Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

20K6644

Xe buýt
Hiểu được chết liền :))
Trời mưa nhưng vẫn thực hiện theo đúng kế hoạch các cụ nhé. Ghẹ thì chưa ăn nhưng cũng tạm tạm đang đúng lịch trình
Cụ phải cho chú thích đi, chứ không chẳng biết Gấu của ai, F1 của ai

duna3

Xe điện
Cụ phải cho chú thích đi, chứ không chẳng biết Gấu của ai, F1 của ai
Gấu và F1 của cụ wa và cụ focụt. Các cụ đoán tiếp đi - cháu nó giống ai nào? Nhưng đừng phân tích sâu quá nhá :))

vinhbt

Xe buýt
Hai cụ đang ở Cửa mình à quên Cửa Lò đón bão với một cụ ở sẵn đó, em lại đang ở Việt Trì - Phú Thọ.
@ Mù tạt, Gái làng: lại share cơ sở cách mạng đi ạ.
@ All: chiều qua em thấy trong hốc chắn bùn bên lái bánh trước có vết ướt, mà mình thì có đi đâu, nhìn tiếp phần lazang cũng thấy ướt, bỏ xừ rồi lại vỡ cao su láp ngoài rồi, đánh hết lái nhìn vào đầu láp ngoài, y như rằng, cao su đầu láp ngoài nhoe nhoét luôn, đang băn khoăn liệu mai có về được đến nhà hay không. Các cụ phán giúp em ạ. Mà dạo này chuyên gia lộn gầm à quên về gầm đầu bác hay cụ càng đâu rồi ý nhỉ, chẳng thấy post bài gì cả.
:D Chạy tạm thôi kụ. Về thay ngay ko cát chui vào xước thước thì nhọ.

trungdt06

Xe buýt
@20K: món này thì có khi a vác ra gara ăn vạ thôi :D vì lần trước e ship về thì đc 2 cái ngoài và 2 cái trong không đúng size. he he nó hơi to hơn 1 tí mới đểu

@duna: ghẹ 47 đâu cụ, sao lại cho 2 thầy xơi lòng heo thế kia :b

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Hai cụ đang ở Cửa mình à quên Cửa Lò đón bão với một cụ ở sẵn đó, em lại đang ở Việt Trì - Phú Thọ.
@ All: chiều qua em thấy trong hốc chắn bùn bên lái bánh trước có vết ướt, mà mình thì có đi đâu, nhìn tiếp phần lazang cũng thấy ướt, bỏ xừ rồi lại vỡ cao su láp ngoài rồi, đánh hết lái nhìn vào đầu láp ngoài, y như rằng, cao su đầu láp ngoài nhoe nhoét luôn, đang băn khoăn liệu mai có về được đến nhà hay không. Các cụ phán giúp em ạ. Mà dạo này chuyên gia lộn gầm à quên về gầm đầu bác hay cụ càng đâu rồi ý nhỉ, chẳng thấy post bài gì cả.
Phú thọ em không có căn cứ, nhưng diễn châu nghệ an thì có, ko bít lão nghị với fò cụt có dám liều không nhể :P

duna3

Xe điện
@trungdt06: ghẹ 47 đâu cụ, sao lại cho 2 thầy xơi lòng heo thế kia

Dạ đó là buổi sáng ạ.
Còn đây là buổi trưa này:

Buổi tối chưa đến nhá
Về gần nhà thấy xe cụ nào cũng dán logo otofun, 37N-2555. Của bác nào vào nhận nhé/Nhận ngay để còn ra chào đón cụ wasabi và focus nhá/các cụ ấy đang ở Cửa Lò :))
Báo cáo luôn các cụ, hôm trước đi HN về, nay mới ngồi cộng trừ nhân chia, em đi khoảng 600km đường 1A (Vinh - Hà nội) và khoảng 60km trong HN/ thì trung bình khoảng 9lit/100km. Cũng vừa phải các cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

20K6644

Xe buýt
@20K: món này thì có khi a vác ra gara ăn vạ thôi :D vì lần trước e ship về thì đc 2 cái ngoài và 2 cái trong không đúng size. he he nó hơi to hơn 1 tí mới đểu
Đã xử lý xong rồi, mất 200 K, làm tại nhà Hà Thành 987 Đại lộ Hùng Vương, chố này có thêm món cân chỉnh độ chụm và quét lỗi động cơ bằng máy, thợ thuyền em thấy cũng ngoan, dễ làm việc, ông bà chủ thì sởi lởi, cứ một điều anh, hai điều anh, ngượng lắm. Mà nhà này vừa làm xe con, còn xe tải và các loại máy công trình thì lại làm ở địa điểm khác, thấy khoe là sắp tới mở thêm một xưởng cho xe con nữa ở đối diện gần Big C Việt Trì. Em thấy chỗ làm được thì báo để các cụ biết thôi, đừng ném gạch em vì cho là quảng cáo. À, tiện thể xem luôn giá lốp ở nhà này, ai lại một quả Michael MXV 8 giá tận 3 củ 2, Pilot SP3 giá hơn 5 củ, ..., đã có VAT cùng cỡ 205/55/R16 91V, Made in Thailand, đấy là em làm tròn, em chỉ nhớ thế thôi. Loại hãng khác thì em không có xem. Choáng váng luôn. Sao lại đắt thế nhỉ ? Rất băn khoăn. Có lẽ lần sau nếu thay phải chuyển về Casumina hay DRC hơn nữa thì quay về Hankook cho lành.

Chỉnh sửa cuối:

Lethinh79_tn

Xe buýt
Nhà cụ nào thừa cặp LED DRL thanh lý cho E với? Hôm nọ đi Sầm Sơn về bị nhảy mất 1 bên từ lúc nào không biết! :(

dungdadieu

Xe buýt
Hic, khổ thân 2 cụ Wa và Fc, đi nghỉ mát đúng đợt bão gió, không tắm được biển, ăn uống thì toàn thấy đồ của nhà nông, chả thấy của ngư dân đâu cả

mazda6622

Xe tải
Hom rui di HaLong-ThaiNguyen vo 2 em uong 6,5L/100km,dieu hoa bat suot.chua bao gio em di duoc nhu vay ca. Giat het cả mìn các cụ ạ

dungdadieu

Xe buýt
Đã xử lý xong rồi, mất 200 K, làm tại nhà Hà Thành 987 Đại lộ Hùng Vương, chố này có thêm món cân chỉnh độ chụm và quét lỗi động cơ bằng máy, thợ thuyền em thấy cũng ngoan, dễ làm việc, ông bà chủ thì sởi lởi, cứ một điều anh, hai điều anh, ngượng lắm. Mà nhà này vừa làm xe con, còn xe tải và các loại máy công trình thì lại làm ở địa điểm khác, thấy khoe là sắp tới mở thêm một xưởng cho xe con nữa ở đối diện gần Big C Việt Trì. Em thấy chỗ làm được thì báo để các cụ biết thôi, đừng ném gạch em vì cho là quảng cáo. À, tiện thể xem luôn giá lốp ở nhà này, ai lại một quả Michael MXV 8 giá tận 3 củ 2, Pilot SP3 giá hơn 5 củ, ..., đã có VAT cùng cỡ 205/55/R16 91V, Made in Thailand, đấy là em làm tròn, em chỉ nhớ thế thôi. Loại hãng khác thì em không có xem. Choáng váng luôn. Sao lại đắt thế nhỉ ? Rất băn khoăn. Có lẽ lần sau nếu thay phải chuyển về Casumina hay DRC hơn nữa thì quay về Hankook cho lành.
Lốp Mit của M6, hôm trước em ra đảo lốp hỏi bọn bách thái nó báo đã giảm còn 2,5 củ/quả nhé, năm ngoái em thay là 2,7 củ. Chạy Mit thì xài Primecy LC, dùng hoa MXV8 làm gì hở cụ

dungdadieu

Xe buýt
Hom rui di HaLong-ThaiNguyen vo 2 em uong 6,5L/100km,dieu hoa bat suot.chua bao gio em di duoc nhu vay ca. Giat het cả mìn các cụ ạ
6,5 lít thì bá đạo thật, em chưa test kỹ nhưng hôm nọ trời 37 độ, em đổ 500k được 21 lít, chạy về thái bình lên là hết sạch, công tơ mét là 270Km, điều hòa lúc nào cũng số 02 số 3. Tính ra khoảng 7,8 lít. Xe em bước sang tuổi 19 vạn rồi

namnguyenhic

Xe tải
Các cụ cho em hỏi: hôm qua em đang đi cắt hết côn,đạp hết ga thì thấy phun khói trắng ra nhiều. Không biết xe các cụ có thế không, hay là xe em có vấn đề? Xe em số km chắc cũng phải bằng xe bác dungadieu.

Chỉnh sửa cuối:

trungdt06

Xe buýt
E dự là xe bác thích hút thuốc :)) xe em chỉ thích hút thuốc vào mùa đông còn mùa này thì ko :D

vinhbt

Xe buýt
E dự là xe bác thích hút thuốc :)) xe em chỉ thích hút thuốc vào mùa đông còn mùa này thì ko :D
Cụ Trung thử đạp hết ga trong 10s xem có khói ko nhé. E dự là có :D
@Cụ Dũng và cụ 6622: E chạy đường trường mà bật điều hòa liên tọi thì phải hết cỡ 9l. Hay là e chân to quá nhỉ? (xe e chở full 4-5 người + 1 đống đồ theo kèm).

vinhbt

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi: hôm qua em đang đi cắt hết côn,đạp hết ga thì thấy phun khói trắng ra nhiều. Không biết xe các cụ có thế không, hay là xe em có vấn đề? Xe em số km chắc cũng phải bằng xe bác dungadieu.
Nói chung là có hiện tượng bị hở xéc măng rồi. Sắp đến thời kỳ trung tu máy rồi. Thay cả dàn + phí hết khoảng 8-10 củ.
Cụ có thể làm hoặc ko làm nhưng đi sẽ tốn xăng mà máy ko bốc. (ga ra phán thế chứ e biết gì :)) )

namnguyenhic

Xe tải
@trungdt06: xe em chỉ bị khi cắt côn,đạp hết ga thôi, còn bình thường không có. Bác đã lần nào thử giống em chưa?

Trạng thái
Thớt đang đóng