Huyndai SONATA - Trao đổi mọi vấn đề (A...Z)

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Em mua thanh cân bằng ở Duk. Lúc đầu đọc review ở các xe khác thấy người thì khen người thì nói lắp thêm chẳng có tác dụng gì. Nhưng em thấy chữa bệnh nào liệu pháp tâm lý cũng quan trọng cả nên e cứ lắp bừa, chữa tâm lý trước đã :D. Không ngờ lắp vào thay đổi hẳn bác ạ, vần vô lăng cảm giác thật tay hơn, lắp thêm tay lái sẽ nặng hơn 1 chút nhưng trợ lực điện của Sonata nhẹ hơn các xe khác rồi nên e vẫn lái được bằng 1 tay mà ko cảm thấy khó khăn gì. Hôm tới gặp nhau ở Mỹ Đình bác test thử trước, nếu thấy okie thì lắp thêm sau.

Còn Led thì em mua bộ led xi nhan và dải led day light ở Duk và ledtech, giá thì same same nhưng bên nào sẵn hàng thì e mua, e ngại chờ đợi lắm. Rồi e mang ra chỗ khác lắp vào. E thấy ở Long Thịnh cũng làm okie lắm, bác tự mang bộ led ra lắp, hoặc đến đấy nhờ các bác Long Thịnh tư vấn ghép module led theo ý thích và lắp tại đấy luôn cũng được.
Hihi, cảm ơn cụ đã quảng cáo hộ nhà em. Hiện tại nhà em đã mở thêm cửa hàng để lắp luôn cho khách rồi ạ. Dạo trước để các cụ mua hàng nhà em lại mang đi chỗ khác lắp hơi bất tiện nên em cũng ái ngại lắm.
Đồ cho Sonata nhiều lắm ạ (http://ledtechvn.com/shop/index.php?route=product/search&keyword=sonata&category_id=0), về giá cả thì có thể same same nhau nhưng để chế biến theo ý khách và chế độ hậu mãi thì có khác nhau đấy ạ. Nhà em cũng có gian hàng trên này (xem link chữ ký) & đc đón tiếp rất nhiều otofuners rồi đấy ạ. Các cụ nếu cần gì cứ ới em 1 tiếng, em luôn sẵn sàng tư vấn freeeee (kể cả mua hàng chỗ em hay chỗ khác :D).

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
này các cụ, trên báo mới đăng bài về Sonata bản mới, bên dưới lại có cha nào phán là thử xe rồi và đánh giá cách âm ko tốt =)) các cụ đang đi xe này cho mình biết nhận xét khách quan về cách âm của nó với, theo mình nghĩ nó phải hơn hẳn Camry LD chứ nhỉ ?

mrzk84

Xe hơi
@Dominico: Chính xác là lắp thanh giằng đó hiệu quả vô cùng, ko phải là liệu pháp tâm lý cụ nhỉ. Một năm em chạy xe gần 6 vạn, riêng nàng Sonata này cũng 3.5 vạn km với em rồi, thay đổi thật hay là cảm giác em biết ngay.

Đợt này xuống HN em sẽ làm led, nhìn đẹp quá.

mrzk84

Xe hơi
Hihi, cảm ơn cụ đã quảng cáo hộ nhà em. Hiện tại nhà em đã mở thêm cửa hàng để lắp luôn cho khách rồi ạ. Dạo trước để các cụ mua hàng nhà em lại mang đi chỗ khác lắp hơi bất tiện nên em cũng ái ngại lắm.
Đồ cho Sonata nhiều lắm ạ (http://ledtechvn.com/shop/index.php?route=product/search&keyword=sonata&category_id=0), về giá cả thì có thể same same nhau nhưng để chế biến theo ý khách và chế độ hậu mãi thì có khác nhau đấy ạ. Nhà em cũng có gian hàng trên này (xem link chữ ký) & đc đón tiếp rất nhiều otofuners rồi đấy ạ. Các cụ nếu cần gì cứ ới em 1 tiếng, em luôn sẵn sàng tư vấn freeeee (kể cả mua hàng chỗ em hay chỗ khác :D).
Đợt tới xuống HN em sẽ vào chỗ bác lắp thêm led. Xe em biển Cao Bằng 11K màu trắng cụ nhé. Mà em kiến nghị trên website cụ đăng thêm ảnh đã lắp vào xe rồi thì nhìn mới biết đẹp như nào ạ. Cảm ơn cụ

Dominico

Xe buýt
Em cũng định lúc nào qua nhà cụ nghiên cứu thêm mấy món, chỗ cụ có lắp đặt luôn là tiện hơn nhiều rồi. Cụ mà mở thêm chế cháo luôn projector nữa là chuẩn :D

Dominico

Xe buýt
@Dominico: Chính xác là lắp thanh giằng đó hiệu quả vô cùng, ko phải là liệu pháp tâm lý cụ nhỉ. Một năm em chạy xe gần 6 vạn, riêng nàng Sonata này cũng 3.5 vạn km với em rồi, thay đổi thật hay là cảm giác em biết ngay.

Đợt này xuống HN em sẽ làm led, nhìn đẹp quá.
Vâng, đúng là hiệu quả thật cụ ạ. Còn vụ led cụ lắp thêm đi cụ ạ, e thấy dáng sonata này độ cũng dễ đẹp lắm :D

mrzk84

Xe hơi
Vâng, đúng là hiệu quả thật cụ ạ. Còn vụ led cụ lắp thêm đi cụ ạ, e thấy dáng sonata này độ cũng dễ đẹp lắm :D
Vụ Cruise Control cụ mà làm thì ới em với nhé, em ở trên núi không có điều kiện tìm hiểu như cụ :D

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Đợt tới xuống HN em sẽ vào chỗ bác lắp thêm led. Xe em biển Cao Bằng 11K màu trắng cụ nhé. Mà em kiến nghị trên website cụ đăng thêm ảnh đã lắp vào xe rồi thì nhìn mới biết đẹp như nào ạ. Cảm ơn cụ
Có cụ tận Hà Giang cũng xuống chỗ em rồi ạ, nhà em không phân biệt biển bao nhiêu vì đánh giá trên tiêu chí tỉ lệ % khách hàng quay lại :D. Một số cụ ở HN thì kể cả không lắp vẫn thỉnh thoảng qua chỗ em giao lưu. Có điều trước khi xuống lắp cụ nháy máy cho em phát để em còn chuẩn bị đồ với cả ở nhà đón ạ, một số đồ không thông dụng thì nhà em phải đặt hàng vài ngày mới có hàng về.

neverwinter

Xe máy
ĐK hành trình là một chức năng hay. Bác nào chỉ loanh quanh trong tp thì ko cần thật. Còn như em toàn đi đường dài nên thấy rất cần thiết. Hồi e mua xe ko nghiên cứu kỹ. Giờ thấy ân hận quá. Xe em thiếu nhớ ghế và cruise control. Đã độ thêm thanh giằng ngang lắp trong khoang máy. Đền xenon và bộ cảm biến áp xuất lốp. Hài lòng nhất là thanh giằng ngang. Làm tăng độ ổn định khi ôm cua rất đáng kể. E đang muốn độ thêm led vào đèn mà chưa biết làm ở đâu thì tốt. Bác nào chỉ e với
Cụ cho xin tý thông tin về cái này được không ah? Mục đích dùng để làm j ợ?

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Nó là cái này đây ợ, dân gian gọi là thanh cân bằng, em đồ rằng nó giúp các cụ lái đầm tay hơn ạ :D

mrzk84

Xe hơi
Hình ảnh cụ ctghisall đã show lên rồi đó. Tác dụng của thanh này là giúp cho xe ổn định hơn khi vào cua ở tốc độ cao đấy cụ ah. Lắp vào đi sướng hẳn. Cụ cứ lên đây mà nghía thử duk.com.vn

mrzk84

Xe hơi
Có cụ tận Hà Giang cũng xuống chỗ em rồi ạ, nhà em không phân biệt biển bao nhiêu vì đánh giá trên tiêu chí tỉ lệ % khách hàng quay lại :D. Một số cụ ở HN thì kể cả không lắp vẫn thỉnh thoảng qua chỗ em giao lưu. Có điều trước khi xuống lắp cụ nháy máy cho em phát để em còn chuẩn bị đồ với cả ở nhà đón ạ, một số đồ không thông dụng thì nhà em phải đặt hàng vài ngày mới có hàng về.
Ok cụ. Em đang ngày đêm nghiên cứu trên site của cụ. Thấy mẫu nào cũng đẹp nên phân vân một chút. Số của cụ dưới chữ ký đó ah. Trc khi xuống e sẽ ới cụ trước :D

Dominico

Xe buýt
Cụ lúc nào xuống HN thì ới em, có khi em qua đó ngâm cứu cùng cụ luôn :D. Số đt của e là 090 434 ba bốn 56

mazda 323

Xe tải
HTC làm ăn ngại quá nhỉ ,người ta dùng xe nội địa bao nhiêu năm có sao đâu mà phải dùng trò này ,bịp trẻ con thôi...

Dominico

Xe buýt
Em nghĩ là chắc do đợt vừa rồi tỉ giá đô tự do và ngân hàng sát nhau quá nên các đại lý chính hãng trong nước hơi khó bán xe. Ví dụ đợt em đi mua sonata bản của Thành Công chào giá 950 tr, tặng 1 bình xăng. Còn Quốc Anh auto bán bản top 48k tính ra khoảng hơn 980 tr, chênh nhau hơn 30tr có thêm màn hình, DVD, vô lăng trợ lực điện, cân bằng điện tử, nhớ ghế, ghế chỉnh điện, đèn hâu led, loa jbl.... thì tội gì mua bản Thành Công làm gì các cụ nhỉ. Bao giờ đô tự do và liên ngân hàng chênh nhau 1k5 VND thì chắc mới dễ bán :P.

neverwinter

Xe máy
Hình ảnh cụ ctghisall đã show lên rồi đó. Tác dụng của thanh này là giúp cho xe ổn định hơn khi vào cua ở tốc độ cao đấy cụ ah. Lắp vào đi sướng hẳn. Cụ cứ lên đây mà nghía thử duk.com.vn
Thank các cụ nhé. Nhiều đồ chơi ngon quá, e thiếu mỗi xe thôi :D

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Hôm nay e vào Quang Minh chỗ Trần Khát Chân để làm bảo vệ gương, hết 250K bảo vệ củ gương, đến khi lắp bảo vệ mặt gương thì thấy không vừa, miếng bảo vệ bé hơn hẳn luôn, thấy bảo đời 2010 nó khác ...hic không hiểu gương của em có khác với gương của Y20 không nữa ... có cụ nào lắp cái này chưa, ở đâu cho em xin cái địa chỉ để đến xem sao với.
Tiện thì hỏi các cụ có xe trước xem:
1. Có nên làm bộ chắn mưa không, xe gửi ngoài bãi mùa hè thấy bảo nên hé kính 1 tí nhưng em lại sợ trời mưa ... lắp vào thì sợ mất dáng xe, các cụ cho e xin ý kiến với.
2. Sàn em đã bọc da lại rùi nhưng chưa mua thảm sàn, các cụ có chỗ nào mua thảm theo xe không...chỉ cho e với nhé.

Dominico

Xe buýt
Em chưa lắp bảo vệ gương cụ ạ, vì 2 nơi em hay để xe nhất thì đều để trong nhà và có bảo vệ trông rồi nên cũng không lo. Và vì để trong nhà nên e cũng ko lắp vè chắn mưa, vì em tưởng tượng ra thì lắp lên trông cũng ko đc thẩm mỹ cho lắm. Trộm vía ngoài đường e cũng chưa thấy cụ nào lắm luôn :D. Nhưng nếu cụ hay phải để xe bên ngoài nắng thì e nghĩ vẫn nên lắp, thà xấu hơn 1 chút, nhưng mình đỡ khổ khi bước lên xe còn hơn, chưa kể đến đồ đạc trong xe cũng dễ hư hỏng nữa.
Còn thảm sàn thì theo xe có sẵn bộ 5 cái bằng nỉ rồi mà cụ, cụ thích dùng thảm cao su thì cụ sang otosaigon có cụ bán thảm cao su của Michenlin, bộ 4 cái gần 900k. Mặc dù không hoàn toàn vừa khít nhưng em trải lên xe thì ko bị trơn trượt gì cả mà đẹp hơn hẳn mấy thảm cao su trung quốc hay bán ở các hàng nội thất.

À, có cụ nào lắp chip tự động lên gập kính khi tắt máy hoặc khóa cửa trung tâm chưa, cho em xin ít kinh nghiệm với.

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Oài, cái thớt này trôi đến tận trang 5 rồi, em nghĩ đây là 1 thớt sẽ rất hay và hữu ích, để cho rôm rả và hướng tới sẽ là 1 thớt có chất lượng, e có ý kiến là các cụ hôm trước đi off:
1. post ảnh khoe xe các cụ có đồ gì rồi, mua ở đâu, làm ở chỗ nào, rổ giá ra sao, công dụng thế nào ..... để anh em được chiêm ngưỡng và học hỏi.
2. Chia sẻ về các kinh nghiệm "vận hành", sử dụng vợ 2 .....
3. ..... Tạm thời e chưa nhĩ ra gì thêm ^^

Chỉnh sửa cuối: