Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

silverhair117

Xe tăng
@Thangdat: Xe cụ đẹp quá, quả vô lăng khâu chỗ Hàn Thuyên à kụ, sao không làm nốt chỗ bấm còi . Làm AUX sao không tiện tay sơn luôn vân carbon cho máu.
@Kụ GL: Tội nghiệp quá, con gái sốt lại phải lo pha sữa quấn tã cho con giai, còn thì giờ đâu mà phá xe nữa :D
@Hàng biên mậu: Cách đây chục năm nhà cháu lọ mọ sang Quảng Châu chỉ bằng mỗi cái giấy thông hành đi chợ mậu biên (như kiểu vé ngày), lúc về mua đồ làm quà bị biên phòng, ko phải hải quan, thu mỗi mấy quyển sách văn học mang từ nhà đi. Còn hàng họ lẩm cẩm nó cho qua tuốt :D

laze_a1

Xe tăng
Món ếch hôm nay mới lột da và đi mua gia vị, hành tỏi. Chưa chế biến các cụ ạ. Xem chừng còn dài dài nên em cho nó nằm nội trú luôn thể.
Cụ thể sẽ cố gắng có ảnh hầu các cụ.
Hôm nay cũng bóng bàn thêm cái món ship hàng với cụ Wa, hứa hẹn nhiều điều thú vị đây, các xã viên cứ chuẩn bị súng đạn mà vút ạ, ke ke

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Món ếch hôm nay mới lột da và đi mua gia vị, hành tỏi. Chưa chế biến các cụ ạ. Xem chừng còn dài dài nên em cho nó nằm nội trú luôn thể.
Cụ thể sẽ cố gắng có ảnh hầu các cụ.
Hôm nay cũng bóng bàn thêm cái món ship hàng với cụ Wa, hứa hẹn nhiều điều thú vị đây, các xã viên cứ chuẩn bị súng đạn mà vút ạ, ke ke
Ối giời, ếch nằm phơi bụng trắng nhởn ra rồi mới bóng bàn ship đồ, thế thì 6 tháng nữa em quay lại hóng kết quả roài =)) =)) =))

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cái món này cứ năng tháo ra lắp vào là hết. Xe em từ hôm thay curoa mới zin hàng Anh xuất Nam Phi là lại bị nhè nhẹ.

silverhair117

Xe tăng
Xe em khi chạy, cứ cắt côn là ga lại vọt lên số 2, em vệ sinh bướm ga và cảm biến nhưng tình hình chỉ cải thiên chút đỉnh chứ k hết hẳn, các bác tư vấn giúp em đi ạ! :((
Có phải bác muốn nói là cắt côn thì vòng tua máy vọt lên trên 2000 rpm ?
@VL: Dây đai SX tại Anh xuất đi Nam Phi rồi được xách tay về lắp cho xe VMC, ái chà chà, nhất HN rồi đấy, muốn cho xứng tầm có khi phải thửa quả bi tăng và bi tỳ Mazda SX tại Nippon xuất sang Venezuela rồi xách chân qua đường ngoại giao về Việt Nam kụ nhể =))

wasabi

Xe tăng
Xe em khi chạy, cứ cắt côn là ga lại vọt lên số 2, em vệ sinh bướm ga và cảm biến nhưng tình hình chỉ cải thiên chút đỉnh chứ k hết hẳn, các bác tư vấn giúp em đi ạ! :((
cảm biến cụ có vệ sinh van không tải ???? nếu có thì cụ cứ để thế chạy khoảng một tuần nữa theo dõi xem có hết hẳn không đã nhé. Trước em nghịch cái hộp gió, làm cho gió vào nhiều hơn trước chạy mới đầu cũng bị đạp côn ga lên >1k vòng. Chạy khoảng một tuần thì hết về mức chuẩn. vì vậy cụ cứ chạy xem sao, để ECU nó cắp sách đi học một thời gian.
Hơn nữa cụ thử để galanty rồi đạp côn xem vòng tua có tăng không. Thử ở 2 tình huống là bật điều hoà và kô bật nhé.
Khi chạy thì nhớ để tròn ga rồi hãy đạp côn. Tức là mỗi lần đạp côn phải chờ 2-3 giây sau khi đạp ga hoặc bỏ chân ga.
Cứ theo dõi có gì thì tính tiếp

E43000

Xe tăng
Mấy cụ dính ga thì theo em cứ kiểm tra dây ga xem có sạch sẽ trơn tru không cái đã rồi tính tiếp, kiểm tra đơn giản là các cụ đạp chân ga để điều chỉnh vòng tua lên hoặc xuống một chút thôi xem có dễ dàng không hay là khi đạp ga nó vọt lên rồi lại nhẩy xuống, chỉnh chân mãi mà không chuẩn :))

silverhair117

Xe tăng
Kẹt dây ga hay bẩn (cảm biến) bướm ga hoặc bẩn van không tải ?

Mấy cụ dính ga thì theo em cứ kiểm tra dây ga xem có sạch sẽ trơn tru không cái đã rồi tính tiếp, kiểm tra đơn giản là các cụ đạp chân ga để điều chỉnh vòng tua lên hoặc xuống một chút thôi xem có dễ dàng không hay là khi đạp ga nó vọt lên rồi lại nhẩy xuống, chỉnh chân mãi mà không chuẩn :))
Đôi khi chúng ta vẫn phức tạp hóa vấn đề mà không nghĩ đến điều đơn giản thế này. V2 nhà cháu từ ngày vệ sinh bỉm và van không tải, sáng nổ máy thường vọt lên >2000 rpm, lúc sau về 1500 rpm, rồi mãi mới về đến 1000 rpm, chờ chán chả thấy về mức 700-750 rpm như V2 các kụ. Chạy chừng 5-10km rồi mới về trạng thái 750 rpm ra lăng ti :(
Lẽ nào bị kẹt dây ga hở kụ Độc Dược ? Xịt RP7 được không hở kụ :D

minhncpleiku

Xe máy
Căn hộ 607 Hoàng Anh Gia Lai Tower - Pleiku - Gial
Đôi khi chúng ta vẫn phức tạp hóa vấn đề mà không nghĩ đến điều đơn giản thế này. V2 nhà cháu từ ngày vệ sinh bỉm và van không tải, sáng nổ máy thường vọt lên >2000 rpm, lúc sau về 1500 rpm, rồi mãi mới về đến 1000 rpm, chờ chán chả thấy về mức 700-750 rpm như V2 các kụ. Chạy chừng 5-10km rồi mới về trạng thái 750 rpm ra lăng ti :(
Lẽ nào bị kẹt dây ga hở kụ Độc Dược ? Xịt RP7 được không hở kụ :D
Em chạy cả ngày nay, giờ thấy cũng đỡ đỡ, nhưng vẫn cứ khùng khục, lúc phọt lên xong xuống ngay, lúc lại cứ lừ đừ, hôm qua đến giờ mà kim xăng tụt xuống thấy rõ luôn. Còn cái đèn xenon, luốn tịt con này, lúc lại tịt con kia, cái diamo chưa sữa vì em làm biếng, để coi thử vài hôm nó sao! Rõ khổ, vợ 1 đã hành, nay lại tới vợ 2 lại tỏi! :((

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ga M6 là ga cơ, trừ khi bị rão cáp thì mới bị thôi. Mà rão cáp thì mở capo ra phải thấy ngay chứ nhỉ? Cái này do van không tải hoặc do chuột côn nát thì đúng hơn ạ. Nhẹ thì chỉ bị cupen còn nặng thì thay chuột côn. Còn trường hợp côn dính thì là quá nặng :D

wasabi

Xe tăng
Bẩm với các cụ là hiện tượng vù ga này ko phải do kẹt dấy cáp ga ah, đạp côn vòng tua nó tăng. Còn kẹt dây cáp ga thì đạp nó nặng, khi nhả chân ga thì nó ko hồi về hoặc hồi về rất chậm. Hai biểu hiện khác hẳn nhau. Kẹt cáp ga chủ yếu rơi vào xe quá cũ đời tống, hoặc xe cũ đắp chiếu phơi mưa nắng lâu ngày mới bị rỉ kẹt. lò xo hồi vị bướm ga với chân ga nó khỏe lắm, riêng lò xo bướm ga mở ra em phải mạnh tay mới giữ được đấy, + thêm chân ga nữa thì còn lâu mới kẹt
Xe cụ minh xẻo truym chỉ nói vậy cũng rất khó, cần kiểm tra nhiều thứ mới có thể nói hay được. Em nghĩ 99% nó bị về phần điện hoặc điều khiển. Phần cơ loại hoàn toàn
@ Forcus1 : nó ko có escape, xe nhà laze đang nằm nhà em cần một rổ phụ tùng mà đang há mồm đây này.

Ếch nào mà chẳng phải lột da

quả cảm biến ôxy này tèo, nát bươm như tương bần, dây tín hiệu lòi hết cả lõi đồng ra ngoài, cộng thêm quả lọc gió này nữa mới gớm. Nhìn ảnh thế thôi, ngoài nó két bụi bẩn kín bưng.

Ếch này thì nhiều món chế biến lắm, từ từ em mời các cụ thưởng thức đặc sản nhà laze

Chỉnh sửa cuối:

DriveBravo

Xe buýt
Xe em đang nằm bên bác Vietvoiz. M6 29Y- 6595. Tình hình như sau
1. Sơn lại toàn bộ xe
2. Phủ bóng, cứng
3. Sơn 5 lazang
http://vietvoiz.com/index.php?main_page=page&id=62&zenid=ekgosrqir5n0qkr8p8tb29ffc4
Các hạng mục sẽ làm thêm
4. Vệ sinh, xúc rửa đèn pha trước, thay mặt kinh toàn bộ đèn sau do bị nứt vỡ (làm LVL đã xong, trên cả tuyệt vời)
5. Thay bóng sáng hơn (sơn xong thì lắp luôn chỗ bác Vietvoiz)
6. Thay 5 quả lốp Michelin cho êm và đỡ ồn: tính ra Ngọc Khánh
7. Thay hai đèn xinhan sườn: đang nhờ mua chợ giời
8. Lắp ốp gương có xinhan: chưa biết chỗ mua hợp lý
9. Ốp nội thất vân gỗ: chưa biết chỗ hợp lý
10. Làm lại biển số tại số 6 Nhà Hỏa
11. Lắp cánh gió sau: chưa biết chỗ mua hợp lý
12. Ốp inox tay nắm cửa, nẹp cửa, xinhan: chưa biết chỗ mua hợp lý
13. Lắp sub úp sàn tăng âm bass: chưa biết chỗ mua hợp lý
Tạm dừng ở hạng mục thứ 13, rất mong các bác tư vấn chỗ mua hợp lý những món em cần nhé

Chỉnh sửa cuối:

minhncpleiku

Xe máy
Căn hộ 607 Hoàng Anh Gia Lai Tower - Pleiku - Gial
Bẩm cụ Wasabi và cả nhà, chập tôi e đi làm về, chạy thấy ga gọng cũng đỡ khùng, nhưng đang chạy thì đèn đuốc trên taplo sáng trưng (ABS, TCS, chống trượt, túi khí, có nhiu loại sáng lên hết) đầu đĩa tạm đang nghe tắt ngúm, dàn đèn pha cos trc xe tối mù như đèn bia ôm, em hoảng quá vừa chạy vừa alo cho Focus, và đoán rằng cái diamo có vấn đề, hôm qua đem cho thợ đo thì đúng là sạc nó k chịu vô, đạp mạnh ga đồng hồ đo nó nhích lên tí, nhìn diamo em thấy có 1 sợi dây tòng teng ra ngoài, làm biếng nên đinh để vài ngày coi sao, ai dè tối nay nó đổ bệnh, Mai e sẽ đem bác sỹ, khi đó làm em phải tắt hết công tắt điện để nó k hiện lên taplo cái gì (trừ cái đồng hồ Trip), em đón con và về nhà bằng ánh sáng của đèn đường, lạy trời ngày mai nó đừng đổ thêm bệnh.
PHP:

thangdat

Xe tải
@Thangdat: Xe cụ đẹp quá, quả vô lăng khâu chỗ Hàn Thuyên à kụ, sao không làm nốt chỗ bấm còi . Làm AUX sao không tiện tay sơn luôn vân carbon cho máu.
:D
E làm chỗ mr bean, cụ nv cừ ạ, người khâu tên là Khởi. ko phải ở hàn thuyên. TIện cho em hỏi sơn carbon ở đâu nhỉ?

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
ẹc ẹc, nhìn món ếch này ghê quá, X_X X_X X_X tởm hơn cả xe mềnh :P

@cụ Drive Bravo: Nhìn list cụ làm em thấy khả năng xe cụ chắc năm sau đem rao bán rồi :P
6. Nếu cụ định lắp lốp Mich thì cụ xuống 104 Tam Trinh rẻ hơn Ngọc Khánh 1-200k/quả. Đức-0913192688
7. Cánh gió sau thì em thấy cứ Taobao mà cụ nện là ngon nhất.
12. Ốp inox em nghĩ cụ đừng dùng.
13. Sub sàn em thấy đồ của Morell hoặc Blaufunkt cũng được, ít sợ nhái. Đồ JL thì hay hơn nhưng cũng chát hơn. hoặc cụ rẽ qua Minh Khoi hoặc Duy Linh xem có quả Sub 2nd thì lắp luôn cho rẻ,

Chỉnh sửa cuối:

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Ui zời, cụ sơn sơn làm gì, cứ thế này cho cháu, đẹp này !

Nắng nôi chấp tất, đẹp mọi nơi mọi lúc nhá

Đời giai toàn màu hồng nhá :))

Chỉ có mấy cụ này già cả núp bóng râm :(

laze_a1

Xe tăng
Ếch nhà cháu sắp ngon roài.
Sau vụ này sẽ đầu tư cho đen kịt như kiểu hắc long của cụ dùa, thế mới máu

Trạng thái
Thớt đang đóng