[Funland] Hút máu… tình nguyện viên hiến máu

cmyk77

Xe điện
Em mới đọc bài này thực sự rất buồn. Việc hiến máu là cao quý đùm bọc nhau vì máu không thể nhận tạo. Nhà em cả nhà đã từng đi Hiến máu nhiều lần, F1 nhà em đủ tuổi cũng khuyên đi hiến. Vậy mà XH lắm kẻ khốn nạn ăn chặn tiền bệnh trong khi những người hiến tự nguyện không nhận gì. Em xác nhận ngoài BV ở HN cũng yêu cầu người bệnh muốn phẫu thuật phải có 2 người đến hiến máu và em đã từng đi hiến kiểu này.
Tóm tắt:
Người hiến máu, kẻ nhận tiền
Cứ 350ml máu của tình nguyện viên được hiến đi, ông này đút túi từ 1-3 triệu đồng. Sau nhiều tháng thâm nhập, phóng viên Tuổi Trẻ xác định người này là ông Hoàng Trọng An (ngụ quận Tân Bình) - đang là phó trưởng ban phụ trách công tác xã hội và thiện nguyện thuộc Câu lạc bộ doanh nhân (Hội Chữ thập đỏ TP.HCM).

Chỉnh sửa cuối:

hieukon

Xe container
em thấy hiến máu tình nguyện, tự nguyện.
Nhưng phường em có công văn, và phân bổ chỉ tiêu, vậy là chỗ nào k đủ người tình nguyện sẽ phải ép, phải buộc người khác đi cho đủ chỉ tiêu. Không lại bị phê bình, bị hạ hạnh kiểm

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Nhưng phường em có công văn, và phân bổ chỉ tiêu, vậy là chỗ nào k đủ người tình nguyện sẽ phải ép, phải buộc người khác đi cho đủ chỉ tiêu. Không lại bị phê bình, bị hạ hạnh kiểm
thặc à cụ???

pooka

Xe container
Ở đâu chẳng khoán chỉ tiêu hiến máu. Chẳng qua người ta không thích nói thôi. Vì hiến máu là tự nguyện nên hoặc là đi hoặc là không, vì " tình nguyện" nên không kêu làm gì.

New car 2023

Xe container
Em mới đọc bài này thực sự rất buồn. Việc hiến máu là cao quý đùm bọc nhau vì máu không thể nhận tạo. Nhà em cả nhà để từng đi Hiến máu nhiều lần, F1 nhà em đủ tuổi cũng khuyên đi hiến. Vậy mà XH lắm kẻ khốn nạn ăn chặn tiền bệnh trong khi những người hiến tự nguyện không nhận gì. Em xác nhận ngoài BV ở HN cũng yêu cầu người bệnh muốn phẫu thuật phải có 2 người đến hiến máu và em đã từng đi hiến kiểu này.
Tóm tắt:
Cứ 350ml máu của tình nguyện viên được hiến đi, ông này đút túi từ 1-3 triệu đồng. Sau nhiều tháng thâm nhập, phóng viên Tuổi Trẻ xác định người này là ông Hoàng Trọng An (ngụ quận Tân Bình) - đang là phó trưởng ban phụ trách công tác xã hội và thiện nguyện thuộc Câu lạc bộ doanh nhân (Hội Chữ thập đỏ TP.HCM).
Thì đồng chí ấy tuyên bố rõ ràng minh bạch rồi thôi bác, Tuổi Trẻ có lý do gì để đợi không nhỉ:

"Dù vậy, ông này vẫn luôn mạnh miệng tuyên bố: "Không tin cứ hỏi gia đình bệnh nhân coi tôi có cầm đồng cắc nào của họ không? Mấy anh muốn chứng cứ thì mời Công an quận 10 vào cuộc điều tra. Chỉ cần một người xác nhận có cầm tiền, tôi sẽ đưa hai tay cho còng". ".

Nghe quen quen, phỏng ạ?

hoanguyen38

Xe tải
Chuyện bình thường. Để thi đua lập thành tích báo cáo trong các tháng cao điểm thanh niên, tháng hiến máu, tháng tình nguyện.
Bản thân e đi hiến máu 1 lần, trùng với đợt 1 phường đi hiến máu. Cô cán bộ bảo đki vào phường cô, cô cho 50k. K mất gì nên em ok luôn.

willboy

Xe buýt
Em mới đọc bài này thực sự rất buồn. Việc hiến máu là cao quý đùm bọc nhau vì máu không thể nhận tạo. Nhà em cả nhà để từng đi Hiến máu nhiều lần, F1 nhà em đủ tuổi cũng khuyên đi hiến. Vậy mà XH lắm kẻ khốn nạn ăn chặn tiền bệnh trong khi những người hiến tự nguyện không nhận gì. Em xác nhận ngoài BV ở HN cũng yêu cầu người bệnh muốn phẫu thuật phải có 2 người đến hiến máu và em đã từng đi hiến kiểu này.
Tóm tắt:
Hi thôi ông kết nối người cần máu với người hiến......kiếm vài đồng coi như môi giới đi.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Quá khốn nạn! Người hiến máu ý tốt mà thành ra cốc mò cò xơi

Mũi tên bạc

Xe container
Em đi hiến 3 lần rồi, cc tính họ được bao nhiêu tiền nhỉ? :D

cmyk77

Xe điện
Hi thôi ông kết nối người cần máu với người hiến......kiếm vài đồng coi như môi giới đi.
Cụ làm như môi giới BĐS không bằng. Việc này đâu có phải mua bán mà ăn hoa hồng. Người tình nguyện vì thương các hoàn cảnh nghèo khó mà tự đi hiến ủng hộ giúp đỡ người ta. Chứ có phải mua bán gì đâu. Người bệnh đáng nhẽ được miễn phí nay phải mất tiền, đã nghèo còn eo. Người tình nguyện hiến thì không lấy tiền nhưng lại bị nghĩ là lấy thù lao. Em hỏi cụ nếu cụ đi hiến máu mà thấy nó như thế chăc cụ vẫn vui vẻ đi hiến tiếp?

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Em đi hiến máu bị đuổi về, vì trong máu lắm chất độc hại quá, lúc thì nồng độ cồn quá cao, lúc thì mỡ nhiều, lúc thì au máu vọt xà :((
Trường hợp để trục lợi thì ko được zồi.

Diep1979

Xe container
Em cũng là chuyên gia hiến máu. Nhưng em hiến theo phong trào của cty và khi bênh viện cần máu

demax

Xe tăng
Ma cà rồng là có thật.

willboy

Xe buýt
Cụ làm như môi giới BĐS không bằng. Việc này đâu có phải mua bán mà ăn hoa hồng. Người tình nguyện vì thương các hoàn cảnh nghèo khó mà tự đi hiến ủng hộ giúp đỡ người ta. Chứ có phải mua bán gì đâu. Người bệnh đáng nhẽ được miễn phí nay phải mất tiền, đã nghèo còn eo. Người tình nguyện hiến thì không lấy tiền nhưng lại bị nghĩ là lấy thù lao. Em hỏi cụ nếu cụ đi hiến máu mà thấy nó như thế chăc cụ vẫn vui vẻ đi hiến tiếp?
Hi em ko môi giới gì cả. Từ lâu em vẫn đi hiến máu dù biết mình hiến Free thì khi người bệnh cần họ vẫn phải trả phí khá cao.
Tuy nhiên cụ ko nên so đo khi làm việc mà cụ cho là tốt, vì kiểu gì khi cần máu người bệnh vẫn phải trả phí như vậy cả thôi cụ. ( Chi phí xử lý máu, bảo quản, vận chuyển + +......môi giới) cụ coi môi giới là chi phí trong vài chục khoản chi phí mà người bệnh phải trả thì sẽ thấy là bình thường.

cmyk77

Xe điện
Hi em ko môi giới gì cả. Từ lâu em vẫn đi hiến máu dù biết mình hiến Free thì khi người bệnh cần họ vẫn phải trả phí khá cao.
Tuy nhiên cụ ko nên so đo khi làm việc mà cụ cho là tốt, vì kiểu gì khi cần máu người bệnh vẫn phải trả phí như vậy cả thôi cụ. ( Chi phí xử lý máu, bảo quản, vận chuyển + +......môi giới) cụ coi môi giới là chi phí trong vài chục khoản chi phí mà người bệnh phải trả thì sẽ thấy là bình thường.
Em thấy góc nhìn của cụ không cùng nhau nên em sẽ không tranh luận với cụ. Vì mọi thứ công khai cho cả người tình nguyện và người bệnh thì ko nói làm gì đằng này người tình nguyện không lấy gì trong khi họ thu của người bệnh bảo là thù lao cho người hiến.

ah99x6

Xe điện
Ô thế là hút máu nhân đạo à cụ?