Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Chỉnh sửa cuối:

FOCUS-1

Xe tăng
Ối giời, loại vedi ngắn exhaust này khủng quá, chạ hiểu ý cụ kính cái gì chứ nhà cháu còn yếu, không ra gió được đâu =))

@đầu bạc: cụ xem có nhà nào mua vỏ M6 chỉ nhà cháu cái, thanh lý toàn bộ vỏ lấy tiền làm vỏ mới cho nó máu :D
Cụ phải cho em biết bao $/1kg chớ để em còn nhẩm tính xem hết mấy chục hề hề, em dự chắc khoảng 5.000 vnđ/kg là cùng. :D

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
@Valky: hay nhể, đang thiếu cái máy mài, hay là lại lắp lại thử xem thế nào nhể :P

@Focus: riêng cụ nhá, em không bán đâu giờ sắt thép lên đến 18 rồi mà cụ trả thép hợp kim hịn rẻ thế, em bán thanh lý cũng được 10-11 rồi, đây lại còn ngon nữa chứ !!! %-( em tìm nhà nào thèm cơ, ví dụ ông nào máu chơi mỗi ngày một màu, mua thêm bộ vỏ nữa là ngon choét =))

wasabi

Xe tăng
mưa gió chả làm dek gì được lôi ếch ộp ra show tý. Chả là cháu được nhà laze nhờ thầu món trùng tu di tích. Khổ di tích cấp quốc gia mà suốt từ cuối năm 03 đến giờ không được trùng tu tôn tạo đâm ra bây giờ dột quá. chạy được > 21v cây chuối rồi nhé.
Di tích quốc gia đã được xếp hạng đây :

wasabi

Xe tăng
Em này không hiểu trc đây bị sao mà dầu nó xục lên tận bướm ga, tháo cổ hút ra thì lõng bõng dầu, kèm với muội than dầy cộp. Van không tải cũng nằm tại đây thành ra cũng chung số phận, tháo ra đầy dầu với muội than.

Nhìn quả kim phun này trông có gớm không

van nạp cổ hút này, muội than đóng dầy cả tảng, và sau khi vệ sinh sạch sẽ đống đồ này thì cũng ổn, củ đề đã thay chổi than, vệ sinh bảo dưỡng dầu mỡ. Món này lúc tháo ra đầy muội chổi than, ko còn tý dầu mỡ nào, khô đét

Còn đây là sơn tổng hợp đại bàng chính hiệu, hy vọng làm xong sẽ được đệ trình lên unesco :)):)):))

laze_a1

Xe tăng
Dạ đúng là trùng tu toàn tập, vụ này ko biết phải cảm ơn cụ Wasabi thế nào cho đủ đây.
Có những món tháo ra, cụ Wa chỉ cho cháu nhìn mà thấy ngán, làm tỉ mỉ như thế này thì có lẽ gara cũng ạ thôi.
Quả sơn nhìn nuột quá, nhưng để dịp khác hãy làm tiếp cụ Wa nhé.

silverhair117

Xe tăng
Tối qua cháu cũng ngó thấy quả di tích đang trùng tu rồi. Trông vậy cũng không đến nỗi ngán ngại lắm đâu. Với con Ếch này có lẽ cần nhất là sự kiên nhẫn, lẩn mẩn lâu lâu rồi Fix được hết. Sắp tới nhà cháu rảnh sẽ tình nguyện cùng cụ Mù Tạt giải cứu con Ếch này, ít nhất cũng có thể làm chân phụ việc cờ lê mỏ lết :D.
Hôm nay nhà cháu gỡ đôi liềm sau thanh lý đổi lấy glucosamin cho khớp gối rồi các kụ ợ :D. 8 năm chinh chiến bở bục hết cả bánh chè. Tiện tay cũng thay được cho V2 đôi đệm vai gánh nước vốn cũng bị gout mà xù hết cả bao khớp!
Mai cháu chạy Hải Hậu - Nam Định xem thành quả thế nào rồi về báo cáo và chuyển giao lại công nghệ cho các kụ :D

wasabi

Xe tăng
hị hị nhà cháu cho lên photo rồi, nhìn tởm phải biết. Thôi đợi kiếm bộ bo đì ngon về rồi vẽ hươu vẽ vượn sau.
Nhà đầu bạc cho cái công nghệ càng đúc cao su dép lốp lên coi cái nào, nghe cụ phụ việc cờ lê mỏ lết cho nhà cháu mà cảm động quá, gần xong mệ nó rồi còn phụ cái nỗi gì. Trc đây mỗi mình cháu lủi thủi làm thì chẳng có ma nào. Giờ đang kiếm cái chỗ nào ngon ngon làm xới vôi ve cả xe luôn diện tết :)):)):)) 2 cái tai sơn xi đánh bóng xong lắp vào nhìn chối quá, cả cái xe có mỗi 2 chỗ này là bóng soi gương, còn lại thì xỉn xỉn mất hết lớp bóng với mầu mè lem nhem hết rồi.

silverhair117

Xe tăng
Nhà đầu bạc cho cái công nghệ càng đúc cao su dép lốp lên coi cái nào, ... Giờ đang kiếm cái chỗ nào ngon ngon làm xới vôi ve cả xe luôn diện tết :)):)):)).
Dạ, bẩm các kụ, việc này nó đơn giản đúng nghĩa như cờ lê mỏ lết. Chỉ là kích xe tháo bánh rồi dùng cờ lê, chòong 17 tháo bulong định vị càng cong ra thôi, mang đi ép cao su ở nhà Sửu Xoan, 19 Đồng Nhân rồi mang về lắp lại. Cháu chạy thử thấy có vẻ êm ái chắc chắn hơn rõ rệt.
Cụ nào có nhu cầu làm tương tự (quandua chẳng hạn :D), cứ ới cháu, cháu tình nguyện mần giúp :D
Còn vụ vôi ve hay quá, cho nhà cháu tham gia với! Màu hắc ín thì chắc dễ kụ nhể :D

laze_a1

Xe tăng
hị hị nhà cháu cho lên photo rồi, nhìn tởm phải biết. Thôi đợi kiếm bộ bo đì ngon về rồi vẽ hươu vẽ vượn sau.
Nhà đầu bạc cho cái công nghệ càng đúc cao su dép lốp lên coi cái nào, nghe cụ phụ việc cờ lê mỏ lết cho nhà cháu mà cảm động quá, gần xong mệ nó rồi còn phụ cái nỗi gì. Trc đây mỗi mình cháu lủi thủi làm thì chẳng có ma nào. Giờ đang kiếm cái chỗ nào ngon ngon làm xới vôi ve cả xe luôn diện tết :)):)):)) 2 cái tai sơn xi đánh bóng xong lắp vào nhìn chối quá, cả cái xe có mỗi 2 chỗ này là bóng soi gương, còn lại thì xỉn xỉn mất hết lớp bóng với mầu mè lem nhem hết rồi.
Cháu vẫn cứ đang tính, để hôm nào lượn qua chỗ cầu Diễn bạn cháu nhá, không gian thì thoải mái rồi. Xem có trưng dụng cho HTX được ko

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Làm quả oánh bóng trọn gói cho nó đồng bộ đê :)) mua thêm hộp oánh bóng nữa nhá, hộp cũ chắc hết rồi.
Cái máy nén bé tí thế mà cũng sơn cũng đẹp phết nhể, lão này máu quá :P

hoatra

Xe điện
tay lái của MD 6 -2003 hơi nặng, không biết các xe đời sau có cải tiến ko

FOCUS-1

Xe tăng
Em này không hiểu trc đây bị sao mà dầu nó xục lên tận bướm ga, tháo cổ hút ra thì lõng bõng dầu, kèm với muội than dầy cộp. Van không tải cũng nằm tại đây thành ra cũng chung số phận, tháo ra đầy dầu với muội than.

Còn đây là sơn tổng hợp đại bàng chính hiệu, hy vọng làm xong sẽ được đệ trình lên unesco :)):)):))
Lúc nào bác về hưu mở Gara thì cho em 1 chân, mà khoe khéo cái súng phun sơn thế cơ chứ, tự dưng xuất hiện ngay dưới :P

FOCUS-1

Xe tăng
Làm quả oánh bóng trọn gói cho nó đồng bộ đê :)) mua thêm hộp oánh bóng nữa nhá, hộp cũ chắc hết rồi.
Cái máy nén bé tí thế mà cũng sơn cũng đẹp phết nhể, lão này máu quá :P
Đợt này em ko cà fe với các cụ được nên chưa gửi cho bác bộ GPS hịn của bác, về em dùng được mấy hôm thấy ok nên đóng gói cẩn thận để khi nào gặp gửi bác, để tinh thần hứng thú với em nó cho bộ của em sắp về :P, chữ ký của bác bây giờ có vế đối rồi đới: Đã xấu lại còn ngoan - Đã ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm :D

Trạng thái
Thớt đang đóng