Hướng dẫn đấu thêm dây AUX cho CD trên xe C180, C200, C240... W203

Website
chocgaybanhxe.vn
Bluetooth thì chỉ dùng dc co dt, chứ nghe từ ipod thì lại khó. Mà nhìn cụ kết nối loa như thế thì hình như bluetooth của cái loa chế vào luôn luôn onl đúng ko ạ?
E nghĩ ra cách tiện hơn là dùng cái jắc cắm, làm cái jắc 3.5 như của đầu đĩa hay thiết bị âm thanh rồi nối như cụ hướng dẫn, khi cần nghe thì kiếm dây 3.5 để nối từ thiết bị ngoại vi với cái jắc đấy là xong. Cái này ưu điểm là đẹp, nhìn như nguyên bản của xe, khi dây đứt thì thay thế dễ dàng.
Ko cụ ạ. Có nút power muốn bật hay tắt bluetooth là do mình. Mà ipod nó cũng có Bluetooth mà cụ. Cái này tuơng thích với tất cả các loại đt có bluetooth trên thị trường. E đã test nhiều rồi ạ
Cái cục bluetooth nhỏ bằng ngón tay e dán luôn lên kính lái luôn. Lúc nào cần nghe đt chỉ bấm 1 phát là nghe luôn

Website
chocgaybanhxe.vn
Hay quá cụ ,cụ cho e xin bài viết để quảng cáo nhé,e sẽ đăng kí bản quyền tác giả nick cụ ạ:P E đang test kĩ chất lượng cái này nếu ok cụ sài cái của e tiện hơn,mấy thằng Audi Q5 nó cũng lắp bluetooth này cho tiện ^_^
http://tuibagang.vn/thiet-bi-bluetooth/thiet-bi-bluetooth-ket-noi-dien-thoai-voi-dan-am-thanh.html
Cụ cứ tự nhiên ạ. Nhưng e thấy thiết bị của cụ ko có nút next bài vài ko nghe gọi dc đúng ko ạ
Thiết bị của e dán lên kính lái có thể hiển thị số gọi đến và nghe gọi luôn cụ ạ

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Cụ cứ tự nhiên ạ. Nhưng e thấy thiết bị của cụ ko có nút next bài vài ko nghe gọi dc đúng ko ạ
Thiết bị của e dán lên kính lái có thể hiển thị số gọi đến và nghe gọi luôn cụ ạ
Cụ show cho e xem với. E tg bộ bluetooth cụ lấy từ cái loa tàu ra, như thế sao thì phải đi dây vấo dán lên kính lái dc. Thêm nữa ipod của e là ipod classic nên ko có bluetooth cụ ạ.

Website
chocgaybanhxe.vn
Cụ show cho e xem với. E tg bộ bluetooth cụ lấy từ cái loa tàu ra, như thế sao thì phải đi dây vấo dán lên kính lái dc. Thêm nữa ipod của e là ipod classic nên ko có bluetooth cụ ạ.
Hàng hịn rồi cụ ơi. 850k/cái cơ

Truyenhinhsovn

Xe máy
Like:) bài viết hữu ích quá cụ ah

laicanthan

Xe container
Cụ chủ quả là khéo tay :)) May mà xe em hôm lâu có cụ trên này chỉ cách tìm bên cốp phụ nên đã tìm thấy đầu ra của AUX, giờ chỉ có mỗi chút phiền là nếu nối Ipad nghe thì ngon nhưng cái sạc cho ipad toàn báo không sạc. Nếu dùng iphon thì lại được chả hiểu sao :-?

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Cụ chủ quả là khéo tay :)) May mà xe em hôm lâu có cụ trên này chỉ cách tìm bên cốp phụ nên đã tìm thấy đầu ra của AUX, giờ chỉ có mỗi chút phiền là nếu nối Ipad nghe thì ngon nhưng cái sạc cho ipad toàn báo không sạc. Nếu dùng iphon thì lại được chả hiểu sao :-?
Bên cốp phụ có dây chờ ạ. Cụ show e xem với, nếu đơn giản hơn của cụ chọc gậy thì em ngó xem sao. Thanks cụ.

Website
chocgaybanhxe.vn
Bên cốp phụ có dây chờ ạ. Cụ show e xem với, nếu đơn giản hơn của cụ chọc gậy thì em ngó xem sao. Thanks cụ.
Nó có dây chờ nhưng phải mua thêm 1 cái dây của hãng cắm nối vào mới được. Không thì tháo cái ốp bên hông cốp phụ đó ra nó nằm ở đấy và cắt dây ra đấu cũng dc cụ ạ. Xe của e chủ cũ dán cách âm ở chỗ đấy nên e ngại chả muốn cậy ra
Nó nằm chỗ này cụ nhé

Đầu dây chờ của nó đây

Chỉnh sửa cuối:

laicanthan

Xe container
Không phải dây chờ mà là ổ cắm luôn cụ ạ, em chụp rồi tí nữa về sâu lên cho cụ xem

Website
chocgaybanhxe.vn
Không phải dây chờ mà là ổ cắm luôn cụ ạ, em chụp rồi tí nữa về sâu lên cho cụ xem
Thế thì xe của cụ chắc ko bị nó cắt mất dây đấy chứ đa số xe ở VN đều bị cắt ko có dây đấy cụ ạ

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
E vừa tìm mag chả thấy cái dây nào cả. Mà hình như của nó là jắc 2.5 hay sao ý phải ko ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Website
chocgaybanhxe.vn
E vừa tìm mag chả thấy cái dây nào cả. Mà hình như của nó là jắc 2.5 hay sao ý phải ko ạ.
Giắc 3.5mm nhưng e đã bảo rồi, có xe có có xe không mà. Nó cắt đi, người dùng muốn xài phải bỏ tiền ra mua

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
E ko thấy cái dây chờ khi mở cái miếng nhựa đấy ra, ko biết nó còn giấu chỗ nào mà e ko biết ko.

Website
chocgaybanhxe.vn
E ko thấy cái dây chờ khi mở cái miếng nhựa đấy ra, ko biết nó còn giấu chỗ nào mà e ko biết ko.
Cụ cạy cả cái gioăng cao su cửa và cả cái ốp chỗ bậc lên xuống ra cơ. Nó loanh quanh chỗ đấy

laicanthan

Xe container
Em úp cái ảnh lên cho các cụ xem, xe em nó đã để sẵn rồi chả phải cậy nhựa gì cả. Cứ cắm vào là uỳnh uỳnh nhạc nổi lên :))

Mỗi cái là sao cái ipad đểu em để dây sạc thì không báo sạc nên giờ chưa biết cách sử lý

Website
chocgaybanhxe.vn
Em úp cái ảnh lên cho các cụ xem, xe em nó đã để sẵn rồi chả phải cậy nhựa gì cả. Cứ cắm vào là uỳnh uỳnh nhạc nổi lên :))

Mỗi cái là sao cái ipad đểu em để dây sạc thì không báo sạc nên giờ chưa biết cách sử lý
Cụ thử đổi cục sạc khác loại 2A đi xem sao?

Mà đang bàn về AUX cho w203 xe cụ là E nên nó có sẵn cũng phải. Xe cụ đời bao nhiêu thế?

Xe cụ có cả màn hình rồi mà

Chỉnh sửa cuối:

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Phải tháo cả chỗ bậc lên xuống ạ. Vâng. Mai e thử xem sao, còn thứ tự dây đấu ntn cụ hướng dẫn cho e dc ko ạ. Thanks cụ.