Chi hội Hyundai I20 - Chi hội tạm thời

Ho Cong

Xe buýt
Ui xời, box I.20 lèo tèo thế này thì làm sao lên Hội được nhỉ ????
Các bác dùng xe i.20 chạy đâu hết rồi, vào đây comment, thông báo tình hình xem xcó gì mới ko nào...

Hieucook

Xe buýt
xe cứ chạy đều chả có gì hỏng cả chán quá các cụ ah.

Jeep lun A2

Xe tải
Xe em đang bị nước mưa vào đầy cabin bên phụ đây này. Hôm nay đem vào gara sửa cả ngày mà chưa ra bệnh chỗ nào.

SƠN HÀ

Xe tải
Em I20 của em mới đi được 3000Km hôm qua phê phê không hiểu đi vào đoạn nào bị rách lốp to bằng ngón tay cái (phê quá em có đi thêm khoảng 500m). Các bác cho em hỏi mua + thay lốp và kiểm tra vành ở đâu tiện và uy tín ạ (Nhà em ở Cầu Diễn). Bác nào đã thay lốp Kumho 185/55R15 cho em xin thông tin giá với ah.

Em cảm ơn các cụ đã đọc tin (Mong nhận được phản hồi của các cụ)

Ho Cong

Xe buýt
Em I20 của em mới đi được 3000Km hôm qua phê phê không hiểu đi vào đoạn nào bị rách lốp to bằng ngón tay cái (phê quá em có đi thêm khoảng 500m). Các bác cho em hỏi mua + thay lốp và kiểm tra vành ở đâu tiện và uy tín ạ (Nhà em ở Cầu Diễn). Bác nào đã thay lốp Kumho 185/55R15 cho em xin thông tin giá với ah.

Em cảm ơn các cụ đã đọc tin (Mong nhận được phản hồi của các cụ)
Cụ này rơi đúng trường hợp của em năm ngoái, cùng số km luôn, xe em bị lốp sau bên phụ. Tự dưng đang đi hết hơi, đường đông, 1 chiều nên em chạy hơn 1km mới có chỗ đâu xe, vác bơm ra mà ko lên, kiểm tra lốp bị rách bằng móng tay ngay thành lốp... làm em phải thay bánh sơ-cua vã hết mồ hôi.
Sau đó em nghiên cứu và thấy lốp Kumho theo xe mỏng dính và chất lượng kém nên đành ngậm ngùi bán cả bộ và thay lốp BS cho yên tâm (hồi chạy Toy em đã sử dụng BS và thấy đúng là Danh bất hư truyền, chạy ầm ầm bất kể đường sỏi đá, lao cả vào vỉa ba toa ... mà ko sao cho đến lúc bán xe).
Em chỉ khuyên cụ nếu thay KH thì lưu ý đừng chạy nhanh và phải kiểm tra thường xuyên hàng ngày.

Ho Cong

Xe buýt
Xe em đang bị nước mưa vào đầy cabin bên phụ đây này. Hôm nay đem vào gara sửa cả ngày mà chưa ra bệnh chỗ nào.
Cụ kiểm tra sunroof xem sao nhé (quên đóng cửa nóc, tắc ống thoát nước,,,) em thấy nghi nghi trường hợp này...

viethaibau1984

Xe máy
cần ăng ten vặn ra là được, vẫn nghe được đài bác ah

Jeep lun A2

Xe tải
Cụ kiểm tra sunroof xem sao nhé (quên đóng cửa nóc, tắc ống thoát nước,,,) em thấy nghi nghi trường hợp này...
Chắc là cái ống thoát bị tắc, vì khi em xối nước vào em thấy nước nó tràn vào cả khoang máy chứ không chảy luôn xuống. Nghi là tắc lắm, vì em luôn đỗ xe dưới bóng cây. Để em xem lại xem sao. Cám ơn bác nhiều.

XeVietNam

Xe máy
Các bác cho em hỏi với.
Xe I20 đời 2011 của em có chức năng nào để khóa các cánh cửa (xe tự động hoặc thủ công) để trẻ con trong xe không mở được cửa khi đang đi không các bác.
Hôm trước em đang phi ầm ầm mà vợ em vẫn mở được cửa xe :((
Mời cụ qua hãng, chỉ vài phút cài đặt là xe tự động chốt khi chạy lên 40km/h!

XeVietNam

Xe máy
Hê hệ, cụ cứ khen đểu em. Em vẫn đang ở bển, mua sẵn chứ chưa lắp cho xe được ạ.
- Em thik cái bóng Bosch. Nó tăng sáng 50 % và cho ra 3300k ánh sáng. Em dự là ổn và thay vô cùng đơn giản, vì i20 nhà mình cũng bóng chân H4 này, chỉ tháo ra lắp vào, ko chế cháo j. Bóng này nửa trên là ánh sáng trắng. Giá là 17.500w, khoảng 17usd ạ.em chả biết ở nhà bán mấy.
- Cái hút bụi cụ đừng nhầm là hàng khựa nhá. Em dùng cái của tàu rồi, y chang. Nhưng đây là hàng Hàn và có kiêm bơm luôn. Giá là 25 usd ạ.
- Cái bảng gắn sdt lên đó. Nhà em ngõ hẹp, đỗ có cản xe ai thì họ còn biết đường gọi ạ. 4usd.
- Cái kẹp kính. i20 có cái hộc, nhưng em toàn vứt ví vào đấy, vì để trong túi cộm *** lắm. 2usd ạ.

-
Hỏi bác Jeep có còn hàng không, em cũng quan tâm mấy món này

XeVietNam

Xe máy
Các cụ cho e hỏi rằng vợ hai báo lỗi chống bó cứng "ABS" giờ phải sao ạ? Xe chả sao tự dưng thế này!

Ho Cong

Xe buýt
Bệnh này khởi phát sau khi sử dụng xe đôi ba năm trở đi. Mang vào hãng người ta kiểm tra thì thường hay bị bánh sau (trái hoặc phải). Lúc trước trên này có nhiều người bị rồi post lên nên em đọc nhớ như thế , giá thay cả cụm moay-ơ gắn ABS hình như khoảng 2 củ (năm ngoái), năm nay em ko biết sao. Ra ngoài thay thì rẻ hơn.
Cụ khẩn trương kiểm tra, sửa chữa, kết quả dư nào, ở đâu nhớ hồi âm trên này cho ae chuẩn bị "xèng" và kinh nghiệm nhé...

hieutcnd

Xe điện
Mời cụ qua hãng, chỉ vài phút cài đặt là xe tự động chốt khi chạy lên 40km/h!
Em mua xe đời 2013, hôm nọ đưa vapf hãng cài đóng cử twj động, nó loay hoay 1 hồi rồi bảo Thành Công cắt chức năng này rồi, Nhờ các cụ kiểm chứng lại với ah

gatobibi

Xe tải
Cháu đã cắt ngắn cái ăng ten đi và sài vẫn tốt lắm. Các cụ cứ cắt vô tư. Toàn nhựa thôi mà.
Đúng như cụ nói đấy ạ. Ăng ten nhà em cũng tháo ra cho đỡ vướng mà vẫn nghe được mới hay chứ

gatobibi

Xe tải
Cụ cho cháu hỏi thay chỗ nào, bao tiền. Xe cháu mới chạy 1000km có thanh lý dc 5 cái lốp ko ạ?
Cụ này rơi đúng trường hợp của em năm ngoái, cùng số km luôn, xe em bị lốp sau bên phụ. Tự dưng đang đi hết hơi, đường đông, 1 chiều nên em chạy hơn 1km mới có chỗ đâu xe, vác bơm ra mà ko lên, kiểm tra lốp bị rách bằng móng tay ngay thành lốp... làm em phải thay bánh sơ-cua vã hết mồ hôi.
Sau đó em nghiên cứu và thấy lốp Kumho theo xe mỏng dính và chất lượng kém nên đành ngậm ngùi bán cả bộ và thay lốp BS cho yên tâm (hồi chạy Toy em đã sử dụng BS và thấy đúng là Danh bất hư truyền, chạy ầm ầm bất kể đường sỏi đá, lao cả vào vỉa ba toa ... mà ko sao cho đến lúc bán xe).
Em chỉ khuyên cụ nếu thay KH thì lưu ý đừng chạy nhanh và phải kiểm tra thường xuyên hàng ngày.

Hieucook

Xe buýt

XeVietNam

Xe máy
Bệnh này khởi phát sau khi sử dụng xe đôi ba năm trở đi. Mang vào hãng người ta kiểm tra thì thường hay bị bánh sau (trái hoặc phải). Lúc trước trên này có nhiều người bị rồi post lên nên em đọc nhớ như thế , giá thay cả cụm moay-ơ gắn ABS hình như khoảng 2 củ (năm ngoái), năm nay em ko biết sao. Ra ngoài thay thì rẻ hơn.
Cụ khẩn trương kiểm tra, sửa chữa, kết quả dư nào, ở đâu nhớ hồi âm trên này cho ae chuẩn bị "xèng" và kinh nghiệm nhé...
Vâng, đa tạ cụ, rảnh em cho vào kiểm tra, nhưng phải thay cả cụm thì hơi nặng cụ nhỉ!

Jeep lun A2

Xe tải
Cái ABS bánh sau nó liền moay ơ nên ko sửa dc ạ.