Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

20K6644

Xe buýt
Tình hình là hqua có người xách giúp em mấy món đồ về, trong đó có cái vô lăng lái và bộ loa:

Xui cái là vô lăng thì lại của mazda 6 2008 mới chán, e chả biết dùng làm gì
Bộ loa này thì mang tới đâu lắp được các cụ ơi ???
Cụ để em lắp cho, rồi lúc nào xong em mời cụ thẩm âm hộ em.
@ GL, mù tạt: hai cụ đánh giá bộ này đi.

laze_a1

Xe tăng
Em update thông tin chút nhé:
Đơn hàng taobao mới về QC được khoảng hơn 1 nửa, vì có cả những món ở tận Bắc Kinh, vì thế các cụ cứ yên tâm nhé.

laze_a1

Xe tăng
Tình hình là hqua có người xách giúp em mấy món đồ về, trong đó có cái vô lăng lái và bộ loa:

Xui cái là vô lăng thì lại của mazda 6 2008 mới chán, e chả biết dùng làm gì
Bộ loa này thì mang tới đâu lắp được các cụ ơi ???
Vô-lăng chắc giờ để cho cháu nó tập lái xe thôi :D
Cả mấy món này ship về hết bao nhiêu thóc hả nhà everich?

20K6644

Xe buýt
Mùa hè đến rồi, em không nhớ page nào đã đề cập tới chuyện lắp thêm một quạt làm mát cho giàn nóng, cũng chém tơi bời khói lửa, xin ý kiến của các cụ về việc lắp thêm món này. Mua ở đâu, hàng nào thì tốt.

Chỉnh sửa cuối:

trungdt06

Xe buýt

quandua

Xe buýt
Hikhik, sáng nay được nhõn 1 nhát, chích choác kiểu này chắc Đau Mồm chờ tới khi lên được XHCN mới lấy được vợ quá.

dungdadieu

Xe buýt
Trời nắng nôi thế mà Cụ quần đùi chăm chỉ thế, em tu luyện dưới điều hòa cơ quan thui :P

20K6644

Xe buýt
Nóng quá, ngày hôm qua đi xe mà điều hòa lúc nào cũng để mát nhất, quạt gió để số 3 thế mà vẫn nóng, em để ngoài trời không có bóng che nắng, nhìn nhiệt độ nó báo 41, thế nên hôm nay em có giải pháp khác tốt hơn, đó là em đi làm bằng xe của bộ, động cơ 1 sức cơm.
@ Gái học: Mấy giờ thì anh về, hôm qua có gì vui không ?

Chỉnh sửa cuối:

Lethinh79_tn

Xe buýt
Nóng quá, ngày hôm qua đi xe mà điều hòa lúc nào cũng để mát nhất, quạt gió để số 3 thế mà vẫn nóng, em để ngoài trời không có bóng che nắng, nhìn nhiệt độ nó báo 41, thế nên hôm nay em có giải pháp khác tốt hơn, đó là em đi làm bằng xe của bộ, động cơ 1 sức cơm.
@ Gái học: Mấy giờ thì anh về, hôm qua có gì vui không ?
Hì. Nóng quá đi lòng vòng cho mát thôi chú ạ! :D Chú đi làm có mấy bước chân, sắm lấy cái xe đạp điện đi cùng các cháu cho nó xì tin, dư này này:

Chỉnh sửa cuối:

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Hikhik, sáng nay được nhõn 1 nhát, chích choác kiểu này chắc Đau Mồm chờ tới khi lên được XHCN mới lấy được vợ quá.
@QD: Há há, chiều nay làm thêm phát ủng hộ e nó cái nhỉ?
@All: Có cụ nào rảnh chiều qua CM ủng hộ DM đê .... :D

20K6644

Xe buýt
Hì. Nóng quá đi lòng vòng cho mát thôi chú ạ! :D Chú đi làm có mấy bước chân, sắm lấy cái xe đạp điện đi cùng các cháu cho nó xì tin, dư này này:
Ồ, tối qua cũng nóng lắm, ngoài trời càng nóng nên đi lòng vòng chưa chắc đã mát được, em nghĩ chỉ vào chỗ nào có điều hòa thôi. Đấy là một trong hai em tối qua ạ.
@ ALL: Cho em hỏi với, kết nối ELM327 wifi với máy tính bảng chạy android 2.2.1 như nào ạ, vật vã từ lúc mua về đến nay chỉ được ngắm thôi.
Quên, hôm qua em mang hai cây giảm sóc đằng sau loại theo xe hàng KYB thay từ lần trước chỉ vì phần cao su bên dưới lắp vào giá đỡ may ơ bị hỏng đi phẫu thuật, hàng đang dùng thì cũng là KYB nhưng có lẽ cũng bị hỏng cao su, trên này không ép được nên họ cắt ra và hàn hai quả cao su khác cho em, lắp xong thấy đỡ hẳn nhưng vẫn kêu loảng xoảng khi đi trên đường bê tông, lại lên cầu kiểm tra, gõ và lay từng thanh giằng, lay cả hai giảm sóc vừa thay hóa ra là cái guốc phanh đằng sau bên lái thợ bảo cái Ti của nó, em thì bảo là con bu lông dùng lâu ngày bị dơ nên guốc phanh cứ lung lay như răng ông lão. Lại chỉ hình, im hết rồi. Kính báo để các cụ biết thêm một nguyên nhân em nó kêu la, em hỏi thêm hàn hai cái cao su khác như vậy có ổn không ạ. Mời các cụ chém.

Chỉnh sửa cuối:

DANG NGOC VINH

Xe buýt
@2OK: cái ELM327 wifi này hình như chỉ chơi với IOS thôi, Androi nó ứ thèm làm bạn với thằng này.
Nhà tớ cũng chung cảnh ngộ, lên xe lại đành phải dùng IP, còn Nexus 7 thì cũng chỉ để nhát nhạc và ngắm thôi :D

ValkyrieLenneth

Xe tăng
@DNV & 20K: Cái ELM dùng thoải mái với Android mà các cụ, cứ tham vấn cụ GL là ra ngay. Phần mềm sử dụng là Torque các cụ ơi, donw về, pair, connect là xài. Wifi thì phải connect Adhoc trực tiếp rồi mới bật app lên.
@Lethinh: Hehe, nhà cháu định làm 1 con về nghịch đoá cụ :)) Thấy giá 12-13 củ hơi to quá >< 2nd tầm 7-8 củ. Mà ... không biết nên lấy con trên hay con dưới trong hình của cụ nhể =)) Con nào độ thích hơn cụ tư vấn nhà cháu đêi =))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
@DNV & 20K: Cái ELM dùng thoải mái với Android mà các cụ, cứ tham vấn cụ GL là ra ngay. Phần mềm sử dụng là Torque các cụ ơi, donw về, pair, connect là xài. Wifi thì phải connect Adhoc trực tiếp rồi mới bật app lên.
@Lethinh: Hehe, nhà cháu định làm 1 con về nghịch đoá cụ :)) Thấy giá 12-13 củ hơi to quá >< 2nd tầm 7-8 củ. Mà ... không biết nên lấy con trên hay con dưới trong hình của cụ nhể =)) Con nào độ thích hơn cụ tư vấn nhà cháu đêi =))
Hơ, tớ có cái răng xanh kết nối ăn roi ngon, mượt mà. Ngoài ra vẫn có thể kết nối với các loại I, bóp chết các kiểu wifi. Hay là làm phát đấu giá kiếm tí nhể.... :))

ValkyrieLenneth

Xe tăng
@2OK: cái ELM327 wifi này hình như chỉ chơi với IOS thôi, Androi nó ứ thèm làm bạn với thằng này.
Nhà tớ cũng chung cảnh ngộ, lên xe lại đành phải dùng IP, còn Nexus 7 thì cũng chỉ để nhát nhạc và ngắm thôi :D
Cụ thích thử cái Bluetooth thì nhà cháu đổi cho cụ thử ợ. Nhưng có lý nào Wifi lại không dùng được với Android nhể. Lúc nào cụ mang thử qua nhà cháu phán nhá :))

Lethinh79_tn

Xe buýt
Con trên thì độ đẽo gì hả cụ, càng độ càng xấu đi thôi, cứ để thế mà chạy là ngon rồi :)). Con dưới thì cụ làm con hàng 2nd của Honda kiểu dáng gần như thế chạy ngon lại bổ rẻ nữa!
@20K: Hôm nào mang con wifi đổi cho E đê, chạy ăn roi ngon lành. :)

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Cụ thích thử cái Bluetooth thì nhà cháu đổi cho cụ thử ợ. Nhưng có lý nào Wifi lại không dùng được với Android nhể. Lúc nào cụ mang thử qua nhà cháu phán nhá :))
chiều qua mang ra thử nhưng nhà cậu lượn đâu mất tiêu.
Cuối tuần này a bận rồi, sớm thì cũng phải chiều CN, nếu ko để sang tuần nhé :D

phuongnf

Xe hơi
các bác cho em hỏi thước lái mua loại hàng nào thì tốt ạ. Em vừa hỏi bác Quang Vũ, Sài Gòn. Bác ấy bảo chỉ có hàng second hand nhưng là hàng nhật giá 3 triệu/1 cây. Hàng này dùng không biết thế nào nhỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng