Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

FOCUS-1

Xe tăng
Thớt đang nguội lạnh em thả thính phát là lại cháy đùng đùng ngay =))
@ Wa: Bác phải chỉ đường cho em chứ e ở HĐ nhưng lại ko biết quán này ợ b-)

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Thớt đang nguội lạnh em thả thính phát là lại cháy đùng đùng ngay =))
@ Wa: Bác phải chỉ đường cho em chứ e ở HĐ nhưng lại ko biết quán này ợ b-)
Bắt lão ấy Up hình Google Map lên đi, chả mấy khi được tra tấn =))

E43000

Xe tăng
Mưa gió mát giời làm trận thịt choá đê, em có quán ruột dưới hà đông, nhà focut biết quán đó ko nhể, chỗ đó có món gan quấn lá mắc mật nướng giòn tuyệt luôn, món này tốn rượu phải biết.
cụ nào sướng thì chiều nay hết giờ mình triển khai nhé, ai có chai rượu ngon thì mang đi, nhà trung dê tiện có tham gia ko ???? :)):)) nhớ ới sư thầy Moe nhé, éo hiểu ở cữ kiểu gì mà miếng thịt chuột còn ko dám sờ .
Các cụ cố gắng đi đông đủ nhé... em sẽ đàm phán với cụ Wa bao thầu vụ này :)

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cuối cùng em đã tìm ra, làm thế nào để hiển thị được thông số tiêu hao xăng bình quân - tức thời, quãng đường còn lại với xăng trong bình, .... của M6. Thật đơn giản. Giờ chỉ lo đi gieo mạ và chờ đến lúc thu hoạch thôi :))

Còn lắp thêm gì thì được điều hòa tự động thì em chưa check được hết, chỉ mới biết có thêm 1 sensor trên taplo trước volang để xác định nắng và nhiệt độ giời, nhưng cái mã ecu để xử lý điều khiển lốc lạnh thì chưa tìm ra.

Chỉnh sửa cuối:

20K6644

Xe buýt
Chúc các cụ nhậu nhẹt no say nhé! Nhờ cụ Cải uống hộ cháu mỗi cụ 1 ly nhá! :) Tiện thể hôm nào mát giời mời các cụ lên ATK làm tý ngựa cho nó máu ạ!
Mời các cụ lên trên này ạ. Em đi công tác về có vài lít rượu ngô Quản Bạ - Hà Giang để dành riêng đấy ạ

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Cuối cùng em đã tìm ra, làm thế nào để hiển thị được thông số tiêu hao xăng bình quân - tức thời, quãng đường còn lại với xăng trong bình, .... của M6. Thật đơn giản. Giờ chỉ lo đi gieo mạ và chờ đến lúc thu hoạch thôi :))

Còn lắp thêm gì thì được điều hòa tự động thì em chưa check được hết, chỉ mới biết có thêm 1 sensor trên taplo trước volang để xác định nắng và nhiệt độ giời, nhưng cái mã ecu để xử lý điều khiển lốc lạnh thì chưa tìm ra.
"Thính" của cụ thơm thật, em xin hóng vụ này cụ nhé :-w

Becho

Xe tải

cụ giỏi quá,cho em đặt gạch vụ này nhá

steven19

Xe hơi
Em có vài lời xin thông báo nhờ các cụ giúp đỡ, chả là sau khi trót đam mê Mazda 6 nay niềm đam mê của em lại muốn nhân lên gấp 2 tức là em lại muốn cưới thêm 1 em M6 nữa, các cụ nào có thông tin hay bạn bè chiến hữu muốn gả em nó đi thì alo cho em. Về yêu cầu thì chắc các cụ biết hết rồi, tuổi càng trẻ càng tốt, chất lượng còn ngon ( như xe em thì ngon :> ), hoặc là trong các cụ có cụ nào bán thì em mua lại luôn khỏi xem xe ;)). Cảm ơn các cụ trước và em sẽ có vodke OF và vodka hà nội. :-bd
Có 1 em r mua làm j lắm cụ ơi T___T

vinhbt

Xe buýt
Chẳng mặn đâu. Mấy con same same ở VN cũng phải 11.8 củ (Duylinh). Mà cái này là Special for OLD Mazda 6 :">

http://witson.en.alibaba.com/product/337547651-200099861/WITSON_MAZDA_6_2_Din_7_inch_car_dvd_player.html

Product Details:
Screen Size 7"
Placement Dashboard
Combination
Bluetooth-Enabled, Built-in GPS, CD Player, MP3 / MP4 Players, Radio T...
Certification CE
Car Make MAZDA 6
Place of Origin Guangdong, China (Mainland)
Brand Name WITSON
Model Number W2-D796M
Brand Name WITSON
Placement Dashboard
Type DVD/VCD Player
Screen Size 7 inch
Model Number W2-D796M
CERTIFICATRE CE
Function Multi-function
Place of Origin Guangdong, China

duong_t20

Xe đạp
Em thấy phía trên cốp ma sấu nhà mình có 1 slot chờ (cái lỗ tròn tròn nhưng em ko biết mấy in) chắc là để add cái loa sub hơi. Em định gắn thêm 1 cái amplier đơn để cải thiện thêm chút tiếng bass và tận dụng chổ chờ đó để lắp loa sub (vì em ko thích đóng thùng lỉnh kỉnh, mất ko gian cốp). Anh em trong hội mình đã có ai lắp thế chưa ạ, nếu có cho em xin đánh giá với!

FOCUS-1

Xe tăng
Chẳng mặn đâu. Mấy con same same ở VN cũng phải 11.8 củ (Duylinh). Mà cái này là Special for OLD Mazda 6 :">

http://witson.en.alibaba.com/product/337547651-200099861/WITSON_MAZDA_6_2_Din_7_inch_car_dvd_player.html

Product Details:
Screen Size 7"
Placement Dashboard
Combination
Certification CE
Car Make MAZDA 6
Brand Name WITSON
Model Number W2-D796M
Brand Name WITSON
Placement Dashboard
Type DVD/VCD Player
Screen Size 7 inch
Model Number W2-D796M
CERTIFICATRE CE
Function Multi-function
Thằng này có cái lợi là ko phải bỏ đầu CD nguyên bản, FM và AM, nhưng muốn lắp thì vẫn phải chế thêm đường EX cho DVD, nếu ko phải thợ chuyên M6 thì ko làm được lại câu lung tung. Và 1 cái cự kỳ bất lợi nữa là sẽ bị chói khi đi trời nắng to, cái này thì ko đỡ được. Nói là Special for OLD Mazda 6 nhưng ko phải loại Plug and play đâu ợ vẫn phải chế mới Play được.

Có 1 em r mua làm j lắm cụ ơi T___T
Thôi em từ bỏ ý định rồi cụ ạ :-", nuôi 1 em đã còng cả lưng rồi ợ =))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

FOCUS-1

Xe tăng
Em thấy phía trên cốp ma sấu nhà mình có 1 slot chờ (cái lỗ tròn tròn nhưng em ko biết mấy in) chắc là để add cái loa sub hơi. Em định gắn thêm 1 cái amplier đơn để cải thiện thêm chút tiếng bass và tận dụng chổ chờ đó để lắp loa sub (vì em ko thích đóng thùng lỉnh kỉnh, mất ko gian cốp). Anh em trong hội mình đã có ai lắp thế chưa ạ, nếu có cho em xin đánh giá với!
Lắp kiểu đó thì chưa ai lắp cả cụ ạ, nhưng cụ có thể tham khảo ở đây ợ:
http://forum.mazda6club.com/car-electronics/226674-bose-subwoofer-replacement.html
Với cách lắp này thì vừa thẩm mỹ - hiệu quả mà chất lượng thì đỉnh cao rồi khỏi bàn ợ. b-)

vinhbt

Xe buýt
Thằng này có cái lợi là ko phải bỏ đầu CD nguyên bản, FM và AM, nhưng muốn lắp thì vẫn phải chế thêm đường EX cho DVD, nếu ko phải thợ chuyên M6 thì ko làm được lại câu lung tung. Và 1 cái cự kỳ bất lợi nữa là sẽ bị chói khi đi trời nắng to, cái này thì ko đỡ được. Nói là Special for OLD Mazda 6 nhưng ko phải loại Plug and play đâu ợ vẫn phải chế mới Play được.

Thôi em từ bỏ ý định rồi cụ ạ :-", nuôi 1 em đã còng cả lưng rồi ợ =))
Lão cụt thẩm du lại ý kiến xem sao lại bị chói nhỉ? Ngẫm mãi ko ra vì sao bị chói nữa cơ :)). Cũng đang xoắn cái kết nối âm thanh của DVD ra. Haizzz. Nhưng cũng đang để chuột bạch :))

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net

Product Details:
Screen Size 7"
Placement Dashboard
Combination
Certification CE
Car Make MAZDA 6
Brand Name WITSON
Model Number W2-D796M
Brand Name WITSON
Placement Dashboard
Type DVD/VCD Player
Screen Size 7 inch
Model Number W2-D796M
CERTIFICATRE CE
Function Multi-function
Nếu con này 200 thì ngon, còn 400 thì có nhiều lựa chọn ở taobao ngon lành hơn nhiều :))
Ví dụ con này nếu lắp vào thì không bị chói, lại còn đẹp và com pờ le te nữa :))
http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.10.142&id=18886444784

Chỉnh sửa cuối:

E43000

Xe tăng
Lão cụt thẩm du lại ý kiến xem sao lại bị chói nhỉ? Ngẫm mãi ko ra vì sao bị chói nữa cơ :)). Cũng đang xoắn cái kết nối âm thanh của DVD ra. Haizzz. Nhưng cũng đang để chuột bạch :))
Lão ý đang lắp cái màn hình đúng vị trí đó... lại còn phải hỏi nhiều ;))

Mà cái bộ này lắp cho old mazda6 nói chỗ nào cụ vinhbt???

@GL: Của cụ đây :)

Chỉnh sửa cuối:

FOCUS-1

Xe tăng
Thanks cụ E43000 đã giải đáp hộ em mọi thắc mắc :-bd

Trạng thái
Thớt đang đóng