Chi hội Hướng dẫn sử dụng - Sửa chữa - Bảo dưỡng và các vấn đề kỹ thuật

Pemil

Xe tải
Xe mình mới chạy đc 1500km mà đã tuột jack cắm kính điện, mở ra cắm lại là ok, ko biết ra thợ nó lại bảo thay motơ ngay
Kính sau xe em khi hạ kêu lạo xạo lên thì mượt. Em mở ra kiểm tra thấy thạn ray nẹp kính bị rỉ hoen (em đoán do nước mưa + times)
Các cụ cho e hỏi mua cái này ở đâu giá mềm ạ? Khoảng bao nhiêu k một thanh. Em đang tính tự thay.
Các cụ cho em xin thỉnh giáo cần lưu ý gì ạ. Xe cỏ nên

Mày mò tý thêm hiểu biết.

Pemil

Xe tải
Bạn quả là người phụ nữ mạnh mẽ, không biết bạn đã giải quyết được vấn đề chưa, tuy nhiên tôi góp ý thế này:
Việc bảo dưỡng toàn bộ 5tr5 không phải là đắt với điều kiện, bảo dưỡng nghiêm chỉnh tuy nhiên:
1. bạn phải khôi phục lại đèn check ngay vì nó đã có vấn đề và họ chưa xử lý triệt để dẫn đến cái đèn nó không tắt nên họ cắt. khi đã khôi phục nó rồi thì mới biết chỗ nào có vấn đề mà sửa cũng như bảo dưỡng.
2. đèn túi khí: nên khôi phục tuy nhiên phải kiểm tra lại xe túi có còn hoạt tốt hay không, nếu điều kiện chưa cho phép thì cứ kệ nó coi như xe mình không có túi khí.
3. cảm biến o xy : nếu xe bạn không hao xăng thì cũng không cần thay trừ khi bạn có điều kiện
4. dây giật nắn capo không cần thay
5, công tắc lên xuống cửa nếu không làm phiền bạn thì cứ để, sau này có điều kiện thay sau.
Công tắc kinh sau chưa chắc đã hỏng. Có thể chỉ bị tuột dây. Hoặc chủ xe rút ra để khách đỡ bấm.

Pemil

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

123namthuy

Xe hơi
Chào các cụ. E mới lấy morning 2013 bản sport full option mà còn gà quá e có mấy câu hỏi mong các cụ chỉ giáo.
1. Bản sport 2013 hơn bản thường những gì?
2. E nghe nói cái star/stop sử dụng smartkey từ xa có thể nổ dc máy trước khi lên xe( mùa hè nổ máy trước để điều hoà bật lạnh xe trước) nhưng k biết dùng thế nào?
3. E mới lấy xe muốn đi bảo dưỡng thay dầu các kiểu và kiểm tra tổng thể thì ra đâu uy tín và giá cả phải chăng?
4. Nếu có các cụ cho e xin file hướng dẫn full các tính năng của dòng này để e làm công tác nghiên cứu ^^!
5. Màn hình xe e toàn tiếng hàn chắc là màn zin của morning nhập vậy có cách nào chuyển về tiếng anh hoặc việt dc k? Màn hình này có cách nào unlock để sử dụng đc cái tính năng vốn có tại hàn mà ở Việt Nam ko dùng dc k?
6. Loa zin theo xe nghe chán quá ko có bass e muốn tậu thêm 1 cục bass nữa có lắp dc với màn hình của xe e ko và các loa nhỏ có cần phải thay loại khác k? E hay nghe nhạc trẻ và dj ạ
7. Gương chiếu hậu ở giữa xe e là gương gì mà e thấy có điện đi vào, ấn vào nút thì nó nói tiếng hàn chả hiểu gì. E muốn tận dụng gương này làm camera lùi còn màn hình lắp thêm camera để hiển thị camera đằng trước có được ko?
Xin chân thành cảm ơn các cụ và chúc các cụ may mắn trên từng đoạn đường ạ!

baccop1981

Xe buýt
Kính sau xe em khi hạ kêu lạo xạo lên thì mượt. Em mở ra kiểm tra thấy thạn ray nẹp kính bị rỉ hoen (em đoán do nước mưa + times)
Các cụ cho e hỏi mua cái này ở đâu giá mềm ạ? Khoảng bao nhiêu k một thanh. Em đang tính tự thay.
Các cụ cho em xin thỉnh giáo cần lưu ý gì ạ. Xe cỏ nên

Mày mò tý thêm hiểu biết.
Cụ gặp Rotuyn lái nhé

chevroletcruz

Xe điện
xe em bị hiện đèn túi khí. ko biết có phải bị chập cheng chỗ volang không

baccop1981

Xe buýt
vợ hai kia nhập 2008 của em bị nặng vô lăng, sửa đâu đc các cụ nhỉ? em ở Nam từ liêm hà nội.
Cụ sang Nam trung yên. E thấy bảo có gara bình minh làm có chất llượn và uy tín. Mấy anh em taxi hay vào đấy làm

baccop1981

Xe buýt
xe em bị hiện đèn túi khí. ko biết có phải bị chập cheng chỗ volang không
Cụ có chế hay độ gì thêm không. Ông anh ở CQ em đi lắp thêm đèn đóm gì trang trí bị đồng chí nội thất chích đúng dây mát của túi khí thế là đèn túi khí báo suốt mấy hôm. Mang ra hãng tận 2 ngày sau các chú ở hãng mới mò ra được bệnh đấy. Cụ kiểm tra lại nhé

chevroletcruz

Xe điện
Cụ có chế hay độ gì thêm không. Ông anh ở CQ em đi lắp thêm đèn đóm gì trang trí bị đồng chí nội thất chích đúng dây mát của túi khí thế là đèn túi khí báo suốt mấy hôm. Mang ra hãng tận 2 ngày sau các chú ở hãng mới mò ra được bệnh đấy. Cụ kiểm tra lại nhé
dạ thanks cụ. hnay e mang ra gẩra check lỗi thì bị dây cáp còi. gara báo hết 750k. e thay luôn

Pemil

Xe tải
trước em bị giống bác, ra hãng người ta bảo thay bộ điều khiển tổng là xong bác ạ
Có khi lại do lỗi cái j ở dây an toàn ghế lái và phụ ấy. Có ng bị thế rồi, cứ tưởng ở taplô mà ko phải nhé
Cụ sang Nam trung yên. E thấy bảo có gara bình minh làm có chất llượn và uy tín. Mấy anh em taxi hay vào đấy làm
Lỗi này thường là bị 1 bên. Do chảy dầu thước lái. Bạn sẽ thấy mức dầu trợ lực bị hao nhanh.

bourdinnguyen

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cac bac cho em hoi.xe em bjo uong dâu nhu nuoc lã mấy bac thợ quê khuyen cư để chạy hêt dau lại chăm them dầu,có thơi gian thi mang nen hang lam lại hơi,nha xa cac bac cho em Hỏi để như vậy mà đi có bị ảnh hưởng nặng hơn không,xe em uong dâu 7 8. Ngay la phai chăm them
BÁc không cho đi viện sớm là nguy đấy. GỌi 115 đi thôi bác ạ.

bourdinnguyen

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chào các cụ, mong các Cụ chỉ giáo.
Em xe mor slx 2008, đi đc hơn 7 vạn . Dạo gần đây phanh xe em tự nhiên bị hụt chân phanh, phanh rất sâu (nhiều lúc lại bình thường). Ra Gara, họ phán phải thay tổng phanh, em cũng đã thay (hết 2,5 củ) tuy nhiên ko hết và còn bị rõ ràng hơn (đèn abs ko báo). Và giờ thì cũng ko đoán đc bệnh gì.
Các Cụ có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em xe bị lỗi gì và có thể kiểm tra, sửa ở đâu ợ!
tốt nhất bác cho em vào Trường Hải check tổng thể cẩn thận sau đó hãy nghĩ đến điều trị

CRV2412

Xe tải
Các cụ cho em hỏi nhờ chút a. xe em mor2k8 bị gãy cái lẩy của bên lái, ko biết có thay dc cái chỗ này hay p thay cả bộ các cụ nhỉ. Đúng hôm bận nên em chưa cả đi thay dc, toàn phải mở bên fu sang, nhọ qua ạ. Em cảm ơn các cụ ah
HÌnh ảnh em xem trên mạng

Em nó bị gãy chỗ này các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Pemil

Xe tải
Vào Kia anh Hải thay đúng cái đó thôi.
Cái đó tháo lắp được mà.

Chỉnh sửa cuối: