Chi hội Hướng dẫn sử dụng - Sửa chữa - Bảo dưỡng và các vấn đề kỹ thuật

Ltmanh81

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, muốn chuyển từ độ F sang độ c thì chuyển ở đâu ạ. Xe em xe mn 2015 ạ

GLK AMG 250

Xe tải
Xe em kia morning 2012, đi bị kêu lọc cọc ở phía đầu khi đi vào đường xóc, khả năng là do thước lái.
Thay hết khoảng bao nhiêu các cụ. Ra chỗ nào thay uy tín vậy.
Kính các cụ 1 ly
Cụ đã thay chưa ạ, thay xong có hết lọc cọc không, xe của em cũng bị như vậy, hôm vừa rồi mang sang kia long biên thế là họ thay cho 2 rotuyn cân bằng về thì đỡ hơn nhưng đi được 1 tháng sau lại bị kêu to hơn. Cụ làm thế nào để hết thì mách em với nhé. em cảm ơn cụ!

kemsu

Xe buýt
Cụ đã thay chưa ạ, thay xong có hết lọc cọc không, xe của em cũng bị như vậy, hôm vừa rồi mang sang kia long biên thế là họ thay cho 2 rotuyn cân bằng về thì đỡ hơn nhưng đi được 1 tháng sau lại bị kêu to hơn. Cụ làm thế nào để hết thì mách em với nhé. em cảm ơn cụ!
Đến gặp chỗ Cụ Long ở Yên Sở đi cụ trong hội KMFC có mấy cụ làm ở đấy hết bệnh rồi mà!

Bonben

Xe tải
Cụ mở khóa điện, đánh lái sang hai bên tại chỗ xem có kêu không, nếu vẫn kêu chứng tỏ dơ bạc thước lái. Như vậy cụ cần thay bạc thước lái + đôi cao su cân bằng trước là ok.

GLK AMG 250

Xe tải
Cụ mở khóa điện, đánh lái sang hai bên tại chỗ xem có kêu không, nếu vẫn kêu chứng tỏ dơ bạc thước lái. Như vậy cụ cần thay bạc thước lái + đôi cao su cân bằng trước là ok.
Ôi, đánh lái thì em thấy kêu lâu rồi, nhất là buổi sáng khởi động xong lăn bánh lấy lái 1 chút là kêu cạch rất to, xong là đi cả ngày ko sao cụ ah

Bao Le

Đi bộ
Xe em KM 2009, để qua đêm đến trưa phát hiện trên 2 mâm bánh trước có dầu đọng phía rãnh gần mặt đường, và có vệt như dầu ở đâu bắn vào trên mâm (như hình). Các cụ phán giúp em dầu ở đâu ra với ạ? Cảm ơn các cụ ạ.

GLK AMG 250

Xe tải
Cảm ơn cụ, e có thể thay bạc ở đâu để đảm bảo cl tốt ạ?

ngocnl

Xe hơi
Gần gara nhà cụ Long mà giờ mới biết. Hôm nào qua bảo cụ ấy ngố xe xem sao. Xe kêu lúc đi vào đg xấu, nghe nhỏ thôi nhưng khó chịu.

Son71

Xe đạp
Lành như cục đất! Bệnh thì nếu cụ mua được xe gia đình đi giữ 01 chút! Cụ về thêm cho e vài triệu thay các loại liên quan đến cao su như: bát bèo, các rotuyn, dây cua roa... Nôm na cao su nó bị lão hoá theo thời gian! Thay mấy cái vặt vãnh như lọc xăng, bugi! Về chạy lại như gái còn trinh cụ ợ ;))
Chú ý chổi than máy phát khoảng 15 vạn lên kiểm tra xem hết chưa để thay và bão dưỡng quạt gió cho ngon bác nhé

Son71

Xe đạp
chào các cụ.
Các cụ cho cháu hỏi, xe cháu khi mới khởi động vào buổi sáng xe có hiện tượng hụt ga, Khi khởi động được khoảng 5,7 phút thì không còn hiện tượng này nữa. như vậy xe đang bị làm sao và cách giải quyết nó như thế nào hả các cụ, Liệu có giống với xe máy khi trời lạnh quá không các cụ, Mong các cụ chỉ giúp để đỡ chút tiền và gara, Cháu đã thay bugi vệ sinh họng hút, lọc xăng, dây cao áp rồi ạ,
Chắc bơm xăng sắp đi rồi tôi trước cũng bi thế sau chết hẳn thợ bảo thay bơm xăng ok luôn

vietnh.bnh

Xe đạp
Các cụ phán cho em con vk2 picanto AT em nó thỉnh thoảng đang đi khi tăng tốc thì bị khựng lại phát rồi lại bình thường như kiểu sang số kẹt. Không biết nó bị làm sao mà mỗi ngày chỉ bị 1 đến 2 lần thôi. Mong các cụ chỉ giáo

GLK AMG 250

Xe tải
Các cụ phán cho em con vk2 picanto AT em nó thỉnh thoảng đang đi khi tăng tốc thì bị khựng lại phát rồi lại bình thường như kiểu sang số kẹt. Không biết nó bị làm sao mà mỗi ngày chỉ bị 1 đến 2 lần thôi. Mong các cụ chỉ giáo
Chắc cụ giống em, thốc ga mạnh quá máy yếu ko đáp ứng được nên cảm giác khựng lại vài giây rồi mới vọt lên

vietnh.bnh

Xe đạp
Chắc cụ giống em, thốc ga mạnh quá máy yếu ko đáp ứng được nên cảm giác khựng lại vài giây rồi mới vọt lên
xe em chỉ bị khựng tầm 1s thôi nhưng cảm nhận người ngồi trên xe bị giật, mà có lúc thì tầm 30 đến 40km/h bị phát, có lúc tầm gần 60km/h cũng bị