Hyundai đem con bỏ chợ các bác ơi!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

TCS

Đi bộ
Em lập nick đã lâu nhưng chả biết gì về xe cộ nên toàn vào hóng hớt, nay bức xúc quá mới đánh liều làm một bài mong được các bác chia sẻ.
Chả là em có mua cái xe Santafe số sàn, nhà em cũng ít chạy nên giờ mới được 9 tháng và hơn 1 vạn, hôm nay em đang ngon trớn thì tự nhiên nghe thấy tiếng động rất lạ ở khoang máy, nó kêu rất to. Em bỏ dở chuyến đi vào Hyundai Việt Hàn để kiểm tra, các bác thợ phán rằng xe bị hỏng bánh trớn và bộ bố ambaza, em cũng hơi buồn vì xe mới chạy mà đã hỏng nhưng an ủi rằng mình mua xe hãng nên có bảo hành, chắc xe chỉ mất zin thôi chứ không hại tiền. Em thực sự ngã ngồi choáng váng khi các chú thợ báo tổng thiệt hại lên đến hơn 40 triệu và giải thích rằng Việt Hàn phải tạm thu chờ ý kiến của nhà phân phối mới và nếu không đồng tình thì liên lạc với Thành Công. Em liên lạc đến Thành Công để kiếu nại thì Thành Công lại bảo em vào Việt Hàn, loanh quanh lẩn quẩn thế này thì em biết đường nào mà lần. Em lại làm việc với Việt Hàn thì họ nói là đó là cách làm bảo hành mới của Hyundai Thành Công và nếu em có được bảo hành đi chăng nữa thì em cũng chỉ được hồi tiền khoảng 2/3 số tiền họ tạm thu thôi.
Các bác có kinh nghiệm giúp em với, em phải làm việc với ai vì họ cứ chỉ loanh quanh thế này. Em định kiện Việt Hàn nhưng Việt Hàn nói trách nhiệm bảo hành là của nhà sản xuất, em dọa họ kiện HMV vì em mua xe của HMV nhưng em đã gọi cho số hotline trong sổ bảo hành thì họ nói là Hyundai đã chuyển toàn bộ khách hàng sang Thành Công và không còn trách nhiệm gì nữa.
Vậy em phải làm thế nào các bác ơi!!!!!!!!!!!

Mr Nguyên-Anh

Xe tải
xe cụ không mua bảo hiểm ạ?! chia buồn với cụ. mấy vụ này em không rõ lắm.

bác nào có kinh nghiệm cho cụ chủ thớt vài nhời:6:

Bác Hardtop có ý kiến đi ạ

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Khốn ghớm nhỉ, chia buồn với cụ, 40 củ chứ có ít đâu.
Thường mua bảo hiểm toàn mua bảo hiểm thân vỏ chứ ko mua bảo hiểm máy, cụ nào biết vụ này nên xử sao mách cụ chủ topic nhé!

Mazspeed

Xe container
Cái vụ đấu thầu để thành nhà phân phối độc quyền là đã thấy chuối rồi, đang là HMV, chú Thành Công chi nhiều tiền hơn, thế là chuyển cho Thành Công. Sang năm nhỡ có thằng tên là Chuối nó chi nhiều hơn Thành Công, thì các bác mua của HMV chắc rơi vào mê hồn trận luôn nhỉ.

MU 4ever

Xe tải
Cụ này lấy của Việt Hàn hình như đâu phải lấy từ hãng nhể. Hình như phải lấy từ HMV trước đây và Thành Công bây giờ mới gọi là lấy từ hãng chứ nhể. Còn các ông còn lại đều qua trung gian hết. Cụ nào biết vào giảng cho em phát.

Anh_UK

Xe tăng
Đúng là đem con bỏ chợ, các ông ý cứ đẩy nhau lung tung thì tẹo, năm hết tết đến cần nhiều khoản tiền tự nhiên mất 40 củ, chia buồn với cụ

Bác Hardtop có ý kiến đi ạ
Trước hết em xin thay mặt Hyundai Việt Nam (HMV) cáo lỗi cùng bác chủ thớt và các anh em đang dùng SP của tụi em vì đã xảy ra những sự cố như thế này.
Từ trước tới nay, ít nhất là trong khuôn khổ OF nhà mình chưa hề có tiền lệ về vấn đề bảo hành và em cũng tự hào là mình đã làm tốt vấn đề này.
Sở dĩ xảy ra tình huống trớ trêu như trên là do Hyundai và Thành Công (HTC) đã quá nóng sốt và đốt cháy giai đoạn khi bổ nhiệm nhà phân phối mới. HTC báo cáo không đúng về hiện trạng hệ thống bảo hành của mình cho Hyundai HQ và thực tế thì chưa có một trạm bảo hành nào trực thuộc HTC đã đi vào phục vụ khách hàng được và do mọi thứ còn quá mới mẻ với HTC nên mọi thứ xáo trộn hết cả lên.
Em cũng chỉ xin sơ lược như vậy thôi, một vài hôm nữa sẽ có báo cho các bác đọc để hiểu rõ ngọn ngành.

hoangtuanlong

Xe tải
Ơ thế mà Gold nhà e đi mãi có thấy làm sao đâu nhỉ(c)

thaothucsg

Xe máy
Bác Top đã có ý kiến rồi chờ coi xem tình hình thế nào vậy! Em cũng mới mua xe của Huyndai mà thấy rối thế này nghe chừng chỉ mệt người dùng!

Bác chủ thớt có cần số đt của mấy bác Tổng giám đốc và Phó Tổng giám đốc của Huyndai Thành Công để gọi thì PM cho em nhá! Em có sẵn số đây roài :21:

pence

Xe tải
40 củ thì ai mà nuốt trôi được...cụ chủ thớt lại mệt rồi.

TCS

Đi bộ
Hóa ra bác chính là người cầm hót-lai mà em đã gọi. Nếu không có bác nào cho em lời khuyên tốt hơn, em sẽ làm theo những gì bác hướng dẫn.
Thanks bác!!!

xe365vn

Xe container
bọn này chuyên đưa đẩy thử mua xe hay thế nào coi tranh cướp nhau ý chứ:21::21::21:. chia buồn với cụ. BH ko giải quyết chuyện này đâu. goi cho thàng to to 1 tí xem sao cụ à. ko cho lên báo trang nhất luôn:69::69::69:

Bác Top đã có ý kiến rồi chờ coi xem tình hình thế nào vậy! Em cũng mới mua xe của Huyndai mà thấy rối thế này nghe chừng chỉ mệt người dùng!

Bác chủ thớt có cần số đt của mấy bác Tổng giám đốc và Phó Tổng giám đốc của Huyndai Thành Công để gọi thì PM cho em nhá! Em có sẵn số đây roài :21:
Em cũng bực mình về cái vụ này lắm, cụ có thì cứ bốt lên đây đi để không những cụ chủ thớt mà còn các bác khác nữa còn có cái cọc mà bíu, em đưa lên đây nó không tiện.
Công em xây đắp bấy lâu nay, bây giờ nó đập, không biết em có còn nên xây nhà mới "Hỗ trợ KT online......4" nữa hay không đây.

Hoang_Pham 21

Xe máy
Trước hết em xin thay mặt Hyundai Việt Nam (HMV) cáo lỗi cùng bác chủ thớt và các anh em đang dùng SP của tụi em vì đã xảy ra những sự cố như thế này.
Từ trước tới nay, ít nhất là trong khuôn khổ OF nhà mình chưa hề có tiền lệ về vấn đề bảo hành và em cũng tự hào là mình đã làm tốt vấn đề này.
Sở dĩ xảy ra tình huống trớ trêu như trên là do Hyundai và Thành Công (HTC) đã quá nóng sốt và đốt cháy giai đoạn khi bổ nhiệm nhà phân phối mới. HTC báo cáo không đúng về hiện trạng hệ thống bảo hành của mình cho Hyundai HQ và thực tế thì chưa có một trạm bảo hành nào trực thuộc HTC đã đi vào phục vụ khách hàng được và do mọi thứ còn quá mới mẻ với HTC nên mọi thứ xáo trộn hết cả lên.
Em cũng chỉ xin sơ lược như vậy thôi, một vài hôm nữa sẽ có báo cho các bác đọc để hiểu rõ ngọn ngành.
Bác có nhời thì anh em cũng chỉ biết thế, bác chủ thớt bao giờ làm xong xe và kết quả thế nào thì báo cho anh em Of biết nhé. Xin chia bùn với bác:'(

Coltplus2008

Xe điện
Em không đi SF nhưng cũng hóng xem có khác Honda với Toy không! :^):^)

ZIC

Xe máy
Đồ rằng cụ "lực bất tòng tâm". Em biết nếu quyết được thì cụ đã quyết ngay để tối về ôm vợ ngủ không bị giật mình.

Rầu làm gì cho mệt hả cụ. Mình là dân kỹ thuật mà!

bau67

Xe container
Xin Cụ Hard đừng bỏ anh em mà tội nghiệp,chúng cháu mới có xe nên nhờ Cụ biết Được nhều cái hay lắm đấy.Cụ là dân kĩ thuật mà,ko ảnh hưởng vì những chuyện khác nhé.Cụ ko mở page4 thì chúng cháu trông cậy vào ai....Hu Hu.Cháu khóc trước rồi đới.

Trạng thái
Thớt đang đóng