Hyundai Santafe Full 2015 lấy bản máy xăng hay dầu

longknu

Xe buýt
Tậu máy khỏe, hiệu năng cao mà rón rén thì đi 1.0 cho thanh thản cụ ơi. Miễn là đừng có đạp thốc đột ngột, cứ dí sâu dần đều cho turbo thỉnh thoảng rít lên thì tốt hơn chứ. Turbo ít hoạt động có khi lại tèo sớm.

Máy dầu càng đi lâu càng khỏe và êm.
Vâng chính xác phải đi như thế cứ dí dần thôi chứ đạp thốc ngay là không ổn

pocket

Xe buýt
thốc vô tư cụ nhé đang ở tốc độ 40-50 mà thốc máy xăng khóc thét luôn nhé he he . tầm 70-80 km trở lên tầm máy xăng phải 4.0 mới có thể là đối thủ he he. Em chạy GLK 300 chạy cao tốc lào Cai rồi đưa ra nhận xét đường dài mới biết ngựa hay hu hu.
2 năm trước em có ngồi GLK300 và rất ấn tượng với độ vọt của nó. Theo cảm của cụ thì San dầu từ 50 đổ lên ăn đc GLK phỏng?

lo1vtn

Xe buýt
Nếu đề pa từ 0km thì glk300 bóp chết rất rất nhiều xe. Nhưng đường dài lại thỉnh thoảng có tí dốc thì nó ko ăn đcj san máy dầu 2 cầu cụ. Nhà e hiện tại đi 2 con này. Đi máy dầu thì phải chăm chút am hiểu về nó dầu đổ cũng phải chọn cây xăng chuẩn ti, thỉnh thoảng phụ gia tẩy run chạy thốc bình thường sao đâu em toàn chạy vậy vượt xe ko thốc ga thì đi kiểu j he he

manhchinh1303

Xe tải
Website
mercedesbenzvietnam.com.vn
em thì ko lăn tăn phí nhiên lieu nhièu vì mỗi tháng tiết kiệm giữa máy dầu và máy xăng cũng cũng chẳng dc bao nhiêu, chỉ quan tâm là với nhu cầu như thế lấy bản xăng hay dầu thì ổn hơn thôi ạ
Em nghĩ cụ lên lấy bản dầu cho kinh tế hơn cụ ạ

tien_xu

Xe hơi
Tiện topic cháu đang thích bản máy xăng, cụ sâu cho cháu xin giá vào inbox nhé, tất cả các bản để cháu dễ lựa với :D

LX6899

Xe tải
nói chung ngày đi làm hơn 20km em nghĩ nên lấy máy dầu, santafe máy dầu cũng êm ái, còn cụ chủ k quan tâm giá xăng hay dầu thì lấy xăng đi để được vào cây xăng nhiều hơn ạ :))

uduchi

Xe container
Tiện topic cháu đang thích bản máy xăng, cụ sâu cho cháu xin giá vào inbox nhé, tất cả các bản để cháu dễ lựa với :D
San xăng hiện có 3 bản là 5 chỗ,7 chỗ thường và 7 chỗ đặc biệt cụ ợ.:D

Huyndai TC ĐA

Xe máy
sửa comment

ngoài ra cụ được nhận rất nhiều khuyến mại \m/ giá cả thì e inbox cụ rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

lovecop

Xe tải
thấy các cụ ầm ầm em cũng vào làm tí. Noái thật với cụ chủ là: máy xăng thì êm ái hơn nhiều rồi, có khi nổ máy còn khó nghe tiếng nổ ấy; đi đường dài cụ nào bảo máy dầu chạy hay hơn chưa chắc vì tùy cảm nhận, với e e thấy máy dầu đi đường dài chỉ tiết kiệm nhiên liệu thôi chứ vẫn k êm ái như máy xăng, hơn nữa độ ì thì thực sự máy dầu ì hơn xăng. Nhưng có 1 điểm mà e thấy máy dầu hơn hẳn xăng là nó có vẻ khỏe hơn hẳn, e k căn cứ lý thuyết mà bằng thực tế cảm nhận với đường trơn, dốc, gồ gề. Nếu cụ chủ thót k quan tâm nhiên liệu, chỉ đi đường thành thị nhà em nghị cũ lấy máy xăng là ổn đấy. Êm ái, nhẹ nhàng, sạch sẽ.

milanetto

Xe máy
Bản dầu đắt hơn xăng vài chục,tiền chênh lệch đó cụ đổ xăng đc vài năm đấy,tội gì hở cụ :D

tien_xu

Xe hơi
Bản dầu đắt hơn xăng vài chục,tiền chênh lệch đó cụ đổ xăng đc vài năm đấy,tội gì hở cụ :D
Cháu cũng thấy thế, nhu cầu gia đình thì máy xăng là đẹp rồi, với nhu cầu của cụ, 1 số cụ khác với cháu thì chạy máy xăng hay dầu không tiết kiệm hơn bao nhiêu chi phí cả.

sontung

Xe tăng
Nếu cụ chạy nhiều thì bản dầu tiết kiệm nhiên liệu lắm, máy dầu eVGT đời mới của Santafe chạy đường trường chỉ 6-7l/100 km thôi

Huyndai TC ĐA

Xe máy
xăng thì êm hơn còn dầu thì tiết kiệm nhiên liệu hơn nhưng STF nổi tiếng với máy dầu

Gengine

Xe tăng
Nếu cụ chạy nhiều thì bản dầu tiết kiệm nhiên liệu lắm, máy dầu eVGT đời mới của Santafe chạy đường trường chỉ 6-7l/100 km thôi
Nếu mà chạy đường trường thì máy xăng cũng chỉ 7-8l/100km. San máy xăng chỉ ăn xăng khi chạy loanh quanh trong phố thôi ợ (tầm 13-14l/100km nếu không tắc đường!)

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nghe em, santafe đi máy dầu sướng, khỏe tiết kiệm và sau này bán xe cũng dễ hơn, vì Hyundai nổi tiếng máy dầu mà, ko tin cụ thử hỏi ai đi xe santafe cũ mà xem, máy dầu có dễ bán và giữ giá hơn máy xăng ko

danaminhtuan

Xe tải
xăng thì êm hơn còn dầu thì tiết kiệm nhiên liệu hơn nhưng STF nổi tiếng với máy dầu
Mình cũng đang tính mua SF nên đã xem nhiều các topic như này và cuối cùng thì chốt là: nếu mua SF thì nên mua máy dầu với các lý do sau đây:
- Máy dầu của Hyundai và SF rất tốt, nổi tiếng là bền vì xe tải hay xe khách ở VN phần lớn là của Hyundai và các DN kinh doanh vận tải luôn coi xe của Hyundai là "thần thánh" như các cụ đi xe con luôn thần thánh Toy vậy.
- Thị trường xe cũ thì SF máy dầu cũng giữ giá như Toy thần thánh luôn, trong khi đấy thì Sf máy xăng lại rẻ hơn hẳn. Ví dụ cùng đời SF năm 2008 thì bản MLX còn tốt tầm 800tr nhưng bản máy xăng chắc chỉ khoảng 650tr.

uduchi

Xe container
Mình cũng đang tính mua SF nên đã xem nhiều các topic như này và cuối cùng thì chốt là: nếu mua SF thì nên mua máy dầu với các lý do sau đây:
- Máy dầu của Hyundai và SF rất tốt, nổi tiếng là bền vì xe tải hay xe khách ở VN phần lớn là của Hyundai và các DN kinh doanh vận tải luôn coi xe của Hyundai là "thần thánh" như các cụ đi xe con luôn thần thánh Toy vậy.
- Thị trường xe cũ thì SF máy dầu cũng giữ giá như Toy thần thánh luôn, trong khi đấy thì Sf máy xăng lại rẻ hơn hẳn. Ví dụ cùng đời SF năm 2008 thì bản MLX còn tốt tầm 800tr nhưng bản máy xăng chắc chỉ khoảng 650tr.
Cụ tính chuẩn đới ợ,nhưng em bổ sung thêm San đời 2006-2009 máy dầu giữ giá và nhiều hơn vì hồi đó San xăng là 2.7 chạy rất tốn xăng,bản MLX hồi đó giá cũng cao hơn bản máy xăng HMV nhiều.Còn san do HTC nhập về từ 2010 máy xăng là 2.4 thôi nên cũng nhiều người mua và độ giữ giá cũng ko kém gì máy dầu đâu cụ ợ.

ối zời ơi

Xe hơi
Chào các bác
em đang định múc em santafe 2015 bản full nhưng đang phân vân giữa máy xăng và máy dâu. Nhu cầu em thì chỉ loanh quanh trong phố và thỉnh thoảng về quê ( đường cao tốc 90km) . mấy bạn sâu thì tư vấn em lấy bản máy xăng cho đỡ ồn và đi phố <50km/h thì xăng khỏe hơn. Các bác cho em xin một vài ý kiến đóng góp quý báu để còn quyết định
Bác Sâu nào đi qua thì mật thư em giá em Santafe full cả bản xăng & dầu nhé
cảm ơn các bác
Cụ ạ... SF máy dầu giờ nó không có rầm rầm như xưa nữa đâu, cách âm đồ khá khẩm lên rồi, với lại SF máy dầu bán lại giữ giá cũng ác chiến lắm đấy ạ... Đôi dòng tâm sự với cụ chủ

TONGIA

Xe lừa
Cá nhân em chưa trải nghiệm dài với Phê, nhưng do chưa được chạy con máy dầu nào nên là em em sẽ múc 1 con máy dầu ( cốt chỉ để cắt chi phí thường xuyên :)) )

uduchi

Xe container
Cụ ạ... SF máy dầu giờ nó không có rầm rầm như xưa nữa đâu, cách âm đồ khá khẩm lên rồi, với lại SF máy dầu bán lại giữ giá cũng ác chiến lắm đấy ạ... Đôi dòng tâm sự với cụ chủ
Santafe máy dầu từ xưa đã êm hơn những xe máy dầu khác rồi,có rầm rầm đâu cụ.Rầm rầm chắc chỉ có san Gold,đến giờ chạy cũng hơn chục năm rồi.