Thảo luận Hướng dẫn sử dụng Kia Forte tiếng Việt

vietnhan158

Xe tải
Em muốn nhắc bác một số chú ý như sau:

1. Bác nên tôn trọng quyền tác giả. Tài liệu của bác được download từ OS, sau đó chuyển thành pdf. Vậy bác phải ghi rõ đường dẫn hoặc nguồn. Tác giả hoàn toàn không phải là www.oto-hui.com
2. Tài liệu này không phải là toàn bộ HDSD như bác nói. Nó chỉ là một phần nhỏ trong chương 4 mà thôi.
Cảm ơn bạn đã nhắc tôi và tôi củng xin nói rằng đường link từ trang http://www.oto-hui.com/diendan/kia/ mời bạn kiểm tra (chưa biết của ai :^) ).Tôi chỉ phổ biến cho mọi người cùng biết chớ không cầm nhầm

Cuabien

Xe điện
Em muốn nhắc bác một số chú ý như sau:

1. Bác nên tôn trọng quyền tác giả. Tài liệu của bác được download từ OS, sau đó chuyển thành pdf. Vậy bác phải ghi rõ đường dẫn hoặc nguồn. Tác giả hoàn toàn không phải là www.oto-hui.com
2. Tài liệu này không phải là toàn bộ HDSD như bác nói. Nó chỉ là một phần nhỏ trong chương 4 mà thôi.
Cảm ơn bạn đã nhắc tôi và tôi củng xin nói rằng đường link từ trang http://www.oto-hui.com/diendan/kia/ mời bạn kiểm tra (chưa biết của ai :^) ).Tôi chỉ phổ biến cho mọi người cùng biết chớ không cầm nhầm
Chính xác đây là những gì bác PicanPro dịch và cũng đã được em Copy về lập thớt này (Trên link đó load về thử thì cũng chỉ bao gồm những trang đã có ở đây).

@ Viethan158 : Trước khi cụ đưa lên cụ cũng nên xem trước xem có cần thiết không đã nhé, Load về thấy chẳng có gì cũng mất công và tốn thì giờ của mọi người. :6:

jack_derida2000

Xe tăng
Em ko thấy có cái đồng hồ báo nhiệt độ nước làm mát nhỉ, các cụ chỉ em với

zurazu82

Xe đạp
Cứu em với các cụ ơi... :102: hu hu xe em chết đúng ngày cuối năm. Sự việc là do em đi công tác vứt nó 15 ngày không chạy. Rồi lúc về lôi nó ra chạy, em nhích nó đi 2m để ra khỏi cái cổng nhà em rồi em để cho máy nóng 5 fut rồi em mới chạy. Nhưng không hiểu sao xe em, nó chạy không tự động chuyển số, dù cho em đang để là D, nó như kiểu mình chạy mãi số 1, 2 mà không chịu chuyển số ý. Vòng tua máy lúc nào cũng vào tầm 3000 vòng. Em sợ quá chuyển sang đi số tay, thì em cũng không hiểu sao nó chuyển được từ 1 lên đến 3 rồi tịt cứ ở 3 mãi.

Đồng hồ của em hiển thị ra một cái hình màu vàng mà em tìm mãi ko biết ý nghĩa nó là gì. Các cụ kinh nghiệm giúp em với. Cái em khoanh màu đỏ trong hình vẽ ý ạ. Em không biết cách Upload hình ảnh, các cụ vào xem tạm link. Không sợ VIRUS đâu ạ.

Em mua xe bên Hoàng Gia, có gọi điện nhờ tư vấn thì khuyên nên tháo cực dương ắc quy ra để một lúc. Rồi lắp vào. Khi em lắp vào và bật điện (ko nổ máy) thì hình đấy vẫn còn. Nổ máy thì không được.

Em lo quá, xe em mới chạy được 1000KM, chưa đi căn chỉnh gì cả, các cụ cứu em với... Em phải làm gì bây giờ???? :'(:'(

BMWx

Xe tải
Cứu em với các cụ ơi... :102: hu hu xe em chết đúng ngày cuối năm. Sự việc là do em đi công tác vứt nó 15 ngày không chạy. Rồi lúc về lôi nó ra chạy, em nhích nó đi 2m để ra khỏi cái cổng nhà em rồi em để cho máy nóng 5 fut rồi em mới chạy. Nhưng không hiểu sao xe em, nó chạy không tự động chuyển số, dù cho em đang để là D, nó như kiểu mình chạy mãi số 1, 2 mà không chịu chuyển số ý. Vòng tua máy lúc nào cũng vào tầm 3000 vòng. Em sợ quá chuyển sang đi số tay, thì em cũng không hiểu sao nó chuyển được từ 1 lên đến 3 rồi tịt cứ ở 3 mãi.

Đồng hồ của em hiển thị ra một cái hình màu vàng mà em tìm mãi ko biết ý nghĩa nó là gì. Các cụ kinh nghiệm giúp em với. Cái em khoanh màu đỏ trong hình vẽ ý ạ. Em không biết cách Upload hình ảnh, các cụ vào xem tạm link. Không sợ VIRUS đâu ạ.

Em mua xe bên Hoàng Gia, có gọi điện nhờ tư vấn thì khuyên nên tháo cực dương ắc quy ra để một lúc. Rồi lắp vào. Khi em lắp vào và bật điện (ko nổ máy) thì hình đấy vẫn còn. Nổ máy thì không được.

Em lo quá, xe em mới chạy được 1000KM, chưa đi căn chỉnh gì cả, các cụ cứu em với... Em phải làm gì bây giờ???? :'(:'(
Xin chia buồn với cụ. Dưng mờ cụ nên mở thớt mới để mọi người giúp cho chứ thớt nào cũng ném cái không may của cụ vào thì...lạc đề.

zurazu82

Xe đạp
Em xin ghi nhận góp ý của cụ... Em newbee không biết, lại đang lúc mồng 1 TẾT không biết hỏi ai. Chỉ biết tìm đến sự chia sẻ kinh nghiệm của các cụ trên diễn đàn.

saobien17380

Xe đạp
Chào bác, Em là em sang luôn. Hihihi..
Khi nào các bác đi offline cho em tham gia với nhé. Đt: 0974 23 0000. Thank các bác.

hieuminh007

Xe đạp
em linh mới con tò te lắm. Mong các cụ thông cảm nhá

bhquang2000

Xe tải
Em học Ngoại ngữ ngu lắm thôi cố chờ bản đầy đủ vậy

nnm2008

Xì hơi lốp
Tài liệu Tiếng Việt này bác nào mua KIA của Anh Hải là có ngay mà, cụ cần gì phải dịch cho khổ mà mất thời gian, em cũng có 1 quyển dầy lắm, để em scan rồi up lên mediafire rồi gửi link cho các cụ đọc

Những tài liệu này là do cụ PicanPro (thành viên OS) dịch em xin phép post lên đây hầu các cụ đang sử dụng Kia Forte nhé ! Vì cụ PicanPro đang dịch nên sẽ không có đầy đủ môt lúc đâu, các cụ có sốt ruột cũng đừng có ném đá thớt này nhé ! :6:

Rất cám ơn cụ PicanPro đã dành thời gian, công sức dịch bản hướng dẫn này ! (l) Các cụ cần sử dụng cứ lưu ảnh vào máy tính rồi tự in ra nhé ! Lưu xong nhớ mời em ly rượu nhé :21:

xuongrongnuida

Xe đạp
Bác Cua ơi. Cho em hỏi quảng đường A là gì, B là gì. Em mới mua xe thấy lúc nào 2 quảng đường này cũng bằng nhau. Hay là để đo một đoạn đường nào đó khi cần, và vẫn để một cái làm tổng thể chiều dài tất cả quảng đường mình đi. Có gì khác nữa không hả bác Cua.

Winstorm07

Xe container
Bác Cua ơi. Cho em hỏi quảng đường A là gì, B là gì. Em mới mua xe thấy lúc nào 2 quảng đường này cũng bằng nhau. Hay là để đo một đoạn đường nào đó khi cần, và vẫn để một cái làm tổng thể chiều dài tất cả quảng đường mình đi. Có gì khác nữa không hả bác Cua.
Type A và B như nhau thôi mà bác.
Cùng để đo quãng đường bác đã đi và muốn đánh dấu thôi. Chả có gì khác nhau cả.

ngonamtri

Xe tăng
Tài liệu Tiếng Việt này bác nào mua KIA của Anh Hải là có ngay mà, cụ cần gì phải dịch cho khổ mà mất thời gian, em cũng có 1 quyển dầy lắm, để em scan rồi up lên mediafire rồi gửi link cho các cụ đọc
Cụ scan rồi up lên cho anh em tải về in ra nghiên cứu đi.

HungNiT

Xe máy
Cảm ơn bác Cua biển, Em cứ tải về rồi in ra đọc đã, In tại cty luôn cho nó tiết kiệm hehe. Có bác nào có bản tiếng việt đầy đủ chút thì mail giúp em vào: huyhung011084@gmail.com với ah. Cảm ơn các bác nhiều :)