Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

silverhair117

Xe tăng
Em hỏi các bác trong HTX một chút.
Xe em bị lệch vô lăng theo chiều nghiêng của đường. Nếu đường nghiêng bên phải thì lệch sang phải và ngược lại. Muốn đi thẳng thì luôn phải giữ vô lăng.
Xin hỏi các bác đó là bệnh gì và làm thế nào để khắc phục?
Kụ cứ nói đùa :D, xe nào chả vậy, vô lăng luôn có xu hướng ngả theo chiều nghiêng của đường. Nếu đi đường phẳng mà vô lăng cứ ngả qua một bên thì mới phải bận tâm chứ kụ!
Em vãn đau đầu vì chuyện vẫn kêu lộc cộc phần gầm đằng sau dù đã thay rotyun cân bằng rồi. Không biết là do cái cục cao su nào nữa. Các cụ cho em ý kiến cái. Vẫn chưa sắp xếp được thời gian xuống với các xã viên nhà mình.
Lộc cộc dưới gầm chủ yếu do nát các cao su giảm chấn các càng, kụ cứ nâng gầm lên kêu thợ nó kiểm tra xem vỡ cái nào thay cái đó,... là hết thôi.
Ok cụ, em làm ở phố Tống Duy Tân, khu FPT, CMC, Viettel ... đấy, lúc nào qua đó em mời cafe. Em thì ko thích độ xe, chỉ muốn hiểu và làm xe mình chắc, khỏe thôi!!
À ra vậy, phố Duy Tân, em cũng nghía thấy vài cái Mazda6 màu bạc ở khu vực này, ko biết xe nào là của kụ:) HTX nói độ cho vui thôi, độ gì mà toàn chui xuống gầm xe :D. Em làm ở CMC rảnh giao lưu cafe cụ nhé!

Gaumap

Xe tải
À ra vậy, phố Duy Tân, em cũng nghía thấy vài cái Mazda6 màu bạc ở khu vực này, ko biết xe nào là của kụ:) HTX nói độ cho vui thôi, độ gì mà toàn chui xuống gầm xe :D. Em làm ở CMC rảnh giao lưu cafe cụ nhé!
Ơ thế thì đúng rồi, trước em làm ở tòa nhà FPT, toàn đậu ở Future cafe (đối diện chỗ gửi xe), hôm nào mời bác qua quán đó nhé.

Moe

Xe hơi
Kụ cứ nói đùa :D, xe nào chả vậy, vô lăng luôn có xu hướng ngả theo chiều nghiêng của đường. Nếu đi đường phẳng mà vô lăng cứ ngả qua một bên thì mới phải bận tâm chứ kụ!
Em chạy con Hyundai Getz của ông bố vợ thấy không bị như vậy mà, vô lăng vẫn thẳng kể cả khi đường nghiêng. Thế nên em mới hỏi.

20K6644

Xe buýt
Lộc cộc dưới gầm chủ yếu do nát các cao su giảm chấn các càng, kụ cứ nâng gầm lên kêu thợ nó kiểm tra xem vỡ cái nào thay cái đó,... là hết thôi.
Cám ơn cụ nhiều ạ, em hay hỏi nhiều nên không biết có làm phiền cụ không?. Em bấm vào dấu * nhưng máy nó bảo không được cụ ạ. Mà theo cụ thì cái cao su nào ạ. Dưới gầm nó nhiều càng lắm .

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Chào cả nhà, cho em hỏi, xe em có hiện tượng: Khi xe dừng hẳn, em đánh hết lái để cua hay de, thì cứ nghe đằng trước có tiếng kêu lộc cộc, không biết đó là bệnh gì vậy các bác?
Kiểu này chắc lap trước sắp tèo rồi, cụ xem đánh hết lái bên nào thì kêu nghĩa là tèo láp bên đấy, chịu khó chui xuống gầm ngó xem caosu bọc có bị nát hay có hiện tượng chảy dầu không? nếu chưa chảy dầu thì cứ để mà chạy, thêm 1 vạn nữa thay cũng được cho nó tiết kiệm (hoặc đợi khi nào không cần đánh hết lái mà nó cũng hú thì thay) :D

@gaumap: độ đẽo linh tinh chỉ tổ làm hỏng cái xe iu quí đi thôi cụ nhể, em cũng không thích độ xe giống y hệt cụ =))

@Moe: Thế túm lại cái cục đen đen thù lù 1 đống là cái gì vậy cụ? có phải túi nilon không? :P . em nghĩ xe bố vợ cụ bị kẹt volant rồi :P Còn cái volant của cụ thì người ta không gọi là bệnh, tất nhiên là nếu nghĩ nó là bệnh thì đúng là bệnh thật, muốn sửa cũng dễ, cụ tháo volant ra, quấn 1 mớ caosu vào trục đảm bảo lúc nào cũng thẳng đét! :P

@đầu bạc: dùng xong kích chưa cho nhà cháu mượn cái nào, xe tháo lanh tanh bành ra rồi giờ lắp lại muốn nhanh phải tháo bánh, lười quá! Lão này nhớ giá kinh thật!!! mời 1 ly cho trí nhớ cái nhể :D

@all: đáy nhá, cụ gaumap thay bộ má phanh có 800k nhá, các lão toàn dụ dỗ chém nhà cháu thoai

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xe nhà cháu dạo này ngon quá các cụ ạ, chả biết làm gì (câu này nghe quen quen 3:-O) , quay ra chơi món này :)) Nhà cháu bị cu Giang nó dụ mua mấy cái mô hình, phải cái săn được hàng ngon :">

:-"
Hàng đẹp nhể, dễ phải đến 350k/cái ý nhể!!!

silverhair117

Xe tăng
Cám ơn cụ nhiều ạ, em hay hỏi nhiều nên không biết có làm phiền cụ không?. Em bấm vào dấu * nhưng máy nó bảo không được cụ ạ. Mà theo cụ thì cái cao su nào ạ. Dưới gầm nó nhiều càng lắm .
Chả phiền tẹo nào đâu kụ ợ, cụ cứ mạnh dạn kể bệnh V2 rồi toàn thể xã viên sẽ xúm vô chẩn bệnh rồi lên phác đồ điều trị cho. Cao su dưới gầm thì có mấy món chính là: Phía trước có càng A, càng I, càng xoắn - Phía sau có càng U cân bằng (hình lưỡi liềm) mỗi thứ một đôi- và 2 thanh giằng ngang chasis. Tất cả đều có các cục cao su kim loại giảm chấn cho các khớp nối. Mazda6 đều có tuổi từ 6-8 năm, tùy mức độ chinh chiến ở xứ nhiệt đới mưa nhiều lắm bùn đất ỏ voi ổ gà như VN thì gần như đã đến lúc các cục cao su này kết thúc vòng đời, không còn tác dụng giảm chấn, khiến các khớp nối rơ rão, kim loại va đập vào nhàu thì lục cục, cót két thôi. Kụ cứ bố trí thời gian phi xuống HTX, thích mua cao su về tự ép hoặc tháo càng mang đi ép, cứ alo nhà cháu chỉ dẫn nhiệt tình :D
@đầu bạc: dùng xong kích chưa cho nhà cháu mượn cái nào, xe tháo lanh tanh bành ra rồi giờ lắp lại muốn nhanh phải tháo bánh, lười quá!
Kụ Nghị lấy lại kích lâu rồi mà kụ! Lâu quá không gặp kụ, lại phá thêm đươc món gì đấy :D

quandua

Xe buýt
Ối giời ơi, ối giời à!

Nhà cháu vồ được 2 thằng cha độ xe cực hiểm, độ từ Mazda6 sang thành Mazda69 - Mazda99. Giờ 2 thằng cha ( em dịch bằng google cụm từ Playboy đấy ) nầy, chuyển qua độ logo và trademark của xe nữa, chắc tị nạnh với nhà cháu rằng xe giờ ngon quá, chẳng biết làm gì nữa!!!

Hehe, để cháu kêu gọi tình nhân của mụ tín dụng đen ở Phương Mai up lên cho các lão coi nhá.

Mai cuối tuần rùi, xe ngon quá, chẳng biết làm gì nữa, cháu lại về quê khoe xe, chứ đất văn vật người này chẳng biết khoe với ai nữa, hà hà. Chúc các lão cuối tuần vui vẻ nhá.

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Kụ Nghị lấy lại kích lâu rồi mà kụ! Lâu quá không gặp kụ, lại phá thêm đươc món gì đấy :D
Em có biết nghịch gì đâu, tuần rồi tháo toàn bộ phần đầu để làm chống ồn trong hốc bánh, với bắt chước lão nghị dỡ pha chỉnh lại đường Cutoff. Mới mua mất 220k=2 m2 tiền vật liệu để lâu sợ nó hỏng mất. Tháo thì nhanh, lắp vào lười quá, nhất là mấy cái ốp trong hốc lốp, Đợi kích với chân mãi không được nên đêm trước nghiến răng lắp lại xong rồi ạ. Giờ qua mấy cái gờ giảm tốc ngon choét, còn lại tiếng ồn vẫn thế, ước mơ êm như benley tình hình lại phải nghiền ngẫm tiếp rồi!!! ảnh để trong dthoai , lúc nào copy ra nhà em up sau vậy!

Hum nay đẹp giời phi xuống mazda ngọc hồi nhờ lắp hộ đôi má phanh FBK hịn đặt mua từ quý trước, được giải ngố cho quả mở cupen phanh mà không cần tháo dầu với xả E (sợ nhất quả xả E), đã chụp choạch lại cái dụng cụ chuyên để mở cái này rồi, lúc nào rảnh tự làm lấy 1 cái thì đảm bảo các cụ HTX thay phanh ngon lành, cực nhàn hạ luôn.

Chỉnh sửa cuối:

silverhair117

Xe tăng
Hoan hô kụ! Xem ra chống ồn vẫn là câu chuyện dài tập không có hồi kết nhỉ ?
Cháu nghe Tây đồn là một cơ số hạng mục đã về chờ chủ nhân đến giải cứu! Cụ Mù Tạt update cái để bà con đỡ hóng cái nhể :D

20K6644

Xe buýt
Hoan hô kụ! Xem ra chống ồn vẫn là câu chuyện dài tập không có hồi kết nhỉ ?
Cháu nghe Tây đồn là một cơ số hạng mục đã về chờ chủ nhân đến giải cứu! Cụ Mù Tạt update cái để bà con đỡ hóng cái nhể :D
Nhà em lại phiền cụ lượt nữa. Các loại cao su càng này thì cụ thường hay mua ở đâu vậy, à cái bạc bát bèo (cao su) đằng trước nó bị vỡ rồi cụ cũng xem giúp em nhé Cụ cho em xin cái địa chỉ và giá với. Cám ơn cụ nhiều

silverhair117

Xe tăng
Nhà em lại phiền cụ lượt nữa. Các loại cao su càng này thì cụ thường hay mua ở đâu vậy, à cái bạc bát bèo (cao su) đằng trước nó bị vỡ rồi cụ cũng xem giúp em nhé Cụ cho em xin cái địa chỉ và giá với. Cám ơn cụ nhiều
Món này nhà em lại chưa có kinh nghiệm gì với nó cả, chưa hỏi bao giờ nên cũng không rành giá. Chắc cũng không nhiều tiền lắm đâu kụ ợ.
Còn chỗ mua thì có 2 lựa chọn, cụ thử Alo xem:
1. Nhà Sửu Xoan - 19 Đồng Nhân - 0438215862 / 0903449039 - cao su ô tô của hãng P.O.P Thái Lan, cũng ngon, gần bằng hàng RBI.
2. Nhà Tiến Hoàng - 401 Trần Khát Chân - 0977775858 - chuyên đồ Mazda, cao su hãng gì thì em không rõ, nếu hàng Paraut thì tốt.
Ở Hà Nội thì nhà em chỉ biết có 2 chỗ này, không có nhà nào chuyên cao su RBI hay Paraut. Kụ cứ nhờ gara nó kiểm tra lại toàn bộ cao su xem cần thay những gì rồi phi xuống HN mà khuân về một lần cho đủ số :D.

Chỉnh sửa cuối:

20K6644

Xe buýt
Món này nhà em lại chưa có kinh nghiệm gì với nó cả, chưa hỏi bao giờ nên cũng không rành giá. Chắc cũng không nhiều tiền lắm đâu kụ ợ.
Còn chỗ mua thì có 2 lựa chọn, cụ thử Alo xem:
1. Nhà Sửu Xoan - 19 Đồng Nhân - 0438215862 / 0903449039 - cao su ô tô của hãng P.O.P Thái Lan, cũng ngon, gần bằng hàng RBI.
2. Nhà Tiến Hoàng - 401 Trần Khát Chân - 0977775858 - chuyên đồ Mazda, cao su hãng gì thì em không rõ, nếu hàng Paraut thì tốt.
Ở Hà Nội thì nhà em chỉ biết có 2 chỗ này, không có nhà nào chuyên cao su RBI hay Paraut. Kụ cứ nhờ gara nó kiểm tra lại toàn bộ cao su xem cần thay những gì rồi phi xuống HN mà khuân về một lần cho đủ số :D.
Cám ơn cụ nhiều ạ

Chỉnh sửa cuối:

quandua

Xe buýt
Sắp tới ngày Hiến Chương các Nhà Giáo Việt Nam, nhà cháu có lời chúc mừng và chúc sức khỏe tới mít tơ Già văn Làng. Dù chưa được học ngày nào, nhưng thọ giáo từ đầu mùa những kiến thức cổ quái, phá phách và cả những cái xấu xa từ quý Ngài, cũng là nhất tự vi sư, bán tự vi sư.

Kính chúc mít tơ Già văn Làng bách niên giai lão.

Cổ nhân có câu : Học thầy không tầy học bạn. Nhà cháu cũng được thọ giáo, chỉ bảo, xúi dục của các lão xã viên khác, đặc biệt là mít tơ Nghị văn Hứa - Đầu Bạc - Độc Dược - Đau Mồm... ôi đủ cả hỉ nộ ái ố, nên cũng nham nhở hết cả thân thể đây. Cảm ơn các lão thầy giáo không chứng chỉ, văn bằng này nữa. Cháu nguyện xin làm con bướm này đến đậu, hút bớt mật mỡ của các lão vậy.

Các con nhang đệ tử ở HTX có nhu cầu đề đạt gì, sẽ được mít tơ Già văn Làng giải quyết hết trong bữa tiệc ( hiện tại mít tơ Già văn Làng chưa chọn xong địa điểm và menu - chắc cũng mất 1,2 bữa nữa để cân đối thời gian và ngân sách ). Nhà cháu xin tình nguyện là tài trợ đồng cho bữa tiệc này là toàn bộ giấy ăn, khăn ăn.

laze_a1

Xe tăng
Cụ quandua làm bó hoa tết bằng vina đi cho nó nhanh

ValkyrieLenneth

Xe tăng

Sáng nay nhà cháu lê la trong trường thấy có con Maz6 này có cái lắp biển phê quá, thấy chữ Ford, o bít mua ở đâu được các cụ nhể ? :|

FOCUS-1

Xe tăng

Sáng nay nhà cháu lê la trong trường thấy có con Maz6 này có cái lắp biển phê quá, thấy chữ Ford, o bít mua ở đâu được các cụ nhể ? :|
Cái lắp biển khó gì đâu em thấy mấy bác mua xe cũ nhập còn có nguyên cả biển nước ngoài mà, khả năng cụ chủ xe trong ảnh thửa được lắp vào xe mình cho oách :D

Trạng thái
Thớt đang đóng