[Thảo luận] Hú hồn - 2B bất ngờ Test ABS xe em!

Tribute

Xe container
Sáng nay trên đường đi làm, vừa qua ngã tư Đặng Thái Thân - Lê Thánh Tông, đang tăng ga thì cặp 2b ghẹ nhau thế này rồi nhằm đầu xe em lao vào. Em thẳng cẳng đạp phanh và lần đầu tiên em cảm nhận được phanh ABS nó thế nào: Xe giật giật vài cái rồi khựng lại, chân phanh nảy nảy thấy phê phê và ghê ghê.

Trộm vía, lúc đó em đi khá chậm và khoảng cách với vụ va chạm cũng không gần lắm (gần bằng chiều dài cái xe Bus) nên còn phanh kịp. Có chú Cam theo sau nhưng cũng may là lúc qua ngã tư em hơi bứt xa chút nên tránh được quả hôn mông. Chú đầu trọc SH kia chắc tí hôn mông em nên lúc lách qua thấy nhìn em như người ngoài hành tinh làm em rợn cả gáy.

Em xem lại Clip thì thấy là từ lúc mình phát hiện đôi 2b kia hít nhau đến lúc xe mình dừng hẳn mất khoảng gần 2 giây và xe đã di chuyển thêm được đến dăm bảy mét. Với tốc độ lúc đó chỉ khoảng 20km/h mà cũng chỉ còn cách chú 2b kia chưa đầy 2m, nếu xe em tốc độ khoảng 40km/h thì chắc chắn chú 2b kia chui gầm xe em rồi.

Những tai nạn bất ngờ thế này mà xảy ra là lại đổ lỗi Lái xe không làm chủ tốc độ đây. Chia sẻ cùng các cụ chút tình huống để nâng cao cảnh giác trong giao thông loạn lạc thời nay.

[video=youtube;-0PDt2ZGlPs]http://www.youtube.com/watch?v=-0PDt2ZGlPs[/video]

DungLinh83

Xe hơi
Bác phanh ác quá làm ông đầu chọc nhìn lại thấy ghê ghê :))

May mà bác nhanh lái không ông đi LEAD ốm đòn. :D

classjcal

Xe tải
hehe, may mà bác đi chậm với xe bác có ABS, híc, cũng tại cái anh bạn 2b đi lead này đi hơi nhanh, nên khi có người rẽ ra đột ngột thì bất ngờ

phongvvv

Xe tải
Nếu đi 40km một giờ thì cụ chỉ có thể ngửa mặt lên giời than " đã sinh ra 4b thì còn lưu hành 2b làm gì thôi"...
Ác mộng của 4b rồi, mừng cụ tai qua nạn khỏi

CuTiVoDich

Xe điện
Chú 2b bật dậy nhanh quá, nhìn chết cười:D
Không sao là may rồi cụ nhỉ, nhưng cái X-driver lợi hại ra phết, phủi phui cái mồm chứ nhỡ bị thật thì cụ còn có cái mà chứng minh. Em cũng đã đặt gạch sắm 1 cái:)>-

INOVA V

Xe hơi
chuẩn cụ ợ,minh họa kèm theo hình ảnh.gút

LeTai1979

Xe cút kít
Cái anh đi Lead bị giật mình nên bóp phanh trước mạnh quá, kiểu này hay bị ngã lăn ra đường và rất nguy hiểm.
Mà chú đầu trọc có đi SH đâu? Hình như PCX thì phải.

cuong_ngoc

Xe tải
Nhìn choáng lun. Cụ may mắn thật đấy, chúc mừng cụ.

PhuongDong

Xe tăng
Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi. Đúng là đi xe mệt mỏi thật.

bucxucthivao

Xe tải
Clip của bác có thể đưa lên VTV1 buổi sáng mục "tôi yêu việt nam" được đấy. Cháu thắc mắc, bác có định nói gì với em đầu trọc không?

phv

Xe tải
Các bác có ý kiến với 2 chú 2b kia nhiều rồi, e chỉ xin ngoài lề tý: sao Vịt Nam ta nhiều người "cá tính" thế, tôi buộc phải phanh để không đâm ng khác, thế mà còn vượt lên võng 1 cái để cà khịa uýnh nhau là thế nào nhỉ? Liệu có thuốc cho ta đỡ "mọi" hơn được không nhỉ?

wave_congtu89

Xe đạp
cũng may cho thằng lead tý nữa xuống gầm xe bác rùi X_X, mà bác đầu trọc đi pcx bác ah !!!

lopbeo

Xe tải
Em nghĩ với tốc độ đấy thì ABS chưa làm việc đâu cụ ạ

doanvt45

Xe tải
Website
anhdoan.vn
May mà kụ đi chậm, chứ nhanh thì khó tránh lắm... Cũng phải công nhận ông kia cũng nhanh, nghiêng xe cái lại dựng dậy đi tiếp....

thanh_hoi

Xe điện
Cái X-driven của cụ của hãng nào thế, sắm bao nhiêu hả cụ?

bucxucthivao

Xe tải
Các bác có ý kiến với 2 chú 2b kia nhiều rồi, e chỉ xin ngoài lề tý: sao Vịt Nam ta nhiều người "cá tính" thế, tôi buộc phải phanh để không đâm ng khác, thế mà còn vượt lên võng 1 cái để cà khịa uýnh nhau là thế nào nhỉ? Liệu có thuốc cho ta đỡ "mọi" hơn được không nhỉ?
Clip ngắn mà có đủ các tình huống kinh điển của giao thông - em cũng rút được nhiều kinh nghiệm từ cụ chủ. Hai chú 2b không nhìn thấy nhau mà lao ra như đúng rồi - có đâm nhau thì cũng phải chấp nhận tại số thôi.
Em là ấn tượng với anh trọc, đối tượng đi đường rất điển hình hiện nay, không mũ bảo hiểm lại có vẻ dở hơi chấp tất. Cũng thông cảm vì tí nữa anh ấy được test cái đầu trọc và it ô tô, tại một tình huống xe trước phanh gấp mà anh ấy không nhìn thấy được.

chienls

Xe tải
Cái clip của cụ thật là tuyệt vời. Quảng cáo cho X-Drive luôn còn được :D :D
Ngồi trên xe không có cảm giác xe phanh gấp bị trượt đi nhỉ? Thấy khựng lại luôn...phanh ăn thế. Chúc mừng cụ chủ có xe và lái xe an toàn :67:

Tribute

Xe container
Chú 2b bật dậy nhanh quá, nhìn chết cười:D
Không sao là may rồi cụ nhỉ, nhưng cái X-driver lợi hại ra phết, phủi phui cái mồm chứ nhỡ bị thật thì cụ còn có cái mà chứng minh. Em cũng đã đặt gạch sắm 1 cái:)>-
Vâng, lúc đầu em đoán tình huốn là chú ấy sẽ xòe và lăn vào gầm xe mình nhưng may cái là tay này là nam giới nên cứng tay lái hơn chứ vớ phải chị em là cũng nguy. Khi chú Leed kia bật dậy nhưng cái tay ga phải vẫn bám chặt tay ga nên em cũng lo nó rồ ga lao vào mình tiếp.

Cái anh đi Lead bị giật mình nên bóp phanh trước mạnh quá, kiểu này hay bị ngã lăn ra đường và rất nguy hiểm.
Mà chú đầu trọc có đi SH đâu? Hình như PCX thì phải.
Không phải chú ấy giật mình bóp phanh đâu mà va bánh trước vào cái chị Ninza kia nên mất thăng bằng. Cái chú đầu trọc cưỡi con gì to to nên em tưởng SH.

Clip của bác có thể đưa lên VTV1 buổi sáng mục "tôi yêu việt nam" được đấy. Cháu thắc mắc, bác có định nói gì với em đầu trọc không?
Ùi, cũng may là nó chưa táng vào mông vợ 2 em, chứ dạng đó mà táng vào mông vợ 2 thì em cũng chỉ biết xuống ... xin lỗi thôi.

Em nghĩ với tốc độ đấy thì ABS chưa làm việc đâu cụ ạ
Em ko rõ lắm nhưng thấy xe giật khùng khục, cụ mở to loa lên trong Clip cũng nghe thấy.:-??

Cái X-driven của cụ của hãng nào thế, sắm bao nhiêu hả cụ?
Em chỉ biết nó là X-Driven thôi, của Hàn Quốc, cụ tra anh Gúc là thấy ngay.

Clip ngắn mà có đủ các tình huống kinh điển của giao thông - em cũng rút được nhiều kinh nghiệm từ cụ chủ. Hai chú 2b không nhìn thấy nhau mà lao ra như đúng rồi - có đâm nhau thì cũng phải chấp nhận tại số thôi.
Em là ấn tượng với anh trọc, đối tượng đi đường rất điển hình hiện nay, không mũ bảo hiểm lại có vẻ dở hơi chấp tất. Cũng thông cảm vì tí nữa anh ấy được test cái đầu trọc và it ô tô, tại một tình huống xe trước phanh gấp mà anh ấy không nhìn thấy được.
Xem kỹ lại em cũng thấy đây là tình huống giao thông khá kinh điển: Đèn đỏ, xe máy lấn làn lách qua đầu ô tô lao ra ngoài hòng cướp đường, đèn đỏ rồi mà ông Leed kia phóng như ăn cướp cũng lấn làn lao lên nên va vào mợ Ninza kia, 2b xịn đầu trọc không mũ bảo hiểm và ánh mắt hình viên đạn khi bị cản trở bất khả kháng.

Em nghĩ tình huống này mà vớ phải xe Container, xe bồn bê tông, xe tải lớn thì chú Leed kia lên nóc tủ buôn chuối rồi.

Cám ơn các cụ đã chia sẻ.