Thảo luận Hướng dẫn sử dụng Kia Forte tiếng Việt

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
Bụi tí sơn thì không có vấn đề gì lớn đâu...
Nếu là lần thứ hai bác sẽ thấy thoải mái hơn vì đằng nào nó cũng sẽ xước.
Chuẩn đấy, Ơ dưng mà topic này là HDSD cơ mà các cụ ơi! em té :21:

nguyentienbinh

Xe hơi
nghe các pac lói mà em lại muốn bỏ ko mua, sợ bị lướt sóng lắm
nhỡ đặt xìn rùi nó bảo lấy có lấy ko

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
không sao đâu bọn nó quay công tơ mét lên để nhập theo diện xe cũ chạy lướt ấy mà cho nhẹ thuế,bọn ông cứ mặc cả ác vào thế nào cũng giảm được 1000$ đấy.có mỗi Hoàng gia là xe chuẩn nhất,còn các sâu róm khác lộ cộ lắm,cứ có cái nọ thiếu cái kia không đồng bộ option chắp vá,cụ cẩn thận với vết sơn đó nhé không 2 tháng sau nó sùi như vỏ cam sành đấy.tốt nhất cụ ra sau ford 105 láng hạ gặp Mr Quang,sẽ rửa xe bằng dầu sau đánh kem 3M đảm bảo xong ra như hàng non.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
vì công tơ mét của xe này là điện tử vì vậy bọn hàn xẻng sẽ tháo 2 bánh trước và gắn mô tơ vào đó cho quay được 2-3000km là ok.như thế là ngon,e chỉ sợ bọn nó cho taxi mượn chạy thì toi đời(các cụ lưu ý vì là xe dùng nội địa không phải xuất khẩu vì vậy tất cả những xe này điều được đăng ký và hủy luôn trong ngày lúc xuất thì khai báo với hải quan hàn xẻng là xe cũ) vì vậy ko ngoại trừ khả năng taxi mượn.con của e đồng hồ có đúng 99km chạy từ cảng HP về

Cuabien

Xe điện
không sao đâu bọn nó quay công tơ mét lên để nhập theo diện xe cũ chạy lướt ấy mà cho nhẹ thuế,bọn ông cứ mặc cả ác vào thế nào cũng giảm được 1000$ đấy.có mỗi Hoàng gia là xe chuẩn nhất,còn các sâu róm khác lộ cộ lắm,cứ có cái nọ thiếu cái kia không đồng bộ option chắp vá,cụ cẩn thận với vết sơn đó nhé không 2 tháng sau nó sùi như vỏ cam sành đấy.tốt nhất cụ ra sau ford 105 láng hạ gặp Mr Quang,sẽ rửa xe bằng dầu sau đánh kem 3M đảm bảo xong ra như hàng non.
Chưa hiểu cụ nói bọn nào nữa ! :102:

vì công tơ mét của xe này là điện tử vì vậy bọn hàn xẻng sẽ tháo 2 bánh trước và gắn mô tơ vào đó cho quay được 2-3000km là ok.như thế là ngon,e chỉ sợ bọn nó cho taxi mượn chạy thì toi đời(các cụ lưu ý vì là xe dùng nội địa không phải xuất khẩu vì vậy tất cả những xe này điều được đăng ký và hủy luôn trong ngày lúc xuất thì khai báo với hải quan hàn xẻng là xe cũ) vì vậy ko ngoại trừ khả năng taxi mượn.con của e đồng hồ có đúng 99km chạy từ cảng HP về
Cụ có biết công tơ mét điện tử quay như thế nào không mà nói gắn mô tơ ???

Vụ đăng ký rồi hủy luôn là đúng nhưng không có nghĩa là phải lăn bánh ra đường mới được đâu cụ ạ ! Cũ là cũ, mới là mới chứ không ai bắt cụ phải đăng ký rồi chạy mấy ngàn Km mới xuất được đâu ! Cụ nên tìm hiểu kỹ rồi hãy nói chứ cụ ào ào vây là anh em hoang mang chẳng biết đâu mà tin ! Em đã từng nhập xe mà giờ cũng còn không dám nói mạnh, cụ cứ như người nhập khẩu vậy ! :77::77:

A03806

Xe tải
E làm về nhập khẩu nên e hiểu hết các mánh của dân nhập,vì e làm dịch vụ cái vụ này mà,bác nào mà nhập e làm trọn gói 5 phát 1 em,thật ra chỗ hoàng gia e cũng an tâm vì chất lượng cũng tốt,e chỉ lăn tăn mỗi tí thế thôi vì mình lấy xe mới mà cái gì cũng muốn phải zin.Các bác vào đây thì cũng nên fair một chút không nên chê hay ủng hộ chỗ nào cả như thế thì các cụ sale của các hãng đọc cũng thấy thoải mãi.Anh e trong này đa phần lấy xe của hoàng gia vì thế các bác cũng nên vote cho hoàng gia 1 điểm.Các chỗ khác thì e không biết vì e không tìm hiểu,ở việt nam cũng có xe lướt nhưng mà về ông forte thì e nghĩ không ai làm thủ tục theo dạng xe cũ đâu.

catdu

Xe đạp
Thank cụ rất nhiều ! Em đang tìm cái của nợ này đây mà mãi không thấy. Có bản tiếng anh này sẽ nhanh hơn nhiều !
Cụ cuabien ơi, thứ hai tơi em mới lấy được xe, nhưng mà em muốn hỏi cụ lại cái vụ khắc phục tiếng ồn do lốp: em không muốn thay như cụ, vì hơi nhiều xèng. Em dứt khoát quyết mua con Forte này vì em nói với vợ cả nhà em là CIVIC ồn lắm, bây giờ mà mụ này chê ồn thì em gay to.

Cuabien

Xe điện
Cụ cuabien ơi, thứ hai tơi em mới lấy được xe, nhưng mà em muốn hỏi cụ lại cái vụ khắc phục tiếng ồn do lốp: em không muốn thay như cụ, vì hơi nhiều xèng. Em dứt khoát quyết mua con Forte này vì em nói với vợ cả nhà em là CIVIC ồn lắm, bây giờ mà mụ này chê ồn thì em gay to.
Vậy mai đưa gấu nhà cụ ra Honda đi thử đi (Nhớ dặn gấu chú ý vụ tiếng ồn nhé) sau đó cho gấu nhà cụ đi thử Forte em sợ gấu lại gật không dứt được thì dở ! Em khẳng định với cụ luôn là KF chắc chắn đỡ ồn hơn Civic, nhà em có cả 2 xe và em cũng nhờ 1 ông bạn chạy Civic thẩm định hộ luôn rồi. Cụ không cần lăn tăn về độ ồn vì Forte chống ồn rất tốt (Đấy là nói khi chưa thay lốp nhé, giờ thay rồi thì ngon hơn nhiều)

MeoVSB

Xe tải
Cụ cuabien cho hỏi cụ thay lốp gì vậy ạ :^) Và tổng chi phí là bao xèng ạ ? Và có đỡ ồn đi nhiều ko hả cụ :6: ?

Cuabien

Xe điện
Cụ cuabien cho hỏi cụ thay lốp gì vậy ạ :^) Và tổng chi phí là bao xèng ạ ? Và có đỡ ồn đi nhiều ko hả cụ :6: ?
Em thay Mít sơ lanh ạ ! Giá 3,1 triệu 1 quả, bán bộ lốp của xe được 1 tr/quả thành ra các 2,1 tr. Nói chung là êm hơn nhiều cụ ạ !

Copra

Xe buýt
Thêm những hơn 8 triệu mà không em mới là lạ cụ cua nhỉ

vdthanh914

Xe đạp
Lốp HQ chỉ lúc mới là còn êm êm và đỡ ồn, chứ khoảng 2 năm nó mòn đi là nghe thấy ghê luôn, nhức cả đầu. Lốp Michelline đi mấy năm vẫn vô tư, bền dã man, đáng đồng tiền bát gạo. Các bác mua xe Nhật mà đi, đỡ tốn tiền thay lốp :P

anhhoang

Xe tải
Lốp HQ chỉ lúc mới là còn êm êm và đỡ ồn, chứ khoảng 2 năm nó mòn đi là nghe thấy ghê luôn, nhức cả đầu. Lốp Michelline đi mấy năm vẫn vô tư, bền dã man, đáng đồng tiền bát gạo. Các bác mua xe Nhật mà đi, đỡ tốn tiền thay lốp :P
Đấy nhé, các bác cũng phải công nhận về cái anh lốp thì anh Nhật ngon hơn anh Hàn, ngoài ra còn cái gì không a?

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
cụ đ hiểu ji cũng nhảy vô đây đang nói con mit sơ lanh của cụ cubien 3.1t/quả là xuất xứ pháp đấy ợ chứ lốp nhặt thì ị vào

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
mà mấy lão đi cì vịt 2.0 cũng ra ngọc khánh xếp hàng để đổi mít sờ lành đấy thôi

Cuabien

Xe điện
Các cụ thông cảm đừng Spam ở đây để em post chi liền mach tí nhé ! Thank :6: