Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Ok bác :P

Bác thích thì em tặng bác một mớ về ngâm kứu cho máu, em thấy loại led vuông này ánh sáng lung linh hơn led tròn, các góc nhìn khác nhau đều thấy cả :-o :D

@Wasabi: cụ cho em đăng ký 01 phiếu trước cái đã
Chiều em vào HD, cafe nhá :P

FOCUS-1

Xe tăng
Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Becho

Xe tải
Hề hề kìm của em ko được tẩy trùng đâu ợ, nên cụ mượn về thì nhớ luộc nước sôi nhá :))

Hơ hơ weo căm weo căm cụ, cả cụ Becho, cụ E43000 và những cụ nào đang ngó thớt nhưng chưa dám đăng ký nữa nhá
Cụ "weo căm" mà chẳng cho địa điểm, thời gian thì đánh đố nhà cháu còn gì ợ?
Không cần nuộc đâu cụ ợ, êm định mượn để nhổ răng thui mà, làm thêm kiếm chút cà phê cà pháo, các kìm chuyên để nhổ răng nó bấn đắt quá!

Chỉnh sửa cuối:

vinhbt

Xe buýt
EM cũng được cái khảnh ăn! Từ bữa ăn món thịt chuột hấp ướp đá cách đây dăm năm, giờ nghĩ lại đã thấy mật xanh mật vàng.
Chắc chắn là chuột đồng vụ gặt thì còn tặc lưỡi, chứ mấy thứ chuột cống chuột trù chuột nhà thì em xin....thôi :(
=)) Ai bẩu cụ bạc ăn chuột ko phải chính vụ =)) E ăn bên BN thì phải nhờ ông chú đặt trc 1 ngày với cánh thợ săn đấy. Chứ ko thì tạp nham lắm. Về nhà đích thân ông chú tự tay vào bếp làm cho chứ chuột hay dũi cũng hôi bỏ mợ vì rúc đất suốt.
@cụ Cải: E chưa dc ăn món bao tử =)) Trong các món chuột thì ko đỡ dc món "Hấp" =))

Becho

Xe tải
Nhà mình đi đâu cả rùi nhỉ, chiều qua đi đánh chén vó­i hội VOC giờ vẫn còn phê.

Moe

Xe hơi
Hôm nay mát trời, nhân tiện lại bó phanh, em lôi con xế già ra trảm.
Ảnh hiện trường:

Đồ nghề của em đây, chưa mưa được hộp đựng nên em xin cái hộp xốp của mụ bán cá ở cái chợ gần nhà :D.

Nhờ vợ nhồi phanh cho con piston nó lòi ra, nhưng nó đếch lòi thẳng mà lại lòi nghẹo đầu rồi kẹt cứng luôn. Băn khoăn 1 lúc em nhớ đến búa sắt thần chưởng của lão Wasabi, em vung búa thật cao, nhằm thẳng con piston phang hai cái thế là nó thẳng lại, lôi ra rất dễ dàng. Sau khi tắm rửa thì bộ ba cupen, chụp bụi, piston nó đây:

Piston rỗ 1 vòng tròn, đành đi tạm vậy. Chụp bụi rách miếng to tướng như vịnh cam ranh, thảo nào kẹt phanh liên tục :(.
Tiện tay bẩn em tháo nốt cái giảm xóc ra cho quen tay, để tuần sau giảm xóc mới về em tự thay lấy.

Vấn đề cuối cùng, lúc em lắp cái rô tuyn cân bằng, không biết tại sao em vặn mà cả con ốc lẫn cái bu lông của rô tuyn cứ quay tròn là sao nhỉ? Em không thể vặn chặt được. Hay rô tuyn cân bằng lúc vặn vào phải quay như thế mới hay :D, hay con rô tuyn đó hỏng rồi? Các cụ cho em ý kiến với.
1 thỉnh cầu nữa, có cụ nào đó trên Thái Nguyên đã mua được piston phanh 300K gì đó, cụ mua giúp em với. Dưới HN em hỏi bọn nó cứ bắt mua cả cùm phanh.

trungdt06

Xe buýt
Vấn đề cuối cùng, lúc em lắp cái rô tuyn cân bằng, không biết tại sao em vặn mà cả con ốc lẫn cái bu lông của rô tuyn cứ quay tròn là sao nhỉ? Em không thể vặn chặt được. Hay rô tuyn cân bằng lúc vặn vào phải quay như thế mới hay :D, hay con rô tuyn đó hỏng rồi? Các cụ cho em ý kiến với
Thế mà ko gọi nhà cháu sang phá hộ :)), Cụ cầm cái mỏm đầu bu lông rút ra rút vào xem nó có bị dơ không :D em dự là nó sắp toi đời rồi X_X vì chiều nay em cũng thay 4 con lận, như kiểu răng ông lão 80 mới kinh :( cao su thì nát bét.

Mai mát zời có cụ nào rảnh không ra 3B Lê Văn Lương chém gió tí nhỉ :P

Chỉnh sửa cuối:

trungdt06

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Hum nay mưa gió, nhà cháu lại thừa giấy vẽ voi tí :))

Bi-xenon :))

Ướm thử :P

Nhìn cũng được các cụ nhể

Chụp đèn, sơn đen phát cho mấu

Chụp vào phát

Bật đèn phát

Tí cháu demo ánh sáng típ, chờ trời tối đã :))

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Đem ra đầu ngõ thử pha cốt D2S phát :D

Cốt

Pha

Trời xâm xẩm chưa tối hẳn nên nhìn chưa thực sự hoành tráng :(

Đường cắt :x

Trạng thái
Thớt đang đóng