Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

ngochoangimsat

Xe tăng
Các bác ơi Cả con pi cả mà hình ... một máy tính hoàn thiện có 2-3 triệu đầy đủ các thiết bị hiện đại vậy mà mấy tấm cách âm, chông ồn đơn giản như ậy mà gắn vào xe của mình họ cũng lấy từ 5-10 triệu không tương sứng chút nào các bác có giải pháp nào hay hơn về món cách âm chống ồn này không.
Giá làm dịch vụ ô tô hay rất nhiều thứ khác họ định giá theo đối tượng (xe đắt làm đắt xe rẻ làm rẻ) chứ chả có cái cơ chế giá cả nào. Nên gì chả đắt hả cụ. Cụ đừng làm cách âm. Ko giải đc mấy đâu mà tốn tiền.

ngochoangimsat

Xe tăng

ngochoangimsat

Xe tăng
E mới chỉnh lại độ phân giải pi 2 trên tivi theo hướng dẫn của cụ TVPL , sáng mai e lắp lại lên xe xem được không, hy vọng là ngon lành ☺
Cụ để xe ở xa à. Cháu để xe trong nhà nên đôi hôm 1-2h sáng nghĩ ra cái gì lại phi ra xe nggịch

ngochoangimsat

Xe tăng
Bên Nga ngố cụ vẫn làm con Pi nữa à cụ. Em tưởng cụ để ở nhà cho con
Cháu để ở njà chứ bên này ko làm gì cả, cháu đang nói lúc ở nhà ấy chứ. Giờ cháu chỉ chạy bản kodi trên con htc one m7 để hỗ trợ các cụ việc gì đó thôi. Xe và rpi cháu bàn giao cho con gái với gấu nghịch rồi

phuochalan

Xe tải
Cháu để ở njà chứ bên này ko làm gì cả, cháu đang nói lúc ở nhà ấy chứ. Giờ cháu chỉ chạy bản kodi trên con htc one m7 để hỗ trợ các cụ việc gì đó thôi. Xe và rpi cháu bàn giao cho con gái với gấu nghịch rồi
Thế cụ đi bao giờ cụ về lại thủ đô cụ

ngochoangimsat

Xe tăng
Thế cụ đi bao giờ cụ về lại thủ đô cụ
Hai tháng cuối này nữa cụ ạ. Chả mấy lại đc về cộng thêm một đơn vị vào cái danh sách hơn 25 nghìn ts của việt nam để góp phần tàn phá cái đất nước này cho nó nhanh cụ ạ.

phuochalan

Xe tải
Hai tháng cuối này nữa cụ ạ. Chả mấy lại đc về cộng thêm một đơn vị vào cái danh sách hơn 25 nghìn ts của việt nam để góp phần tàn phá cái đất nước này cho nó nhanh cụ ạ.
Em cũng 2 năm lăn lộn bên Pháp. Cũng khổ lắm

Minh09

Xe hơi
Sáng nay vọc vạch các kiểu rồi mà nó vẫn không chịu lên cụ ngochoangimsat ạ . Làm thế nào bây giờ cụ ơi ? Tiện đây có cụ nào cũng đi crv 2.4 2015 mà rảnh cho e cắm thử con pi của e xem có lên không với . E cám ơn các cụ trước.

TVPL

Xe container
Sáng nay vọc vạch các kiểu rồi mà nó vẫn không chịu lên cụ ngochoangimsat ạ . Làm thế nào bây giờ cụ ơi ? Tiện đây có cụ nào cũng đi crv 2.4 2015 mà rảnh cho e cắm thử con pi của e xem có lên không với . E cám ơn các cụ trước.
Em về rồi, nhắn cho em sđt, mai em ới cụ :)
P/s: Ah, số cụ đuôi 13, em có rồi nhoé =))

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Cháu có dự cảm ko lành với cái cổng hdmi của cụ trên dvd chứ ko phải con rpi. Cháu ko rõ dvd crv nó thế nào chứ về nguyên tắc của màn hình nói chung khi chuyển sang chế độ av-in thì dù chưa cắm cáp dhmi màn nó cũng phải lên rồi (hơi đen xám và báo chưa có tín hiệu vào). Ko biết màn của cụ dã có đc cái đó chưa. Rồi mới nói đến vấn đề giắc hay cáp hay độ phân giải đúng hay sai. Ko rõ dvd crv thế nào chứ cháu thấy cắm vào màn nào nó cũng lên hình hết, chỉ là không đúng độ phân giải thì hình có thể nằm trọn trong màn hình ko hay bị tràn ra ngoài (nội dung video ko nằm hết vào màn hiển thị, hoặc bị co nhỏ)

Chỉnh sửa cuối:

phuochalan

Xe tải
Đúng độ phân giải cho cả 2 chưa cụ

Minh09

Xe hơi
Cháu có dự cảm ko lành với cái cổng hdmi của cụ trên dvd chứ ko phải con rpi. Cháu ko rõ dvd crv nó thế nào chứ về nguyên tắc của màn hình nói chung khi chuyển sang chế độ av-in thì dù chưa cắm cáp dhmi màn nó cũng phải lên rồi (hơi đen xám và báo chưa có tín hiệu vào). Ko biết màn của cụ dã có đc cái đó chưa. Rồi mới nói đến vấn đề giắc hay cáp hay độ phân giải đúng hay sai. Ko rõ dvd crv thế nào chứ cháu thấy cắm vào màn nào nó cũng lên hình hết, chỉ là không đúng độ phân giải thì hình có thể nằm trọn trong màn hình ko hay bị tràn ra ngoài (nội dung video ko nằm hết vào màn hiển thị, hoặc bị co nhỏ)
Thế nên e mới đang định nhờ cụ nào cũng đi crv để e cắm nhờ , nếu do lỗi của xe thì e còn đến hãng bắt đền hãng cụ ạ.

TVPL

Xe container
Thế nên e mới đang định nhờ cụ nào cũng đi crv để e cắm nhờ , nếu do lỗi của xe thì e còn đến hãng bắt đền hãng cụ ạ.
Cắm trên xe em chạy phe phé :)
Cụ quay lại chỗ cũ tháo đầu ra cắm thẳng cable hdmi vào, nếu lên hình thì quay lại hãng bắt thay đoạn cable nối ra hộc tỳ tay, còn không thì bắt thợ check lại nhá.

Minh09

Xe hơi
Cắm trên xe em chạy phe phé :)
Cụ quay lại chỗ cũ tháo đầu ra cắm thẳng cable hdmi vào, nếu lên hình thì quay lại hãng bắt thay đoạn cable nối ra hộc tỳ tay, còn không thì bắt thợ check lại nhá.
Vâng mai e làm luôn cụ ạ , hnay tham quan xe cụ mà e sốt hết cả ruột

ngochoangimsat

Xe tăng

TVPL

Xe container
Mấy ông thợ ó khi làm bậy ko nối cáp từ dvd ra hộc tỳ tay cho cụ rôi
Vẫn có nhận hdmi nhưng không có hình với tiếng, em nghi thợ câu audio raise vụ này - đầu này không có RCA out.