Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lethinh79_tn

Xe buýt
....
Còn bọc da vô lăng thì muốn đẹp buộc phải tháo vô lăng cho họ bọc và khâu thủ công mất chừng 2 -3h, ko tháo vô lăng chỉ có cách kụ mua cái bọc khâu sẵn lồng vào vô lăng cũ (xấu ỉn :D). Vì vậy muốn đẹp cụ phải tháo và quẳng xuống HN cho họ làm sau đó chuyển lên TN (nhịn đi xe 1 ngày), hoặc phi xuống đây giao lưu luôn.
Cụ có cái ảnh bọc vôlăng phọt lên E nghía tí? E tay to nên vặn cái nguyên bản cảm giác như cầm đũa ý, và khâu lại thì thiệt hại bao nhiêu cụ nhể?
@Các cụ quan tâm đến điều hoà: E đã làm xong vụ điều hoà, tổng thịt hại hết 6 củ tròn bao gồm các hạng mục:
+ Lốc: 3,5 củ (Lốc nhìn mới quá thợ ở Gara nó bảo mua lốc mới này có đến 7củ ko :D).
+ Thay lọc: 400k (Cái túi lọc bằng 2 ngón tay, đút vào cái lỗ cạnh giàn nóng E quên ko hỏi tên là gì - Có phải đấy là phin lọc ko ợ?).
+ Gas: 700k.
+ Dây đai: 400K (E lấy ở Tiến Hoàng)
+ Công: 1,0 củ.
Kiểm tra tổng thể may quá mấy cái puly, bi tăng, bi tì, van tiết lưu... không phải thay cái gì! :)!
Kết quả: Im phắc tiếng dế kêu, đánh xe về F1 nhà E chui vào kêu rét quá! :D

Khởi động:

Cặp đôi hoàn hảo:

Đã lên thớt ạ:

Về đích:

Nhôm đồng sắt vụ đê:

Tem nguyên bản, 9 năm tuổi vẫn rõ nét:

Còn một em đang nằm trên giá, chẳng bít đã cụ nào khuân chưa ợ?

FOCUS-1

Xe tăng
Onsite bên Mẽo những 6 tháng cơ à kụ, thế thì có món này tuyệt hay cho hệ Audio Ma Sấu nếu kụ xách tay về được
http://www.sylfex.com/products/AuxMod/
Đây là bo mạch giả lập chế độ AUX riêng biệt cho Mazda6, chuyển Mode thoải mái bằng điểu khiển âm thanh trên vô lăng, ko cưỡng bức như cách làm Aux của cụ Bean. Trước e định ship về mà tính tiền ship thấy lên đến gần 2 củ nên thôi.
Hơ hơ, món này vưỡn đắt, chú M6 2003 nhà mềnh ko có AUX nhưng có đường EX, bấm nút CD 2 lần là chuyển sang EX. :>. Về nguyên tắc thì mấy thằng kiểu Yatour có thể chuyển bài trên vo-lant vô tư ;))

wasabi

Xe tăng
@Kụ Độc Dược: Em tưởng hàng theo xe là TOKICO chứ nhể, hay là AT 2005 nó chuyển sang dùng KYB, hoặc là chủ trước của kụ cũng thay đôi giảm xóc sau này roài. Dù gì cũng là quá tốt :)
hàng theo xe là KYB, cái nhà E4v3 chụp ý, cũng đều dùng gas, bây giờ thế hệ sau này nó dùng khí nitrogen. còn quả nifogen kia thì em đoán là đã thay giảm sóc sau, nhưng thay phải hàng KYB lởm, có vậy thôi.
Còn Tokico là hàng theo xe M6 (china) và B70 nhưng phải nói là hệ gầm nhà M6 ngon.

FOCUS-1

Xe tăng
[FONT=&quot]Đóng dấu bản quyền đèn bô-nít, ai có ko show hoặc show chậm đều bị cho là hàng nhái \m/

[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT]

20K6644

Xe buýt
Đúng rồi ạ. EM lại đăng ký với mà nên lắp ở đâu nhỉ

laze_a1

Xe tăng
Em cũng xin 1 suất cho 528i, cái này cứ độ tẹt, hờ hờ

Moe

Xe hơi
Onsite bên Mẽo những 6 tháng cơ à kụ, thế thì có món này tuyệt hay cho hệ Audio Ma Sấu nếu kụ xách tay về được
http://www.sylfex.com/products/AuxMod/
Đây là bo mạch giả lập chế độ AUX riêng biệt cho Mazda6, chuyển Mode thoải mái bằng điểu khiển âm thanh trên vô lăng, ko cưỡng bức như cách làm Aux của cụ Bean. Trước e định ship về mà tính tiền ship thấy lên đến gần 2 củ nên thôi.
Nếu cụ thích em xách về 2 cái :D.
Đợt này sang em dự định phang thêm cả cái Audio head unit và mấy cái piston phanh luôn.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Đợt này sang em dự định phang thêm cả cái Audio head unit và mấy cái piston phanh luôn.
Nhà này đồng nát quá, phang thì phang cái gì cho ra tấm ra món chứ !
Gửi cho cụ mấy cái chỗ tìm đồ mà phang này:

http://www.raceinspired.com/s-21-mazda-6.aspx

Cái này cũng hay nhưng phải nghiên cứu thêm:
http://www.raceinspired.com/p-28150-tsi-extreme-package-t25-turbo-kit-mazda-6-20l-23l-2002-2008.aspx
http://www.fswerks.com/turbocharger.htm
http://www.cardomain.com/ride/2945261/2003-mazda-mazda6/page-7

wasabi

Xe tăng
nhà Moe gửi cho em cái nick chít chát với, sang đó có gì hay ho thì hô lên một câu, để em còn đu theo. Có mấy thứ nhỏ nhỏ nếu tiện nhờ thầy xách hộ. sang đó đi doa cupen xilanh thì báo em gửi chuyển phát nhanh lọ pinixilin sang hộ cái nhé :)):)):))
Thầy cúng đâu rồi, nhờ vợ đạp phanh làm cái clip quăng lên đây cho nhà fò cụt về nhì kìa, nhanh ko lại mất tiền bản quỳên. Cái nào lắp lên xe trước là có bản quyền, hê hê còn show hàng chỉ là dự án trên giấy, chưa có tính khả thi. cứ phải lên xe, lên sàn, lên hàng rồi mới tính bản quyền được

FOCUS-1

Xe tăng
nhà Moe gửi cho em cái nick chít chát với, sang đó có gì hay ho thì hô lên một câu, để em còn đu theo. Có mấy thứ nhỏ nhỏ nếu tiện nhờ thầy xách hộ. sang đó đi doa cupen xilanh thì báo em gửi chuyển phát nhanh lọ pinixilin sang hộ cái nhé :)):)):))
Thầy cúng đâu rồi, nhờ vợ đạp phanh làm cái clip quăng lên đây cho nhà fò cụt về nhì kìa, nhanh ko lại mất tiền bản quỳên. Cái nào lắp lên xe trước là có bản quyền, hê hê còn show hàng chỉ là dự án trên giấy, chưa có tính khả thi. cứ phải lên xe, lên sàn, lên hàng rồi mới tính bản quyền được
Dù có phải thức đêm, dù có phải bỏ xem bóng đó, đêm nay dự án sẽ được động thổ, em nó sẽ thành xe bô-nít :>. Sáng mai (chắc khoảng 1-2h AM) sẽ có ảnh trên thớt. >:) Đêm hôm có 1 mình thì ta lấy mấy tảng bên tông chèn vào chân phanh là xong cần giề ai đạp phanh chậm tiến độ up ảnh =P~

laze_a1

Xe tăng
Dù có phải thức đêm, dù có phải bỏ xem bóng đó, đêm nay dự án sẽ được động thổ, em nó sẽ thành xe bô-nít :>. Sáng mai (chắc khoảng 1-2h AM) sẽ có ảnh trên thớt. >:) Đêm hôm có 1 mình thì ta lấy mấy tảng bên tông chèn vào chân phanh là xong cần giề ai đạp phanh chậm tiến độ up ảnh =P~
Đèn chưa sáng đã nhận ngay 1 thẻ đỏ từ gấu, lúc đó ráng chịu <:-P

Moe

Xe hơi
Nick Skype của em là fsoft_namdh, yahoo là : quabixanh@yahoo.com
Em hay online skype.

me_ accord

Xe buýt
Em để đồng hồ báo thức 2h sáng hóng cụ ạ

trungdt06

Xe buýt
Mùa ơ rô mà các cụ chạy đua vũ trang quyết liệt quá, e ngồi hóng thôi ạ :D

E43000

Xe tăng
Dù có phải thức đêm, dù có phải bỏ xem bóng đó, đêm nay dự án sẽ được động thổ, em nó sẽ thành xe bô-nít :>. Sáng mai (chắc khoảng 1-2h AM) sẽ có ảnh trên thớt...
Đã quá thời hạn đăng ký... Hồ sơ trả về địa phương :))

FOCUS-1

Xe tăng
Đã quá thời hạn đăng ký... Hồ sơ trả về địa phương :))
Hề hề em chém gió tí cho vui, mấy cái mạch led đó là làm để lắp cho đèn led phản quang Captiva, mie đèn phản quang của nó to quá, tha hồ lắp led...phê...:D, chứ còn vụ đèn bô-nít em chả dám cạnh tranh với cụ Wa đâu ợ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng