Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

FOCUS-1

Xe tăng
Ngồi buồn buồn em lại bỏ mô tơ quạt gió ra vệ sinh >:).

Kỹ sư trưởng: ( phụ việc vớ vẩn quá cứ long tong nên ko cho lên hình )

Phụ việc long tong nên hóng hớt được mấy cu phía sau của bức ảnh bàn tán với nhau.
Ku1: Cụ Wa giỏi quá, sửa được cả xế mày ạ!!!!! :-*

Ku2: Giỏi éo giề, chắc éo gì đã sửa được con xế độp chính chủ của tao, hế hế >:)

silverhair117

Xe tăng
các bác cho em hỏi thước lái mua loại hàng nào thì tốt ạ. Em vừa hỏi bác Quang Vũ, Sài Gòn. Bác ấy bảo chỉ có hàng second hand nhưng là hàng nhật giá 3 triệu/1 cây. Hàng này dùng không biết thế nào nhỉ.
Đa phần thước lái M6 nếu không đâm đụng thì chỉ là lâu ngày vận hành lười thay dầu trợ lực và đất cát lọt qua chụp bụi mà gây rơ bạc, hỏng phớt, xước ti làm chảy dầu. Thêm nữa cũng do Rotuyn lái trong và rotuyn lái ngoài kém càng đẩy nhanh quá trình này.
Quang Vũ SG em qua rồi, chuyên gia thước lái số 1 đất SG đấy. Cái 2nd kia em nghĩ cũng là đồ M6 VMC bảo hành sửa lại thôi (vẫn là đồ Nhật) mới có giá đó. Nếu bác tháo thước lái ra được thì gửi vô trỏng họ mần cho hoặc gửi ra HN cũng có thợ chuẩn làm thỉ rẻ hơn chút (đằng nào chả phải tháo lắp). Tháo ra làm lại hết chừng hơn củ lại ngon, họ đóng lại bạc, thay ron phớt và oánh bóng ti, thời gian sửa hết chừng 2-3h.
Thước lái M6 thấy thợ oánh giá là rất tốt và bền, còn như của Honda (CR-V & CIVIC) lắm con chỉ khoảng 2 năm đã chảy dầu và rơ bạc.

dungdadieu

Xe buýt

Phụ việc long tong nên hóng hớt được mấy cu phía sau của bức ảnh bàn tán với nhau.

Ku2: Giỏi éo giề, chắc éo gì đã sửa được con xế độp chính chủ của tao, hế hế >:)
Mấy Cụ chịu khó quá

vinhbt

Xe buýt
Đa phần thước lái M6 nếu không đâm đụng thì chỉ là lâu ngày vận hành lười thay dầu trợ lực và đất cát lọt qua chụp bụi mà gây rơ bạc, hỏng phớt, xước ti làm chảy dầu. Thêm nữa cũng do Rotuyn lái trong và rotuyn lái ngoài kém càng đẩy nhanh quá trình này.
Quang Vũ SG em qua rồi, chuyên gia thước lái số 1 đất SG đấy. Cái 2nd kia em nghĩ cũng là đồ M6 VMC bảo hành sửa lại thôi (vẫn là đồ Nhật) mới có giá đó. Nếu bác tháo thước lái ra được thì gửi vô trỏng họ mần cho hoặc gửi ra HN cũng có thợ chuẩn làm thỉ rẻ hơn chút (đằng nào chả phải tháo lắp). Tháo ra làm lại hết chừng hơn củ lại ngon, họ đóng lại bạc, thay ron phớt và oánh bóng ti, thời gian sửa hết chừng 2-3h.
Thước lái M6 thấy thợ oánh giá là rất tốt và bền, còn như của Honda (CR-V & CIVIC) lắm con chỉ khoảng 2 năm đã chảy dầu và rơ bạc.
:D Trc nhà cháu cũng thay thước bãi bóc của 1 con xe mới chạy 2 vạn ra giá 7 củ.
Thước cũ tháo ra thì thanh lái bên trong bị tì + xước hết 1 bên + rơ bạc. Bên ga ra có vác thước lên 1 cụ ở Nguyễn Xiển để mài lại nhưng lắp vào vẫn bị tì.
Kết luật: Thay thước cho nhanh. Lên TKC làm e thước bãi.

Vừa rồi thì làm lại toàn bộ gầm luôn cho yên tâm.

phuongnf

Xe hơi
Dạ em xin thỉnh giáo ý kiến của 02 cụ silverhair và vinhbt. em chon phương án thay thước lái cho nó nhanh và lành. Sắp tới đặt bác quangvu xem hàng họ thế nào.

E43000

Xe tăng

Em quạt này nghe có vẻ được chăm bẵm cẩn thận ghê, hay là 2 cụ lại thích sờ motor ;)

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net

Nhìn thích ghê, ngứa ngáy quá. Lâu lắm chưa có đại hội thịt chuột. Cụ nào đang ký làm chuột đi, anh em đại hội 1 chuyến :))

Mấy nhà còn lưu kho cho nhà cháu xin mấy cái vít nhựa để bắt lại cái ốp nhựa hốc bánh với. Nhà cháu cũng để dành nhưng giờ tìm mãi không thấy. :P

Chỉnh sửa cuối:

vinhbt

Xe buýt
:D Chuột thì phải đợi vào mùa vụ thì mới to béo dc ợ. Chứ ko toàn chuột cống thoai :D

h0ng

Xe hơi
Em cũng đang muốn mua 1 em này tặng ông xã làm vợ hai. Haizzz hy vọng cuối năm thưởng nhiều đủ tiền mua :D

quandua

Xe buýt
Về thôi ông ơi, luyến tiếc râu ngô làm giề nữa. :))
Nhà lão cũng về đi thôi, luyến tiếc râu miền Tây làm giề nữa:D, các cụ bẩu rùi :

Cao su đi dễ khó về - Khi đi trai tráng khi về bủng beo! Ở mãi cái đất Bình Dương không về lo vụ lợn mán hay sao?

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nhà lão cũng về đi thôi, luyến tiếc râu miền Tây làm giề nữa:D, các cụ bẩu rùi :

Cao su đi dễ khó về - Khi đi trai tráng khi về bủng beo! Ở mãi cái đất Bình Dương không về lo vụ lợn mán hay sao?
Hưởng ứng lời kêu gọi của Thầy Cúng. em về ngay và nuôn :))

dungdadieu

Xe buýt
Lợn gà ở đâu mà sao em vào không thấy hình nhỉ, hôm nay lại một ngày nóng vãi chưởng, không biết có Cụ nào ủng hộ Cụ đau mồm kô

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Lợn gà ở đâu mà sao em vào không thấy hình nhỉ, hôm nay lại một ngày nóng vãi chưởng, không biết có Cụ nào ủng hộ Cụ đau mồm kô
Em đang yên lành mát mẻ, hưởng ứng lời kêu gọi của lão thầy cúng, ra đây hóng nóng. Lè cả lưỡi :(( :(( :((

Ơ mà lão nghị dạo này đi đâu thía nhờ, hay trót lỡ xúc than cái làm cột sống tái phát rồi???
@laser: Món thính của của cụ em có rồi, tính mở dịch vụ chăm sóc xe mà bị nhà đau mồm cạnh tranh dữ quá, làm em phải bỏ nghề :)

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng