Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

TVPL

Xe container
Em down từ chiasenhac.net về test rồi mới dám báo cáo các cụ đấy chứ :))

Ơ ngon, cơ mà nhạc chỗ đó chả ngon... kkk
Cụ đưa vào hệ thống trên xe qua đường nào vậy ? Nếu không qua hdmi mà qua bluetooth không có aptX trên HU thì chả cải thiện mấy đâu ah, qua aux thì em chưa nghe thử... Cơ mà em nghĩ vẫn thua xa từ RPi qua DAC mà cụ Beck đang chơi :). Em hóng tiếp report từ hai cụ cuối tuần này...

TVPL

Xe container
Em khoe với các cụ 1 tí, hí hí
Xong vụ remote là e đi lại dây sẽ kín đáo hơn ạ \:D/

Cụ dàn dựng clip pờ-rồ phết đấy... em cứ nhìn thấy ông nào để cuộn băng dính trên xe là thấy nể nể :D
Bộ này của cụ mà chơi nhạc sàn thì ác phết nhỉ !
Độ thêm chút đưa tín hiệu video lên màn hình đi cụ ơi, em nghĩ chỗ cụ Hiếu làm được.

Láp xe độp

Xe tải
Ơ ngon, cơ mà nhạc chỗ đó chả ngon... kkk
Cụ đưa vào hệ thống trên xe qua đường nào vậy ? Nếu không qua hdmi mà qua bluetooth không có aptX trên HU thì chả cải thiện mấy đâu ah, qua aux thì em chưa nghe thử... Cơ mà em nghĩ vẫn thua xa từ RPi qua DAC mà cụ Beck đang chơi :). Em hóng tiếp report từ hai cụ cuối tuần này...
Em hiện có 2 phương án, hiện em có đầu jvc cd có cổng aux nên định đưa qua đường đó, các cụ chịu chơi hơn có thể làm bộ chuyển HDMI ra tiếng và hình. PI + DAC em chưa nghe thử nên không dám chắc ai hơn ai, nhưng âm nhạc của BlackBerry 10 Em có thể khẳng định là không tệ chút nào. :D cáp âm thanh cụ có lời khuyên nào cho em không ạ? Dùng cáp 3.5 từ đt đến aux là ổn thôi à cụ?

KUKKU

Xe tăng
Cụ dàn dựng clip pờ-rồ phết đấy... em cứ nhìn thấy ông nào để cuộn băng dính trên xe là thấy nể nể :D
Độ thêm chút đưa tín hiệu video lên màn hình đi cụ ơi, em nghĩ chỗ cụ Hiếu làm được.
Nếu có hình thì cài LE ngon hơn cụ nhỉ, e cứ thấm nhuần từ từ món pi này ạ :D

TVPL

Xe container
Em hiện có 2 phương án, hiện em có đầu jvc cd có cổng aux nên định đưa qua đường đó, các cụ chịu chơi hơn có thể làm bộ chuyển HDMI ra tiếng và hình. PI + DAC em chưa nghe thử nên không dám chắc ai hơn ai, nhưng âm nhạc của BlackBerry 10 Em có thể khẳng định là không tệ chút nào. :D cáp âm thanh cụ có lời khuyên nào cho em không ạ? Dùng cáp 3.5 từ đt đến aux là ổn thôi à cụ?
Em không chơi aux bao giờ nhưng nghĩ kiếm cái dây không phải hàng chợ là được :)

CuongBin

Đi bộ
Bài viết rất hữu ích!

Beck

Xe điện
Cụ ấy có màn hùnh thế mà ko view hình ra hơi phí cụ nhỉ?

Láp xe độp

Xe tải
Cuối tuần offline Pi club cái đê các cụ ê :D
Em chưa có bằg nên chưa dám đánh xe ra hn. Chắc hôm nào em phải kiếm cái dây aux ngon ngon rồi đem lên xe cụ để so sánh mới biết cái nào ngon :D xe em chưa lắp sub nên nghe phều phào lắm :))

Beck

Xe điện
Em chưa có bằg nên chưa dám đánh xe ra hn. Chắc hôm nào em phải kiếm cái dây aux ngon ngon rồi đem lên xe cụ để so sánh mới biết cái nào ngon :D xe em chưa lắp sub nên nghe phều phào lắm :))
Xe cụ là xe gì đấy? Vẫn để ở quê á :D. Cụ định chơi sub nữa cơ à? Định chơi sub gì? E cũng máu thêm sub mà ko có xèng :))

Láp xe độp

Xe tải
Xe cụ là xe gì đấy? Vẫn để ở quê á :D. Cụ định chơi sub nữa cơ à? Định chơi sub gì? E cũng máu thêm sub mà ko có xèng :))
Xe em suzuki vitara 2007 ợ. Em định lắp sub mbq rẻ tiền thô, tầm hơn 2 củ con mbq sư tử nhưng cũng chưa có tiền mua đây :)) mới mua cái ổ 1tb mất 1tr3 mà ko dùng dc cho pi nữa thì nhọ :))

Láp xe độp

Xe tải
À, cụ Beck có dùng cáp cấp nguồn ngoài cho ổ cứng di động không ạ? Mua mấy cái cáp cũng tốn lắm tiền gớm :))

Beck

Xe điện
Xe em suzuki vitara 2007 ợ. Em định lắp sub mbq rẻ tiền thô, tầm hơn 2 củ con mbq sư tử nhưng cũng chưa có tiền mua đây :)) mới mua cái ổ 1tb mất 1tr3 mà ko dùng dc cho pi nữa thì nhọ :))
Cụ ra chỗ Mỹ Đình chỗ cụ gì đó đại lý chính hãng MBQ mà chơi.

Láp xe độp

Xe tải
Cụ ra chỗ Mỹ Đình chỗ cụ gì đó đại lý chính hãng MBQ mà chơi.
Chỗ cụ vitomxau 2tr5 , em đang kiếm cái nào rẻ rẻ hơn, nợ chưa trả hết mà cái gì cũng muốn mua :(chắc cũng phải bấm bụng mua về nghịch thôi vậy, cứ tính mấy cái lặt vặt chuột bọ cáp củng cũng hết khơ khớ, gần đủ con su b rồi :))

TVPL

Xe container
Chỗ cụ vitomxau 2tr5 , em đang kiếm cái nào rẻ rẻ hơn, nợ chưa trả hết mà cái gì cũng muốn mua :(chắc cũng phải bấm bụng mua về nghịch thôi vậy, cứ tính mấy cái lặt vặt chuột bọ cáp củng cũng hết khơ khớ, gần đủ con su b rồi :))
Em còn đang lên kế hoạch bóp mồm bóp miệng từ giờ đến sau Tết ta để mua độ tiếp đơi :((

KUKKU

Xe tăng
Báo cáo cụ TVPL là em làm theo cụ, copy cái file học lệnh ở LE dán vào đúng chỗ ở web này bảo (http://buzzthisnow.com/ir-remote-with-lirc-on-raspberry-pi-2-running-runeaudio-archlinux/) và thực hiện y như họ làm thì Pi chạy rune đã nhận khiển, mừng quá cụ ạ

khiển đã chạy, cơ mà không nhạy lắm, chắc lại phải nâng cấp khiển, kkk