Chi hội Hướng dẫn sử dụng - Sửa chữa - Bảo dưỡng và các vấn đề kỹ thuật

Namkhanh_gttn

Xe đạp
Cụ chữa được bệnh trên chưa cụ ơi xe em cũng bị lúc tăng ga nghe tiếng gõ nhẹ xong lên cao lại hết cụ chữa đc rồi chỉ em cái chứ đi khám mãi ko ra bệnh mà lái xe lắm lúc khó chịu lắm.
bác tìm ra bệnh này chưa bác ơi nếu biết thì chỉ e với e mang lên hãng thì hãng kiểm tra bảo xe k có lỗi chỉ bảo là e đổ phải xăng kém chất lượng thui k biết có phải xăng k nữa

Nem Rán

Xe tải
Cụ chữa được bệnh trên chưa cụ ơi xe em cũng bị lúc tăng ga nghe tiếng gõ nhẹ xong lên cao lại hết cụ chữa đc rồi chỉ em cái chứ đi khám mãi ko ra bệnh mà lái xe lắm lúc khó chịu lắm.
HeHe, bệnh của cụ thì chắc em biết, Morning ( nhất là xe bản thiếu ) có cái bệnh là lên số nhưng mà yếu ga thì sẽ có tiếng kêu lọc cọc ở động cơ và đạp đủ ga sẽ hết. cái này là lỗi của ECU điều khiển hệ thống phun xăng chứ ko phải do dây dợ buộc ko chặt gì cả. Cụ ko phải lo lắng gì về lỗi này, hãng biết và các ông thợ già ở hãng đều biết nhưng họ sẽ nói là ko biết đâu cụ ạ.
Đây là chút tiềm hiểu của em, vì em cũng đi mor exmt 2015. nếu ko đúng mong các cụ bỏ qua, nhà em ở vách đất mái lá quen rồi ạ

ttdt1210

Xe máy
bác tìm ra bệnh này chưa bác ơi nếu biết thì chỉ e với e mang lên hãng thì hãng kiểm tra bảo xe k có lỗi chỉ bảo là e đổ phải xăng kém chất lượng thui k biết có phải xăng k nữa
Em cũng bị hãng nói như cụ đấy sau em chán vì đổi đủ loại xăng cũng ko hết em vác lên hẳn Kia Long Biên để bắt đền. Là Showroom của bên Trường Hải mở luôn ko phải đại lý tư nhân như mấy showroom khác, sau đó họ update ECM cho em và đã hết bệnh hiii.

ttdt1210

Xe máy
HeHe, bệnh của cụ thì chắc em biết, Morning ( nhất là xe bản thiếu ) có cái bệnh là lên số nhưng mà yếu ga thì sẽ có tiếng kêu lọc cọc ở động cơ và đạp đủ ga sẽ hết. cái này là lỗi của ECU điều khiển hệ thống phun xăng chứ ko phải do dây dợ buộc ko chặt gì cả. Cụ ko phải lo lắng gì về lỗi này, hãng biết và các ông thợ già ở hãng đều biết nhưng họ sẽ nói là ko biết đâu cụ ạ.
Đây là chút tiềm hiểu của em, vì em cũng đi mor exmt 2015. nếu ko đúng mong các cụ bỏ qua, nhà em ở vách đất mái lá quen rồi ạ
đúng bệnh như cụ nói rồi đấy ạ em cũng qua Kia update ECM và đã hết bệnh trên rồi.

Namkhanh_gttn

Xe đạp
Em cũng bị hãng nói như cụ đấy sau em chán vì đổi đủ loại xăng cũng ko hết em vác lên hẳn Kia Long Biên để bắt đền. Là Showroom của bên Trường Hải mở luôn ko phải đại lý tư nhân như mấy showroom khác, sau đó họ update ECM cho em và đã hết bệnh hiii.
Chi phí update ecm mình có phải chịu k cụ

Giangcoifc

Xe hơi
Hôm trước xe em bị vỡ đường ống nước làm mát, phải vào hangar dọc đường để sửa. Sau em đã vào hãng và thay nước làm mát của hang, nhưng cứ đi độ 1 tháng em lại phải bổ sung 0.5 lit nước lọc. Có vấn đề gì kg các cụ nhỉ?
Châc chắn cụ vẫn bị hở nước nhé

Anh Đào 1909

Xe đạp
Cái vụ updalate đấy là khi đạp ga nghe tiếng động cơ lọc cọc là chuẩn. Còn cái vụ đạp đến vòng tua 1,5k-2k nghe xoẹt xoẹt nhưng khi đạp thốc quá 2k hoặc lúc xe đỗ đạp ga thì ko nghe thấy thì hôm nay e đã tìm đc nguyên nhân rồi các cụ ạ. Mất 3 tháng đau đầu vì cái này mà đi khám bao nhiêu lần rồi vẫn ko đc. Các cụ vào gara tăng độ căng của dây curoa 1 lên 1 tý. E vừa làm chiều nay xong, đi đã hết. Còn vài ngày nữa xem có bị lại ko e báo các cụ.!

LeoDuong

Xe tải
Có cụ nào thông não cho e về vấn đề lốp với, cảm giác lúc nào non cần bơm thêm ạ, e mới mua xe nên cứ thế là đincungx chả biết dư lào!

namthai

Đi bộ
Cụ kiểm tra cập nhật lại ECM xem mà nếu tiện cụ mang hẳn lên HN qua thử Kia Long Biên xem em cũng đi khắp nơi về cái bệnh tăng ga gõ cọc cọc xe em khi qua Kia Long Biên cập nhật ECM cho xe để nó vào số chuẩn hơn thì hết bệnh luôn. Vậy mà đi 3 4 nơi cứ kêu đòi xúc rửa động cơ xong kêu do xăng :))
thank cụ.

ttdt1210

Xe máy
Có cụ nào thông não cho e về vấn đề lốp với, cảm giác lúc nào non cần bơm thêm ạ, e mới mua xe nên cứ thế là đincungx chả biết dư lào!
cụ cứ ra cửa hàng lốp ô tô bảo bơm cho 4 lốp mỗi lốp 2,4kg là đc

_MeoTom_

Xe tăng
cụ cứ ra cửa hàng lốp ô tô bảo bơm cho 4 lốp mỗi lốp 2,4kg là đc
Chính xác là 2,2 bar ~ 2,24kg/cm2 ~ 32psi
Mà nên bơm ở cửa hàng cũng nên kiểm tra lại bằng đồng hồ của mình vì các cửa hàng sai lệch nhiều lắm (đồng hồ của mình thì kiểm chứng với đồng hồ chuẩn ở đâu đó sau đấy cứ vậy mà áp vào thôi)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

phúc lê

Xe đạp
chào các bác, e thì mới cưới vk mor khổ lắm các bac ah, xe e đời 2016si nhưng cứ mỗi lần đi vào đường bê tông sần sùi hoặc gờ giảm tốc là bị kêu ở phần táp lo, có bác nào bệnh này chữa khỏi chỉ e với

ttdt1210

Xe máy
Chính xác là 2,2 bar ~ 2,24kg/cm2 ~ 32psi
Mà nên bơm ở cửa hàng cũng nên kiểm tra lại bằng đồng hồ của mình vì các cửa hàng sai lệch nhiều lắm (đồng hồ của mình thì kiểm chứng với đồng hồ chuẩn ở đâu đó sau đấy cứ vậy mà áp vào thôi)
tùy vào việc chở người bác nhé bác xem ở thành cửa bên tài là biết số cân 2,4kg là giữa khoảng khuyến cáo 2,3 đến 2,5 của nhà sản xuất rồi bơm vậy đi đỡ tốn xăng mà cũng chở được nhiều người khi cần thiết.

Nem Rán

Xe tải
chào các bác, e thì mới cưới vk mor khổ lắm các bac ah, xe e đời 2016si nhưng cứ mỗi lần đi vào đường bê tông sần sùi hoặc gờ giảm tốc là bị kêu ở phần táp lo, có bác nào bệnh này chữa khỏi chỉ e với
Cụ nói thế chung chung quá ạ, vì táp lô xe nó khá nhiều chi tiết và cụ ko nói rõ là kêu ở khu vực nào. Em dự là xe của Cụ bị kêu ở cái hộc phụ để đồ trước ghế phụ ạ, mua cuộn dăng dính 3M về dán là ngon ngay thôi ạ. khi cụ đi vào đường xấu như cụ nói cụ thử mở cái hộc đồ đó ra xem có kêu ko là biết ngay

phúc lê

Xe đạp
Ok bác e làm theo và theo dõi các phần còn lại

Manhkt89

Đi bộ
Dear cả nhà! Con kia morning 2011 AT nhập của em có một số vấn đề sau a:
1. Bật đèn cốt mà nó không hiện biểu tượng trên bảng điều khiển! Chỉ khi nào bật pha mới có biểu tượng đèn trên bảng điều khiển!
2. E khéo phanh tay nhưng tín hiệu báo phanh tay chưa hạ cũng ko bật! Khi mới khởi động thì có có hiện lên chừng 10s thì tắt!

Kính mong các cau thủ chỉ giáo thêm ạ! Xin chân thành cảm ơn!