Chi hội Hyundai I20 - Chi hội tạm thời

tantro01

Xe hơi
Kể ra cái con I20 này cũng lắm lỗi vặt phết nhỉ các cụ.
Đợt trước em bị hỏng cái máy phát điện mà ko biết, đang đi thì điện chập chờn, tay lái nặng như chì. Hóa ra ko còn trợ lực điện.
Thay mất hơn 5 củ ở Hyundai LB.
Giờ nó lại báo lỗi túi khí. Ko biết cụ nào cùng bệnh ko, và phí sửa thể nào
Thay cáp túi khí hãng 1,3 củ trong vòng 15p cụ nhé.
Thấy hội này vắng vẻ quá nhỉ,tiện đây cụ nào có cái đèn pha hỏng cho e xin nhá

smallpizza

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút ạ. Lazang 2 bánh trước của em bị bám muội đen không hiểu lỗi j các cụ nhỉ? Đàn bà con gái đi xe khổ thế, cái j cũng không biết. Mong các cụ giúp em. Tks các cụ trước ạ.

i-basic

Xe hơi
Cụ thử lưu ý khi đi có tiếng rít ko nhé và ktra má phanh sau khi đi về có nóng rực ko. Nếu có là do ma sát má phanh và đĩa phanh, rất nguy hiểm. Nên vào hãng ngay. Cụ sẽ đc yc thay má phanh và mài lại đĩa phanh.

Cụ cứ rửa trước đi xem sau khi đi còn muội ko nhé. Nếu ko thì chúc mừng :)

smallpizza

Xe hơi
Cụ thử lưu ý khi đi có tiếng rít ko nhé và ktra má phanh sau khi đi về có nóng rực ko. Nếu có là do ma sát má phanh và đĩa phanh, rất nguy hiểm. Nên vào hãng ngay. Cụ sẽ đc yc thay má phanh và mài lại đĩa phanh.

Cảm ơn cụ. Em rửa xe mấy lần rồi vẫn thấy bị cụ ạ. Ko hiểu sao nữa

i-basic

Xe hơi
Thế chắc do phanh rồi cụ nhé. Sáng mai đi gara luôn đi cho yên tâm. Mình cũng bị nhưng nhẹ hơn, ko bị muội nhưng bị rít, phải thay má phanh và mài đĩa. Tổng thiệt hại 2.5 - 3 củ thì phải.

smallpizza

Xe hơi
Thế chắc do phanh rồi cụ nhé. Sáng mai đi gara luôn đi cho yên tâm. Mình cũng bị nhưng nhẹ hơn, ko bị muội nhưng bị rít, phải thay má phanh và mài đĩa. Tổng thiệt hại 2.5 - 3 củ thì phải.
Dạ em cảm ơn cụ. Mai em cho em nó đi luôn

Linkdesign

Xe hơi
Các cụ cho hỏi chỉnh thước lái i20 nhà m ở đâu đc ah? Và nếu thay thì mất tầm bn ah?
xe cụ bị làm sao mà fai chỉnh thước lái hở cụ, nếu chỉ chỉnh ko thôi thì cũng nhẹ nhàng mà cụ, vào hãng lun, vài trăm, hum trc e thấy có cụ thay thước lái hết chưa đến 4 củ :)

thanhbom

Xe hơi
Có cụ nào mới thay lốp, chỉ em địa điểm làm tốt, giá rẻ với
Có cụ nào đã thay lốp tư vấn e phát xem vẫn dùng hankook hay loại nào khác hay hơn mà vẫn kinh tế. Thanks!
Chào các cụ. Em cũng đang chạy em i20 được 4 năm rồi và cũng mới chuyển nghề sang kinh doanh lốp thương hiệu WestLake. Các cụ có nhu cầu thay lốp ngon bổ rẻ thì ủng hộ em nhé. Hiện em đang chạy 2 quả WestLake cho bánh trước, 2 quả Mit cho bánh sau. Cảm nhận thực tế của em thì lốp đi êm ngang Mit và không ồn như dòng Hankook theo xe. Cụ nào trong hội có nhu cầu thay thì em sẽ miễn phí công thay và cân bằng động cho các cụ ạ.

viethaibau1984

Xe máy
ra Hai bà trưng làm 4 quả mit xi lanh chưa đến 7 củ/ 4 quả cụ ah. Chạy sướng lắm

i-basic

Xe hơi
Hỏi thật các cụ, i20 dùng lốp Mit / BridgeStone có tốt hơn lốp thường như Kumho, Hankook nhiều không ợ :)
Cái này em chưa có kinh nghiệm.

sylam

Xe máy

Xe em mấy bữa trước sáng ra đi khi rà chân phanh là nó cứ khực khực dồn chân phanh lên. Em mang ra HD LB, các bác ấy bảo thay má. Đi được 1,2 ngày thấy ổn. Ngày thứ 3 lại như cũ..Sáng ra, hoặc để từ sáng dến chiều tối đi là khực khực. Có xe bác nào bị bệnh nàychưa?. Đã thế giờ còn thêm bệnh nữa, cứ đi 20 đến 25km có tiếng lẹt tẹt phát ra từ phía trước, trong xe mới nghe thấy. Rất khó chịu.

thanhbom

Xe hơi
Bên em làm việc với đội taxi nhiều rồi và họ nói Kumho thì không thể chạy được vì hỏng rất nhanh, chỉ được cái giá rẻ. Hankook thì cứng và ồn. Lốp Mit thì rất nổi tiếng ở VN rồi vì êm nhưng em có nghe nói là nhanh mòn. Nói chung loại nào cũng có phân khúc của nó.

i-basic

Xe hơi
Cụ cứ mang xe ra lại gara đi. Có khi do chưa mài đĩa nên gờ phía ngoài đĩa phanh nó cao hơn mặt trong nên phanh ko hiệu quả ???
Lần trước mình phải mài cả đĩa phanh đấy. Hình như mất 250k (chưa gồm phí dv, VAT thì phải)

Linkdesign

Xe hơi
Bên em làm việc với đội taxi nhiều rồi và họ nói Kumho thì không thể chạy được vì hỏng rất nhanh, chỉ được cái giá rẻ. Hankook thì cứng và ồn. Lốp Mit thì rất nổi tiếng ở VN rồi vì êm nhưng em có nghe nói là nhanh mòn. Nói chung loại nào cũng có phân khúc của nó.
cụ nói thía lào ý chứ, e thấy Taxi toàn kumho, HK, GY ...:D chạy phe phé mà

Hỏi thật các cụ, i20 dùng lốp Mit / BridgeStone có tốt hơn lốp thường như Kumho, Hankook nhiều không ợ :)
Cái này em chưa có kinh nghiệm.
xe e đang chạy 2c Bris trc, 2c Kumho sau, Kumho e thấy là cứng, dày, ko nhanh mòn, ko bị chửa, Bris thì to $ hơn nên ok hơn là đương nhiên òi :) cũng đỡ cứng hơn 1 chút. Xe mình cũng cùi, nên lốp láp cũng đơn jan.

i-basic

Xe hơi
cụ nói thía lào ý chứ, e thấy Taxi toàn kumho, HK, GY ...:D chạy phe phé mà

xe e đang chạy 2c Bris trc, 2c Kumho sau, Kumho e thấy là cứng, dày, ko nhanh mòn, ko bị chửa, Bris thì to $ hơn nên ok hơn là đương nhiên òi :) cũng đỡ cứng hơn 1 chút. Xe mình cũng cùi, nên lốp láp cũng đơn jan.
Cảm ơn cụ. Thực ra xe mình cũng là dạng xe cỏ (dù cỏ hơi to một chút :) ) nên mình thấy lốp xịn cũng hơi phí vì có giảm ồn và xóc đc đâu

tuantu68

Xe buýt
xe cụ bị làm sao mà fai chỉnh thước lái hở cụ, nếu chỉ chỉnh ko thôi thì cũng nhẹ nhàng mà cụ, vào hãng lun, vài trăm, hum trc e thấy có cụ thay thước lái hết chưa đến 4 củ :)
chỉnh thước lái tốt nhất là cụ mang qua cho cụ montero 168 nguyễn khánh toàn cụ ấy chỉnh cả thước lái và độ chụm luôn bằng máy chuyên dụng của mỹ đi khác hẳn ngay , chứ mang ra hãng họ cũng chỉnh tay ko chuẩn bằng máy đâu

thanhbom

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Thực ra xe mình cũng là dạng xe cỏ (dù cỏ hơi to một chút :) ) nên mình thấy lốp xịn cũng hơi phí vì có giảm ồn và xóc đc đâu
Giảm ồn và giảm xóc được cụ nhé :) Lốp WestLake bên em chất lượng tốt nhưng giá bình dân 1.200.000 đang trong thời gian khuyến mại công thay và cân bằng động.