Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

Láp xe độp

Xe tải
Có 02 phương án ổn nhất:
1. Thêm dòng max_usb_current=1 vào file config.txt trên thẻ SD (mở bằng notepad++)
Cách này áp dụng khi không có yêu cầu rất cao về chất lượng âm thanh + nguồn 5v cấp cho RPi có dòng từ 2A trở lên
2. Mua cable chữ Y (2.0/3.0 tuỳ hdd box) và cắm lấy thêm nguồn ngoài.
Em dùng ổ có cổng 3.0, dòng kia em đã ssh và edit bằng vi rồi nhưng vẫn không nhận (/boot/config.txt). Sạc em dùng samsung 5v 2a.

TVPL

Xe container
Em dùng ổ có cổng 3.0, dòng kia em đã ssh và edit bằng vi rồi nhưng vẫn không nhận (/boot/config.txt). Sạc em dùng samsung 5v 2a.
Nguồn SS không đủ 2A hoặc cable mini usb cấp nguồn cho RPi lởm... Lão Beck gần đấy sang hỗ trợ đê, vụ này tốn cafe phết đới.

Láp xe độp

Xe tải
Nguồn SS không đủ 2A hoặc cable mini usb cấp nguồn cho RPi lởm... Lão Beck gần đấy sang hỗ trợ đê, vụ này tốn cafe phết đới.
Cụ TVL chắc ngồi HL ạ? :) em vừa nghĩ ra một giải pháp giá rẻ khác nghe được lossless trên oto mà đơn giản hơn cả dùng PI (chất lượng âm nhạc chắc phải nhờ các cụ có tai tinh thẩm âm giúp). Để cuối tuần em test thử rồi báo cáo các cụ xem xét :Dcáp thì em dùng sợi cáp có chống nhiễu, để tối em về thử lại với sạc và cáp khác xem sao.

TVPL

Xe container
Cụ TVL chắc ngồi HL ạ? :) em vừa nghĩ ra một giải pháp giá rẻ khác nghe được lossless trên oto mà đơn giản hơn cả dùng PI (chất lượng âm nhạc chắc phải nhờ các cụ có tai tinh thẩm âm giúp). Để cuối tuần em test thử rồi báo cáo các cụ xem xét :Dcáp thì em dùng sợi cáp có chống nhiễu, để tối em về thử lại với sạc và cáp khác xem sao.
Em ngồi Hapu cơ... kkk
Hóng giải pháp khác của lão xem thế nào :)

Láp xe độp

Xe tải
Em ngồi Hapu cơ... kkk
Hóng giải pháp khác của lão xem thế nào :)
Giải pháp của em là như này:

Nếu các cụ đã dùng BlackBerry thì biết bb10 hỗ trợ nghe flac rất tốt, công nghệ âm thanh của BlackBerry 10 là natural sound cho âm thanh trung thực và rõ ràng. Ngoài ra còn có cổng micro HDMI xuất hình ảnh ra màn hình (trên dòng z10, z30), trên z30 đã có hỗ trợ cáp OTG (sử dụng cổng USB cho ổ cứng di động) nên ý tưởng của em là mua cáp OTG chữ Y để vừa sạc cho điện thoại vừa đọc dữ liệu từ ổ cứng. Các ưu điểm của phương án này như sau:

1. Có sẵn màn hình 5 inch để điều khiển.
2. Có pin nên không sợ bị sập nguồn khi tắt máy hay đề máy.
3. Thao tác cực đơn giản (để tắt chương trình chỉ cần 2 thao tác, 1 là vuốt mở khoá, 2 là tắt. Chuyển bài, chọn bài, xử lý bài hát cực nhanh vì nó vốn là điện thoại cấu hình cao)
4. Giá rẻ (từ 1tr6 - 2tr5 tuỳ ngoại hình và người bán - giá tham khảo trên nhattao.com) - hiện em có một con z30 vỡ màn hình :))
5. Nghe nhạc rất ổn (tuy e tai trâu nhưng cũng kén phết) ;))
6. Là điện thoại nên các cụ thích dùng gì thì dùng, từ lướt web lúc dừng xe (trình duyệt của bb10 cực ổn), xem youtube, dùng google maps dẫn đường vv...
7. Có cổng micro HDMI nên cụ nào muốn xuất hình ảnh ra màn hình cũng ok luôn.

Đây là ý tưởng của em, để cuối tuần em thử nghiệm xem sao :D (lúc đầu em tính dùng z10 khoảng 1tr2 nhưng chợt nhớ ra là nó ko hỗ trợ cáp otg :">)

Hình ảnh em demo về đa nhiệm và tiện dụng trên BlackBerry Passport

Beck

Xe điện
Mỗi lần lên xe lại phải chấm mút, khi tắt máy lại phải chấm mút à cụ?

Láp xe độp

Xe tải
Mỗi lần lên xe lại phải chấm mút, khi tắt máy lại phải chấm mút à cụ?
Cụ có thể không chấm mút lúc tắt :)) nguồn loa tịt là nhạc trên điện thoại cũng tự dừng. Còn lúc lên xe mà ứng dụng nghe nhạc vânx đang bật thì chỉ bấm nút bên hông là nó chạy thôi (kể cả chấm mút cũng không mất đến 5s vì không phải khởi động, trừ khi cụ lâu ko đi thì điện thoại hét pin :))

TVPL

Xe container
Thông tin về z30 cho các cụ tham khảo. Trước đây nó là một con đt cao cấp nhưng giờ đã bình dân đến mức rẻ mạt rồi ợ :(

http://us.blackberry.com/smartphones/blackberry-z30/specifications.html
Ngon phết đới... Trước em bỏ qua dòng BB không tìm vì khó chơi app khác với Navigation trên em này...
BlueTooth support aptX, đầu trên xe mà có hỗ trợ món này thì phát qua bluetooth đỉnh luôn.
Xe em có HDMI cắm chắc ngon... cơ mà screen bé hơn con Plus em đang cắm ... Chắc em vẫn chờ thời gian nữa rồi kiếm em tablet chạy Win 10 to to, rẻ rẻ + có đủ cổng ăn chơi để cắm lên xe ... kkk.

Beck

Xe điện
Cụ có thể không chấm mút lúc tắt :)) nguồn loa tịt là nhạc trên điện thoại cũng tự dừng. Còn lúc lên xe mà ứng dụng nghe nhạc vânx đang bật thì chỉ bấm nút bên hông là nó chạy thôi (kể cả chấm mút cũng không mất đến 5s vì không phải khởi động, trừ khi cụ lâu ko đi thì điện thoại hét pin :))
Nói chung là bất tiện cụ ạ :D.

Láp xe độp

Xe tải
Nói chung là bất tiện cụ ạ :D.
Em thấy rất tiện đấy chứ ạ. Giả sử lần trước cụ xuống xe không tắt app điện thoại, thì chiều tối lên cụ chỉ thò tay bấm cái là nó chạy. Dùng pi còn phức tạp hơn nhất là khi chuyển bài lại phải với điều khiển, ngoài ra đa nhiệm nên cụ cần xem bản đồ thì nhạc vẫn chạy đều.

Láp xe độp

Xe tải
Ngon phết đới... Trước em bỏ qua dòng BB không tìm vì khó chơi app khác với Navigation trên em này...
BlueTooth support aptX, đầu trên xe mà có hỗ trợ món này thì phát qua bluetooth đỉnh luôn.
Xe em có HDMI cắm chắc ngon... cơ mà screen bé hơn con Plus em đang cắm ... Chắc em vẫn chờ thời gian nữa rồi kiếm em tablet chạy Win 10 to to, rẻ rẻ + có đủ cổng ăn chơi để cắm lên xe ... kkk.
Kể mà màn hình nó to hơn thì khỏi phải lắp màn hình cho oto :)) con này em lắp sim phụ dùng 3g em ggmaps thì ngon choét. Nhưng nó có hdmi nên cụ cắm ra màn oto thì tuyệt vời, mang đi mang lại cũng tiện (nếu lắp sim phụ)

TVPL

Xe container
Em thấy rất tiện đấy chứ ạ. Giả sử lần trước cụ xuống xe không tắt app điện thoại, thì chiều tối lên cụ chỉ thò tay bấm cái là nó chạy. Dùng pi còn phức tạp hơn nhất là khi chuyển bài lại phải với điều khiển, ngoài ra đa nhiệm nên cụ cần xem bản đồ thì nhạc vẫn chạy đều.
Em z30 hình như không hỗ trợ flac đâu, có app cho nó không cụ êi ?

KUKKU

Xe tăng
Em khoe với các cụ 1 tí, hí hí
Xong vụ remote là e đi lại dây sẽ kín đáo hơn ạ \:D/

Láp xe độp

Xe tải
À quên, con em đang dùng là passport, nhưng hệ điều hành cùng là 10.3 nên cụ không lo đâu :D