Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

laze_a1

Xe tăng
@ laser: em có nhớ em đặt món gì đâu, có hàng mà được rủ đi xem là sướng rồi. Thế mà cũng keo kiệt. :)
Ko đóng tiền thì nghiễm nhiên là ko đặt hàng, suy thế cho nhanh chứ nhớ nàm gì hô hô.
Nhà Focus lấy hàng chưa mà kêu là lởm?

ValkyrieLenneth

Xe tăng
@Focus: Cụ bảo em link cụ đầy -_- chỉ em nhà em đặt loại gì thôi còn giè -_-
@GL: Ủa nhà cháu nhớ cụ GL có đặt cái thảm 350 xiền, nộp tiền cùng cụ dũng hay cụ Vinh mà ta :-s

quandua

Xe buýt
Ăn thua là giừ thèng nào đang cầm chuôi dao cơ, ko lòi con lợn mán ra á, còn bị chém nhá!

FOCUS-1

Xe tăng
Ko đóng tiền thì nghiễm nhiên là ko đặt hàng, suy thế cho nhanh chứ nhớ nàm gì hô hô.
Nhà Focus lấy hàng chưa mà kêu là lởm?
Đợt này em cũng đang học chém gió nên lên đây thử phát ai ngờ gió nổi lên ầm ầm hic hic >:)

KhaHon

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Các cụ ơi, Giúp nhà cháu gấp!!!! Vợ 2 nhà cháu hai hôm nay đang chạy tự nhiên chết máy, đèn đài thì nhấp nha nhấp nháy (nhưng cháu thấy đèn pha vẫ bật bt). Muốn khởi động lại thì phải gài vô P rồi mới khởi động đc. Cháu vứt ra cho bọn Service, nó bảo tại Ắc Quy, mà cháu nghĩ Ắc Quy mà hết thì làm sao mà bật đc đèn pha. V cháu trước giờ ngoan lắm, tự nhiên sau hôm trời mưa cháu đi lột đồ v cháu ra thì em nó cho cháu đứng đường mấy phát liền. Bác nào có kinh nghiệm vấn đề này bắt bệnh giúp cháu với, cháu xin vodka nhiệt tình ạ!!!!!!!!!

duong_t20

Xe đạp
Tình hình là gần 10 ngày trở lại đây xe em đi máy lạnh nó cứ tự động lấy gió ngoài, rồi HUD báo nhiệt độ toàn 112-115 độ, bình thường từ 95-100 độ mà lạ là kim nhiệt độ trên xe ko thấy xê dịch gì cả.

Hôm nay em xuống gara, căn bệnh là van hằng nhiệt đóng mở ko tốt, gây quá nhiệt, he he he ...kịp thời, nếu ko ngày mai em đi off với hội MAZ có khi bị chết van, sôi nước, thổi gioăng, nằm đường,...

Chiều thay cái mới mà ko có hàng phải chờ ship về, giờ đi ko van hằng nhiệt, HUD nó báo nhiệt độ buổi chiều sau mưa + ko kẹt xe toàn 86-89 độ, thấp hơn có van tầm 10 độ, em sợ đi đường trường + trời mưa to nữa chắc nhiệt độ máy thấp nữa ko tốt cho động cơ.

Em nêu triệu chứng bệnh này để các bác bắt bệnh nhé, tránh thiệt hại và hiện tại mua loại này trong SG ko có sẵn phải đặt hàng vài bữa.

<bài viết được chỉnh sửa bởi duong_t20 vào lúc 1 phút>

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Các cụ ơi, Giúp nhà cháu gấp!!!! Vợ 2 nhà cháu hai hôm nay đang chạy tự nhiên chết máy, đèn đài thì nhấp nha nhấp nháy (nhưng cháu thấy đèn pha vẫ bật bt). Muốn khởi động lại thì phải gài vô P rồi mới khởi động đc. Cháu vứt ra cho bọn Service, nó bảo tại Ắc Quy, mà cháu nghĩ Ắc Quy mà hết thì làm sao mà bật đc đèn pha. V cháu trước giờ ngoan lắm, tự nhiên sau hôm trời mưa cháu đi lột đồ v cháu ra thì em nó cho cháu đứng đường mấy phát liền. Bác nào có kinh nghiệm vấn đề này bắt bệnh giúp cháu với, cháu xin vodka nhiệt tình ạ!!!!!!!!!
Cái này do điện thì đúng rồi, còn cụ thể do ắc quy, do sai mát hay chết sạc thì em chệu :))

mazda6622

Xe tải
Tự nhiên sáng nay bấm mở cửa mà không được,phải mở bằng chìa.nổ máy cũng không được,chắc là hết ắc quy rùi phải không các cụ?em đành phải để vợ 2 em ở nhà đi công tác 2 ngày mới gặp lại em nó.huhu

dungdadieu

Xe buýt
Tự nhiên sáng nay bấm mở cửa mà không được,phải mở bằng chìa.nổ máy cũng không được,chắc là hết ắc quy rùi phải không các cụ?em đành phải để vợ 2 em ở nhà đi công tác 2 ngày mới gặp lại em nó.huhu
Chia buồn với Cụ, sao cụ không nhờ người đủn, em trước cũng dính chưởng chết acquy, đẩy lòi pha mới nổ được. Sau đấy phải làm ngay bình atlas smart mới 70A, có củ rưỡi.

vinhbt

Xe buýt
Ắc quy lên đường rồi cụ ới. 1 là ắc quy die, 2 là chết máy phát. Ắc quy thì 1-1.5 củ. Máy phát thì nặng $$$ hơn :)

duna3

Xe điện
Chào các cụ, em đọc thớt này giờ mới xong, có nhiều bài rất hay, rất bổ ích.
Trước em đi Mazda3, sau bí quá nên bán. Tìm mãi giờ may quá mới mua đc em Mazda6, 2005, đúng màu như mong ước. Xin gia nhập HTX với các cụ, mong các cụ chỉ bảo
Em tên Long, sn 76, ở Vinh. Mong được đón tiếp và hóng hớt các cụ

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Bẩm các cụ (nhất là cụ focus) có cụ nào có guide tháo cái mặt gương cho nhà cháu xin ít hình. Hôm bữa nhớ láng máng chocj cái lẫy là ra mà giờ loay hoay chả ra :))

PS: Nhà cháu đang dư 1 cái curoa 2255 Gate mới chạy lướt tầm 1000km là cùng. Cụ nào cần thì hú nhà cháu thanh lý nhá :))

wasabi

Xe tăng
Chào các cụ, em đọc thớt này giờ mới xong, có nhiều bài rất hay, rất bổ ích.
Trước em đi Mazda3, sau bí quá nên bán. Tìm mãi giờ may quá mới mua đc em Mazda6, 2005, đúng màu như mong ước. Xin gia nhập HTX với các cụ, mong các cụ chỉ bảo
Em tên Long, sn 76, ở Vinh. Mong được đón tiếp và hóng hớt các cụ
Thấy cụ khoe đọc hết bài trong HTX mà cảm động ghê, em nói thật đấy, người cầu tiến như cụ ko có nhiều. Chúc mừng cụ tham gia HTX chọc và phá, xem thớt cụ vệ sinh lọc xăng mới thấy thợ làm ko bằng ae HTX làm. Xe cụ thay cái lọc xăng đi, sau này có vấn đề gì cứ vào đây mà chém, đừng có thay, sửa hay làm gì vội vàng.

Bẩm các cụ (nhất là cụ focus) có cụ nào có guide tháo cái mặt gương cho nhà cháu xin ít hình. Hôm bữa nhớ láng máng chocj cái lẫy là ra mà giờ loay hoay chả ra :))

PS: Nhà cháu đang dư 1 cái curoa 2255 Gate mới chạy lướt tầm 1000km là cùng. Cụ nào cần thì hú nhà cháu thanh lý nhá :))
Em thấy nhà focus làm mấy lần rồi, thấy hắn chọc tovit 2 cạnh vào rồi dùng búa táng với lực 5 tấn là ra, rễ ợt. Có mặt gương góc rộng rồi ah, nếu vỡ thì ới em nhé, em còn một cặp sơ cua góc rộng.

Trạng thái
Thớt đang đóng