Hướng dẫn đấu thêm dây AUX cho CD trên xe C180, C200, C240... W203

ZOTA

Xe máy
Bạn này và xe được đánh giá thế này:

Mới lập nick nên chưa up bài cho bạn bên Mua-Bán được.

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ chủ cho e hỏi với xe huyndai santafe đầu có sẵn cổng aux rồi nhưng nó bị hỏng ,
Giờ đấu nối kiểu cụ qua jak 3.5 có phức tạp k củ

Website
chocgaybanhxe.vn
Cụ chủ cho e hỏi với xe huyndai santafe đầu có sẵn cổng aux rồi nhưng nó bị hỏng ,
Giờ đấu nối kiểu cụ qua jak 3.5 có phức tạp k củ
Quá dễ cụ ơi. Tháo ra hàn trực tiếp vào trong luôn cũng dc. Hoặc ko thì cắm thêm cái cục bluetooth vào để đỡ phải cắm dây từ điện thoại vào xe

Website
chocgaybanhxe.vn

n0b1ta

Xe hơi
KỤ cho e hỏi 1.8 so với cái xác nặng thế máy có ì k
1.8 nhưng có bộ kom, ~+20-30% công suất
ngoài viêc xe có độ chễ 2,3 giây
còn lại như boeing ạ
e thik nhất lúc đạp chân ga, sau khoảng 1,2 giây nghe tiếng bộ tăng áp nạp khi, chi giây sau là cảm giác như ngồi boeing

laicanthan

Xe container
1.8 nhưng có bộ kom, ~+20-30% công suất
ngoài viêc xe có độ chễ 2,3 giây
còn lại như boeing ạ
e thik nhất lúc đạp chân ga, sau khoảng 1,2 giây nghe tiếng bộ tăng áp nạp khi, chi giây sau là cảm giác như ngồi boeing
Em không hiểu lắm là 1.8 thì sao khỏe được hả cụ :-? xe bao nhiêu Kw hả cụ ơi

vivabnet

Xe hơi
Thực ra cả C và E, S (Nếu chưa có) đều đấu được cả nhưng em chưa tháo CD của E và S ra bao giờ nên ko rõ lắm, e tháo C180 của em ra nên e hướng dẫn bằng các hình ảnh trên xe của e, trên E Class các cụ tháo ra nếu giống thì làm theo là được ạ
Đầu CD theo xe của W203 đã có sẵn cổng AUX In rồi nhưng hãng nó ko lắp vào. Có xe thì nó đã dẫn dây ra đến tận hộc để đồ bên ghế phụ rồi nhưng nó vẫn ko thèm hoàn tất nốt để cho chúng ta sử dụng, có xe thì nó chả thèm đấu dây luôn.
Đầu tiên các cụ phải tháo cái mặt dưỡng ra. Cãi này nhiều thợ ko biết làm cứ dùng sức mà cậy như mấy con xe nhật, xe hàn thì gẫy hết nhựa và nhiều khi cậy mạnh quá còn sứt hết cả lớp da trên táp lô.

Các cụ nhìn chỗ 4 vòng tròn đỏ em khoanh, đưa cái vặn ốc hoa thị 6 cạnh vào, các cụ nhớ soi đèn pin để chọc đúng vào lỗ ốc qua cửa gió điều hòa phía trên nhé. Vặn 2 cái ốc bên trên ra.
Ở 2 vòng tròn đỏ phía dưới thì trước tiên cậy cái mặt chỗ cần số lên, cái này dùng sức giật nhẹ 1 phát là nó lên. Sau đó cậy nốt cả cái hộp để gạt tàn thuốc lá, soi xuống dưới sẽ nhìn thấy 2 con ốc hình hoa thị Tháo 2 con ốc này ra các cụ sẽ tháo được cái bộ điều khiển điều hòa ra
Sau khi tháo cả 4 ốc rồi thì dùng tô vít hoặc cái đồ cậy bằng nhựa cứng chọc vào cái lẫy phía trên cửa gió điều hòa để cậy cái cửa gió ra. Sẽ lại lộ ra 2 con ốc nữa, tháo 2 con ốc này sẽ tháo được phần có nút bật đèn khẩn cấp, tắt mở ESP... ra
Khi đó sẽ nhìn thấy 4 ốc giữ ổ CD. Tháo 4 ốc này và rút nhẹ nhàng ổ CD sẽ ra ngoài.

Khi tháo 2 phần có có nút điều khiển điều hòa và nút bật đèn khẩn cấp các cụ nhớ nhẹ nhàng rút chốt dây điện ra nhé, cẩn thận, cậy lẫy hãm rút nhẹ nó sẽ ra, đừng dùng sức kẻo đứt dây.

Dùng tay cậy cái hãm giắc cắm phía sau ổ CD ra ta sẽ nhìn thấy sau ổ nó như thế này

Cái giắc nhiều chân phía trên bên phải (Nhìn từ đằng sau) nó có các chân AUX như sau

Chân thứ 6 từ phải sang hàng bên dưới là AUX Left Channel In
Chân thứ 6 từ phải sang hàng bên trên là AUX Right Channel In
Chân thứ 5 từ phải sang hàng bên trên là GND

Các cụ ra chợ mua cái dây 3.5mm như thế này về cắt ra đấu vào các chân đó rồi luồn dây qua chỗ hộp số hoặc luồn vào cốp trước ghế phụ để cắm iPod, iphone vào nghe nhạc

Xe của em thì em đấu như thế này

Sau khi cắm iphone vào thì giữ nút CDC trên đầu CD khoảng 3s nó sẽ chuyển sang chế độ AUX In. Bật nhạc lên và thưởng thức thôi ạ
Cụ nào ko muốn kết nối dây dợ lằng nhằng thì ra hàng máy tính mua 1 cái loa Bluetooth về, phá loa ra đấu trực tiếp đường ra của loa Bluetooth vào đường AUX IN này, kiếm cục đổi nguồn từ 12v sang 5v để nuôi loa đấu thẳng vào tẩu thuốc.
Khi đó kết nối Iphone với xe qua Bluetooth và có thể nghe nhạc, gọi điện thông qua hệ thống loa của xe được luôn ạ

Update 18/02. E vừa chế xong quả bluetooth cho xe mời các cụ xem
http://youtu.be/eGh3KBczYnw
Cụ chủ cho em hỏi thêm phát, cụ đấu quả bluetooth trực tiếp vào chân AUX để thay cho cable thôi đúng không ạ? Thế sau này thêm 1 quả hand free thì có được không cụ? Em đang muốn thêm cái ốp sừng này và cả cái đầu AUX nữa

Cái Hand free Kit thì em đang nghía ở đây, cũng không quá đắt như hàng EOM

http://www.ecstuning.com/Mercedes_Benz-2004-C240-203.061-Base-Sedan-V6_2.6L_112.912/Interior/Cellular_Phone/ES2146748/

Website
chocgaybanhxe.vn
Cụ chủ cho em hỏi thêm phát, cụ đấu quả bluetooth trực tiếp vào chân AUX để thay cho cable thôi đúng không ạ? Thế sau này thêm 1 quả hand free thì có được không cụ? Em đang muốn thêm cái ốp sừng này và cả cái đầu AUX nữa

Cái Hand free Kit thì em đang nghía ở đây, cũng không quá đắt như hàng EOM

http://www.ecstuning.com/Mercedes_Benz-2004-C240-203.061-Base-Sedan-V6_2.6L_112.912/Interior/Cellular_Phone/ES2146748/
Em mua bộ Bluetooth về cắm vào dùng đt luôn được mà cụ. Không cần cái bộ Hand free nữa vì Bộ bluetooth đó nó có tác dụng như vậy rồi

philongn2

Xe tải
Em hqua tháo con E200k 2007 của em ra làm đúng theo hướng dẫn mà không được cụ ạ. E ko thấy nút nào để chuyển sang chế độ AUX cả , hình như E200k ko chế dc rồi :((

n0b1ta

Xe hơi
Em hqua tháo con E200k 2007 của em ra làm đúng theo hướng dẫn mà không được cụ ạ. E ko thấy nút nào để chuyển sang chế độ AUX cả , hình như E200k ko chế dc rồi :((
2007ê nghĩ fair có aux rùi chứ cụ
cụ giữ cdc 1 lúc xem lên k, bài này áp dung c klass thui cụ ạ

HAHANCO

Xe máy
Làng Nghề Thụy Ứng - Hòa Bình - Thường Tín - HN
Website
www.hahanco.com
Em xin bổ xung thêm nếu muốn nghe nhạc hay hơn từ iphone thay vì dùng jack 3.5 cắm vào ip, vì đường phát nhạc từ cổng 3.5 của ip vào aux ko đủ công suất, nếu muốn nghe hay hơn thì các cụ mua loại cáp 1 đầu là 3.5 và đầu kia cắm vào chân sạc của ip, cách đấu cũng giống như của cụ chủ, còn âm thanh thì hơn hẳn ạ

laicanthan

Xe container
Em xin bổ xung thêm nếu muốn nghe nhạc hay hơn từ iphone thay vì dùng jack 3.5 cắm vào ip, vì đường phát nhạc từ cổng 3.5 của ip vào aux ko đủ công suất, nếu muốn nghe hay hơn thì các cụ mua loại cáp 1 đầu là 3.5 và đầu kia cắm vào chân sạc của ip, cách đấu cũng giống như của cụ chủ, còn âm thanh thì hơn hẳn ạ
Cụ có hình cái dây cho em xem với, vụ này hay em chưa biết :-?