Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

silverhair117

Xe tăng
Đúng là kẻ ăn không hết người lần không ra! Nhà cháu tìm trăm phương ngàn kế tăng cường độ sáng đèn gầm để đi đêm về hôm chui rúc bờ bụi kiếm ăn vùng thôn dã thì kụ FOCUS lại thảnh thơi bỏ đèn gầm gắn đèn điệu diễu phố phường đua đòi với mợ Valky. Mấy hôm nữa về quê kụ quẳng cho em mượn quả đèn gầm tháo ra kụ nhé! Chưa đủ xèng gắn FF50, mượn tạm gắn ca lăng hoặc gầm hậu làm đèn lùi =))

FOCUS-1

Xe tăng
Đúng là kẻ ăn không hết người lần không ra! Nhà cháu tìm trăm phương ngàn kế tăng cường độ sáng đèn gầm để đi đêm về hôm chui rúc bờ bụi kiếm ăn vùng thôn dã thì kụ FOCUS lại thảnh thơi bỏ đèn gầm gắn đèn điệu diễu phố phường đua đòi với mợ Valky. Mấy hôm nữa về quê kụ quẳng cho em mượn quả đèn gầm tháo ra kụ nhé! Chưa đủ xèng gắn FF50, mượn tạm gắn ca lăng hoặc gầm hậu làm đèn lùi =))
Báo cáo với cụ là sau khi em nâng cấp xenon hịn thì quả đèn gầm chả còn ý nghĩa j nữa. Trước khi cho nó nghỉ hưu đã test roài, bặt và tắt đèn gầm thì độ sáng chả có gì thay đổi cả, đèn gầm nó cứ sáng mờ mờ tức quá cho nghỉ việc :D.

FOCUS-1

Xe tăng
Hôm qua ngồi trao đổi về việc đổi biển 5 số, các bác cho em hỏi thêm chút là nếu mình làm hợp đồng uỷ quyền với chính chủ rồi thì đi đổi biển có cần chính chủ đi nữa hay không?

silverhair117

Xe tăng
Em cũng hỏi ké thêm câu nữa: Muốn đổi cái biển vuông thành biển dẹt thì mần ra răng? Trên đường em thấy nhiều xe cả trước cả sau đều biển dẹt, trông rất gọn gàng,....mà lại rất thuận tiện cho chế cháo đèn với cam hậu :D

ValkyrieLenneth

Xe tăng
@ Focus: Đèn gầm của cháu sáng rực rỡ nổ bật kể cả khi có xenon, mà nó phủ khoảng gần mũi xe nên vẫn hữu dụng. Có điều cháu định chuyển vị trí của nó. Mỗi tội đang đặt chế cái bệ đỡ composite >:)
@ Silverhair: Giờ luật cho phép làm đơn xin đổi loại biển rồi đó cụ. Có điều cháu ko rõ quy trình thế nào. Trưcos giờ thì các cụ toàn báo mất để lấy bộ nữa rồi lắp 2 dài thui :P Ủa mà nhà cháu cũng biển vuông sau *** có thấy vướng đèn hay cam hậu gì đâu ợ :-?

wasabi

Xe tăng
vừa về xong tranh thủ lên đây rao vặt cuối năm, thanh lý nhôm nhựa đồng nát nào. hé hé tự sướng mại râm tý

còn quả này cũng hay, có ai nhẩy không ???

khả năng rất lớn là lắp vừa ma sấu, hàng chính hãng sx tại mexico, hị hị nó mà lắp vừa ma sấu thì chít với thầy :21::21::21:

quandua

Xe buýt
Huhu, bố giời, vành đẹp quá. Đúng là quà của đội chống thất thu có khác, ra tấm ra món luôn.

tdhanh

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi với, Em mới cưới 1 em mazda6-2004, xe của em di vào chỗ xóc cũng bị kêu lục cục bên lái, lý do là sao vậy? em mới đi xe nên hơi bị gà, chưa dám đem xe ra gara, mong các cụ có kinh nghiệm giúp đỡ

FOCUS-1

Xe tăng
@Wa: có mấy cái thừa sau vụ nâng cấp thì chả thấy rao báo, thế này khác gì với trưng hàng - show hàng - khoe hàng :>. Đề nghị ném đá nhiệt tình đê. Hix quả tội nhìn bộ vành thèm quá /:). Có ai có con khạc ra hoa cải hoa cà cho em mượn 1 đêm thoai để em nhảy nguyên bộ vành lốp này với. Các cụ vào giúp cụ tdhanh đê, em chả giúp được vụ này.

wasabi

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi với, Em mới cưới 1 em mazda6-2004, xe của em di vào chỗ xóc cũng bị kêu lục cục bên lái, lý do là sao vậy? em mới đi xe nên hơi bị gà, chưa dám đem xe ra gara, mong các cụ có kinh nghiệm giúp đỡ
bệnh này ko thể nói chắc chắn nó bị chỗ nào được, phải kiểm tra trực tiếp, chui gầm mới rõ được, chứ nghe nhìn qua cái monitor thì khó. Cụ mới chạy xe thì sẽ phải cafe chém gió nhiều vào thì mới vỡ ra được. Rỗi cứ vào OF đọc bài, sẽ vỡ ra nhiều điều đấy. Gần tết rồi cứ để thế mà đi, ko vấn đề gì đâu. Ra tết rỗi rãi xử lý sau, tầm này vào gara nó đông xe làm ẩu chặt chém mệt người. Ra tết off cafe với mấy mụ HTX này, có kích chui gầm thì đến 90% là ra bệnh kèm phướng án xử lý tối ưu nhất cho nhà cụ.
thế nhé, cứ chạy tết đi, hỏng thế díu nào đựơc :D
Cụ nào sướng bộ vành lốp em cho thuê 50k/h chạy diện tết, đảm bảo ngon, có hoá đơn VAT, bao công lắp đặt :)):)):))

silverhair117

Xe tăng
Loa loa, nhà cháu có ông em nhờ thanh lý hộ 4 quả Conti 215/45/R17 Sport Contact 3 87W cho đỡ chật nhà, hắn ta tuổi lên vành 18 nên thừa ra, vành thì bị khuân ngay rồi. Tình trạng: Mới chạy < 1 vạn chưa một vết vá. Giờ quote bao nhiêu là vừa các kụ nhể. Nhà cháu muốn ôm mà mỗi tội vành ko có, thóc lại đang cạn, tiếc thế.
@Nhà Mù Tạt: Hai lon Wakodo Hei hei kia hết từ bao giờ ko lo mua bổ sung cứ mải mê xe cộ với làm điệu thế. Lốp 16 thừa ra để luộc bánh chưng à ?

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Để thị truòng cạnh tranh minh bạch. Nhà cháu rao hộ có bộ 17" cho thuê chạy tết, 50k/ngày. Toàn bộ tiền thu được được đóng góp vào quỹ HTX. Mại dzô nào :D

Chỉnh sửa cuối:

FOCUS-1

Xe tăng
bệnh này ko thể nói chắc chắn nó bị chỗ nào được, phải kiểm tra trực tiếp, chui gầm mới rõ được, chứ nghe nhìn qua cái monitor thì khó. Cụ mới chạy xe thì sẽ phải cafe chém gió nhiều vào thì mới vỡ ra được. Rỗi cứ vào OF đọc bài, sẽ vỡ ra nhiều điều đấy. Gần tết rồi cứ để thế mà đi, ko vấn đề gì đâu. Ra tết rỗi rãi xử lý sau, tầm này vào gara nó đông xe làm ẩu chặt chém mệt người. Ra tết off cafe với mấy mụ HTX này, có kích chui gầm thì đến 90% là ra bệnh kèm phướng án xử lý tối ưu nhất cho nhà cụ.
thế nhé, cứ chạy tết đi, hỏng thế díu nào đựơc :D
Cụ nào sướng bộ vành lốp em cho thuê 50k/h chạy diện tết, đảm bảo ngon, có hoá đơn VAT, bao công lắp đặt :)):)):))

Cớ sao trời sinh # rồi lại còn sinh Wa [-O<

silverhair117

Xe tăng
@Nhà Focus, Valky: Thạo nghề đèn, sợt hộ nhà em trên Thạo Bảo xem có bộ Heo La FF50 nào hợp lý hộ nhà cháu được ko ạ (ở đây nhà Nam Vũ bán 3 củ lận, chưa kể công lắp, đắng quá ko nuốt được).
Thêm nữa, để có bộ GPS dẫn đường kèm màn hình thì một bộ Combo như dzậy thì tốn chừng nào lúa để cháu cân đối bán bộ Conti :D. Dạo này hay phải đi kiếm ăn phương xa mà chờ Xenon lòi cả yết hầu ko thấy nên phải tìm kế khác.
Nhà cháu cũng cạnh tranh với: Thuê lốp Turanza - JP 16 hoặc Conti 17 chạy Tết, tính vo 50K/tuần cả bộ giá HTX =))

Chỉnh sửa cuối:

DriveBravo

Xe buýt
XE M6 của mình dạo này điều hòa không mát, chạy nghe ở máy có tiếng kêu tách tách (tắt điều hào thì hết).
Không biết xe bị thế nào, có cách gì kiểm tra nhanh không các bác (vì em ko đủ thời gian mang qua Gara (CN đi Nam hà rồi)

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Nhà cháu tìm thấy giá cũng chat, tính ra một đôi ship về đây cũng chỉ rẻ hơn của Nam Vũ độ 200-300k là cùng ợ. Cháu cũng đang tìm hai quả đèn dẹt kiểu FF75 để lắp vào mép lưới xe :P Có khi tìm quả Tung Của same same xài xem sao. Có cụ nào có link ko ợ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng