Chi hội Hyundai I20 - Chi hội tạm thời

Ho Cong

Xe buýt
Các bác cần loại trên thì lh số đt bên dưới nhé... Thêm tấm hình có mã số hàng hoá cho các cụ dễ tìm:

Tên hàng: AUX & USB Jack Assy for Console (Fit: Kia Picanto 2011 2012 2013 all new)
Đặt hàng giá 460k chứ ko có sẵn cụ nhé! nếu cụ đặt khoảng 1 tuần là có hàng!
Cần tư vấn j alo em: 0945.34.37.37

Chỉnh sửa cuối:

gatobibi

Xe tải
Cụ không up sớm làm em thay xử con CD= còn DVD rồi. Chúng nó cắt dây tứ tung bên trong làm em jo đi xe cứ hãi hãi nhưng đã trót rồi thì phải chịu.
Các bác cần loại trên thì lh số đt bên dưới nhé... Thêm tấm hình có mã số hàng hoá cho các cụ dễ tìm:

Tên hàng: AUX & USB Jack Assy for Console (Fit: Kia Picanto 2011 2012 2013 all new)

gatobibi

Xe tải
Các cao thủ ở đây có cụ nào thay Xenon chưa ạ? E thay rồi nhưng nghe nói là nó sẽ phá cái pha rất nhanh và hại ắc qui lắm. Giờ lại lăn tăn

Ho Cong

Xe buýt
Cụ máu nhỉ, nhưng lăn tăn làm giề, dám chơi dám chịu chứ, nếu hại điện thì cụ Undo lại chứ` có gì đâu.
Em ko máu khoản độ đèn đóm vì ít khi đi đêm, tuy nhiên mấy con led thì em phải thay bằng đc cho nó máu...

XeVietNam

Xe máy
Cụ máu nhỉ, nhưng lăn tăn làm giề, dám chơi dám chịu chứ, nếu hại điện thì cụ Undo lại chứ` có gì đâu.
Em ko máu khoản độ đèn đóm vì ít khi đi đêm, tuy nhiên mấy con led thì em phải thay bằng đc cho nó máu...
Cụ độ đèn thế nào cho vài cái ảnh ae mừng cho cụ!

Jeep lun A2

Xe tải
Bác Hồ Công đã mua cái cục AUX và USB rồi à?

DUONGLAM

Xe điện
Cái này lắp vào đâu hả cụ, em cũng đang quan tâm vì cái AUx của nhà em nó tèo rồi mà bảo bọn hãng nó đặt hàng chẳng đc. Co cụ nào lắp rồi thì cho e 2k ảnh xem thử nhé

Ho Cong

Xe buýt
Chào các bác,
@ Bác Gà tồ: Em đã mua cái gạt mưa giống như của bác, về nhà tự thay và nghiệm thu hoàn tất. Công nhận lắp cái này vào đúng mùa mưa, thật đáng đồng tiền bát gạo !!!
@ Bác Jeep lùn: Em chưa mua vì lúc trước khi mua xe, hãng nó tặng và lắp thêm 1 cái DVD, khi lắp DVD thì cái cục đó vô tác dụng. Sắp tới em định tìm thứ gì đó hay hay thay thế chỗ cục đó.
@ Bác XeVietnam: lắp đèn Led mới chỉ là ý định thôi bác, vì em ít time rảnh, vả lại chưa có chỗ nào có đầy đủ các loại Led của I20, nếu có em sẽ thay hết vì Led nó vừa bền, vừa đẹp lại vừa tiết kiệm điện cho bình ắc quy.

Jeep lun A2

Xe tải
Chào các bác,
@ Bác Gà tồ: Em đã mua cái gạt mưa giống như của bác, về nhà tự thay và nghiệm thu hoàn tất. Công nhận lắp cái này vào đúng mùa mưa, thật đáng đồng tiền bát gạo !!!
@ Bác Jeep lùn: Em chưa mua vì lúc trước khi mua xe, hãng nó tặng và lắp thêm 1 cái DVD, khi lắp DVD thì cái cục đó vô tác dụng. Sắp tới em định tìm thứ gì đó hay hay thay thế chỗ cục đó.
@ Bác XeVietnam: lắp đèn Led mới chỉ là ý định thôi bác, vì em ít time rảnh, vả lại chưa có chỗ nào có đầy đủ các loại Led của I20, nếu có em sẽ thay hết vì Led nó vừa bền, vừa đẹp lại vừa tiết kiệm điện cho bình ắc quy.
Cái DVD đấy hiệu j bác? DVD theo xe à, có mặt dưỡng đi kèm ko ạ, hay chỉ tháo mỗi cái CD của xe rồi lắp vào thôi?

Ho Cong

Xe buýt
Cái DVD của em hàng Tàu, hiệu ADAYO có Vietmap, Radio, USB mini, điều khiển ngay trên vô lăng của xe mình luôn, ko thiếu chức năng nào, ko cần mặt dưỡng, chỉ tháo CD cũ là lắp vô nguyên con. Con này xem cũng ổn, nét và âm thanh tạm được. Tuy nhiên em ko hài lòng ở chỗ nó ko cắm đc cái đầu jack jin của xe vào DVD mà phải câu dây từ bộ CD vào cái jack của DVD (trích dây ra để nối, xong thì băng keo cách điện).
Em mua cái thẻ 32G chép clip nhạc các kiểu, Thuý Nga, Hài Hoài Linh... lắp vào lỗ thẻ nhớ chạy xe xem và nghe cả tuần mới hết.

tungroger

Xe máy
Em chạy con này hơn năm rồi. Cũng tạm được

gatobibi

Xe tải
Không undo được vì đục khoét rồi thì phải cụ ạ.
E cận nên đi đêm có cái món này tự tin hẳn. Toàn phi về quê ban đêm mà cụ. E cứ dùng nếu nó hỏng cả pha em sẽ thay lại và dùng bóng công suất cao hơn xem sao.
Led em không máu lắm.

gatobibi

Xe tải
Thế thì khác j cái con DVD của em đi lắp ngoài. Vẫn phải cắt dây và băng keo.
Của em là Pioneer hơn 10T. Mặt dưỡng mất 1T, 1.4T nữa để có cái mắt hồng ngoại cho khiển vô lăng chứ ko có chỗ cắm cho khiển vôlăng. Cổng AUX cũ vẫn ko sài dc. Hic.
Cái DVD của em hàng Tàu, hiệu ADAYO có Vietmap, Radio, USB mini, điều khiển ngay trên vô lăng của xe mình luôn, ko thiếu chức năng nào, ko cần mặt dưỡng, chỉ tháo CD cũ là lắp vô nguyên con. Con này xem cũng ổn, nét và âm thanh tạm được. Tuy nhiên em ko hài lòng ở chỗ nó ko cắm đc cái đầu jack jin của xe vào DVD mà phải câu dây từ bộ CD vào cái jack của DVD (trích dây ra để nối, xong thì băng keo cách điện).
Em mua cái thẻ 32G chép clip nhạc các kiểu, Thuý Nga, Hài Hoài Linh... lắp vào lỗ thẻ nhớ chạy xe xem và nghe cả tuần mới hết.

Ho Cong

Xe buýt
Thế thì khác j cái con DVD của em đi lắp ngoài. Vẫn phải cắt dây và băng keo.
Của em là Pioneer hơn 10T. Mặt dưỡng mất 1T, 1.4T nữa để có cái mắt hồng ngoại cho khiển vô lăng chứ ko có chỗ cắm cho khiển vôlăng. Cổng AUX cũ vẫn ko sài dc. Hic.
Của em khác của bác chứ: của bác hơn hẳn về thương hiệu DVD, dưng của em là của free, ko cần mắt hồng ngoại mà vẫn dùng đủ chức năng của DVD trên vô lăng xe...

Hình cái DVD của em khi lắp:

Chỉnh sửa cuối:

viethaibau1984

Xe máy
int call cụ ở 141 Phạm Văn Đồng 0988638585 cụ nhé
Chào cụ Gà tồ.
Cái gạt mưa của cụ chắc thay ra để gắn cái có chức năng INT phải ko? Em đang tìm con có chức năng INT mà chưa có (nếu con của cụ có chức năng này thì cụ để lại cho em nhé, đặt cụ cục gạch).
Còn thay lốp thì em ko ở HN nên ko chỉ chỗ cho cụ được, tuy nhiên theo kinh nghiệm thì cụ đến những tiệm lốp có uy tín, thỏa thuận trước khi thay.
Bộ lốp em thay là Bridgestone, mã gai AR-15, sx tại Indo, date 2013.
Theo em được biết thằng BS mới ra 1 loạt sp mới, theo công nghệ mới nghe nói chạy tk nhiên liệu và ít ồn, sx tại Thái lan, tên nó là Ecopia GR.100. Tuy nhiên khi em thay thì hàng mới chưa có ai review, ko biết tốt xấu thế nào nên cứ thay loại nào mình đã dùng qua cho chắc ăn.
Vừa rồi em đọc bên otosaigòn thấy có người nói là lốp BS loại mới cũng mỏng và bị rách (giống như cụ với em bị vậy): http://www.otosaigon.com/threads/turanza-gr100-dang-dong-tien-bat-gao.8528263/page-17

viethaibau1984

Xe máy
e vửa lên đó cách đây 2 tuần, chuyển 2 bò lên khỏe re, lên còn mưa tầm tã, may xe e có cam cạnh nên chạy hết sức yên tâm. Nhưng ấn tượng nhất là khi xuống xe e báo có 2.9l/100km
Đã cụ nào leo với vợ 2 lên Tam Đảo chưa ạ? Hôm qua em vừa thử sức vợ 2 lên đó và thật ấn tượng! Vợ 2 nhà em tải cả nhà lên và xuống chạy ngon trớn, duy lúc xuống đôi lúc phải chạy sang L chứ chạy 2 vẫn bon ghê lắm!

Ho Cong

Xe buýt
Xe cụ chạy còn tiết kiệm hơn xe Hybrid nữa. Bái phục !!!

XeVietNam

Xe máy
e vửa lên đó cách đây 2 tuần, chuyển 2 bò lên khỏe re, lên còn mưa tầm tã, may xe e có cam cạnh nên chạy hết sức yên tâm. Nhưng ấn tượng nhất là khi xuống xe e báo có 2.9l/100km
Chúc mừng cho cụ! Ae nhà I20 tổ chức off
Mẫu Sơn đượ kg các cụ nhỉ?

Jeep lun A2

Xe tải
Em dự đặt gạt mưa INT. Có cụ nào đú theo em không, hội nhà ta lấy một thể ạ?
Em tính sẽ lấy danh sách, xin họ báo giá rồi đặt hàng. Các cụ đồng ý thì đăng kí nhé.

Chỉnh sửa cuối: