Hyundai Verna 1.4 AT vs Toytota Vios 1.5 AT

luudancay

Xe tải
Trong hai loại bác chủ thớt nêu ra thì theo tôi nên chọn VIOS! cả hai xe đều hạng bình dân nhưng Verna trông xấu hơn, không thương hiệu bằng, và tất nhiên cũng không tốt bằng vì thực tế đã được kiểm chứng.! Mặt khác thương trường đã cho thấy tiền nào thì của nấy!:69::69::69:
Ở đây bác chủ thớt muốn hỏi là có đáng để đầu tư khoản chênh lệch giữa vios và verna không bác à. Tất nhiên là vios thì đắt hơn nên ngon hơn rồi.

Santa Cruise

Xe hơi
em nghi VIOS thì dáng trông tạm được, xe ổn cho nội thành, nhưng nếu bác nào đi nhiều, đường đèo núi và an toàn là trên hết thì em nghĩ múc VERNA. Các bác đừng ném đá nhé, vì em rất ngại xe mỏng vỏ, thân gầm yếu.

tuấnigon

Xe hơi
Website
uploadpic-tuan.blogspot.com
em nghi VIOS thì dáng trông tạm được, xe ổn cho nội thành, nhưng nếu bác nào đi nhiều, đường đèo núi và an toàn là trên hết thì em nghĩ múc VERNA. Các bác đừng ném đá nhé, vì em rất ngại xe mỏng vỏ, thân gầm yếu.
Em đã vote ạ, thank you very big :P.

Troy

Xe tải
Vi ốt chán lắm cụ ợ

Dáng thì như củ khoai tây di động, vỏ thì mỏng hơn cả Innova, bọn rửa xe nó đặt cái khăn vào, xịt xịt nước 1 lúc cũng móp cả vào :77:

doremonmattich

Xe tăng
Xấu thì xấu như nhau, các bác có biết vụ Vios bị 2B đâm qua cửa lái mà bác tài hy sinh ko? vỏ mỏng quá mà.

Em nghĩ nhà bác chật thì làm em Yaris đi cho đẹp , Vios xấu quá, Verna cũng được của nó đấy , chất lượng chắc chắn hơn VIos nhưng lại xấu hơn cả Vios.

Vios không phải là xe tồi nhưng mua Vios thì nhược điểm là hiệu suất price/performance không cao đâu. quá đắt(b)

Concuucon

Xe hơi
Xấu thì xấu như nhau, các bác có biết vụ Vios bị 2B đâm qua cửa lái mà bác tài hy sinh ko? vỏ mỏng quá mà.

Em nghĩ nhà bác chật thì làm em Yaris đi cho đẹp , Vios xấu quá, Verna cũng được của nó đấy , chất lượng chắc chắn hơn VIos nhưng lại xấu hơn cả Vios.

Vios không phải là xe tồi nhưng mua Vios thì nhược điểm là hiệu suất price/performance không cao đâu. quá đắt(b)
Hợp lý với ý kiến Yaris, kiếm con số sàn thì cũng chỉ 21k5:69::69:

tuấnigon

Xe hơi
Website
Tiếp thu ý kiến của các cụ.
có điều bà xã em không chịu mua xe MT vì bả cũng muốn lái xe.
em đã vote

:6:

manhodessa

Xe tải
Em thấy hai con đều nhỏ nhưng Vios kém lắm . Bác xem con Focus 5 của xem

tuấnigon

Xe hơi
Website
Em thấy hai con đều nhỏ nhưng Vios kém lắm . Bác xem con Focus 5 của xem
Cảm ơn cụ, em đã vote cụ.
Nhưng em vào trang Ford thấy con FC 5door này giá tận 35.2 k nên em không đưa nào tầm ngắm được .Khả năng em tầm 27k-28k đổ lại thôi ạ.

TrauSat

Xe tải
Cảm ơn cụ, em đã vote cụ.
Nhưng em vào trang Ford thấy con FC 5door này giá tận 35.2 k nên em không đưa nào tầm ngắm được .Khả năng em tầm 27k-28k đổ lại thôi ạ.
Bác thử nghiên cứu Kia Soul xem, rất cá tính. Xe này ngắn hơn Vios (~4.1 m) nhưng bên trong thì rất rộng, khoang để đồ cũng rất thoải mái, gầm cao, vỏ dày, nhiều thiết bị an toàn. Em cũng đang tham khảo em này, giá ~ 27K.

Tuôi

Xe tăng
Hì hì!! Có con Focus lấp được cái "dở" của Verna và Vios. :)):))
Nói thật, nếu ở thời điểm mua xe mà có con Focus này thì em cũng đã mua rồi. Giá ko hơn bao nhiêu. Nhưng đi Verna cũng ổn mà các bác.
@ bác Gấu: thế bác đã mua xe mới chưa?(b)(b)(b)

cocsku

Xe cút kít
Cái dở nhất của Vios là có tiền cũng không mua được, cứ phải xếp hàng đợi như ngày xưa mua tem phiếu vậy.

metalvn

Xe máy
Vè na đi bác, em chạy con này và cả Vios rồi, nếu là Verna đời mới thì Vios cũng không có nhiều cửa hơn đâu bác :)

TrauSat

Xe tải

tuấnigon

Xe hơi
Website
(b) em đã vote hết ạ. cảm ơn các bác.
Em không thích dáng con KIA soul bác trâu sắt ạ, dù sao em cũng cám ơn bác đã tư vấn.

Chỉnh sửa cuối:

luudancay

Xe tải
Bác Gấu trước có mở thớt Gentra X (Kalos), hỏi bác đã mua em này chưa?
bác đừng khuyên chủ thớt mua hàng của daewoo, hàng của daewoo trông thì đẹp chứ đi khoảng vài 3 năm là xuống cấp nghiêm trọng lắm, trong khi đó xe của kia và huyndai thì bền hơn (Toyota thì không nói làm gì nữa). Theo em thấy thì vios đẹp hơn so với verna. Còn về tính năng và sử dụng thì em không biết rõ lắm. Có gì các bác tư vấn cho bác chủ thớt với.

hankumi

Đi bộ
bác chủ thớt đã loại Focus, Forte... và thích xe nhỏ thì thử suy nghĩ về em Kia Rio Hatchback AT xem sao, chủ quan em thấy ngoại thất ổn, nhìn khá chắc chắn và khỏe, máy 1.6, giá tầm hơn 24K tí thì phải, bác cứ ra Trường Hải mà sờ mò em nó rồi so sánh với các lựa chọn khác xem thấy thế nào, thích con nao thì múc bác ạ, quan trọng nhất là mình thích, mua về để nó phục vụ mình mà :)

langbatkyho

Xe tải
ít tiền ==> Getz, nhiều hơn chút ==> Verna. Hơn nữa thì cứ TOY cho lành. Còn là E thì nếu có đủ tiền mua 2 con E sẽ chọn verna. Tiền thừa gừi tiết kiệm hoặc đánh lô mua xăng dần. Mọi người đều đánh giá Verna ko kém gì VIos thì tội gì mà phải bỏ thêm cả đống tiền thêm ra làm gì. Có thế mà cũng lăn tăn mãi...

cocsku

Xe cút kít
Verna nhiều người chuộng nên bị mấy cụ sâu nhập khẩu về làm giá. Đợt giảm thuế tiêu thụ đặc biệt đầu tháng 4 vừa rồi, trong khi các xe khác xuống giá thì verna lại lên giá. Từ 20k5 nhảy lên tận 22k. Trong khu Vios xuống còn 25.1. Với khoảng giá chênh ngắn thế lại kèm theo dịch vụ bảo hành yên tâm hơn nhiều.
Em cũng khoái ông verna này vì hàng thật với chất lượng, không hào nhoáng quá. Nhưng thấy giá rổ thế cũng ớn. Mua bán theo kiểu chộp giật thế này, chẳng mong mấy cụ nhập khẩu có trách nhiệm sau bán hàng đâu.
Mà sau Hyundai VN không thấy nhập Verna chính thức nhỉ? đắt vài k vào đó mua cho yên tâm. Cụ nào ở HMV cho thông tin cái.

Tuôi

Xe tăng
Verna nhiều người chuộng nên bị mấy cụ sâu nhập khẩu về làm giá. Đợt giảm thuế tiêu thụ đặc biệt đầu tháng 4 vừa rồi, trong khi các xe khác xuống giá thì verna lại lên giá. Từ 20k5 nhảy lên tận 22k. Trong khu Vios xuống còn 25.1. Với khoảng giá chênh ngắn thế lại kèm theo dịch vụ bảo hành yên tâm hơn nhiều.
Em cũng khoái ông verna này vì hàng thật với chất lượng, không hào nhoáng quá. Nhưng thấy giá rổ thế cũng ớn. Mua bán theo kiểu chộp giật thế này, chẳng mong mấy cụ nhập khẩu có trách nhiệm sau bán hàng đâu.
Mà sau Hyundai VN không thấy nhập Verna chính thức nhỉ? đắt vài k vào đó mua cho yên tâm. Cụ nào ở HMV cho thông tin cái.
Hyundai VN có bán Verna mà bác Cóc. Nó còn có tên là ACCENT. Giá đắt hơn 1 chút so với ngoài mà Options lại ko bằng bác ạ.
Bác tham khảo thêm ở đây này:
http://www.hyundaimotor.com.vn/Products/?catid=ACCENT,7