[Luật] Hướng dẫn tham gia bảo hiểm xe cơ giới

xế cho vợ

Xe tải
Bảo hiểm thì bây giờ bọn nó tới tận nơi mời chào và tư vấn mình thấy bọn nào tốt thì mua thôi
BỌN em thì làm việc online và bằng điện thoại. Khách hàng cũng phải tự tìm hiểu lấy rồi lựa chọn. Cái gì cũng để cho nhân viên bảo hiểm, nhiều khi nghệ thuật nói lọt tai thì lại xiêu mà chả biết quyền lợi mình thế nào. Đến lúc sự vụ xảy ra lại đổ tại.

gunner_hp

Xe tăng
Bây giờ các hãng BH có còn gói chống thủy kích nữa ko các cụ nhỉ ? Em ở Hải Phòng,sắp mua xe,dù ít bị lụt lội hơn Thủ đô em vẫn muốn làm cái cho chắc.

khoctham24113

Xe tải
Bây giờ các hãng BH có còn gói chống thủy kích nữa ko các cụ nhỉ ? Em ở Hải Phòng,sắp mua xe,dù ít bị lụt lội hơn Thủ đô em vẫn muốn làm cái cho chắc.
Chắc là bảo nào cũng có thôi cụ ah, cụ cứ tìm hiểu xem điều khoản thủy kích của bảo nào thấy phù hợp thì lựa chọn, Chúc cụ lái xe an toàn

quyennc

Xe tăng
Thủy kích thì bảo nào cũng bán cụ ạ. Cụ ở hp thi pm cho e cái số.em bảo bạn e qua cấp cho cụ

xế cho vợ

Xe tải
Không chắc cụ ah. Vì kinh nghiệm xương máu cho cái vụ này năm 2008 em đã trải nghiệm. Hồi đó chỉ có Liberty bán bảo hiểm thủy kích. Sau đó thì các công ty khác thi nhau bán. NHƯNG, 1 số bảo hiểm gọi là " Bảo hiểm ngập nước" và định nghĩa là: ngập nước là khi xe đang di chuyển hoặc đang đỗ cố định và bị nước tràn vào trong xe.
Cái này đúng là 1 cách để lừa thiên hạ, vì như thế thì chưa gọi là thủy kích, xe bị ngập nước chỉ cần kéo lên và sấy khô là ok, chi phí sấy khô xe chỉ có vài triệu đồng.
Còn "thủy kích" được định nghĩa đúng phải là:" tất cả các tổn thất đối với động cơ gây ra bởi nước với xe đang di chuyển hoặc đang đỗ cố định và bị nước tràn vào, gây ra vỡ máy, cong tay biên hay các tổn thất khác do nước...". Thường thì thủy kích sẽ phải thay toàn bộ máy, chi phí này đôi khi lên đến hàng trăm, hàng tỷ đồng....và cái đó mới là cái cần mua Bảo hiểm.
Nên các bác phải hỏi cho kỹ vấn đề này. Có nhiều bác đã bị từ chối mặc dù lúc đầu vẫn được quảng cáo là có được BH ngập nước đấy nhé.
Còn bảo hiểm LIV hiện nay vẫn bảo hiểm thủy kích theo đúng định nghĩa trên, nhưng cũng đòi hỏi trách nhiệm của người sử dụng như là: sau khi mua BH, bác sẽ được 1 em giọng miền Nam ngọt ngào gọi lại hướng dẫn các việc cần làm khi bị thủy kích. Khi xe bác kh may bị rơi vào vùng ngập nước, bác phải ngay lập tức tắt máy, ra khỏi xe và kh được khởi động lại. Nếu bác cố tình khởi động xe thì sẽ bị từ chối bồi thường. Còn nếu không thì LIV sẽ cử cứu hộ đến kéo xe và thay máy cho bác. Vụ gần nhất bồi thường của LIV là xe 29A-XZZXX PORSCHE Cayenne.GTS 2008 của bác Nguyễn XX, xe này được sửa ở Nacen. (giấu biển số và tên vì lỡ bác ấy bán xe kh được bác ấy giết em)
Các bác còn thắc mắc gì cứ gọi em, tư vấn chính xác, nhiệt tình và hoàn toàn miễn phí. Anh em nhà OF mà :)

xế cho vợ

Xe tải
Bác ở Hải Phòng mà mua Bảo hiểm qua đại lý của em là được giảm phí đặc biệt cho khách hàng ở tỉnh đấy. LIV có chi nhánh phụ trách bồi thường ở Hải Phòng- bác yên tâm nhé.

gunner_hp

Xe tăng
Bác ở Hải Phòng mà mua Bảo hiểm qua đại lý của em là được giảm phí đặc biệt cho khách hàng ở tỉnh đấy. LIV có chi nhánh phụ trách bồi thường ở Hải Phòng- bác yên tâm nhé.
Em định lấy Picanto của anh Hải,thì giá chọn gói của các bảo hiểm (bắt buộc ) và bảo hiểm tự nguyện nên có là bao nhiêu hả cụ (kèm cả gói thủy kích kia luôn) ? Của cụ là bảo hiểm Liberty à ? Em hỏi thế để tham khảo một số anh em xem ấy mà.

Chỉnh sửa cuối:

Marula

Xe tải
Em xin chia sẻ một chút thông tin về BẢO HIỂM THỦY KÍCH ( Cái này bên em là Điều khoản bổ sung 05) ( Nguồn: Em type lại từ tờ rơi của BIC)

1. Thế nào là thủy kích?

Hiện tượng thủy kích là hiện tượng nước tràn vào một hoặc nhiều xy lanh động cơ xe ô tô qua cửa hút khí trong kỳ hút, dẫn tới trong kỳ nén, piston do không thể nén được chất lỏng là nước, bị phản lực làm cho tay biên động cơ bị cong hoặc gẫy hoặc chọc thủng cacte máy gây hư hỏng, gãy vỡ các chi tiết trong động cơ.

2. Những lỗi gây nên hiện tượng thủy kích:

Đối với xe không nổ máy và bị ngập, nước sẽ tràn vào nằm trong hốc lấy gió, trong hộp số... Khi chủ xe cố gắng khởi động động cơ trong trường hợp này nước sẽ ngay lập tức đi vào xy lanh và làm máy hỏng, nhẹ thì cong biên, nặng thì hỏng trục cơ, vỡ block máy... Như vậy, trong trường hợp xe đi vào vùng ngập nước, khi có dấu hiệu giật tắt máy hoặc tắt máy đột ngột, quý khách nên ngừng vận hành xe và gọi ngay cho cứu hộ để kéo xe về hang.

3. Bảo hiểm xe ô tô của BIC có bảo hiểm cho thủy kích không?

Có, nếu khách hàng tham gia bảo hiểm vật chất xe và tham gia ĐKBS 05- Điều khoản bảo hiểm thủy kích. Khi đó những hư hỏng động cơ do nước vào như hộp số pit-tong, xy lanh, roăng, bạc, lọc gió, thay nhớt... Trường hợp khách hàng cố tình khởi động lại động cơ đã bị nước tràn vào hoặc cố tăng tốc để vượt qua chỗ ngập dẫn đến thiệt hại, hư hỏng nặng (gây cong, gãy tay biên, thủng xi lanh...) khách hàng sẽ phải tự chịu chi phí sửa chữa, thay thế cho những bộ phận này.

( Lưu ý: bảo hiểm thủy kích không áp dụng cho các xe đã sử dụng quá 05 năm tính từ năm sản xuất và xe hybrid)

4. Làm thể nào để giảm thiểu thiệt hại do thủy kích?

Khi xe bị ngập nước thì tốt nhất là tắt toàn bộ các hệ thống trên xe và tìm cách đưa xe lên chỗ cao. Với mỗi xe khác nhau thì việc xử lý sự cố sau khi ngập nước cũng khác nhau. Lời khuyên đúng đắn nhất là đừng nên tìm cách tự sửa nếu các bạn không có chuyên môn về kỹ thuật. Bạn nên tháo càng sớm càng tốt dây nối với bình ắc quy, gọi điện về hãng xe của bạn để tìm người tư vấn hoặc đơn giản hơn bạn gọi cho cứu hộ, thông báo rõ loại xe và tình trạng bị ngập để được tư vấn cách không bị thiệt hại them cũng như các việc cần thiết nếu xe bạn có mua bảo hiểm.

Marula

Xe tải
Cụ có hay đi qua Hải Dương không? Tuần rồi bọn em (BIC Hà Nội) vừa làm 1 vụ thủy kích ở Hải Dương xong. Em nghĩ cụ nên mua thủy kích.

gunner_hp

Xe tăng
Cụ có hay đi qua Hải Dương không? Tuần rồi bọn em (BIC Hà Nội) vừa làm 1 vụ thủy kích ở Hải Dương xong. Em nghĩ cụ nên mua thủy kích.
Hihi,quê gấu nhà em ở Hưng Yên,chắc kiểu gì cũng có lần qua,còn công việc thì em chắc chả phải đi xe riêng ra khỏi HP bao giờ...Kiểu gì em chả mua thủy kích,quan trọng là em đang tham khảo anh em trong ngoài OF xem làm với bảo hiểm nào ngon.Nói thật với cụ là em cũng newbie trong lĩnh vực này.

xế cho vợ

Xe tải
Em định lấy Picanto của anh Hải,thì giá chọn gói của các bảo hiểm (bắt buộc ) và bảo hiểm tự nguyện nên có là bao nhiêu hả cụ (kèm cả gói thủy kích kia luôn) ? Của cụ là bảo hiểm Liberty à ? Em hỏi thế để tham khảo một số anh em xem ấy mà.
Picanto của bác Hải sản xuất năm nào bác, bên em báo giá bao nhiêu phụ thuộc vào năm sản xuất bác ah. Em là Bảo hiểm Liberty, bác cứ tham khảo thoải mái cho công bằng, nhớ cân nhắc về quyền lợi chứ đừng chỉ quan tâm đến giá thôi bác nhé. Bên em dùng dịch vụ để cạnh tranh chứ kh giảm giá để lấy khách hàng bác nhé

xế cho vợ

Xe tải
Bảo hiểm em thấy toàn sử dụng cho oto thôi chứ xe máy có mấy ai dùng tới bảo hiểm đâu. híc
Ít quan tâm chứ kh phải không dùng bác ah, chứ xe máy tai nạn còn kinh hoành hơn oto nhiều, mà toàn làm chết người thôi. Tháng 10 năm ngoái em đi trên đường Mỹ Đình đâm vào 3 em học sinh đi học thể dục, con xe SH của em vỡ đèn, vỡ phần mặt nạ trước, hỏng còi, sửa hết 10,500,000. May mà bà xã em mua BH xe máy cho em, nên em chỉ phải bỏ ra 300k tiền miễn thường thôi. Còn lại được trả hết. Tiền viện của em và 3 em kia cũng được trả. Mà phí bảo hiểm xe SH 2009 của em nghe bà xã bảo hơn 3triệu. Đúng là hú vía

tungpro1

Đi bộ
Website
www.sieuthithietbiso.vn
không thấy bảo hiểm xe máy nhỉ :bz

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
không thấy bảo hiểm xe máy nhỉ :bz
Có chứ cụ, cụ muốn mua hay hỏi đáp gì? Cụ cứ tự nhiên ạ. Đã là bảo hiểm, thì cái gì cần có bảo hiểm thì đều có sản phẩm tương ứng ạ.

gunner_hp

Xe tăng
Picanto của bác Hải sản xuất năm nào bác, bên em báo giá bao nhiêu phụ thuộc vào năm sản xuất bác ah. Em là Bảo hiểm Liberty, bác cứ tham khảo thoải mái cho công bằng, nhớ cân nhắc về quyền lợi chứ đừng chỉ quan tâm đến giá thôi bác nhé. Bên em dùng dịch vụ để cạnh tranh chứ kh giảm giá để lấy khách hàng bác nhé
Năm nay luôn cụ,xe mới ra lò mà....thì em cũng phải tham khảo chứ em biết gì đâu...

hanoi_customs

Xe đạp
Em thấy vụ này hơi lằng nhằng, tóm lại cái bảo hiểm bắt buộc thì e k nói, nhưng e vừa mua xe cũ, thấy giấy tờ nhiều loại bảo hiểm lắm, e chỉ cần biết ngoài bảo hiểm bắt buộc thì e muốn mua bảo hiểm toàn bộ, chẳng may có va quệt đi tút tát lại nó k mất tiền

xế cho vợ

Xe tải
Năm nay luôn cụ,xe mới ra lò mà....thì em cũng phải tham khảo chứ em biết gì đâu...
Xe mới toong phí Bảo hiểm 9,114,799 VND, giảm bét tè lè nhè còn 8,3triệu nhé. Bác được bảo hiểm trong mọi tình huống rủi ro va đập, đổ vỡ, xước xát, cháy nổ, thủy kích, sửa chính hãng, kh chế tài, miễn thường 1 triệu. tặng cứu hộ 4 triệu/năm. Gói này các bác trên OF hay dùng, ngoài ra còn nhiều gói khác,nhu cầu bác muốn thêm cái gì thì alo em nhé