[Luật] Hướng dẫn tham gia bảo hiểm xe cơ giới

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ nào rành cho nhà cháu hỏi chút. Nhà cháu đang định mua bảo hiểm toàn bộ xe cho Santafe máy dầu 2007.

Bên Libety báo là ~ 11,3tr /năm.
Mỗi vụ việc vẫn phải nộp cho Bh 1tr .

Xe cháu họ định giá 650tr.

Nhà cháu xin các cụ tư vấn 2 nội dung:
1 là: hiện nay mua bảo hiểm của hãng nào là tốt? Chế độ hậu mãi tốt?
2: dv của saler bên lybety báo cháu thế ổn áp chưa an?

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
tùy từng tai nạn cụ ah. nếu tai nạn do cụ tự gây ra như lùi vào cây, tường...thì mấy hôm sau gọi cũng được. nhưng nếu liên quan đến người, tài sản của người khác thì phải báo công an. nếu cụ kh báo mà tự giải quyết, thì mấy hôm sau cụ phải đi xin xác nhận lại. Xác nhận của công an phường, xã...báo cáo là có sự vụ như vậy...như vậy...xảy ra, nếu họ ok thì vẫn được bồi thường.( nếu cụ phạm luật thì có báo CAGT ngay thì cũng kh được đền đâu cụ nhé)
Vậy liberty 2 chiều là sao vậy cu/mợ? Vd như vụ xe fotuner đâm 3 ng chết ở Hoài Đức (lỗi là chạy nhanh trên 100km/h, đi lấn làn) vậy là bên Liberty ko Bh cho khách hàng này? (giả thiết là chủ xe mua Bh của Liberty?)

khoctham24113

Xe tải
Cụ nào rành cho nhà cháu hỏi chút. Nhà cháu đang định mua bảo hiểm toàn bộ xe cho Santafe máy dầu 2007.

Có lựa chọn hãng không cụ, cụ quan tâm bên em, em chăm sóc cho cụ

gunner_hp

Xe tăng
Hôm qua em có qua KIA HP làm BH cho con Picanto cỏ của em,sơn tí và hàn lại tí ba đờ sốc, thấy thủ tục cũng nhanh.Ko đến nỗi chậm như em tưởng...Đúng là PTI có liên kết với KIA có khác.

xế cho vợ

Xe tải
Vậy liberty 2 chiều là sao vậy cu/mợ? Vd như vụ xe fotuner đâm 3 ng chết ở Hoài Đức (lỗi là chạy nhanh trên 100km/h, đi lấn làn) vậy là bên Liberty ko Bh cho khách hàng này? (giả thiết là chủ xe mua Bh của Liberty?)
Liberty 2 chiều là cái gì à? em kh hiểu ý cụ hỏi. em cũng nói rõ rồi mà :"nếu cụ phạm luật thì có báo CAGT ngay thì cũng kh được đền đâu cụ nhé" không bảo hiểm nào bồi thường cho người phạm luật, thế khác nào tạo điều kiện cho người ta phạm luật, như thế công an bắt Bảo hiểm trước.
Tuy nhiên, do hạ tầng giao thông ở Việt Nam còn nhiều hạn chế nên Bảo hiểm cũng có những linh động như khi bác vượt cùng chiều, thì đương nhiên bác phải lấn làn của chiều ngược lại, nếu như thế gây tai nạn thì vẫn được xem xét bồi thường. Còn nếu trường hợp cụ thể như bác nêu ở Hoài Đức thì bên Liberty không bồi thường do chi tiết chạy nhanh trên 100km trong khi biển báo chỉ cho phép đi 40km trong khu dân cư.

xemayno12345

Xe hơi
Hôm qua em có qua KIA HP làm BH cho con Picanto cỏ của em,sơn tí và hàn lại tí ba đờ sốc, thấy thủ tục cũng nhanh.Ko đến nỗi chậm như em tưởng...Đúng là PTI có liên kết với KIA có khác.
Theo em nếu xấy ra tổn thất thì các cụ nên vào gara liên kết, PTI sẽ bảo lãnh cho các cụ,các cụ chỉ việc đưa xe vào sửa chữa,ngon lành cành đào là ta có thể về,không phải thanh toán trước. HI HI

gunner_hp

Xe tăng
Theo em nếu xấy ra tổn thất thì các cụ nên vào gara liên kết, PTI sẽ bảo lãnh cho các cụ,các cụ chỉ việc đưa xe vào sửa chữa,ngon lành cành đào là ta có thể về,không phải thanh toán trước. HI HI
Chuẩn...chuẩn cụ ạ...em nghiệm vụ của em thấy thủ tục đơn giản lắm.

hoangbaolong

Xe buýt
Liberty 2 chiều là cái gì à? em kh hiểu ý cụ hỏi. em cũng nói rõ rồi mà :"nếu cụ phạm luật thì có báo CAGT ngay thì cũng kh được đền đâu cụ nhé" không bảo hiểm nào bồi thường cho người phạm luật, thế khác nào tạo điều kiện cho người ta phạm luật, như thế công an bắt Bảo hiểm trước.
Tuy nhiên, do hạ tầng giao thông ở Việt Nam còn nhiều hạn chế nên Bảo hiểm cũng có những linh động như khi bác vượt cùng chiều, thì đương nhiên bác phải lấn làn của chiều ngược lại, nếu như thế gây tai nạn thì vẫn được xem xét bồi thường. Còn nếu trường hợp cụ thể như bác nêu ở Hoài Đức thì bên Liberty không bồi thường do chi tiết chạy nhanh trên 100km trong khi biển báo chỉ cho phép đi 40km trong khu dân cư.
Em bên bảo Việt các vụ thế này vẫn bôi thường, thiệt hại lơn thế này mới biệt bao hiểm chứ vài ba vụ Sơn tút em không tranh cãi với mấy bác bán bảo hiểm

Marula

Xe tải

Xe của cụ chủ nếu mua BIC thì phí ~ 8,1 triệu.

Rất khó để so sánh các hãng với nhau. Hãng nhà em thì mỗi vụ trên 500k sẽ không phải nộp cho bảo hiểm đồng nào.

otobiz

Xe máy
cụ chủ chi tiết quá. cái này e sẽ lưu lại để hôm nào chém gió tí, he..he

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
Bảo hiểm hai chiều hiểu đơn giản là cụ phải mua cả hai loại bảo hiểm tại một công ty bảo hiểm thì công ty đó mới bảo hiểm hai chiều cho cụ được. Các loại bảo hiểm cụ cần mua là:
Chiều thứ nhất: Bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới đối với bên thứ 3 : Cái này hạn mức quyền lợi bảo hiểm tối thiểu năm nay bộ tài chính quy định là 70 tr/ người / vụ và 70 tr/ tài sản/ vụ với mức phí bảo hiểm cơ bản quy định 436.700 VND cho xe dưới 6 chỗ ngồi và 873.000 VND cho xe 6 đến 11 chỗ ngồi. Cụ có thể mua thêm quyền lợi bảo hiểm trách nhiệm dân sự tự nguyện với công ty bảo hiểm nếu cần. Bảo hiểm TNDS này giúp cụ chi trả bồi thường cho bên thứ 3 tức là bên do cụ gây ra thiệt hại cho họ. Mọi khoản được thanh toán theo chứng từ hợp lý thực tế và không vượt quá hạn mức bồi thường của cụ.
Chiều thứ 2: Bảo hiểm vật chất xe ô tô cái này các cụ thường quan tâm nhất vì chính nó bảo hiểm cho xe ô tô (tài sản của cụ). Nếu xe cụ bị va quệt móp méo xước xát mất mát cháy nổ...xe cụ sẽ được sửa chữa, thay thế bằng tiền bồi thường bảo hiểm. Hoặc nếu xe cụ bị xe khác tông vào Cụ có thể dùng bảo hiểm này ủy quyền cho công ty bảo hiểm đòi tiền bên gây ra cho cụ và yêu cầu Cty bảo hiểm sửa xe cho cụ.

Ví dụ của cụ đưa ra em cũng vừa ắp đết bên này http://www.otofun.net/threads/8220-cung-trao-doi-mot-ngan-le-mot-cau-hoi-ve-bao-hiem-oto/page20 có gì còn băn khoăn cụ còm men với em nhé

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Không Bảo hiểm nào tốt bằng Bảo hiểm mình các Cụ/Mợ ạ.

KUKKU

Xe tăng
Không Bảo hiểm nào tốt bằng Bảo hiểm mình các Cụ/Mợ ạ.
cụ bị mất xe, cháy xe, lật đèo, bị thằng contener nó hấp diêm thì bảo hiểm mình của cụ có khóc không ... khi ấy cụ lại hát bài ... ước gì =))

xemayno12345

Xe hơi
vâng.đơn giản như đan rổ mà cụ/mợ,nếu các cụ cần làm gì cứ a nhô cho cụ cấp đơn bảo hiểm cho các cụ/mợ,hoặc a nhô cho các bạn chuyên viên bảo hiểm, anh em sẽ vui vẻ tư vấn.he he
Chuẩn...chuẩn cụ ạ...em nghiệm vụ của em thấy thủ tục đơn giản lắm.

Muon_biet

Xe cút kít
cụ bị mất xe, cháy xe, lật đèo, bị thằng contener nó hấp diêm thì bảo hiểm mình của cụ có khóc không ... khi ấy cụ lại hát bài ... ước gì =))
Cụ này chưa hiểu hết ý E. Mất xe là do cụ vô ý, cụ đã tự mình bảo hiểm tốt chưa? Cháy xe-Cụ chẳng chịu quan tâm chú ý kiểm tra, bảo dưỡng, trang bị bình chữa cháy, Cụ tự bảo hiểm tốt chưa? Còn chuyện lật đèo, thằng contener nó hấp diêm Cụ đã cẩn thận hết mức chưa? Vả lại nếu có bảo hiểm hay không bảo hiểm, trong tình trạng này liệu Cụ có còn để nhận tiền bảo hiểm chăng?

xế cho vợ

Xe tải
Cụ này chưa hiểu hết ý E. Mất xe là do cụ vô ý, cụ đã tự mình bảo hiểm tốt chưa? Cháy xe-Cụ chẳng chịu quan tâm chú ý kiểm tra, bảo dưỡng, trang bị bình chữa cháy, Cụ tự bảo hiểm tốt chưa? Còn chuyện lật đèo, thằng contener nó hấp diêm Cụ đã cẩn thận hết mức chưa? Vả lại nếu có bảo hiểm hay không bảo hiểm, trong tình trạng này liệu Cụ có còn để nhận tiền bảo hiểm chăng?
Cụ này chữa cháy tuy không khéo nhưng ủng hộ tinh thần tự bảo hiểm của cụ. Tuy nhiên chả ai nói trước được điều gì và có cẩn thận đến mấy vẫn có thể gặp rủi ro. Chả ai muốn rủi ro cho xe mình nhưng vẫn đầy người bị đấy thôi. Nên mua BH là cách tốt nhất để khi rủi ro xảy ra thì giảm bớt được chi phí khắc phục

khoctham24113

Xe tải
Nếu mất toàn bộ xe, Công an điều tra kết luận cụ xe được BH. Nếu xe cụ bị cháy cụ sẽ được bảo hiểm( trừ trường hợp có thằng nào nó đốt xe cụ), xe cụ bi thằng container hấp diêm, cụ tham gia giao thông đúng quy đinh, thằng container( BH TNDS của container tham giam) sẽ bồi thường cho cụ trừ khi nó chạy mất, xe cụ lật đèo cụ được bảo hiểm... Rất chia sẻ với tinh thần giữ gìn xe của cụ. Chúc cụ lái xe an toàn

xemayno12345

Xe hơi
Thực ra chuyện tự bảo hiểm là những trường hợp xước nhẹ thôi các cụ ạ.Nếu trường hợp xấu hơn thì không biết nên nói như nào
Em xin phép được đưa 1 dẫn chứng nhỏ,không biết ý các cụ thế nào.
Hiện tại con BMW này vẫn nằm ở gara,chi phí sửa chữa đang báo là hơn 1 tỷ VNĐ.Xe chưa tham gia bảo hiểm 8-x
THùy Link Đây ạ :
http://beat.vn/forum/showthread.php?954308-Rang-sang-11-01-2013-BMW-X6-lat-nguoc-tai-nga-ba-Pham-Ngoc-Thach-Luong-Dinh-Cua-Anh-Clip-

metal_tu

Xe đạp
Khổ thân em BMW trên chưa tham gia bảo hiểm 8-x