Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hai Nguyen

Xe điện
Em mới gửi cái chiết áp, bơm xăng va ... tại cỏ may cho lão Mù tạt. Lão nhớ truy thằng đau mồm cho em nhé. Tks lão nhiều

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em chạ nhận được cái gì cạ .. hú hú, hí hí :))

Nhà cháu nghe tây nó đồn hôm nay sinh nhật cụ Iron man mặt sắt của HTX. Nếu đúng thì nhà cháu xin gửi nhời chúc mừng cụ hị hị :))

dungdadieu

Xe buýt
Cụ Duna ơi, ngày mai em vào với Cụ đới, Chủ nhật em mời Cụ miến lươn nhé @_@
PS: Chắc Cụ ở Vinh gió lào nắng quá nên phải dán panorama :D

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Nhà cháu dính nhiệm vụ cao cả rùi, trông con ko bàn cãi rùi, vợ dính bầu ở Melia rùi, các lão thông cảm cho nhà cháu con mọn. Các lão vui vẻ để phần cháu mấy quại, 21 này cháu uống bù ạ!
Thế CN này có dính nhiệm vụ cao cả ko a?

FOCUS-1

Xe tăng
Các cụ ở Thủ đô sướng quá ha, nhậu nhẹt đã.
Cháu ngồi chán, lò dò thấy có cái này, họ dán lên xe cho đẹp
http://www.otosaigon.com/forum/Message/6947596-Dán-decal-nóc-xe-kiểu-panorama-update-1-số-em-đã-lên-hàng-_/
Nhà cháu định dán, nhưng mục tiêu chính lại để chống nóng, vì đi làm muộn là xe phải để ngoài chỗ nắng, xót xa quá. Cho cháu hỏi có thể dùng được các loại phim tương tự dán kính không ạ?? Dán màu đen trên xe màu cát cháy thì có phá "hình ảnh" của Ma sấu không nhở?? Cụ nào đã làm rồi cho ý kiến với ạ.
Nếu dán mà hay thì cháu định dán thêm 1 lớp nữa ở 2 cửa sau với cả kính hậu, nhưng nên dán bên trong chồng lên lớp cũ hay dán bên ngoài hầy?? Nhà cháu cũng mới dán V-k o o l mới hơn tháng.
Cụ mà dán đen thì cũng chống đc nóng đấy, lúc chưa dán nhiệt độ trong xe là 45, dán xong thì nó giảm xuống 50 >:)

duna3

Xe điện
welcome - Cụ vào lúc thời tiết nắng - tắm thì thích hơn cụ wa và focụt, nhưng ngủ thì chắc k sướng bằng :))
Cụ mà dán đen thì cũng chống đc nóng đấy, lúc chưa dán nhiệt độ trong xe là 45, dán xong thì nó giảm xuống 50 >:)
Cân đo đong đếm cẩn thận chưa đấy? :D thấy nhiều ng cũng dán rồi mà?

duna3

Xe điện
Nhà cụ thử trước rồi cho a e HTX cảm nhận nhé :)
Hị hị, nhà em đang nhịn ăn để mua mấy thứ trên taobao, tại thấy V2 nắng quá nên nảy ra ý định thế thôi ạ. Xong mấy vụ cao su gầm, máy, động cơ, ánh sáng rồi ... thì nhất định sẽ đến vụ này :))

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Hị hị, nhà em đang nhịn ăn để mua mấy thứ trên taobao, tại thấy V2 nắng quá nên nảy ra ý định thế thôi ạ. Xong mấy vụ cao su gầm, máy, động cơ, ánh sáng rồi ... thì nhất định sẽ đến vụ này :))
èo, tưởng cụ mần luôn rồi cho a e biết cảm nhận, ai dè. heheh, theo em thì cứ máu là múc thôi8-x
Cao su gầm cụ định làm gì thế, e thấy cụ Wa nói là từ đây cạch ko đóng ra đóng vào mấy cái cục cao su, chơi cả bộ mới cho ngon luôn.

duna3

Xe điện
èo, tưởng cụ mần luôn rồi cho a e biết cảm nhận, ai dè. heheh, theo em thì cứ máu là múc thôi8-x
Cao su gầm cụ định làm gì thế, e thấy cụ Wa nói là từ đây cạch ko đóng ra đóng vào mấy cái cục cao su, chơi cả bộ mới cho ngon luôn.
Nghe cụ wa và đê tiện bẩu hệ thống cao su nhà cháu tan tành rồi, cháu thì mới thấy chỉ 1 cái rách thôi :D
Giờ chắc lên phương án nhịn ăn trưa nữa mới đủ, chỉ nhịn sáng thì mới làm món lọc xăng và súc tẩy động cơ thôi cái đã. Cụ trọc tư vấn cho đấy
Nhưng sao cạch ko đóng ra đóng vào mấy cái cục cao su, chơi cả bộ mới cho ngon luôn nhở??? Chắc cụ wa nhiều thóc thôi chứ cao su rách thì thay cao su, thay cả bộ thì cháy nhà à? :))

trungdt06

Xe buýt
Nghe cụ wa và đê tiện bẩu hệ thống cao su nhà cháu tan tành rồi, cháu thì mới thấy chỉ 1 cái rách thôi :D
Giờ chắc lên phương án nhịn ăn trưa nữa mới đủ, chỉ nhịn sáng thì mới làm món lọc xăng và súc tẩy động cơ thôi cái đã. Cụ trọc tư vấn cho đấy
Nhưng sao cạch ko đóng ra đóng vào mấy cái cục cao su, chơi cả bộ mới cho ngon luôn nhở??? Chắc cụ wa nhiều thóc thôi chứ cao su rách thì thay cao su, thay cả bộ thì cháy nhà à? :))
E không hiểu cụ định ép cao su để làm gì trong khi đầu mỏm rotuyn thì hy sinh sạch rồi ? Cụ nhịn ăn lun cả tối đi nha :19:

duna3

Xe điện
E không hiểu cụ định ép cao su để làm gì trong khi đầu mỏm rotuyn thì hy sinh sạch rồi ? Cụ nhịn ăn lun cả tối đi nha :19:
Cháu thì đang định lấy cái ống cao cu nào đó vừa vừa 1 tý rồi thay luôn cái ccao su này. Sao nó nhiều xèng thế không biết, lượng cao su thì cũng chỉ bằng cái dây thun quần thôi mà

silverhair117

Xe tăng
Nói về càng, có 3 phần: Rotuyn, thân và cao su giảm chấn.
1. Rotuyn càng hịn theo xe thì trụ được 5 - 8 năm tùy điều kiện vận hành (đây cũng là chỉ số tuyệt vời rồi)
2. Cao su hịn cũng chỉ tầm 6 năm là vỡ, có ép lại cục mới thì kéo dài thêm tầm 2 năm nhưng cũng ko đảm bảo lắm vì ắc kim loại đóng ra đóng vào ko còn chắc chắn.
3. Thân càng: Cái này bằng gang đúc, nếu ko đâm đụng mạnh chì chả bao giờ hỏng.
Quyết định thay càng hay đóng cao su thì nên kiểm tra cái rotuyn rồi quyết. Nếu cầm tay lắc thấy còn chắc và chỉ dao động theo chiều dọc của càng (là chiều) vận hành thì còn được, còn lỏng lẻo, rách cao su chụp bụi,...thì nên bỏ, thay luôn càng mới. Hàng dùng được trên chợ taobao thì có giá loanh quanh 200 - 250Y/cái (cả A, I và xoắn) tùy shop.

Chỉnh sửa cuối:

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Nói về càng, có 3 phần: Rotuyn, thân và cao su giảm chấn.
1. Rotuyn càng hịn theo xe thì trụ được 5 - 8 năm tùy điều kiện vận hành (đây cũng là chỉ số tuyệt vời rồi)
2. Cao su hịn cũng chỉ tầm 6 năm là vỡ, có ép lại cục mới thì kéo dài thêm tầm 2 năm nhưng cũng ko đảm bảo lắm vì ắc kim loại đóng ra đóng vào ko còn chắc chắn.
3. Thân càng: Cái này bằng gang đúc, nếu ko đâm đụng mạnh chì chả bao giờ hỏng.
Quyết định thay càng hay đóng cao su thì nên kiểm tra cái rotuyn rồi quyết. Nếu cầm tay lắc thấy còn chắc và chỉ dao động theo chiều dọc của càng (là chiều) vận hành thì còn được, còn lỏng lẻo, rách cao su chụp bụi,...thì nên bỏ, thay luôn càng mới. Hàng dùng được trên chợ taobao thì có giá loanh quanh 200 - 250Y/cái (cả A, I và xoắn) tùy shop.
Lâu lắm rồi mới thấy a tái xuất. Tình hình xe cộ dạo này đến đâu rồi anh, ngon hết rồi chứ ạ?

mazda1279

Xe tải
Dungadieu cũng đi Cửa Lò à?Thứ 2 tuần sau a cug vào...rảnh ae chạy qua thăm cụ duna , chạy thử M6 loại đặc biệt của duna cái nhỉ

hoang_2512

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Nhà em mấy bữa chưa có net nên ko online được các cụ thông cảm em kém cập nhật thông tin. Tình hình vụ Phú An Điền liệu có thể dời sang chủ nhật tuần tới (14) hoặc cuối tháng (28) được không các cụ. Ngày 21 gấu nhà em đưa mấy nhóc đi chơi chưa về ạ :)

Lethinh79_tn

Xe buýt
Các cụ phán dùm,e định trang trí cho V2 nhà e.(Có lắp đc cho M6 AT,Badosoc tieu chuan ko phai mps,Giá đó là 1 bộ hay 1 chiếc???)Các cụ cao tăng phán dùm nhà cháu,nhà cháu sớm chốt đồ Ship taobao.
http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.60.zrCE7z&id=16991369219
http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.265.mpLymA&id=23189912372
2 cái này đều ko vừa, E cancel rồi nhá. Cả bộ led cản sau cũng cancel cho cụ rồi. Tìm cái khác ngon bổ rẻ hơn về mà tự chiến! Cứ quen ăn sẵn! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng