[Thảo luận] Hưởng ứng phong trào "Nói không với phóng nhanh vượt ẩu"

SpecX7426

Xe tăng
(y) (y) (y) Em xin ủng hộ ý tưởng rất hay của các bác. Hôm qua em đi Nội Bài, phải nói là tình trạng giao thông rất lộn xộn , các bác xe taxi, xe tải và một số xe 4 chỗ đua nhau vượt phải , chèn đầu xe em. Phải nói là trong các trwowngf hợp như vậy rất ức chế các bác ạ , nhưng nhớ tới vụ mấy xe húc nhau trên cầu Thăng Long mấy hôm trước nên em lại thôi, nhường nhịn tất cả các bác "phóng nhanh, vượt ẩu" .
Thưa các bác là thỉnh thoảng E cũng đành phải vượt phải! Đơn giản là vì xe trước đi chậm, E đã nháy đèn pha, xi nhan, còi xin vượt 1 đoạn, ko thấy phản ứng gì luôn mặc dù hoàn toàn có khả năng nhường đường / Thế các bác lúc đó cũng chấp nhận đi sau thế à? Có những lúc vượt phải xong, nhìn gương chiếu hậu thấy cu cậu đang buôn ĐT, điên hết cả mình! Lúc đó chỉ muốn chạy thật chậm lại.... nhưng khổ cái toàn là lúc đang phải đi có việc, chả có thời gian!

DreamComeTrue!

Xe máy
Mấy bác lái xe tải, xe khách, xe buýt nhà mình mà đọc được topic này và hưởng ứng thì tốt biết bao. Nhưng không có cây làm sao có rừng phải không ợ. OFer nhà ta sẽ là những cái cây đầu tiên của rừng cây đó nhé:41:

Lâm tặc ở đây là tính hiếu thắng, thích phiêu lưu bất cẩn và không ngoại trừ thói quen và nồng độ C2H5OH vượt quá sức chịu đựng bình thường của thần kinh trung ương. Phải cẩn thận bọn lâm tắc đó. Xây phải đi liền với chống thì mới ăn thua.

ngcom

Xe tải
mấy thằng lái xe buýt là khốn nạn nhất bọn nó được xxx ưu đãi nên lái ẩu và mất dạy vô cùng. Bữa rồi mình cho chúng vượt trái để chúng nó vô bến Vô xong nó tạt phải ra mà chẳng xin đường.Nếu là xe mình vượt thế thì đã bị xxx phạt rồi. Thế mà.. May mà mình phanh kịp. Có khi chúng ta nên chụp, quay phim rồi post lên cho anh em cảnh giác chứ, nếu không đi như thế này buốn chân lẳm

Tôi đồng ý với bác về mấy ông lái xe bus này, cực mất dậy, thích rẽ là rẽ, tạt là tạt, coi thường tính mạng người đi đường, xe khác, đi vô tôi vạ , lúc nào cũng có lý do là bị ép tiến độ, thời gian,..v..v.nhìn thấy mấy cái barie này là sợ, tự tránh hay nhường luôn cho nó lành

tire_brake

Xe hơi
Em xin đăng ký làm thành viên trung thành của Phong trào này! Nói không với phóng nhanh vượt ẩu, vi phạm luật giao thông! Nói không với tính bốc đồng!
Em nghĩ nếu mỗi thanh niên chúng ta có thể tự chế ngự được con ngựa BỐC ĐỒNG trong mỗi người, chắc xã hội sẽ văn minh hơn!

Hãy là người đàn ông điềm tĩnh, mọi việc sẽ giải quyết ổn thoả trong vui vẻ!

Nào cùng Kee...eng các bác ơi!

tire_brake

Xe hơi
Thói quen của dân mình như thế mà bác! Nhiều ông đi ngoài đường thì dành nhau từng tí 1, ko ai nhường ai, trong khi sẵn sàng ngồi quán nước lê la nửa ngày, chẳng hiểu nổi nữa!
(y) Đấy là một trong nhiều thói hư tật xấu của Người Việt mình đấy bác ạ, có lẽ phải thẳng thắn thừa nhận với nhau là người Việt Nam mình rất nhiều tật xấu, và thẳng thắn sẽ cách tốt để cùng giúp nhau nhìn nhận và tiến bộ!
Nếu chúng ta bắt tay vào thay đổi từ lúc này, ngay từ các thế hệ 6x, 7x và 8x chúng ta sẽ hy vọng có một thế hệ 9x và 10x....văn minh hơn!

Em cụng hai bác phát!

P/s: Bác Carro tặng em chai nhưng em ko biết bác ở đâu để mời diệu cả?

air blade

Xe đạp
Em cũng Hưởng ứng phong trào "Nói không với phóng nhanh vượt ẩu" của Bác CVN.Hưởng ứng nhiệt liệt đấy ạ. HƯỞNG ỨNG,HƯỞNG ỨNG,HƯỞNG ỨNG.........................

khoavq

Xe điện
Em cũng hưởng ứng với phong trào "nói không với phóng nhanh vượt ẩu" này các bác ạ. Bản thân em thì tự hào chưa bao giờ phóng nhanh vượt ẩu cả. Nhưng thú thật là cũng thỉnh thoảng em vượt phải do xe trước không chịu cho vượt, dù nó chạy rất chậm trên đường Lê Văn Lương không có nhiều xe cộ lưu thông???

Em cũng xin các bác cho tý ý kiến về các trường hợp sau:

1/ Đi chậm, không cho xe sau vượt dù điều kiện cho phép;
2/ Mấy cái loại mới mua còi (bấm vô tội vạ);
3/ Giương đèn pha trong phố;

Cái vụ thứ 3, nói các bác thông cảm, nếu ở sau em mà như thế thì em đi chậm lại cho vượt, rồi em bám đuôi giương pha, còn nếu ở trước em thì em giương pha lại và phanh cho dừng hẳn xe (cho nó lâu)...

Lacetti_EX

Xe buýt
Em cũng Hưởng ứng phong trào "Nói không với phóng nhanh vượt ẩu" của Bác CVN.Hưởng ứng nhiệt liệt đấy ạ. HƯỞNG ỨNG,HƯỞNG ỨNG,HƯỞNG ỨNG.........................
Cái thớt này chỉ có nói mà không làm có phải không ạ?
Em thấy cái cụm từ "nói không" bị lạm dụng nhiều quá/.
Em cũng nói không với phóng nhanh vượt ẩu! :77:

Inova_G

Xe tải
Tôi đồng ý với bác về mấy ông lái xe bus này, cực mất dậy, thích rẽ là rẽ, tạt là tạt, coi thường tính mạng người đi đường, xe khác, đi vô tôi vạ , lúc nào cũng có lý do là bị ép tiến độ, thời gian,..v..v.nhìn thấy mấy cái barie này là sợ, tự tránh hay nhường luôn cho nó lành
Vấn đề chính là xe buýt là xe của công nên mấy ông lái xe đấy cứ phi vô tội vạ, anh em chúng ta của đau con xót nên phải né là đúng rồi.

PICKUP

Xe tải
Có ty tỷ tỳ ty lý do để chửi "cái bọn phóng nhanh vượt ẩu'' , dưng mà kính thưa các cụ , theo em thì có nói gì đi nữa cũng "chỉ là nguỵ biện '' , dễ hiểu thì chúng ta hãy cứ làm giống như đội mũ bảo hiểm đi , tranh cãi làm gì , tất sẽ bớt đi cái vụ phóng nhanh vượt ẩu. Mai ra đường em đi chậm và đúng làn của mình , dưng mà bác nào đang vội đừng có ''thổi kèn '' ầm ĩ lên nhé , em không phóng nhanh vượt ẩu đâu , dưng mà nghe kèn cũng khó chịu lém hè hè hè

Phú Ông

Xe container
Nhất trí với ý kiến của nhiều bác!
Rưng mờ iem nghĩ câu chuyện trên đường này phải có sự tham gia của tất cả mọi người khi tham gia giao thông mới có ý nghĩa, khi một mình mình đi đúng Luật mờ gặp người khác đi sai, có khi mình lại gặp hạn
Iem cho rằng tình hình căng thẳng hiện nay (có phần đóng góp) do chính bản thân các lực lượng gìn giữ trật tự, thanh tra.... trên đường - do các chế tài sử phạt lỗi vi phạm đã trở thành công cụ để các lực lượng này làm ăn mà thôi - Vậy nên có lẽ phải cỡ 20 năm nữa thì tự nó sẽ tử tế lên thôi

vuducquang

Xe máy
Website
kyniem.easyvn.com
Theo tui có nhiều nguyên nhân lắm. Chủ quan có ,khách quan có.Không lường trước được đâu.Cẩn thận vẫn hơn mà.

dopod

Xe máy
Em đề nghị đổi tên thớt này là "Hưởng ứng phong trào "KHÔNG phóng nhanh vượt ẩu"", chứ nhiều bác vẫn NÓI KHÔNG với nó dưng mà ra đường vẫn phóng ầm ầm. Mà em thấy Tiếng Việt nhà ta cũng rất là hay, nào là NÓI KHÔNG với tiêu cực, NÓI KHÔNG với phóng nhanh, vượt ẩu, NÓI KHÔNG với v.v và v.v. Hehe, nói thì dễ nên các bác đi họp đồng ý hết, NÓI KHÔNG luôn chứ ngại giề, báo chí cũng cổ vũ cho NÓI KHÔNG, họp xong về bố ai mà biết mình có làm hay không :mad: , hay là bây giờ đổi slogan lại là NÓI KHÔNG....LÀM đê các bác :102:

Lacetti_EX

Xe buýt
Nhất trí với ý kiến của nhiều bác!
Rưng mờ iem nghĩ câu chuyện trên đường này phải có sự tham gia của tất cả mọi người khi tham gia giao thông mới có ý nghĩa, khi một mình mình đi đúng Luật mờ gặp người khác đi sai, có khi mình lại gặp hạn
Iem cho rằng tình hình căng thẳng hiện nay (có phần đóng góp) do chính bản thân các lực lượng gìn giữ trật tự, thanh tra.... trên đường - do các chế tài sử phạt lỗi vi phạm đã trở thành công cụ để các lực lượng này làm ăn mà thôi - Vậy nên có lẽ phải cỡ 20 năm nữa thì tự nó sẽ tử tế lên thôi
Em nhất trí hoàn toàn với Bác, nhưng em nghĩ chắc 40 năm!

For Escape

Xe buýt
em thử từ lâu rồi ! nhưng mà chẳng ăn thua, vanax bị xe tải chơi, bgiowf xew đang nằm chỗ bác Lac nè :))

Website
www.facebook.com
Các bác ạ, em cũng chẳng muốn phóng nhanh vượt ẩu làm gì cho nó dễ ngắn đời. Thế nhưng nhiều khi bắt buộc phải vượt phải(là ẩu chứ còn gì nữa). Đi đằng trước cứ rề rề rà rà, xin đường mãi cũng không cho dù đường rộng. Phải vượt. Hai nữa là lắm bố đường đông, xe xếp 1 hàng dài mà cũng cứ nháy đèn với còi loạn lên để đòi vượt. Mình mà cho vượt thì lại chen ngay vào đầu xe mình rồi phanh gấp. Tức lồi mắt. Em rút kinh nghiệm không cho những loại ấy chèn đầu mình bằng cách đi sát xe trước một chút, muốn vượt thì vượt cả xe kia mà chèn. Nguy hiểm một chút nhưng tốc độ chậm và mình có đề phòng nên không sao. Có lần em đi qua cây cầu đang làm đoạn giữa Ninh Bình và Tam Điệp, cả đoàn xe đang xếp hàng bỗng có 1 chú Jolie biển 52 từ phía sau em nhoi lên làn ngược chiều rồi định vượt qua cầu tạm trước. Hê hê, mấy bác tài hình như biết được âm mưu của hắn nên các xe cứ bám nhau sát rạt, không làm sao hắn chui vào được. Thế là hắn kẹt ở đầu cầu, 20' sau thằng bạn em đi qua bảo là vẫn nằm ở đấy và bị bẹp cửa sau bên lái, đang cãi nhau với 1 bác xe tải. Không thấy xxx ở đâu cả. Đáng đời.

vinhthuan

Đi bộ
nhưng bác ơi ,nếu muốn test xe thì đem ra đâu test bây giờ bác ......hông kiếm đường vắng mà test thì cũng gọi là phóng nhanh rồi .

sakuraluu

Xe buýt
Em cũng muốn tham gia phong trào của bác nhưng nói thật có quá nhiều bất hợp lý của luật giao thông, của phương tiện trên đường khiến cho mình k muốn vi phạm không được. Từ hồi chưa biết vô lăng ô tô là gì đã nghe ông anh nói "ngồi sau tay lái là vi phạm luật giao thông rồi".

Em dám cam đoan là ngay trên đường cao tốc Pháp Vân cho chạy với tốc độ cao nhất là 100km/h cũng là 1 điểm dễ vi phạm nhất vì nháy chân ga cái là 120km rùi. Mình chạy 100 km/h mà vô khối xe khác nháy đèn, còi vù qua mình rồi ngó lại nhìn mình như "quái vật từ sao Hỏa" ấy, khốn khổ thật.