Huyndai Giải Phóng - Quá bất ngờ về bảo dưỡng và chăm sóc khách hàng .

alibibi

Xe tải
Bẩm các cụ , vừa mới bảo hành xe tại Huyndai Giải Phóng về xong . Có mấy điều ức chế em phọt lên . Xe em chạy được 23,000 km mang vào bảo dưỡng ( Lần thứ 4 em bảo dưỡng tại đây ) .
1. Cho xe lên thay dầu ( 320 k , chả biết là thía nào 8-| , thấy giá cao kinh )
2 . Thay Lọc nhiên liệu thùng ( 345k )
3. Xe của em bị vấn đề về roăng cao su ở cửa phía trước bên phụ , đi bị rè và trời mưa thì nước ngấm vào -- Đề nghị HDGP kiểm tra nhưng kết quả vẫn nguyên xi
4. Không ktra và vệ sinh lọc gió điều hòa ( Cái tối thiếu ) . Lúc chạy ra khói HDGP em thử vạn quạt gió lên số 4 --> Bụi phun ra mù mịt ,
5. Thợ kỹ thuật ở đây bác 1 cái xô đựng nước máy ( Bác ấy trả lời ) để đổ vào bình nước rửa kính xe em , và định đổ tiếp vào bình nước làm mát ( Lúc này em thấy tồi quá nên ko cho đổ vào bình nước làm mát )
Tóm lại lần này mang xe qua đây được HDGP làm 3 việc :
1. Thay dầu
2.Thay lọc nhiên liệu thùng
3. Đổ nươc lã vào bình rửa kính

Đây là lần thứ 4 em bảo dưỡng xe tại đây . 3 lần trước xe đưa vào đây chỉ thay dầu và tính tiền , em nghĩ chắc là xe mới nên có cái gì đâu mà kiểm tra . Nhưng lần này thì thấy tệ hại quá . Lần sau em xin cạch chỗ này , mang qua Gara khác làm dịch vụ cho đỡ bực mình . =;

Chỉnh sửa cuối:

alibibi

Xe tải
Em băn khoăn thêm là cái lọc gió từ đầu đến bây giờ chưa thay . Chẳng hiểu lúc nào mới phải thay các cụ nhỉ ? Xe chạy 23,000km . CHẳng thấy các cụ HDGP nói gì cả

hoangvoila

Xe tăng
Xe em cũng vừa đi bảo dưỡng về sáng hqua, đi đúng 2 vạn 3 như cụ luôn, đi bảo dưỡng lần 4 ạ.

Em xem thì thấy mở nắp capo, vệ sinh lọc gió động cơ và lọc gió điều hòa. Xong múc xô nước lã, đổ vào bình nước rửa kính và nước làm mát, bơm 4 lốp, xịt máy cho sạch, hết ạ.

A quên, cánh cửa em hơi rít rít, nhờ tra ít mỡ thì các bác ý tra cho một ít, chắc cũng đỡ.

Cái chính, không hiểu quy trình bảo dưỡng là như nào nữa, đọc trên bảng ở đấy thấy ghi là check một loạt nhưng chả thấy làm gì cả, chán mà lại đang đông khách cũng chả hỏi nữa đi về luôn

trinhkhanh89

Xe tải
Em băn khoăn thêm là cái lọc gió từ đầu đến bây giờ chưa thay . Chẳng hiểu lúc nào mới phải thay các cụ nhỉ ? Xe chạy 23,000km . CHẳng thấy các cụ HDGP nói gì cả
dạ thay được rồi kụ nhá . kụ về mợ minh 0406 lấy rồi alo nhà em thay hộ ạ:!!kiểm tra cả cần gạt nước nhá

thientamnt

Xe điện
Bẩm các cụ , vừa mới bảo hành xe tại Huyndai Giải Phóng về xong . Có mấy điều ức chế em phọt lên . Xe em chạy được 23,000 km mang vào bảo dưỡng ( Lần thứ 4 em bảo dưỡng tại đây ) .
3. Xe của em bị vấn đề về roăng cao su ở cửa phía trước bên phụ , đi bị rè và trời mưa thì nước ngấm vào -- Đề nghị HDGP kiểm tra nhưng kết quả vẫn nguyên xi
4. Không ktra và vệ sinh lọc gió điều hòa ( Cái tối thiếu ) . Lúc chạy ra khói HDGP em thử vạn quạt gió lên số 5 --> Bụi phun ra mù mịt ,
5. Thợ kỹ thuật ở đây bác 1 cái xô đựng nước máy ( Bác ấy trả lời ) để đổ vào bình nước rửa kính xe em , và định đổ tiếp vào bình nước làm mát ( Lúc này em thấy tồi quá nên ko cho đổ vào bình nước làm mát )
Tóm lại lần này mang xe qua đây được HDGP làm 3 việc :
1. Thay dầu
2.Thay lọc nhiên liệu thùng
3. Đổ nươc lã vào bình rửa kính

Đây là lần thứ 4 em bảo dưỡng xe tại đây . 3 lần trước xe đưa vào đây chỉ thay dầu và tính tiền , em nghĩ chắc là xe mới nên có cái gì đâu mà kiểm tra . Nhưng lần này thì thấy tệ hại quá . Lần sau em xin cạch chỗ này , mang qua Gara khác làm dịch vụ cho đỡ bực mình . =;
Sao của mềnh nó có nhõn số 4 nhể :D.............chắc chú tính cả số 0 ah :))

alibibi

Xe tải

alibibi

Xe tải
dạ thay được rồi kụ nhá . kụ về mợ minh 0406 lấy rồi alo nhà em thay hộ ạ:!!kiểm tra cả cần gạt nước nhá
Để ngày mai thứ 2 trên đường đi làm về em mua luôn . Cụ giúp em nhá :x

thientamnt

Xe điện
độ lày chuyển sang lái công ah ;))...........cái ava rất hợp với dáng của chú đới :)).

@: hẹn thằng Jay chiều mai đi thay dầu luôn dồi.. rảnh mai làm tí cá kèo Đuôi cá nhề :D

alibibi

Xe tải
độ lày chuyển sang lái công ah ;))...........cái ava rất hợp với dáng của chú đới :)).

@: hẹn thằng Jay chiều mai đi thay dầu luôn dồi.. rảnh mai làm tí cá kèo Đuôi cá nhề :D
Em cạch HDGP rồi . Có chết cũng không xuống đây nữa . Bực cả mình

ducxit

Xe điện
xe lởm bảo dưỡng làm giè ?? :D :D
1,5 vạn là thay lọc gió đc roài.

Elec

Xe buýt
E cũng chả hiểu sao em vào TH bảo dưỡng con xe còi của e thì mấy chú KTV cũng làm y xì, thay dầu, xịt lọc gió và bực nhất là hồn nhiên lấy xô nước đổ vào bình nước rửa kính, nước làm mát. Vậy e hỏi các bác chỗ nào bảo dưỡng xe tốt để em ra ngoài làm ah?

alibibi

Xe tải
E cũng chả hiểu sao em vào TH bảo dưỡng con xe còi của e thì mấy chú KTV cũng làm y xì, thay dầu, xịt lọc gió và bực nhất là hồn nhiên lấy xô nước đổ vào bình nước rửa kính, nước làm mát. Vậy e hỏi các bác chỗ nào bảo dưỡng xe tốt để em ra ngoài làm ah?
Thôi em rút kinh nghiệm rồi . Bảo dưỡng theo cái kiểu qua loa thế này rất bực mình cụ ạ . Cụ ra Gara nào uy tín bảo thợ kiểm tra định kỳ cho yên tâm , chưa chắc đã tốn tiền hơn .\:D/.HDGP làm ăn thế này thì sớm muộn cũng không còn khách nào :-h

Chỉnh sửa cuối:

Máy bị đơ

Xe điện
Câu trả lời là chả có chỗ nào:69:

Hà Tít

Xe buýt
4. Không ktra và vệ sinh lọc gió điều hòa ( Cái tối thiếu ) . Lúc chạy ra khói HDGP em thử vạn quạt gió lên số 4 --> Bụi phun ra mù mịt ,
Với mấy điểm bác nêu em thấy thế này:
1. Ko bình luận.
2. Giá thế là bình thường.
3. Việc kt khắc phục cái này nó ko đơn giản như thay mới, bác có thể yc họ làm lại.
4. Em sẽ nói sau.
5. Trừ khi bác có y/c thêm, chứ em tin là gần như toàn bộ các gara sẽ đổ nước máy để bổ sung nước rửa kính và làm mát (kể cả mở nắp đổ thẳng vào két nhé)
1 cái quan trọng nữa là vào bác có y/c bảo dưỡng tổng thể ko, và sau họ có tính tiền mục này ko, vì nếu có thì họ phải làm cả mục xiết ốc gầm, tháo bánh kt phanh, đo lốp... Nếu ko có thì bác cũng ko thể trách ở mục 4 đc nếu bác ko y/c họ.
Nếu bác ko y/c thì cũng khó trách họ ko nhắc nhở thay mấy cái lọc. Bởi em nghĩ việc này cũng nhạy cảm: họ ko nhắc thì bảo ko nhắc, họ nhắc thì nhiều người lại có ý kiến là chỉ thích gạ khách thay đồ lấy tiền. Mình phải chủ động thôi bác ạ.
Em ko quen biết gì chỗ HD GP nhưng cũng làm ở đó 2 lần, thấy dv ở đó cũng ổn vì em chỉ bảo dưỡng định kỳ chứ ko có gì nặng. Tuy nhiên nếu thực sự dv ở đó bây giờ lởm thì em cũng ko ngạc nhiên, vì thường thì ở miền Bắc mình nó vậy.

Chỉnh sửa cuối:

matizvan

Xe tải
Câu trả lời là chả có chỗ nào:69:
Em cũng vào bảo dưỡng ở KIA 16 Pham Hung, đúng như các cụ nói, toàn lấy nước trong xô đổ vào làm mát và rửa kính. Rút kinh nghiệm làn sau vào (thay dầu và lọc dầu) em đổ trước nước rửa kính chuẩn và nước tinh khiết làm mát đủ vạch để khỏi bận tâm. Còn dịch vụ xịt lọc gió, bơm lốp, đổ nước làm mát, kiểm tra xe .. nếu các cụ yêu cầu thì họ mới làm (lần đầu em làm mất 90.000, lần 2 mất 50.000 đ chẳng hiểu giá cả thế nào nữa), để yên tâm thôi. Xe em bi xước một chút làm bảo hiểm Liberty dại dột lại khai nha gần 16 Pham Hùng thế là lại vào đó, khai báo, chụp ảnh một tuần rồi mà chưa thấy gọi đến sửa, chắc là phải một tháng. Chả hiểu thế nào cả.

Mazspeed

Xe container
Không đổ nước máy vào bình nước rửa kính và làm mát máy thì đổ cái gì vào bây giờ? Nước tinh khiết Aquafina chăng? :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Gớm các cụ cứ nhiễu. Nước rửa kính chẳng đổ nước máy thì đổ cái giề, lại muốn chúng nó pha cho tý hóa chất vào thì chóng hỏng bơm chứ hay ho cái giề. Thỉng thoảng thì cứ nước máy là ổn cho nó làm sạch luôn thể.

Nước làm mát động cơ nó bổ xung thêm tý nước máy có sao đâu. Vì thường xe mới nước làm mát chỉ hao đi do bốc hơi thôi, còn chất chống đóng cặn thì vẫn còn, bổ xung tý nước máy là ok, đằng nào sau 2, 3 năm chẳng thay toàn bộ nước làm mát.

Cứ nhiễu thế thì chỉ béo gara thôi.

dzuy1010

Xe tăng
Xe em cũng hai vạn 5, bảo dưỡng 4 lần tại 3S Việt Auto, Lần 5 hôm vừa rồi tiện đường đi làm qua Huyndai cầu diễn:

1. Thay dầu
2. Bổ sung nước rủa kính, nước làm mát( Dùng lavie đổ hắn hoi).
3. Chỉnh côn.
4. Bảo dưỡng dây curoa(kêu két két).

Thanh toán hết 180K. Em tí ngã ngửa.