Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Moe

Xe hơi
Em vừa lên cơn "hâm" đú theo các bác lắp led daylight, ngay gần nhà có cửa hàng nội thất của Chiến (ctgisall) + sẵn tiền mừng tuổi của con vẫn còn nên em vác xe ra đó lắp luôn khỏi nghĩ :D.

Led Transformer Hàn Quốc, style Audi. Mời các bác thưởng lãm.

Nhìn đằng trước:

Cận cảnh:

Nháy theo xi nhan:

Nhân tiện sơn vân carbon cho taplo, hõm cửa và trang điểm quả đấm cần số:

silverhair117

Xe tăng
SylFex đã trở lại, các kụ có làm vụ AUX muachung không (cho đỡ được tiền ship)
http://www.sylfex.com/products/AuxMod/
60$/pc giá List Website, về đến Việt nam nếu mua 5 bộ thì ~ 1,8 củ, thấy FAQ nó bẩu hiển thị được cả tên Albulm và bài hát trên màn hình display. Chất lượng thì hẳn là hơn trích main rồi và tích hợp đầy đủ cho điều khiển Audio trên Vô lăng. Trót chơi Audio Control rồi thì có thêm quả này thì đúng là cặp đôi hoàn hảo :)
http://www.sylfex.com/products/AuxMod/FAQ.shtml#12
@Cụ Moe: LED Daylight và bộ sơn vân Carbon V2 cụ đẹp thật ! Cụ làm quả nắm đấm cần số vậy có chơi luôn khâu da Vô lăng và bấm còi ko? Thêm luôn bộ Audio Control trên vô lăng và bộ giả lập Aux Media nữa thì chuẫn :D. Em kiến nghị cụ giải tán ngay cái tẩu nghe nhạc khựa kia đi, chơi cái đó phí cả loa theo xe :D

Chỉnh sửa cuối:

FOCUS-1

Xe tăng
@ cụ moe: đẹp! em vừa vote cụ 1 lý vì thấy rất ưng ý với sản phẩm của cụ. :P

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cánh nó bằng thế quái nào cánh của cụ được, cánh gió của cụ còn có cả silicon giảm chấn dày ự, của nó chắc chỉ băng dính 2 mặt vớ vỉn thui ;))

Moe

Xe hơi
@Cụ Moe: LED Daylight và bộ sơn vân Carbon V2 cụ đẹp thật ! Cụ làm quả nắm đấm cần số vậy có chơi luôn khâu da Vô lăng và bấm còi ko? Thêm luôn bộ Audio Control trên vô lăng và bộ giả lập Aux Media nữa thì chuẫn :D. Em kiến nghị cụ giải tán ngay cái tẩu nghe nhạc khựa kia đi, chơi cái đó phí cả loa theo xe :D
Em chưa làm mấy món như cụ suggest, sang tháng có $ em phang dần từng cái một. Tháng này nghịch thế đã kẻo vợ nó kêu :D.

Xe cụ đã bọc da vô lăng và bấm còi chưa? nếu rồi up lên cho em xem cái, em ko tưởng tượng được là bọc da chỗ bấm còi thì trông nó sẽ ntn?

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em xin đóng góp bức tranh với tựa đề "cảm hứng sự kiện trong sinh nhật cụ Cải" :))

FOCUS-1

Xe tăng
Em xin đóng góp bức tranh với tựa đề "cảm hứng sự kiện trong sinh nhật cụ Cải" :))

ớ ớ cụ Đau mồm ơi nó bị.....pó phanh cháy cả đĩa rồi kìa :D mà xe này đi ô nhiễm môi trường lắm nó phụt cả khói xanh ra kìa. Theo kinh nghiệm em học hỏi cụ Cải thì nó là hiện tượng xăng cháy ko hết đới. :D:P

silverhair117

Xe tăng
@ Silverhair: ăn chơi này cụ ơi !!
Thế này thì quá được, để em bàn với thằng BH xem mần ăn ra răng rồi chiến, chứ nó chụp ảnh đen nhẫy rồi vài bữa lại sần sùi thì lại rách việc.
Em chưa làm mấy món như cụ suggest, sang tháng có $ em phang dần từng cái một. Tháng này nghịch thế đã kẻo vợ nó kêu :D.
Xe cụ đã bọc da vô lăng và bấm còi chưa? nếu rồi up lên cho em xem cái, em ko tưởng tượng được là bọc da chỗ bấm còi thì trông nó sẽ ntn?
Bọc da vô lăng thì có em và nhà Già Làng mần rồi, còn chỗ bấm còi thì nhõn em, em thì mần chỗ Dũng đen Hàn Thuyên, lão kia mần ở trỏng. Bấm còi bọc vào đẹp không ngờ, cả chỗ dập chìm SRS Airbag. Bữa nào off cụ tham khảo, em ko có máy ảnh nên ko show lên được :)

FOCUS-1

Xe tăng
sơn em có sẵn đây rồi, thiếu mỗi chuột thôi. Cụ focus máu chơi không nào.
Cụ là cụ là cụ hay ủ hàng lắm nhá, có cái gì mới phải úp ngay lên thớt thì các cụ khác mới cập nhật được chớ, hôm nào cafe cụ mang đi em làm chuột cho :P

Hai Nguyen

Xe điện
bác nào có cái lọc gió động cơ Taobao dư - cho em "xin" một cái nhé

wasabi

Xe tăng
tối nay vừa gặp daumom mới biết CD five nhà gái làng tèo, chưa biết làm ăn thế nào nhưng em nhắc là thay ngay bơm dầu nhé, thay ngay ko phải kiểm tra, ko phải tiếc tiền. Nếu ko thay làm xong chạy một thời gian lại phải bổ máy làm lại đấy. Động cơ bị như vậy thì bơm dầu ko có dầu bôi trơn nó cũng tèo hoặc 99% gần tèo. Có ông vừa làm lại máy xong chạy chưa đc bao lâu lại phải bổ máy làm lại lần thứ 2 vì quên ko thay bơm dầu. Lần 2 này thay bơm dầu xong chạy vô tư luôn. bệnh giống y như CD5 nhà cụ, chán luôn, phí cả cái xe.
Nhắc lại lần cuối phải thay ngay bơm dầu, cộng với roăng phớt ví dụ như phớt gít xupap, phớt trục cam, phớt trục cơ.......đại gia mà làm xe ko tử tế, xộc xệch em mà nhìn thấy em cho viên gạch đấy. mà alo đã thông đường chưa đấy, hay vẫn tắc

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
tối nay vừa gặp daumom mới biết CD five nhà gái làng tèo, chưa biết làm ăn thế nào nhưng em nhắc là thay ngay bơm dầu nhé, thay ngay ko phải kiểm tra, ko phải tiếc tiền. Nếu ko thay làm xong chạy một thời gian lại phải bổ máy làm lại đấy. Động cơ bị như vậy thì bơm dầu ko có dầu bôi trơn nó cũng tèo hoặc 99% gần tèo. Có ông vừa làm lại máy xong chạy chưa đc bao lâu lại phải bổ máy làm lại lần thứ 2 vì quên ko thay bơm dầu. Lần 2 này thay bơm dầu xong chạy vô tư luôn. bệnh giống y như CD5 nhà cụ, chán luôn, phí cả cái xe.
Nhắc lại lần cuối phải thay ngay bơm dầu, cộng với roăng phớt ví dụ như phớt gít xupap, phớt trục cam, phớt trục cơ.......đại gia mà làm xe ko tử tế, xộc xệch em mà nhìn thấy em cho viên gạch đấy. mà alo đã thông đường chưa đấy, hay vẫn tắc
Chiều t7 hay chủ nhật có rảnh không? Qua thăm em nó cùng nhà cháu cái đê. Hic. Mai thông cái a-nô. :P

Chỉnh sửa cuối:

vinhbt

Xe buýt
:D Bẩm các cụ là vợ e tự nhiên dở chứng....bỏ máy số 3 :(( Tự nhiên thấy xăng hụt quá, trong TP cũng phải 10l mà vòng tua < 850 ở số Mo, đi yếu kinh dị. Ra Tiên Phong thì bẩu là vợ e có thể phải lên mổ tim gan phèo phổi để kiểm tra rồi. Có nên ko các cụ ới :(( ? :(
@Đau mồm: giờ mới đọc tiếc quá :( dưng mà dạo này nhà cháu cũng bựn cả ngày. thứ 7, CN vẫn đang ở cty làm việc đây :-ss

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Đi yếu thì đúng chứ xăng thì có gì đâu ợ... vòng tua bt 750 mới là chuẩn cụ ơi.
Thế này thì chiều nay phải hội thảo CM rồi :))

Trạng thái
Thớt đang đóng