Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungdt06

Xe buýt
Em show ít hàng để đỡ cảm thấy kém cạnh. Nhìn xe của cụ còn zin như xe em trước khi gặp mấy cha này, nghĩ cũng tội cho em nó. Chơi với mấy ổng ấy tự nhiên xe em thừa ra một thùng các tông đồ thế mà vẫn chạy đc mới lạ chứ :P. Ở gần nhà em thì có bác Becho, lúc nào hú tất cả đông đủ gặp mặt nhau phát. Đợt này trong HĐ em thấy cũng nhiều M6 lắm.
E với cụ mà đi với nhau thì đẹp nhể :))

FOCUS-1

Xe tăng
hi, em hỏi các cụ câu này, ngại quá. có cụ nào lên mâm, còn thừa mấy cái lốp cũ (lốp mazda 6) thì thanh lý cho em (tất nhiên nếu lốp còn khoảng 80% thì càng tốt).
Cụ Wa có thanh lý thì show hàng lên cho cụ phuongnf ngó đê :P

me_ accord

Xe buýt
[IMG nói:
http://www.otofun.net/images/misc/quote_icon.png[/IMG] phuongnf viết
hi, em hỏi các cụ câu này, ngại quá. có cụ nào lên mâm, còn thừa mấy cái lốp cũ (lốp mazda 6) thì thanh lý cho em (tất nhiên nếu lốp còn khoảng 80% thì càng tốt).
:P
Thanh lý cái gì, chú vào đà nẵng chơi với con chân dài của chú, ghé chổ làm lốp đường Lê Hồng Phong, tha hồ lốp mà chọn, quả tầm 5-6 chăm gì đó

E43000

Xe tăng
Cảm ơn cụ, hôm trước em tháo ra mày mò một lúc, hoá ra nó bị lỏng con vít đó cụ ợ! Giờ xe em cũng có 3 chế độ giống xe cụ rồi ợ! Chỉ còn 1 thắc mắc là không biết có khoá cửa tự động không thôi ợ (Xe em không thấy có).
Khóa cốp chỉnh OK rồi cụ nhỉ :)

Còn món tự động khóa cửa thì Maz6 chỉ có 1 chế độ là khi cụ bấm mở cửa bằng điều khiển zin mà không mở cửa thì sau khoảng 30 giây cửa sẽ tự động khóa lại.

Trong kho bọn em còn 1 mớ lốp mic lướt 8 vạn đấy cụ :))

Lethinh79_tn

Xe buýt
Khóa cốp chỉnh OK rồi cụ nhỉ :)

Còn món tự động khóa cửa thì Maz6 chỉ có 1 chế độ là khi cụ bấm mở cửa bằng điều khiển zin mà không mở cửa thì sau khoảng 30 giây cửa sẽ tự động khóa lại.
Khoá cốp thì OK dòi cụ ợ, ý em thắc mắc là cái khoá cửa tự động khi xe khởi hành và tự động mở khi dừng và rút chìa khoá điện cơ cụ ợ! ???

E43000

Xe tăng
... ý em thắc mắc là cái khoá cửa tự động khi xe khởi hành và tự động mở khi dừng và rút chìa khoá điện cơ cụ ợ! ???
Cái món này thì nguyên bản maz6 không có, muốn thì phải độ thêm ngoài cụ ơi. Có 2 cách giá đều khoảng 1 triệu: lắp thêm một bộ điều khiển TQ ( VD như Steel mate) có sẵn chức năng này hoặc lắp thêm riêng bộ lock cửa tự động

Lethinh79_tn

Xe buýt
Các cao nhân cho E hỏi chút ợ: Xe của E khi bật điều hoà lên là có tiếng kêu "tè tè" ở khoang máy, E hỏi thằng chủ cũ bán xe cho E (người quen) nó bẩu do cái vòng bi ở lốc điều hoà, xe M6 nào cũng bị bệnh như vậy, thay thì đắt mà chỉ được time ngắn lại bị, không thay cứ để thế đi vưỡn không sao. Ngu ý của nó có đúng không các cụ? Em thì thấy tức cái lỗ tai lắm rồi!!!

silverhair117

Xe tăng
Tốt nhất là hôm nào cụ oánh xe ra HN chơi, lúc về nhét cốp được bao nhiêu lốp cụ lấy bấy nhiêu, đang định thanh lý cho mấy nhà hàng luộc bánh chưng :D
@Lethinh79_tn: Mẫn cảm quá đấy cụ ợ, nếu tiếng kêu quá to át cả tiếng máy thì hãy bận tâm, xe em trước bị viêm cái bơm trợ lực nó còn hú hét ầm ĩ mà dần rồi thì cũng quen, từ hồi thay bơm đến giờ mấy lần vặn nhầm chìa khóa đề nổ khi xe đang ra lăng ti :D

Chỉnh sửa cuối:

trungdt06

Xe buýt
Cái ổ CD hôm nay em test chả đọc được đĩa nào, cụ nào biết cách khắc phục chỉ em với :( toàn nghe mỗi FM

silverhair117

Xe tăng
Cái ổ CD hôm nay em test chả đọc được đĩa nào, cụ nào biết cách khắc phục chỉ em với :( toàn nghe mỗi FM
Cụ lục lại thớt này đến chủ đề AUX là thấy ngay giải pháp tối ưu, ngon bổ rẻ.
Còn không thì ra đầu Thịnh Yên (nhà Viết Thuận) hoặc ra Đồng Nhân vào bảo thợ nó tháo ra vệ sinh và căn lại thấu kính là xong, còn nặng hơn thì thay cả vỉ mắt (như hồi trước em làm là 1 củ 4)

trungdt06

Xe buýt
Cụ lục lại thớt này đến chủ đề AUX là thấy ngay giải pháp tối ưu, ngon bổ rẻ.
Còn không thì ra đầu Thịnh Yên (nhà Viết Thuận) hoặc ra Đồng Nhân vào bảo thợ nó tháo ra vệ sinh và căn lại thấu kính là xong, còn nặng hơn thì thay cả vỉ mắt (như hồi trước em làm là 1 củ 4)
Cảm ơn cụ, để chiều em phi ra xử lý vụ CD, cụ cho em xin địa chỉ làm quả AUX em gà lắm chả biết gì :(

wasabi

Xe tăng
Các cao nhân cho E hỏi chút ợ: Xe của E khi bật điều hoà lên là có tiếng kêu "tè tè" ở khoang máy, E hỏi thằng chủ cũ bán xe cho E (người quen) nó bẩu do cái vòng bi ở lốc điều hoà, xe M6 nào cũng bị bệnh như vậy, thay thì đắt mà chỉ được time ngắn lại bị, không thay cứ để thế đi vưỡn không sao. Ngu ý của nó có đúng không các cụ? Em thì thấy tức cái lỗ tai lắm rồi!!!
bậy con nhà bạ, luyên thuyên, bố chủ xe đó chắc nghe chém gió đâu đó rồi. HTX có 7 em M6, chạy ít thì hơn 6v, nhiều nhất thì khoảng 13v chưa em nào kêu lốc AC, vẫn zin đét đèn đẹt, có con kêu là kêu cái khác ko phải lốc. còn thay bộ ly hợp đó đắt là bao nhiêu ??? đã thay bao giờ chưa mà biết chỉ được time ngắn là lại bị... ặc ặc cụ cứ yên tâm mấy cha ma sấu htx này có thuốc chữa ngon nghẻ hết, có điều cụ có sướng hay không, có quyết xử lý hay ko, hay cứ để đó đi. bây giờ nó kêu vậy nhìn puly là thấy nó hơi đảo, tháo curoa ra lắc quay puly sẽ thấy rơ và kêu sượng sượng. Biểu hiện của lốc bắt đầu kém, để thế vẫn chạy bình thường mỗi tội kêu, nhưng cái kêu này ko được lâu, giỏi đc 1 năm là tèo.

E43000

Xe tăng
Cảm ơn cụ, để chiều em phi ra xử lý vụ CD, cụ cho em xin địa chỉ làm quả AUX em gà lắm chả biết gì :(
Nếu cụ định chế AUX thì liên lạc với cụ Mr Bean chế AUX và xử lý CD luôn một thể, đỡ phải mất công tháo ra tháo vào.
ĐT cụ Mr Bean: 0912103486 ( cứ nói trong hội Mazda6 là cụ ý biết ngay )

Lethinh79_tn

Xe buýt
bậy con nhà bạ, luyên thuyên, bố chủ xe đó chắc nghe chém gió đâu đó rồi. HTX có 7 em M6, chạy ít thì hơn 6v, nhiều nhất thì khoảng 13v chưa em nào kêu lốc AC, vẫn zin đét đèn đẹt, có con kêu là kêu cái khác ko phải lốc. còn thay bộ ly hợp đó đắt là bao nhiêu ??? đã thay bao giờ chưa mà biết chỉ được time ngắn là lại bị... ặc ặc cụ cứ yên tâm mấy cha ma sấu htx này có thuốc chữa ngon nghẻ hết, có điều cụ có sướng hay không, có quyết xử lý hay ko, hay cứ để đó đi. bây giờ nó kêu vậy nhìn puly là thấy nó hơi đảo, tháo curoa ra lắc quay puly sẽ thấy rơ và kêu sượng sượng. Biểu hiện của lốc bắt đầu kém, để thế vẫn chạy bình thường mỗi tội kêu, nhưng cái kêu này ko được lâu, giỏi đc 1 năm là tèo.
Bẩm cụ! Xe em "mới" chạy đc 20vạn ợ! :D Nghe cụ phán E đang phải mở kính cho mát ko dám chạy điều hoà nữa roài! Bệnh này chữa có lục tốn không ợ?

silverhair117

Xe tăng
Bẩm cụ! Xe em "mới" chạy đc 20vạn ợ! :D Nghe cụ phán E đang phải mở kính cho mát ko dám chạy điều hoà nữa roài! Bệnh này chữa có lục tốn không ợ?
20 vạn km rồi thì cùng lắm thay Lốc nén điều hòa, ship ở Khựa về:
1. Hàng hịn NK - về VN chừng 5 - 6 củ
http://item.taobao.com/item.htm?id=12280122752&cm_cat=50069568
2. Hàng FAW - về VN chừng hơn 4 củ
http://item.taobao.com/item.htm?id=13198868507&
Theo em thì khoản này ko nên tiếc :D Mùa hè đến rồi, ở đất gang thép lại càng nên \m/

trungdt06

Xe buýt
Nếu cụ định chế AUX thì liên lạc với cụ Mr Bean chế AUX và xử lý CD luôn một thể, đỡ phải mất công tháo ra tháo vào.
ĐT cụ Mr Bean: 0912103486 ( cứ nói trong hội Mazda6 là cụ ý biết ngay )
Cảm ơn cụ, để lúc nào rảnh e qua chỗ cụ Bean xử lý :)

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Chế xong AUX cụ làm quả Ipod cũ nữa là ko phải ngợi tới phần âm thanh ( hề hề tất nhiên là ngon bổ rẻ thoai :P)
Đúng là xui dại, hum nào gặp em cho xem quả công nghệ hịn của em. Nó mới thực sự là ngon bổ rẻ nhá :)

Trạng thái
Thớt đang đóng