Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

huyndaigetz7120

Xe tăng
Thế này cho cụ dễ hình dung. Nó là nguồn cấp 5V 5A cho Pi nếu có dùng thêm DAC :D
Cụ cho em hỏi mua cái Dac kia ở đâu vậy ạ? Đấu xong cắm thẳng vào ampli là quá ngon cụ nhỉ! Tks cụ

fusionvie

Xe điện

DVD Winca S160

Đi bộ
Chủ cũ lắp e k rõ ạ! Nhưng xem video chán lắm! Nó bị giật hình
Đúng rồi huynh ah. Nếu Qua HDMI thì ok còn không thì dùng luôn quả DVD chạy android mà thị trường Việt Nam được nhiều anh chị lắp

syen

Xe hơi
Pi3 giờ áp dụng phát trên xe là đỉnh rồi, tuy nhiên cần có con DAC tốt, nếu HU có nhận số thì tiết kiệm hơn tý.

huaweiwei

Xe đạp
Thế này thì ổn quá rồi...

quangquyet

Xe máy
Đúng rồi huynh ah. Nếu Qua HDMI thì ok còn không thì dùng luôn quả DVD chạy android mà thị trường Việt Nam được nhiều anh chị lắp
Dạ vâng! E thì màn android là k chơi r! Hơi có ác cảm vs android! Trên dt dùng còn chán! Cho lên oto giỏi dc hơn năm chắc cũng vứt cụ ạ

ngochoangimsat

Xe tăng
Dạ vâng! E thì màn android là k chơi r! Hơi có ác cảm vs android! Trên dt dùng còn chán! Cho lên oto giỏi dc hơn năm chắc cũng vứt cụ ạ
Bác dùng điện thoại chất lượng thấp hoặc loại điện thoại đời rất thấp của các hãng mới chán chứ Android cháu dùng suốt có thấy vấn đề gì đâu, cả điện thoại và đầu tàu chạy android trên ô tô. Vì android tốn RAM nên chọn cái nào cũng phải nhiều ram mới mượt được

quangquyet

Xe máy
Bác dùng điện thoại chất lượng thấp hoặc loại điện thoại đời rất thấp của các hãng mới chán chứ Android cháu dùng suốt có thấy vấn đề gì đâu, cả điện thoại và đầu tàu chạy android trên ô tô. Vì android tốn RAM nên chọn cái nào cũng phải nhiều ram mới mượt được
Vâng! Cháu cũng k rõ lắm! Trc dùng mấy cái s3 s4 thấy vậy! Thời gian đầu thì ok. Sau dùng chán! Hoặc là do cháu k thích mới thấy thế!

X-wind

Xe tải
Cụ nào biết chỗ bán chuột bay có phím delete cho e xin với ạ. Tìm ở hn chưa thấy chỗ bán

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ nào biết chỗ bán chuột bay có phím delete cho e xin với ạ. Tìm ở hn chưa thấy chỗ bán
cũng không quan trọng lắm đâu cụ, không có thì mua bản là phím Backspace <- - - cũng được, đằng nào thì mặc định phím S trên bàn phím của nó cũng shutdown được hoặc có thể gán bất kỳ phím nào bằng keymap của kodi. Chỉ bỏ phí một nút power của chuột thôi

X-wind

Xe tải
cũng không quan trọng lắm đâu cụ, không có thì mua bản là phím Backspace <- - - cũng được, đằng nào thì mặc định phím S trên bàn phím của nó cũng shutdown được hoặc có thể gán bất kỳ phím nào bằng keymap của kodi. Chỉ bỏ phí một nút power của chuột thôi
thk cụ. e múc loại kia rồi. phím power vẫn hđ tốt cụ ạ.
e còn 4 vđ nhờ các cụ tư vấn giúp
1. là e ko thể kiếm nổi cái jack như yêu cầu ạ, ra lý nam đế mua 1 cái về thì ko đúng chuẩn :( chán chẳng buồn nói
2. khi cắm lên xe(lên đc mỗi hình) thì font chữ trên xe quá bé, gần như ko thể đọc được tên các bài hát.
3. E down file nhạc dịnh dạng mp4 về cho vào thì ko đọc được, có file chỉ chạy đc tiếng ko lên hình
4. E có cái ổ hdd 250gb , cắm vào mà Pi nó ko nhận. làm theo cụ TVPL edit lại cái file config.txt vẫn ko nhận
em dùng Pi3 , OpenElec ạ

TVPL

Xe container
1. là e ko thể kiếm nổi cái jack như yêu cầu ạ, ra lý nam đế mua 1 cái về thì ko đúng chuẩn :( chán chẳng buồn nói
2. khi cắm lên xe(lên đc mỗi hình) thì font chữ trên xe quá bé, gần như ko thể đọc được tên các bài hát.
3. E down file nhạc dịnh dạng mp4 về cho vào thì ko đọc được, có file chỉ chạy đc tiếng ko lên hình
4. E có cái ổ hdd 250gb , cắm vào mà Pi nó ko nhận. làm theo cụ TVPL edit lại cái file config.txt vẫn ko nhận
em dùng Pi3 , OpenElec ạ
Như em đã trả lời pm, các vấn đề của cụ giải quyết như sau:
1- Mua giắc chuyển đổi 3.5 ra RCA bên Raspberry Việt Nam, em nhớ 80k gì đó:
http://raspberrypi.vn/shop/phu-kien-raspberry-pi/jack-chuyen-3-5-av-rca
2- Ít cụ kêu về món này & cụ có thể tăng cỡ font trong skin
3- Thay sang usb 3.0 :) và thử lại, hoặc chơi file khác: mkv, m2ts, vob/iso
4- Cụ cần bộ nguồn ra ít nhất là 2.4A@5v để kéo được hdd 2.5". Ở mấy trang trước các cụ độ chế nguồn 5A khá ngon ah
Nếu không có thể dùng cable chữ Y để cấp thêm nguồn ngoài cho hdd.
Btw, OpenElec (OE) đã ngừng support thì phải, các cụ vào https://libreelec.tv để cập nhật, giờ nó thành LE rồi.

ngochoangimsat

Xe tăng
em dùng Pi3 , OpenElec ạ
1 -Jack không kiếm được thì cụ dùng dao tem trích cái giắc 3,5 mà cụ mua về, dùng mỏ hàn hàn lại tí rồi dùng dây chun chuộc lại, nhỏ keo 502 là như giắc mới, sau khi keo chết tháo dây chun ra là đc, mỏ hàn thiếc là một thứ mà mỗi gia đình nên có một chiếc ạ.
2 - Nếu màn hình cụ nhỏ quá thì đúng là hơi khó đọc, trường hợp đó cần tự chỉnh lại cỡ font nhưng cái này khá phức tạp, cụ cần tìm hiểu nội dung các file
3 - Nhạc gì thì OSMC KODI cũng đọc được thôi (OPEN ELEC cũng đọc được vì bản chất OSMC và OPEN ELEC chỉ là cái hệ điều hành thôi, mọi cái vẫn là KODI nó làm)
4 - Cụ quay sang OSMC ạ, cháu chỉ chơi OSMC thôi, trong osmc cụ chẳng phải chỉnh thủ công trên file config.txt một cái gì. Trong OSMC có cái dâu tích setting để dòng cấp cho cổng USB lên max . Khi đó đủ nuôi ổ cứng ạ cháu đã test. Nếu vẫn không đủ cụ cần cáp Y cấp nguồn phụ.

Quang Huy

Xe đạp
Các bác có thể giúp em cái vụ này:

Em đã mò được tới phần Putty kết nối với Raspberry Pi 3 (em đang up thử Openelec 6.03)

Hiện hình ảnh đã lên dùng HDMI với cái màn Tontec 7", nhưng phần xuất âm thanh ra em DAC V2 ES9023 không biết dùng lệnh gì.

Không biết làm sao cho nó xuất hiện cái file config (lần đầu tiên em nhảy vào cái vụ này, nên mò mới tới được đến đây là tịt)

Bác nào rành giúp em nhé. Tks các bác nhiều.

TVPL

Xe container
Các bác có thể giúp em cái vụ này:

Em đã mò được tới phần Putty kết nối với Raspberry Pi 3 (em đang up thử Openelec 6.03)

Hiện hình ảnh đã lên dùng HDMI với cái màn Tontec 7", nhưng phần xuất âm thanh ra em DAC V2 ES9023 không biết dùng lệnh gì.

Không biết làm sao cho nó xuất hiện cái file config (lần đầu tiên em nhảy vào cái vụ này, nên mò mới tới được đến đây là tịt)

Bác nào rành giúp em nhé. Tks các bác nhiều.

Welcome cụ !
Tắt RPi rút thẻ ra cắm vào laptop là thấy file đó ah.
Hoặc cụ biết linux thì chơi luôn lệnh qua ssh:
mount nó vào để sửa: mount -o remount,rw /flash
Sửa trong file config: nano /flash/config.txt
Unmount nó: mount -o remount,ro /flash
Và khởi động lại: reboot

Quang Huy

Xe đạp
Tks bác đã giúp em, nhưng bác có biết thêm lệnh gì cho cái card dac đó không ?

Em nhét thẻ vào lap rùi, nhưng chẳng biết phải thêm lệnh gì ... Hihi..

TVPL

Xe container
Tks bác đã giúp em, nhưng bác có biết thêm lệnh gì cho cái card dac đó không ?

Em nhét thẻ vào lap rùi, nhưng chẳng biết phải thêm lệnh gì ... Hihi..
Cụ up ảnh cái DAC lên đây xem là loại gì để config phù hợp đuê.