Hướng dẫn sử dụng ford focus.

coldmoon1990

Xe đạp
Em có User Manual nhưng bản tiếng Anh, file .pdf, bác nào cần thì cho em địa chỉ email, kèm (b) nhé :21:
Bạn cho mình xin 1 bản tiếng Anh với - nhà mình lấy xe từ cuối tháng 4, hôm qua dã đăng ký xong xuôi, nhận bàn giao xe, nhưng thiếu đủ thứ NỢ.

Cha mình xin bản hướng dẫn gấp bạn nhé, nhà mình mới lái nên rất cần. Cảm ơn bạn nhiều.
Email của mình là coldmoon1990@gmail.com

mintoo

Xe tải
ko phải hết hàng đâu bác, chiêu của bon sêu đấy, chẳng qua là màu bác mua đag tiêu thụ kém nên nó nói thế tải bớt hàng tồn mà. Nhà e cũng lấy màu hồng phấn như bác, nhưg mà là do muốn màu ấy cho nó hợp với mệnh KIM của ông cụ nhà e.
Còn mấy cái bác thắc mắc thì a e trả lời hết rồi, e ko còn j để nói, chỉ mong cụ ghi danh đệ tử vào hội 4 của OF cho vui. E xin câm ạ :21:

Sóc nhỏ

Xe tăng
Hôm nay, 2/5 , em vừa nhận con focus từ hãng.
Chuối nải đầu tiên nhận được là bản hãng xác nhận thiếu quyển "Hướng dẫn sử dụng" - chắc chưa in kịp????.
Tạm thời em phải mò cách sử dụng. Chưa gì đã vấp mấy cái sau nhờ cụ nào có focus chỉ cho với:
- Kg tìm ra công tắc đèn sương mù ở đâu. Bật đèn pha cốt , đờ mi ... đèn sương mù vẫn tối như cuộc đời chị Dậu. Phải chăng bản hãng đấu thiếu hay tại em kg biết cách bật đèn?
- Các xe khác, khi mở cửa thì đều có chuông "bong bong" cảnh báo. Cái này im thin thít. Có kg nhỉ?
- Tắt máy rút khóa nhưng trên bảng đồng hồ vẫn có 1 đèn led đỏ chớp chớp vài dây 1 lần. Đèn chiếu sáng số Km đã chạy kg tắt. Có vấn đề gì kg?

Âu cũng tại kg có cái manual chết tiệt của thằng ford nên phải nhờ và các bác. Mong các bác thông củm chỉ vẽ cho.
Thanks.
Vợ mới của bác đi có ngon ko bác ơi.(b)

xegicunglai

Xe buýt
Có một số tính năng nhưng ko biết bản 1.8 MT có ko, bác thử xem
1. Khi đã rút chìa khóa mà quên chưa đóng cửa kính thì bấm remote ( phím lock ) và giữ vài giây, cửa sẽ chạy lên. Tương tự khi muốn mở thì ấn & giữ phím open
2. Muốn mở cửa tài & cốp, khóa nắp xăng thì nhấn open 1 cái, muốn mở cả 4 cửa thì nhấn 2 cái.
3. Tất cả các cửa kính đều là loại 1 chạm ( có bảo vệ trẻ em ), Khóa trung tâm nằm cả bên tài & phụ.

Có một số tính năng nhưng ko biết bản 1.8 MT có ko, bác thử xem
1. Khi đã rút chìa khóa mà quên chưa đóng cửa kính thì bấm remote ( phím lock ) và giữ vài giây, cửa sẽ chạy lên. Tương tự khi muốn mở thì ấn & giữ phím open
2. Muốn mở cửa tài & cốp, khóa nắp xăng thì nhấn open 1 cái, muốn mở cả 4 cửa thì nhấn 2 cái.
3. Tất cả các cửa kính đều là loại 1 chạm ( có bảo vệ trẻ em ), Khóa trung tâm nằm cả bên tài & phụ.
Có đủ cả! (b)

Em bấm 1 phát nó mở tuốt (thiếu mỗi cái nắp capô là kg mở được từ xa thôi :21::21:)

Chỉnh sửa cuối:

BABETNHE80

Xe tải
Có đủ cả! (b)

Em bấm 1 phát nó mở tuốt (thiếu mỗi cái nắp capô là kg mở được từ xa thôi :21::21:)
khà khà, em focus này muốn kiểm tra nội ý bên trong capo thì phải rút chìa khóa ra mở, nếu muốn nổ máy nữa thì lại phải cầm chìa khóa chạy vào nổ máy. hahahaha mỏi chân phết. Các cụ chú ý khi mở nhé. Cái khớp mở này nó dễ bị trượt lám đấy vì nó là khớp bằng nhựa mà. hehehe.

Em này khi tắt máy thì đèn pha chẳng tắt gì cả. Mấy lần em quên may mà phát hiện kịp không thì sáng hôm sau chỉ còn cách đẩy cho nổ thoai. có cụ nào có cao kiến gì để đỡ quên tắt đèn trước khi khóa cửa không nhỉ. Tại chỗ em đỗ xe lúc nào nó cũng sáng như ban ngày nên em chẳng để ý là đang bật đèn hay tắt nữa. Chưa già đã lẫn rồi. Khổ thế chứ.:)):)):))

xegicunglai

Xe buýt
khà khà, em focus này muốn kiểm tra nội ý bên trong capo thì phải rút chìa khóa ra mở, nếu muốn nổ máy nữa thì lại phải cầm chìa khóa chạy vào nổ máy. hahahaha mỏi chân phết. Các cụ chú ý khi mở nhé. Cái khớp mở này nó dễ bị trượt lám đấy vì nó là khớp bằng nhựa mà. hehehe.

Em này khi tắt máy thì đèn pha chẳng tắt gì cả. Mấy lần em quên may mà phát hiện kịp không thì sáng hôm sau chỉ còn cách đẩy cho nổ thoai. có cụ nào có cao kiến gì để đỡ quên tắt đèn trước khi khóa cửa không nhỉ. Tại chỗ em đỗ xe lúc nào nó cũng sáng như ban ngày nên em chẳng để ý là đang bật đèn hay tắt nữa. Chưa già đã lẫn rồi. Khổ thế chứ.:)):)):))
Bác nói làm em thấy hơi lạ
1. Mở capo : có thể mở bằng remote ( chỉ mở mỗi capo ), hoặc mở bằng khóa điện ngay cả khi khóa ở trong ổ chứ sau lại phải rút ra, rồi đi tới đi lui làm gì cho mệt, lock lại bằng nút lock trung tâm có cả bên tài & bên phụ - quá tiện
2. Đèn : bác tắt máy, rút chìa khóa mà chưa tắt đèn thì nó kêu inh ỏi lên chứ sao lại quên được nhỉ :102:

@pola bear : bác phải nhấn open 2 cái thì nó mới mở cả 4 cửa chứ nhấn 1 cái mà mở cả 4 thì theo em nên bắt hãng nó check lại ( nhấn 1 cái chỉ mở được cửa tài, capo, nắp xăng )

bum

Xe buýt
Bác Gấu lại làm cái cảm nhận " Phò Cụt - niềm tự hào của Ford" chứ?

Bác nói làm em thấy hơi lạ
1. Mở capo : có thể mở bằng remote ( chỉ mở mỗi capo ), hoặc mở bằng khóa điện ngay cả khi khóa ở trong ổ chứ sau lại phải rút ra, rồi đi tới đi lui làm gì cho mệt, lock lại bằng nút lock trung tâm có cả bên tài & bên phụ - quá tiện
2. Đèn : bác tắt máy, rút chìa khóa mà chưa tắt đèn thì nó kêu inh ỏi lên chứ sao lại quên được nhỉ :102:

@pola bear : bác phải nhấn open 2 cái thì nó mới mở cả 4 cửa chứ nhấn 1 cái mà mở cả 4 thì theo em nên bắt hãng nó check lại ( nhấn 1 cái chỉ mở được cửa tài, capo, nắp xăng )
1/ Bác chỉ cho em cái nút mở capô (khoang máy) ở chỗ nào với. Em chỉ mở được cốp sau thôi ?!:^)

2/ Nó có 2 cách cài đặt: 1 như em, 1 như bác . Nhưng em thấy mở cả 4 cánh 1 lần tiện hơn. Nếu nó làm theo kiểu bấm 1 phát mở 4 cánh, thêm phát nữa mới mở cốp sau và nắp xăng thì có lý hơn nhiều.

@ Bác Babetnhe

Bác xem lại đi chứ bật đèn pha mà rút khóa ra là cảnh báo trên táp lô kêu inh ỏi đấy. Hay là bác đứng ngoài mà focus cách âm tốt quá nên kg nghe :)):))?

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
1/ Bác chỉ cho em cái nút mở capô (khoang máy) ở chỗ nào với. Em chỉ mở được cốp sau thôi ?!:^)
Cụ ấy nói nắp capo ý là cốp sau đấy ạ, chứ còn khoang máy mà không mở bằng chìa thì chỉ còn cách mở bằng...búa thôi, Focus thì làm gì có nút mở khoang máy hả cụ.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Nói chung cái này các cụ nên nhẹ tay, vặn đúng chiều theo hướng dẫn, không là nó hỏng đấy. Sáng nay em thấy 1 cụ bị hỏng cái này, thợ phải nằm xuống đầu xe, luồn tay vào trong mới bật được chốt để mở nắp khoang máy.

rdviet

Xe máy
Bác bị ăn chuối rồi, bác mua mấy cái đồ dùng linh tinh mấy tr cũng có hướng dẫn bằng tiếng việt, đằng này mua xe hàng trăm tr mà lại ko có đến 1 quyênt hướng dẫn => điều này quá vô lý. Nhưng dù sao cũng chúc mừng cụ có con xe mới, khi nào rửa xe thì nhớ post bài cho anh em thưởng thức con xe của cụ.

xegicunglai

Xe buýt

2/ Nó có 2 cách cài đặt: 1 như em, 1 như bác . Nhưng em thấy mở cả 4 cánh 1 lần tiện hơn. Nếu nó làm theo kiểu bấm 1 phát mở 4 cánh, thêm phát nữa mới mở cốp sau và nắp xăng thì có lý hơn nhiều.

@ Bác Babetnhe

Bác xem lại đi chứ bật đèn pha mà rút khóa ra là cảnh báo trên táp lô kêu inh ỏi đấy. Hay là bác đứng ngoài mà focus cách âm tốt quá nên kg nghe :)):))?
Hì hì, bác chuẩn
1. Cốp sau ( chứ ko phải capo )
2. Em lại khoái cái 2 lần hơn 1 lần ( 1 lần chỉ mở cửa tài, cốp, nắp xăng )

Focus điều khiển điện cũng khá nhiếu ( chỉ thua Mondeo )

Em vừa kiếm trên mạng được quyển manual của Ford C-Max rất giống với Focus VN. Đọc thấy nó cắt tính năng hơi bị nhiều. Tức nhất là Focus VN không có Alarm chống trộm. :mad::mad:

ht900

Xe buýt
Oạch, sao Focus MT cắt nhiều vậy nhỉ. Ở bản AT của em có hệ thống chống trộm mà, tiếc là bác Gấu ko ở HN nếu ko em copy cho bác quyển sách hướng dẫn sử dụng bản tiếng Việt của em.

Oạch, sao Focus MT cắt nhiều vậy nhỉ. Ở bản AT của em có hệ thống chống trộm mà, tiếc là bác Gấu ko ở HN nếu ko em copy cho bác quyển sách hướng dẫn sử dụng bản tiếng Việt của em.
Sơ sơ so với catalog (tiếng Anh) nó thịt mất mấy cái hay hay như:
- Kg có alarm
- Kg có bật đèn tự động
- Kg gạt mưa tự động
- Kg chỉnh đèn pha lên xuống (theo số người ngồi trong xe)
...

Hay là C-max (tay lái nghịch) là hàng xuất thị trường Anh - Nhật nên xịn hơn nhỉ??

Quí hóa quá, bác photo hoặc cho em mượn photo, em cho thằng cháu đến "làm việc" với bác nhé.

Thanksss

ht900

Xe buýt
Mấy cái option kia thì lấy đâu ra ở VN có với cái tầm giá đấy hả cụ, ngoài cái alarm ra thì Focus không có mấy chức năng kia đâu. Bác để em trưa nay về lấy quyển catalogue, có gì em sẽ nhắn lại bác trên OF rồi bác cho thằng cháu chạy qua VP em đi photo nhé.

bes

Xe lăn
Hôm nay, 2/5 , em vừa nhận con focus từ hãng.
Khoe xe mới khéo thế nhỉ ? Loanh qua loanh quanh cuối cùng chọn Focus ạ ? Phong cách bác giống y mua điện thoại, nghiên cứu 5 loại nhưng rồi quyết định mua loại thứ 6 :21::21::21:
Bữa nào em vào Huệ chở em đi 1 vòng nhé.