Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

Bigrony

Xe máy
Con DAC ESS9023 này trông cũng ngon đấy nhỉ, lắp bộ nghe nhìn ở nhà luôn cũng được á, giá lại hợp lý nữa

Vầng, mấy tuần trước ngứa tay em lắp lại Amply với Bit ten D lên xe xem nghe có hơn không :)

Bản OE 8.0 đang build test đã enable addon có DSP, thấy bẩu ổn... Để mấy hôm nữa nó fix xong cái DvD Playback em lại cung cấp cho các cụ cùng test, khéo lại dư ra một đống DAC ấy chứ =))
e mới cài OE 8.0, gắn DAC Nuforce2 vô, nếu mở DSP thì nghe ko đc cụ ạ, phải dis DSP đi để chơi qua DAC
Mai e đánh xe về test cụ ko DAC và en DSP lên coi sao

TVPL

Xe container
e mới cài OE 8.0, gắn DAC Nuforce2 vô, nếu mở DSP thì nghe ko đc cụ ạ, phải dis DSP đi để chơi qua DAC
Mai e đánh xe về test cụ ko DAC và en DSP lên coi sao
Em hay xem cả iso mà bản 8.0 vẫn chưa support dvd playback lại nên em không cài, lại còn đổi tên từ OE thành LE nữa chứ :((
Cụ test DSP xem cả cái EQ 10 band của nó cem có ổn không nhá ! À mà cụ mang lên nhà test qua cổng hdmi thì phân biệt được, chứ qua cổng 3.5" em nghĩ hơi khó ah :)

Em hay xem cả iso mà bản 8.0 vẫn chưa support dvd playback lại nên em không cài, lại còn đổi tên từ OE thành LE nữa chứ :((
Cụ test DSP xem cả cái EQ 10 band của nó cem có ổn không nhá ! À mà cụ mang lên nhà test qua cổng hdmi thì phân biệt được, chứ qua cổng 3.5" em nghĩ hơi khó ah :)
giờ e đang lấy màn PC phun hát đê chơi, jack 3.5 trên xe e thì có cable 4pole xịn, đi vào cổng AUX

fusionvie

Xe điện
Báo hại cháu mấy hôm mày mò cài driver cho cái màn hình, hôm T7 đi Babể quên không kiểm tra Pi, nên lúc chạy Flac thì toàn bị treo, labtop thì để nhà, thành ra suốt chuyến đi phải nhịn, ức không tả được.

o_to_ghe

Xe buýt
Cụ đi ba bể chèo thuyền à? đi xa vậy ko nhạc nhẽo cũng buồn chết nhỉ ?

fusionvie

Xe điện
Cụ đi ba bể chèo thuyền à? đi xa vậy ko nhạc nhẽo cũng buồn chết nhỉ ?
Thế mới ức chứ cụ, cháu còn chuẩn bị 320G toàn Flac với Wav (hôm trước copy hơn 2T của cụ Taxidriver), mà lúc mở nhạc thì ôi thôi...tưởng HDD hỏng, nhưng thử USB cũng tèo.

3 bể đẹp cụ ạ, khu này còn hoang sơ nên đáng để đi, không có dịch vụ trèo kéo khách, người dân thật thà.

o_to_ghe

Xe buýt
Thế mới ức chứ cụ, cháu còn chuẩn bị 320G toàn Flac với Wav (hôm trước copy hơn 2T của cụ Taxidriver), mà lúc mở nhạc thì ôi thôi...tưởng HDD hỏng, nhưng thử USB cũng tèo.

3 bể đẹp cụ ạ, khu này còn hoang sơ nên đáng để đi, không có dịch vụ trèo kéo khách, người dân thật thà.
Lên đó ăn tôm nướng, cua nướng..

TVPL

Xe container
Báo hại cháu mấy hôm mày mò cài driver cho cái màn hình, hôm T7 đi Babể quên không kiểm tra Pi, nên lúc chạy Flac thì toàn bị treo, labtop thì để nhà, thành ra suốt chuyến đi phải nhịn, ức không tả được.
Hé hé, chia bùn với cụ nhá :)
À quên, em hay vọc nên cái gì cũng chơi dự phòng trên xe: usb thì 2 cái, Pi có thêm thẻ 4G cài sẵn, Cam hành trình có cái 16G để bộ cài... cứ cắm vào là chạy.

o_to_ghe

Xe buýt
À quên, em hay vọc nên cái gì cũng chơi dự phòng trên xe: usb thì 2 cái, Pi có thêm thẻ 4G cài sẵn, Cam hành trình có cái 16G để bộ cài... cứ cắm vào là chạy.
à quên em chưa hỏi cụ vụ cài dẫn đường và cam hành trình cho pi, cần và đủ là gì cụ nhỉ?

TVPL

Xe container
à quên em chưa hỏi cụ vụ cài dẫn đường và cam hành trình cho pi, cần và đủ là gì cụ nhỉ?
Có modul gps rời với Cam kết nối được với Pi và phải custome code khá nhiều... Em không để ý món này nên cũng tậm tịt lắm cụ êi :)

fusionvie

Xe điện
Sao cam hành trình của cụ lại phải cần bộ cài nhỉ, cụ dùng loại gì hiện đại vậy. Hôm qua cái trên đường về, cái cam hành trình của cháu tự nhiên không nhận thẻ (trước đó mấy phút vẫn quay và ghi ngon lành), tối về chắc phải format lại thẻ (cháu dùng HP500G).

TVPL

Xe container
Sao cam hành trình của cụ lại phải cần bộ cài nhỉ, cụ dùng loại gì hiện đại vậy. Hôm qua cái trên đường về, cái cam hành trình của cháu tự nhiên không nhận thẻ (trước đó mấy phút vẫn quay và ghi ngon lành), tối về chắc phải format lại thẻ (cháu dùng HP500G).
À, cụ ấy đang hỏi vụ gắn thêm vào Pi cơ. Cam em đang dùng Blackvue DR550-1CH, fw lôi ra vọc linh tinh beng nà vẫn chạy ngon :)

o_to_ghe

Xe buýt
Có modul gps rời với Cam kết nối được với Pi và phải custome code khá nhiều... Em không để ý món này nên cũng tậm tịt lắm cụ êi :)
Cảm ơn cụ. E tưởng cụ dùng rồi cho bọn em học theo..he he

Beck

Xe điện
Con Pi của em mấy hôm nay tậm tịt, bình thường khởi động nghe tiếng ting phát là phát nhạc luôn nhưng giờ 1 lúc mới phát nhạc, rồi ko next đc bbì tiếp theo, mò vào kodi remote trên iphone thì ko vào playlist đc, khởi động lại ...chập chờn. E lại phải ghost lại, ok rồi nhưng cảm giác thời gian khởi động có vẻ lauu hơn trc 1 chút, ko hiểu nguyên nhân gì :((

fusionvie

Xe điện
À, con DAC mới của em đang trên trời rồi, trong tuần này là là đến tay em cụ fusionvie:D
Thế ah, cuối tuần ới cháu thẩm với nhoé, con của cháu sang tháng mới có người về để gửi.

VuongAn

Xe đạp
Em hỏi các cụ mua con DAC ES9023 ở đâu, mà chả cụ nào thèm trả lời em gì cả. Đã cụ nào dùng Pi3 chưa ạ, cho hỏi có dùng đc với thẻ tối đa bao nhiêu Gb vậy ạ

o_to_ghe

Xe buýt
Con Pi của em mấy hôm nay tậm tịt, bình thường khởi động nghe tiếng ting phát là phát nhạc luôn nhưng giờ 1 lúc mới phát nhạc, rồi ko next đc bbì tiếp theo, mò vào kodi remote trên iphone thì ko vào playlist đc, khởi động lại ...chập chờn. E lại phải ghost lại, ok rồi nhưng cảm giác thời gian khởi động có vẻ lauu hơn trc 1 chút, ko hiểu nguyên nhân gì :((
Pi của cụ tắt ntn ạ? Có shutdown ko hay rút toẹt phát cái nguồn ra như em, làm vậy cũng thấy tổn hại sức khỏe cho nó. Ko biết các cụ thế nào ?

moi_lai

Xe tải
À, cụ TPVL cho e hỏi chút là có cách nào để Pi nó tự repeat lại playlist khi nó play hết file cuối cùng ko? Hôm qua e mới phát hiện ra là nó ko tự play lại mà im luôn ạ. Trc e dùng MPD thì nó có cho phép chọn chơi ngẫu nhiên, chơi lặp 1 bài rồi cả lặp cả playlist luôn ạ?
Khi cụ mở nhạc theo thư mục di chuột sang cạnh trái màn hình nó sẽ có menu cho cụ chọn phát tuần tự hay random, lặp 1 bài, lặp cả danh sách, không lặp. tốt nhất nên cắm ra tivi chọn cho dễ.