Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

thangdat

Xe tải
hrehe, hóa ra Cụ ko nhớ địa chỉ thảo nào ko thấy hồi âm cho em , hic. chẳng bảo 1 câu em đợi mãi
Trên cái chổi gạt cũ của em nó ghi là MDC
Lái chính của em đường kính chổi là: 55cm
Lái phụ của em đường kính chổi là 45 cm
Nhưng khoảng cách giữa 3 chổi của em vẫn hở nhiều, tầm 15cm cho nên ko gạt hết kính được ạ.
Kính các cụ
còn vụ yatour thì có cụ phuongnt trên of này bán đấy, cụ ý cũng bảo là chế thêm 1 con trở vào đầu M6 mình là dùng như civic cụ à, em ko biết em mới hỏi mà. Cụ ý báo giá là 1.5 củ luôn. cao quá nên hẵn từ từ theo chân các cụ mới thích được
Các cụ giúp em vụ gương gập điện cái ạ và cả con chíp lúc khóa xe kêu kêu tí cho vui tai cái ạ.
Tks all!!!!!!

silverhair117

Xe tăng
hic, nghe các cụ chế AUX ngon choét thế thèm quá, có 300k trong khi bộ kia tận 1,5 củ. Các cao nhân giúp em phát,~X(
Mà cái cần gạt nước mưa của em nó cứ kêu sột sột ấy, hay là hết cao su nhỉ? cái cao su để gạt em thấy nó mỏng lắm. Nghe lúc gạt nước rất chi là rít rít
Độ AUX phải đi với cái này mới đủ bộ, kụ máu thì đặt hàng taobao đi là vừa.
http://item.taobao.com/item.htm?id=5159497179&cm_cat=50042602
Chơi vào M6 kụ còn phải dỡ xe nhiều :D
Cần gạt nước thì là món dễ nhất trong thằng M6 này. Kụ ra Quốc Đạt - 1A Láng Hạ hoặc Cường Chiến Thắng 77 Lê Gia Định mua đôi lưỡi gạt 18: và 22" của NYB mà thay vào, đâu như có 150 - 160K gì đó. Nếu khung lưỡi còn chắc chắn chưa rơ rão thì qua Tiến Hằng 27 Lê Gia Định mua đôi lưỡi cao su của Bosch mà thay cao su cũ, có 80K.

thangdat

Xe tải
Bộ khiển vô lăng E có rồi cụ ạ
Gl: nhà cụ Trung già là chuyên về điện phải ko hả cụ?

E43000

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

thangdat

Xe tải
okie, tks CỤ, chiều mai cố gắng em ra mắt "M6 blue" chắc là đặc biệt nhất trong hội. :P

E43000

Xe tăng
Bủ mị, em ra chắc muộn chút nhá...vẫn đang nghe quan họ BN ;))

thangdat

Xe tải
Hic. E ở tận Từ Sơn, khổ nỗi nay lại là cn, 3 đứa nhà E quậy quá giờ vẫn chưa gửi bớt được nhóc nào. Ko biết các cụ ngồi đến bao giờ nhỉ?

wasabi

Xe tăng
Chiều mai 14h ở Cỏ May luôn nhá, có mấy cụ ra chuyên đề: cụ dùa, cụ Pro, cụ ĐM... và cụ "M6 xanh" ra mắt :D
Sáng mai em đi nghe quan họ rồi ;)

@ thangdat: Địa chỉ ở dưới cụ nhé :)
ặc ặc giờ mới thấy quả tin hot này, cụ chơi khó ae thế ~X(

còn vụ yatour thì có cụ phuongnt trên of này bán đấy, cụ ý cũng bảo là chế thêm 1 con trở vào đầu M6 mình là dùng như civic cụ à, em ko biết em mới hỏi mà. Cụ ý báo giá là 1.5 củ luôn. cao quá nên hẵn từ từ theo chân các cụ mới thích được
Các cụ giúp em vụ gương gập điện cái ạ và cả con chíp lúc khóa xe kêu kêu tí cho vui tai cái ạ.
Tks all!!!!!!
hố hố có mà dùng vào mắt, dùng được hay ko phụ thuộc vào cái giắc cắm chứ ko phải chế cháo gì cả. Thằng yatour này nó sx nhiều loại cho từng dòng xe, hình thức và tính năng giống hệt nhau, khác nhau mỗi cái giắc cắm thôi. Xe cùng hãng còn ko cắm chung được nữa là khác hãng. Mua cái đó về muốn nghe được thì phải mua thêm con civic nữa :21::21::21:

E43000

Xe tăng
ặc ặc giờ mới thấy quả tin hot này, cụ chơi khó ae thế ~X(
Không sang ngoại à, đang ở Cỏ May đây :))
Còn ĐM đang đi đổ rác ở đấy đấy =))

hố hố có mà dùng vào mắt, dùng được hay ko phụ thuộc vào cái giắc cắm chứ ko phải chế cháo gì cả. Thằng yatour này nó sx nhiều loại cho từng dòng xe, hình thức và tính năng giống hệt nhau, khác nhau mỗi cái giắc cắm thôi. Xe cùng hãng còn ko cắm chung được nữa là khác hãng. Mua cái đó về muốn nghe được thì phải mua thêm con civic nữa :21::21::21:
Đúng là maz6 có yatour dành riêng đó cụ, định chơi thì phải đúng loại mới nên chơi.

Chỉnh sửa cuối:

thangdat

Xe tải
Em thì chết cái là chủ nhật là như bó chân tay ấy, các cụ làm nhà lước thì hay rảnh cn, E cứ cn là mấy đứa nhỏ quậy phải biết,đi đâu cũng khó thế mới khổ, ngày thường thì cứ gọi là vô sờ tư.

FOCUS-1

Xe tăng
Em thông báo với các cụ là thằng M6 Việt Nam ko dùng đc bất cứ thằng Yatour hay j j đó vì nó ếch có đường AUX hay EX riêng. Còn mấy thằng M6 đời 2005 về sau dùng vô tư. Cụ nào có ý tưởng thì nên từ bỏ ngay nhá, chuyển sang độ AUX mà dùng, nếu độ AUX thì nên chọn option là chuyển sang AUX bằng công tắc cho tiện chứ cứ cắm ra rút vào thấy cũng bất tiện. :P

silverhair117

Xe tăng
Đúng zậy! Yatour nó cũng lấy tín hiệu AUX từ ngõ ra phía sau mặt AHU. Mà bố M6-2003 của VMC thì Main chưa đưa tín hiệu AUX ra ngõ này. Nếu được thì tụi em đã mần quả dây 5 chân ra 3,5mm rẻ bằng 1/10 Yatour :D
@Focus: Sắp có AUX/MD Mode trên Volant rồi có khác. Nhà cháu thấy thiên hạ nào có thấy ai chê cái vụ rút ra cắm vào đâu nhỉ, chỉ hãi mấy vụ kẹt piston thoai :D

FOCUS-1

Xe tăng
Đúng zậy! Yatour nó cũng lấy tín hiệu AUX từ ngõ ra phía sau mặt AHU. Mà bố M6-2003 của VMC thì Main chưa đưa tín hiệu AUX ra ngõ này. Nếu được thì tụi em đã mần quả dây 5 chân ra 3,5mm rẻ bằng 1/10 Yatour :D
@Focus: Sắp có AUX/MD Mode trên Volant rồi có khác. Nhà cháu thấy thiên hạ nào có thấy ai chê cái vụ rút ra cắm vào đâu nhỉ, chỉ hãi mấy vụ kẹt piston thoai :D
Hề cái lỗ AUX của nhà em đặt vị trí khác với vị trí của các cụ là ở gần phanh tay nên cảm thấy bất tiện, trước cụ Mr Bean có hỏi em có thích làm công tắc ko? tức là gạt phát sang AUX, gạt phát trở lại CD/FM như vậy tiện hơn nhiều chứ. Còn vụ AUX/MD thì cũng là 1 công vài việc luôn. Dự án nâng cấp phần cứng tích hợp với Iphone/Ipod của em đang đi vào những công đoạn cuối, khi nào xong sẽ báo cáo các cụ. Vẫn đang bị can nhiễu do dùng nguồn điện của tẩu thuốc, đang ngâm cứu cho nó đường dây mát riêng.

thangdat

Xe tải
Hề cái lỗ AUX của nhà em đặt vị trí khác với vị trí của các cụ là ở gần phanh tay nên cảm thấy bất tiện, trước cụ Mr Bean có hỏi em có thích làm công tắc ko? tức là gạt phát sang AUX, gạt phát trở lại CD/FM như vậy tiện hơn nhiều chứ. Còn vụ AUX/MD thì cũng là 1 công vài việc luôn. Dự án nâng cấp phần cứng tích hợp với Iphone/Ipod của em đang đi vào những công đoạn cuối, khi nào xong sẽ báo cáo các cụ. Vẫn đang bị can nhiễu do dùng nguồn điện của tẩu thuốc, đang ngâm cứu cho nó đường dây mát riêng.
Okie, E dập phát tắt luôn ý tưởng yatour rồi, cụ show cho em xem quả AUX trên xe cụ cho em ngắm cái. E vưỡn chưa đi làm được, gọi bác Mr Bean toàn bận thôi. cụ chụp show em phát xem cho đỡ nghiền cái đi cụ.

FOCUS-1

Xe tăng
Okie, E dập phát tắt luôn ý tưởng yatour rồi, cụ show cho em xem quả AUX trên xe cụ cho em ngắm cái. E vưỡn chưa đi làm được, gọi bác Mr Bean toàn bận thôi. cụ chụp show em phát xem cho đỡ nghiền cái đi cụ.
Đây là AUX chế của em:

[FONT=&quot]
[/FONT]

còn đây là của các cụ khác:

[FONT=&quot]
[/FONT]

thangdat

Xe tải
thế là cắm 2 đầu 3.5mm vào với nhau hả cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng