Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

ngochoangimsat

Xe tăng
Cảm ơn bác chu em sip hàng dây.
Vâng cụ ship đi ạ. Cái màn điện dung cháu ko dám khẳng định 100% là tương thích với rpi nhưng đó chỉ là vấn đề thời gian nếu hiện tại nó chưa thể dùng cảm ứng đc, nhưng giả dụ hiện tại chưa đc một thời gian sau sẽ ok vì rpi có cộng đồng lập trình viên đồ sộ cụ cứ yên tâm.
Cụ chế lên xe kiểu gì thế, xe cụ đầu cd. Cụ cần mặt dưỡng của dvd mới đẹp đc

ngochoangimsat

Xe tăng
http://hshop.vn/may-tinh-nhung/phu-kien-may-tinh-nhung/man-hinh-lcd-7-inch-hdmi-cam-ung-dien-dung.html
Bác chủ ơi màn hình này có thích hợp với pi không em thấy nó ghi là cảm ứng điện dung vậy có phải là màn hình cảm ứng không
Cháu tìm đc cái màn này quá tuyệt cho rpi. Cảm ứng điện dung đa điểm, hỗ yợ 10 điểm chạm một lúc, 7 inch, sinh ra chỉ để cho rpi nên nó cắm luôn vào giắc cắm DSI của rpi.
http://makezine.com/2015/09/08/now-on-sale-the-official-raspberry-pi-7-touchscreen/
Đối với độ đẽo đây là màn hay nhất

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Lần trước trả lời cụ em bẩu WinSCP lại được mà :)
Bản này chắc đội phát triển lại chưa lock thôi cụ, ở mấy ver trước đội ấy khoá tiệt, chắc còn update, chưa phải bản Stable.
Linux nói chung để xóa, sửa file của nó cụ cần đăng nhập với user có quyền admin như bên window, trong linux nó gọi admin là root ạ.
Mặc định raspbmc hay osmc nó tắt cái user này, cụ chỉ cần kích hoạt lại, sau đó cần ssh hay winscp với user là root thì xóa gì, sửa gì cũng đc nhé. Cái này trước chaú dùng ubuntu với bactrack rồi cháu biết. Lệnh kích hoạt user root:

$ sudo passwd root

Khi đã đăng nhập ssh bằng tài khoản root các lệnh thực thi ko cần gõ chữ sudo nữa

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng

ngochoangimsat

Xe tăng

phuochalan

Xe tải
Haiz....Lâu ngày không cài tự nhiên nhầm, tưởng cái thẻ bị sao. Chả dowload cái image về nó có định dạng .img.gz. Em lại tưởng là file image nên xóa gz đi ghi vào thẻ nhớ...Làm mãi không lên. Hóa ra phải đổi lại.zip rồi giải nén..Hic...Vỡ mồm

TVPL

Xe container
Haiz....Lâu ngày không cài tự nhiên nhầm, tưởng cái thẻ bị sao. Chả dowload cái image về nó có định dạng .img.gz. Em lại tưởng là file image nên xóa gz đi ghi vào thẻ nhớ...Làm mãi không lên. Hóa ra phải đổi lại.zip rồi giải nén..Hic...Vỡ mồm
Em làm thêm cái thẻ nữa chạy OpenElec 5.95.5 6.0, chạy nhẹ, nhanh hơn và ổn định hơn Osmc. CN rồi em thấy osmc có update mount ntfs có vẻ ổn định hơn khi chơi hdd ext - cái này cụ xài ssh để get, update trên UI của osmc không thấy.

ngochoangimsat

Xe tăng
:) chả phải đổi đuôi đâu, chuột phải chọn extract... Là giải nén luôn

phuochalan

Xe tải
Em làm thêm cái thẻ nữa chạy OpenElec 5.95.5 6.0, chạy nhẹ, nhanh hơn và ổn định hơn Osmc. CN rồi em thấy osmc có update mount ntfs có vẻ ổn định hơn khi chơi hdd ext - cái này cụ xài ssh để get, update trên UI của osmc không thấy.
Play movie có ngon không cụ

phuochalan

Xe tải
:) chả phải đổi đuôi đâu, chuột phải chọn extract... Là giải nén luôn
Nào có biết. Nay update lên lại đụng vào đâu nó ra thứ ngôn ngữ ả rập. Các cụ nào chụp phát em setting lại cái. Khổ thế. Không lẽ format cài lại thì kỳ quá

TVPL

Xe container

phuochalan

Xe tải
Ngon hơn osmc.
Lý do thì nó update core (kodi, linux) sớm hơn và có cộng đồng support, phát triển rất đông còn osmc chỉ có 1 team nhỏ.
Cụ cho em quả link openelec cho pi với. Mai em mua cái thẻ nhớ nữa chạy xem thế nào. Openelec play movie cũng bằng XMBC luôn hay sao cụ

TVPL

Xe container
Cụ cho em quả link openelec cho pi với. Mai em mua cái thẻ nhớ nữa chạy xem thế nào. Openelec play movie cũng bằng XMBC luôn hay sao cụ
Vầng, cùng XBMC nhưng Openelec luôn update mới hơn.
Cụ vào đây: http://openelec.tv/get-openelec
Chọn bản Disk image cho RPi2 về dùng ImageWrite... chép vào thẻ như Osmc cụ vừa cài, sau đó cắm vào Pi 2 nên trong vòng một nốt nhạc, không lâu như Osmc

Evolution

Xe điện
Google HD cho xe thì mò được thớt của các cụ. Em đọc 1 lèo 1714 post thì thấy đây đúng là cái em đang cần.
Xe em cổ nên chỉ lắp được DVD 1 DIN nên rất ít lựa chọn. Em đành chọn loại này nhưng giá hơi chát (mới là dự định thôi ạ :P)

Với tính năng như này:
  • 7" monitor with brilliant picture quality and wide viewing angle
  • Motorised open/close mechanism
  • DVD-R, -RW, +R, +RW
  • CD / CD-R / CD-RW
  • MP3 compatible
  • PAL / NTSC
  • AM /FM tuner
  • Surround Sound Decoder included (Dolby 5.1 dts, Prologic II) and digital output
  • 5 Channel amplifier, 4X45 W max. + 1 X 25W (center)
  • Navigation input for Blaupunkt TravelPilot DX-V
  • 3 AV inputs, 2 AV outputs
  • Detachable fascia and code-protection
  • Compatible with RC-10 remote control
  • Compatible with CDC-A08, A03 & IDC A09 CD changers
Sau khi đọc thông tin các cụ đưa ra em tính mua 1 em rpi 2 và dùng chuyển đổi HDMI sang AV và dùng chuột bay có phím delete :)) Em có 1 số câu hỏi như sau:
Xe em cổ, gầm cao nên cũng hay đi nghịch ngợm đường xấu thì lắp bộ này có thích hợp không và nên mua ổ cứng loại gì?
Em không phải dân kỹ thuật, cài Win không biết thì cài theo hướng dẫn của các cụ chắc ổn các cụ nhỉ?
Em muốn lắp thêm 1 màn hình dạng như màn gối đầu cho hàng ghế sau xem thì từ con DVD của em có ra được tín hiệu cho thêm 1 màn nữa không ạ?
Xin cảm ơn các cụ!

phuochalan

Xe tải
Google HD cho xe thì mò được thớt của các cụ. Em đọc 1 lèo 1714 post thì thấy đây đúng là cái em đang cần.
Xe em cổ nên chỉ lắp được DVD 1 DIN nên rất ít lựa chọn. Em đành chọn loại này nhưng giá hơi chát (mới là dự định thôi ạ :P)

Với tính năng như này:
  • 7" monitor with brilliant picture quality and wide viewing angle
  • Motorised open/close mechanism
  • DVD-R, -RW, +R, +RW
  • CD / CD-R / CD-RW
  • MP3 compatible
  • PAL / NTSC
  • AM /FM tuner
  • Surround Sound Decoder included (Dolby 5.1 dts, Prologic II) and digital output
  • 5 Channel amplifier, 4X45 W max. + 1 X 25W (center)
  • Navigation input for Blaupunkt TravelPilot DX-V
  • 3 AV inputs, 2 AV outputs
  • Detachable fascia and code-protection
  • Compatible with RC-10 remote control
  • Compatible with CDC-A08, A03 & IDC A09 CD changers
Sau khi đọc thông tin các cụ đưa ra em tính mua 1 em rpi 2 và dùng chuyển đổi HDMI sang AV và dùng chuột bay có phím delete :)) Em có 1 số câu hỏi như sau:
Xe em cổ, gầm cao nên cũng hay đi nghịch ngợm đường xấu thì lắp bộ này có thích hợp không và nên mua ổ cứng loại gì?
Em không phải dân kỹ thuật, cài Win không biết thì cài theo hướng dẫn của các cụ chắc ổn các cụ nhỉ?
Em muốn lắp thêm 1 màn hình dạng như màn gối đầu cho hàng ghế sau xem thì từ con DVD của em có ra được tín hiệu cho thêm 1 màn nữa không ạ?
Xin cảm ơn các cụ!
Mạnh dạn chơi đi cụ. Cài dễ như Ăn cháo. Lại nhanh. Tầm 5 phút là xong thôi. Em cũng như cụ. Trước cũng chả biết gì cả. Về cổng xuất hình. Cụ nên xuất av từ pi qua jack rca vào pi là đẹp. Chứ HDMI to AV em cũng đã thử. Thấy không ổn định. Do hdmi là tín hiệu số. Còn av là tín hiệu analog. Nếu cụ muốn hdmi to av thì chỗ nối chuyển đổi phải có hộp chuyển có nguồn riêng thì mới ổn ạ

Evolution

Xe điện
Mạnh dạn chơi đi cụ. Cài dễ như Ăn cháo. Lại nhanh. Tầm 5 phút là xong thôi. Em cũng như cụ. Trước cũng chả biết gì cả. Về cổng xuất hình. Cụ nên xuất av từ pi qua jack rca vào pi là đẹp. Chứ HDMI to AV em cũng đã thử. Thấy không ổn định. Do hdmi là tín hiệu số. Còn av là tín hiệu analog. Nếu cụ muốn hdmi to av thì chỗ nối chuyển đổi phải có hộp chuyển có nguồn riêng thì mới ổn ạ
Cảm ơn cụ! Em lo là cái vụ hàn cáp RCA, em chịu vụ này :))
Vụ HDMI sang AV em thấy các cụ post cái hộp chuyển đổi gì không ăn nguồn giá 650k ý, không ổn hả cụ?

phuochalan

Xe tải
Cảm ơn cụ! Em lo là cái vụ hàn cáp RCA, em chịu vụ này :))
Vụ HDMI sang AV em thấy các cụ post cái hộp chuyển đổi gì không ăn nguồn giá 650k ý, không ổn hả cụ?
Có nguồn riêng thì tín hiệu nó đảm bảo. Nhưng em nghĩ có chuyển hdmi qua av thì nó cũng tương đương av to rca thôi cụ ạ. Vụ hàn cáp là cụ Hoàng cụ chỉ cho ai thích mày mò. Tự hàn ấy chứ. Ngại thì mua cáp sẵn đầy rẫy cụ ạ

Evolution

Xe điện
Có nguồn riêng thì tín hiệu nó đảm bảo. Nhưng em nghĩ có chuyển hdmi qua av thì nó cũng tương đương av to rca thôi cụ ạ. Vụ hàn cáp là cụ Hoàng cụ chỉ cho ai thích mày mò. Tự hàn ấy chứ. Ngại thì mua cáp sẵn đầy rẫy cụ ạ
Tại em đọc chưa thấy cụ nào cho link bán cái cáp chuẩn hoặc em đọc thiếu. Thôi để em nghiên cứu thêm hoặc cụ nào có chỗ bán cho em xin link luôn thì tốt quá ạ hi hi

cuongdidan

Xe đạp

Hôm trước đọc bài của bác em đang lăn tăn con Raspberry Pi 2 sợ mua song rồi mẫy bữa ló lại ra con mới thì tiếc nên đang để suy nghi thêm và tìm mua con cạc ôm thanh này thì họ họ nói con này cao cấp hơn nên em mua con này 1.920.000 đ hàng xấy tay về xem SX tại China nhưng quả thật hôm nay em mới được nghe bộ âm thanh nhà em "loa BMB CSV 450CE apli 503 E hàn quốc ngày bìng thường em chẳng muốn nghe, âm thành trống trét khong có gì đặc sắc ở mức quá bình thường nhưng hôm nay nó lại hoàn toàn khác quá hay âm thanh phát ra loa căng đét không chê vào đâu được, em bê máy tính xách tay cùng con lày vào oto kia fote của em âm thanh CD nguyên bản chỉ lắp thêm con loa chông pionee 500A cũng vậy chuẩn không cần chỉnh luôn. Em cản ơn các bác .

ngochoangimsat

Xe tăng
Tại em đọc chưa thấy cụ nào cho link bán cái cáp chuẩn hoặc em đọc thiếu. Thôi để em nghiên cứu thêm hoặc cụ nào có chỗ bán cho em xin link luôn thì tốt quá ạ hi hi
14 lê thanh nghị Hà nội nhé, cháu thấy từ ngày xưa trong luồng này các cụ ấy comment mua ở đó