Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cụ rích chụp ảnh toàn từng khúc thế ợ, cụ làm cái tổng thể cho dễ dòm. Mà bộ này có lip sừon không cụ ơi. Sao không ốp luôn cho vào dáng rồi chụp :D
Bộ đấy phải màu trắng mới chuẩn, nhà everic để nguyên màu đen nhìn cái mít chưa nổi bật lắm. Không biết sơn bóng lên thì có rõ hơn không. Nếu vẫn chìm thì 1 thời gian nữa thế nào cũng tốn xèng sơn xe phát nữa. Anh cứ dự thế, chứng kiến nhá :))

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ rích chụp ảnh toàn từng khúc thế ợ, cụ làm cái tổng thể cho dễ dòm. Mà bộ này có lip sừon không cụ ơi. Sao không ốp luôn cho vào dáng rồi chụp :D
Bộ đấy phải màu trắng mới chuẩn, nhà everic để nguyên màu đen nhìn cái mít chưa nổi bật lắm. Không biết sơn bóng lên thì có rõ hơn không. Nếu vẫn chìm thì 1 thời gian nữa thế nào cũng tốn xèng sơn xe phát nữa. Anh cứ dự thế, chứng kiến nhá :))

laze_a1

Xe tăng
Hôm nay chốt đơn hàng taobao các cụ nhé, cụ nào còn danh sách thì gửi vào hộp mail cho em: conganhacb@gmail.com
Em đã nhận được tương đối rồi, đủ điều kiện để đóng đơn hàng thử nghiệm lần thứ nhất, chuyến thử nghiệm thường có những may mắn như bộ body của rich ở trên ;;)

vinhbt

Xe buýt
Sơn lại cả xe giờ hết mấy củ nhể cụ GL ới? Hôm trc e hỏi bên X52 thì nó báo giá 10 củ sơn lại toàn bộ xe về nguyên bản

veronicax2

Xe buýt
sau khi thay bi tăng tổng xe em đã hết bệnh, nhưng có 1 điều em thấy hàng thay thế nhìn trông dại dại lởm hơn rất nhiều so với hàng theo xe nên hôm nay em đã quyết định mổ bi tăng tổng của em phát hiện ra
vòng bi lắc kêu lọc sọc, em đang tính xem ai có bán vòng bi này không để em thay thế vào xe, các cụ nào đã thay thế phần này giúp em với :D

veronicax2

Xe buýt
tiện thể khoe luôn các cụ cặp đôi của em

post luôn khủng long mà em thử dắt xe tý nữa ngã cả xe vào người, nặng kinh khủng khiếp

Chỉnh sửa cuối:

laze_a1

Xe tăng
sau khi thay bi tăng tổng xe em đã hết bệnh, nhưng có 1 điều em thấy hàng thay thế nhìn trông dại dại lởm hơn rất nhiều so với hàng theo xe nên hôm nay em đã quyết định mổ bi tăng tổng của em phát hiện ra
vòng bi lắc kêu lọc sọc, em đang tính xem ai có bán vòng bi này không để em thay thế vào xe, các cụ nào đã thay thế phần này giúp em với :D

Vòng bi cụ đột ra xem mã, rồi ra chợ giời, có cả xưởng cho cụ lựa. Tuy nhiên phần mặt nhựa tiếp xúc đai chịu nhiệt và lực nên nó cũng bai ra rồi, nên cụ thay mới là đúng, tiếc làm gì.
Em đã nhận thêm đơn của nhà DM, cụ 20K6644 check mail giúp em nhé

veronicax2

Xe buýt
Vòng bi cụ đột ra xem mã, rồi ra chợ giời, có cả xưởng cho cụ lựa. Tuy nhiên phần mặt nhựa tiếp xúc đai chịu nhiệt và lực nên nó cũng bai ra rồi, nên cụ thay mới là đúng, tiếc làm gì.
Em đã nhận thêm đơn của nhà DM, cụ 20K6644 check mail giúp em nhé
cám ơn cụ rất nhiều em có tiếc tiền thay đâu, và bản thân xe em thay mới bi này
nhưng nhìn phần thép nguyên bản nó rất thật, không dại như phụ tùng thay thế nên em muốn sửa để thay lại thôi
đây là bi tăng tổng nguyên bản của em

cụ nhìn giúp em phần nhựa vẫn rất tốt, đấy là theo đánh giá của em thôi vì em so sánh với hàng thay thế không khác nhau nhiều

quandua

Xe buýt
Thấy giang hồ đồn, chiều nay có cafe ngó ở đâu à, các lão? Có xã viên nào mời nhơi ơ Già Làng?

wasabi

Xe tăng
đù mệ, con mụ quần đùi này lại chửi khéo thầy, sáng nay có khứa alo mời cafe, em ngồi dạng háng há mồm chờ mãi chả thấy đâu. Tiếp đến con mụ gái làng bẩu đầu giờ chiều cuối cùng cũng mất hút, gọi mãi éo nghe máy. Cuối cùng gom được 5 thầy trò ngồi chém gió chán rồi qua Nhất ly làm nồi nẩu dê chém tiếp.

@ namnguyenhic: thầy thay bi tăng đơ mới rồi thì dùng dây 2260 chứ dùng gì 2255. Dây 2255 là dùng với bi tăng đơ cũ của xe.

Lethinh79_tn

Xe buýt
Hôm nay gặp mấy lão ăn toàn khoai kia đang máu du ngoạn thủ đô hoặc đâu đó 1 chuyến, các cụ xem mấy đợt nghỉ dài hơi tới tổ chức họp hành tý đê? Lâu lâu ko đc tí diệu vào mồm E cũng thấy thèm ghê rồi! :D

Everich79

Xe hơi
Cụ Ê vơ rích để em ôm bộ cản đấy nhé :)) e đặt gạch
Dao em đang mài rùi nè, bao giờ thì triển đây :P
Mà cản trước bao gồm cả 2 bộ đèn sương mù đó cụ

xe đẹp quá cụ ạ...e hóng xem tổng chi phí bao nhiêu để e theo phát nào..
Cũng hợp lý thôi cụ ah, cụ cứ off với mấy ae trong HTX là ok liền

Có lip sườn cụ ah, chờ hôm nào sơn xong e sẽ làm vài phát cụ nhé

Như e đã tâm sự với cụ rồi đới, hay là đợi mùa lúa sau e sẽ đổi màu :(

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
chiều em bị 1 vố khốn nạn, tháo con ốc để thay chân dài thế quái nào mà bị gãy luôn 1 đoạn nằm trong con ốc. bao nhiêu đồ nghề khoan cắt đục đẽo đem ra dùng hết, hơn 6pm mới nhể được cái khúc ấy ra. bải hoải rã rời hết cả chân tay. hic hic.
Lúc các lão gọi em còn đang rúc đầu ở đấy nên không bít.
Giờ chân dài nhà em đang tháp tùng gấu đi dạo phố, em nghỉ dưỡng ở nhà ;)

quandua

Xe buýt
Akak, Già Làng tay to nhể, thía mà cứ tưởng từ lúc gà lên chuồng tới khi gà gáy mà nó vẫn chưa đứng lên được, hóa ra ...

ValkyrieLenneth

Xe tăng
chiều em bị 1 vố khốn nạn, tháo con ốc để thay chân dài thế quái nào mà bị gãy luôn 1 đoạn nằm trong con ốc. bao nhiêu đồ nghề khoan cắt đục đẽo đem ra dùng hết, hơn 6pm mới nhể được cái khúc ấy ra. bải hoải rã rời hết cả chân tay. hic hic.
Lúc các lão gọi em còn đang rúc đầu ở đấy nên không bít.
Giờ chân dài nhà em đang tháp tùng gấu đi dạo phố, em nghỉ dưỡng ở nhà ;)
Em tưởng dư lào =)) Hóa ra bộ ốc lởm =)) Mai cụ liệu mà sang cúng cho Thầy Dùa với Thầy Lây zờ ko là bị ám quẻ cả tuần khó mà ngóc lên được :))

dungdadieu

Xe buýt
Tình hình là thứ 7 vừa rồi em đã làm xong thủ tục đăng kiểm tại cơ sở dưới Yên Nghĩa - Hà Đông, thủ tục làm chóng vánh trong 1 tiếng đồng hồ, hết có 260k, không phải cho xiền bất kỳ thèng nào hết.
Đổi biển đi đăng kiểm lại không phải cà số khung các Cụ nhé, hôm trước em gà quá, bị bọn cò tại Cơ sở 2 lừa phải cà thêm 01 bộ số khung số máy nữa. Ra đăng kiểm chỉ nộp đăng ký mới, sổ đăng kiểm cũ, giấy bảo hiểm bắt buộc còn hiệu lực là múc thôi.
Tiếp đó phải đóng phí bảo trì đường bộ, do xe chỉ được đăng kiểm 6 tháng nên chỉ nộp đến tháng 10 thôi các Cụ ạ, tổng thiệt hại: 1222K phí đường bộ + 260 k đăng kiểm.
Hôm qua em vừa thay cái chân máy dầu, công thay mất 150k, thay xong phát thấy phê quá, xe không rung nữa, em định thay nốt cái chân bên này, Cụ nào biết tên nó là gì biểu em 1 câu nhé b-)
PS: nó có phải là cái này không các Cụ, hôm qua xe căng mắt ra nhìn thì thấy cái đầu nó bị vẹo rồi

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng