Huyndai SONATA - Trao đổi mọi vấn đề (A...Z)

Dominico

Xe buýt
Tại có topic hội Sonata rồi nên mọi ng post vào kia nhiều hơn, lên đến 24 trang rồi mà cụ. Nhân tiện em khoe món em mới "độ" là 2 con chip cảm biến lùi, độ ở đây là em đã tháo hẳn ra rồi, vì không hiểu sao dạo này nó cứ kêu suốt mặc dù chẳng có vật cản gì, em ra HDC check thì thấy hỏng cả cặp mà ko có nguyên nhân cụ thể, nên e tháo ra luôn :D. Xe cụ TXN đã độ gì thêm chưa ạ, em đang nghiên cứu đệm giảm xóc mà cụ Long Nguyen đã lắp.

chrysler_1056

Xe hơi
con này đẹp,đi đầm ăn đứt camri

Bát_Quái

Xe buýt
Gớm, đã so sánh tỉ mỉ chưa mà phán kinh thế cụ ? hơn thua về động cơ hay tiết kiệm thì còn nghe được chứ nói ăn đứt thì hơi quá lời.

Camry cách âm khá tốt đấy, sonata đã có cụ nào test cách âm với camry chưa nhỉ ?

ThichToy

Xe tải
Cho em hỏi vấn đề A : nên mua xe thành công hay mua xe nhập ? xe nhập bây giờ giá bao nhiêu ? Salon nào uy tín ? Xe full option thì có những gì ? Khi đi mua cần lưu ý điều gì ? Nhờ các cụ trả lời dùm em, thanks ( Quốc Anh Auto thì thế nào các bác ? ) .

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Cho em hỏi vấn đề A : nên mua xe thành công hay mua xe nhập ? xe nhập bây giờ giá bao nhiêu ? Salon nào uy tín ? Xe full option thì có những gì ? Khi đi mua cần lưu ý điều gì ? Nhờ các cụ trả lời dùm em, thanks ( Quốc Anh Auto thì thế nào các bác ? ) .
1.Vấn đề Thành Công hay xe nhập thì theo ý kiến chủ quan của em thì ko nên vì sao??? Vì thường thì xe nhập về ko theo đường tiểu ngạch sẽ được đặt hàng số lượng lớn, theo bản chuẩn nhất đinh nên sẽ kém hơn, VD như opption sẽ bị cắt đi, vỏ có thể mỏng hơn... để giảm giá thành.
2. Xe nhập thì có nhiều phiên bản, dao động từ 48-50K ++
3. Salon uy tín thì em ko dám phát biẻu vì 1 là trên này có nhiều sâu lém, ai cũng nói là salon mình uy tín cả.... 2 là em mua xe cũng chỉ mới lần thứ 2 nên ko biết nữa, theo kinh nghiệm là nên ra những salon lớn, hoành tá tràng ^^
4. full opption thì có cơ bản nhg thứ sau mà các bản khác không cóa: loa JBL, chuyển số vô lăng, ghế điện hàng ghế trước, đặc biệt là cruise control nhé....
5. Khi mua cần chú ý nhất đến giấy tờ pháp lý của xe và thỏa thuận hợp đồng với các sâu nói riêng và showroom nói chung.
Vài lời giúp bác, có gì cần hỏi sâu thêm mà iem biết em xin sẵn sàng...
Bỗng dưng ....thèm rượu ...^^ có vodks uống thì hay biết mấy

Chỉnh sửa cuối:

Just.a.second

Xe buýt
Gớm, đã so sánh tỉ mỉ chưa mà phán kinh thế cụ ? hơn thua về động cơ hay tiết kiệm thì còn nghe được chứ nói ăn đứt thì hơi quá lời.

Camry cách âm khá tốt đấy, sonata đã có cụ nào test cách âm với camry chưa nhỉ ?
Ở Mỹ có kết quả road test, bác so sánh cho nó khách quan nhé So 2.4 và cam 2.5; có tất cả các thông số bác cần quan tâm đấy:

http://www.edmunds.com/hyundai/sonata/2011/road-test-specs.html

http://www.edmunds.com/toyota/camry/2011/road-test-specs.html

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
Sonata 2012 công nhận đẹp, tui thích con này hơn so với k5, nhưng giờ hình như mua xe nhập hơi phức tạp à nha.

billnantes

Xe container
1.Vấn đề Thành Công hay xe nhập thì theo ý kiến chủ quan của em thì ko nên vì sao??? Vì thường thì xe nhập về ko theo đường tiểu ngạch sẽ được đặt hàng số lượng lớn, theo bản chuẩn nhất đinh nên sẽ kém hơn, VD như opption sẽ bị cắt đi, vỏ có thể mỏng hơn... để giảm giá thành.
2. Xe nhập thì có nhiều phiên bản, dao động từ 48-50K ++
3. Salon uy tín thì em ko dám phát biẻu vì 1 là trên này có nhiều sâu lém, ai cũng nói là salon mình uy tín cả.... 2 là em mua xe cũng chỉ mới lần thứ 2 nên ko biết nữa, theo kinh nghiệm là nên ra những salon lớn, hoành tá tràng ^^
4. full opption thì có cơ bản nhg thứ sau mà các bản khác không cóa: loa JBL, chuyển số vô lăng, ghế điện hàng ghế trước, đặc biệt là cruise control nhé....
5. Khi mua cần chú ý nhất đến giấy tờ pháp lý của xe và thỏa thuận hợp đồng với các sâu nói riêng và showroom nói chung.
Vài lời giúp bác, có gì cần hỏi sâu thêm mà iem biết em xin sẵn sàng...
Bỗng dưng ....thèm rượu ...^^ có vodks uống thì hay biết mấy
em đồng ý với kụ,nhưng đoạn chữa đỏ đỏ chỉ có ở Sonata bản xuất thôi chứ ở Hyundai Sonata Y20 nội địa chưa có đâu .

Bát_Quái

Xe buýt
thưa các cụ, làm ơn cho mềnh hỏi cái ni với.

1,2 tỷ ( xong giấy tờ ) mềnh có thể mua được bản sonata 2012 nào ? Option ra sao ạ ?

xin cảm ơn nhiều ạ

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
em đồng ý với kụ,nhưng đoạn chữa đỏ đỏ chỉ có ở Sonata bản xuất thôi chứ ở Hyundai Sonata Y20 nội địa chưa có đâu .
Âu deee... vâng thưa các cụ... cụ billnantes sửa chuẩn ạ

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
thưa các cụ, làm ơn cho mềnh hỏi cái ni với.

1,2 tỷ ( xong giấy tờ ) mềnh có thể mua được bản sonata 2012 nào ? Option ra sao ạ ?

xin cảm ơn nhiều ạ
Hình như trong hội Sonata chưa ai có 2012 đâu cụ ơi... em nghĩ cụ nên đi tìm hiểu và là người đầu tiên có (2012) vợ trẻ nhất hội đi ạh...

Bát_Quái

Xe buýt
Sonata và k5 là cấp dưới của K7 một bậc, giá thì bản 2.4 của K7 cũng cở 53 Obama, ko biết có bài nào so sánh sonata hay k5 với k7 xem hơn thua nhiều về vận hành và cách âm chưa các cụ hè ?

kimhuu

Đi bộ
Vậy các cụ làm ơn chỉ giáo làm sao để nhận biết là sonata 2009 phiên bản Trung Đông để tránh ạh. Khi mua sonata 2009 nhập khẩu thì cần tìm hiểu những vấn đề nào? Vodka các cụ!

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Vậy các cụ làm ơn chỉ giáo làm sao để nhận biết là sonata 2009 phiên bản Trung Đông để tránh ạh. Khi mua sonata 2009 nhập khẩu thì cần tìm hiểu những vấn đề nào? Vodka các cụ!
Cụ vào đây tìm hiểu nhé http://s.tin247.com/sonata+2009.search
Theo ý kiến cá nhân em, đi xe quan trọng nhất là các tiện ích, công nghệ mình được hưởng thụ cụ a,
Theo em được biết, sonata 2009 giá khoảng 590 -620 triệu, opption nghèo nàn lắm, với tầm tiền đấy nếu là em thì em vụt Kia forte hoặc cerato chứ không lấy sonata 2009 đâu.

Bát_Quái

Xe buýt
điều mình lăn tăn nhất ở Sonata là nếu như lỡ may ko kham được k7 mà mua sonata thì hic hic điều mình sợ nhất là nó ko êm và cách âm ko tốt hơn con Camry LD 2009 đã bán của mình thì chắc mình khóc thét luôn, chỉ biết nó mạnh hơn Cam chứ ko biết nó êm và cách âm ra sao vì ko quen ai để chạy thử bản 2012 cả, mà chắc cũng chưa ai có

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
điều mình lăn tăn nhất ở Sonata là nếu như lỡ may ko kham được k7 mà mua sonata thì hic hic điều mình sợ nhất là nó ko êm và cách âm ko tốt hơn con Camry LD 2009 đã bán của mình thì chắc mình khóc thét luôn, chỉ biết nó mạnh hơn Cam chứ ko biết nó êm và cách âm ra sao vì ko quen ai để chạy thử bản 2012 cả, mà chắc cũng chưa ai có
2012 thì chắc chưa ai có đâu cụ ơi.
Những điều cụ sợ thì có 2 ý, em là em thấy như sau:
1. Cách âm, vấn đề này nhỏ như con thỏ trên bái cỏ, cụ có thể làm cách âm thêm. Ồn thì em nghĩ nó ồn hơn Camry vì sao vì nó lazang 18 mà, đổi ngược 2 vấn đề trên lại với nhau( camry len lazang 18, Sonata làm cách âm chống ồn) cái nào hơn thì em nghĩ ai cũng thấy rõ sự lợi hại.
2. Vấn đề về êm ái, em chưa từng lái camry nhưng đã đượ ngồi ở trong, em thấy đi đường tốt thì êm, đường xấu thì đến RR thì cũng nhảy như ngựa mà thôi, thực tế đáng buồn là đường xá VN nói chung là chẳng tốt....^^
3. Kết hợp nhiều yếu tố lại như : dáng vóc của xe, opption, xu hướng, độ tuổi người lái, giá thành xe..... Em chẳng thấy cóa lý do gì mà không đổi (nếu có điều kiện) hoặc chọn Sonata cả (nếu là em mà cũng có thể là rất nhiều người nữa cụ ạ ^^) E chẳng biết cụ năm nay bi nhiêu tuổi , già hay trẻ nhưng thấy những bài viết của cụ thì thấy cụ là người khá cẩn thận, nắn nót trong việc chọn xe ===> em suy ra chắc cụ năm nay cũng khá nhiều tuổi... Để rộng đường dư luận, sao cụ không làm 1 thớt mới tiêu đề : "có 1 tỷ mua xe, chọn xe nào gữa Camry 2009 với Sonata 2011" em nghĩ như thế là cụ thông ngay ý mừ ^^
Trên đây mới chỉ là 2 vấn đề nho nhỏ thôi chứ mà cứ đưa hết opption của 2 xe để mà so sánh thì em nghĩ.... Camry không có cửa nào hết..

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
nếu có chọn thì chọn Sonata còn nếu may mắn có lúa thì K7 càng tốt chứ nói thật là chẳng mua Camry nữa vì chắc chắn bản 2011 cũng ko hơn gì nhiều so với 2009 vì chính xác là giống nhau cả.

chỉ lăn tăn 2 vấn đề êm ái với cách âm thôi chứ ko lăn tăn vụ chọn xe, cầu trời qua nhanh năm hạn nặng nhất đời trai trẻ để con mua xe

billnantes

Xe container
ồn với êm thì đơn giản thôi ,các cụ để ý lại mà xem riêng xe HQ không bao h dùng lốp Japan hay Châu ÂU mà toàn là lốp của HQ sản xuất.Lốp HQ thì không thể nào êm bằng lốp Nhật ,thằng Camry nó êm cũng phần vì nó dùng lốp ngon hơn Hankook với Kumho thôi ,mua xe về đầu tư 4 quả lốp mới xịn xịn vào xem chả hơn vạn Camry ấy chứ .

Bát_Quái

Xe buýt
Gớm, lốp ko rẻ đâu hic hic