Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungdt06

Xe buýt
Lốp bim to hơn lốp m6 một size cụ ạ, ví dụ của em 225/40 r18 còn bim là 225/45 đấy. Nếu mợ lấy bộ kia thì chạy chậm hơn contomet khoảng 5-7 % gì đó là chắc luôn.
@ 20k: để mai em gửi ở cỏ may, lúc nào trungdt tiện thì chạy qua đấy lấy hộ nhá. Mấy hum nay em bận nên ko đưa qua nhà trungdt được đâu
Vâng, cụ cứ quẳng qua CM mai e qua lấy rồi cuối tuần chuyển hàng lên thủ đô gió ngàn cho nhà 2 ÔKê :D

Cụ quandua đã thay đôi nhún sau chưa ? nghe đồn còn chiếc bên phải thì để lại cho nhà cháu nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

wasabi

Xe tăng
mình hắt hơi là đúng rồi, thì ở chỗ ấy bi T nó bán 700k mà. Exeddy bán ebay cũng rẻ thôi, giá đó cũng hợp lý mà về bản chất háng Exeddy thì cũng là thấp cấp nhất trong dòng OEM rồi. Còn em cũng không dám khẳng định hàng hịn nhá. :P
tin hót cho mụ gái làng này, vừa rồi có cụ ofer lên đây khoe vừa thay cả bộ côn cho matit hết có 1.7 củ, mà mụ biết giá phụ tùng xe hàn nói chung là rẻ và riêng matit thì siêu rẻ rồi, vậy cụ chạy bộ 2.2 này thì phải gắn logo deawoo matit6 vào mông nó mới xịn. Những phần quan trọng mà dùng hàng nhôm nhựa vài bữa lại phải thay mất công lắm, công thợ hạ hộp số thay côn cũng mất nhiều thời gian và tiền của lắm đới, ko rẻ để thích thì lắp ko thích thì tháo ra đâu. Hay lấy lại bộ côn theo xe chạy lướt 20v của em. Nói thêm cho mợ rõ là bộ côn nhà đầu bạc đang chạy là đời côn thứ 2 rồi đấy, ko phải côn zin đâu, vậy mà hắn còn đang lăm le phải thay kia kìa.

Hệ hệ, chả biết hịn hay đểu, trong khi chờ mối ship hàng em cứ làm tạm một chú chuột bạch, xe thì vưỡn phải chạy quạt thì chưa thay được. 170K thì còn rẻ hơn quạt thông gió trong WC :D Kiểu gì chả được 6 tháng :D
chém gió cho vui thôi, chứ vẫn dùng được, bộ em đặt về cũng chỉ >200k thôi mà, ở đó có đủ kích cỡ và công suất để lựa chọn, cũng thằng này bán trên ebay toàn > 20 $ ship về loanh quanh cũng khoảng 1 củ rồi. Lắp thằng này nếu quạt zin yếu thì lắp thêm role lấy tín hiệu từ quạt zin, để bật Ac thì thằng này nó cũng chạy cùng quạt zin, nếu quạt zin vẫn ngon lắp thêm để tăng cường như của em thì đấu công tắc riêng qua cầu chì role .

@ 20ký: bộ bugi khoảng 800k, = 1/2 giá mua ở đây, mà mua ở đây ko phải lúc nào cũng có, còn dây cao áp cũng khoảng tầm đó 800k

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Côn nhà em còn ngon nắm, chưa thấy lão nào dám chê cả. Mụ cải đừng có mà trù ẻo, em không thay đâu :))
Mà mụ cũng nên cập nhật thời sự đê, nó bỏ Deawoo lâu rồi, phải là GM nhá =))
Bộ bugi qua cửa ship mới em sợ bị đắt lên tí chắc phải 900, còn vào hãng thì 1,6 củ.

Chỉnh sửa cuối:

FOCUS-1

Xe tăng

silverhair117

Xe tăng
...Lắp thằng này nếu quạt zin yếu thì lắp thêm role lấy tín hiệu từ quạt zin, để bật Ac thì thằng này nó cũng chạy cùng quạt zin, nếu quạt zin vẫn ngon lắp thêm để tăng cường như của em thì đấu công tắc riêng qua cầu chì role...
Em chén luôn rồi, 12" ~ 30cm, chiều nay lắp, song song với quạt gin. Mà mấy hôm chạy cứ dòm xem quạt có trục trặc gì ko thì nó cứ chạy vù vù. Chắc tháo mô tơ ra bảo dưỡng xem sao.
Hàng Box nhé

80W, Made in Japan hẳn hoi :)

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em này chính là của Nisibili đó cụ GL... Đăng ký tên công ty chứ đâu phải tên tư nhân :P
Cái này quan trọng lắm, giờ mà tính khấu hao tài sản thì chẳng còn bao nhiêu, nếu làm được cái giấy ấy thì tiết kiệm được ối tiền thuế :))
Em thấy giá con này thế cũng hợp lý. Coi như toàn bộ phần âm thanh khủng kia tính bằng gần nửa giá rồi. Về tìm cửa ship cái nắp cốp bằng thủy tinh nữa thì đi làm hàng là ngon choét =))

Moe

Xe hơi
Em định thay nước giải nhiệt cho xe, các cao thủ cho em hỏi cái ốc xả nước làm mát có phải như hình bên dưới không ạ?
Hôm nay em định vặn liều nhưng sợ vặn đúng ốc xả chất độc hại, rỗ mịe mặt thì xí trai chết :D.

trungdt06

Xe buýt
Em định thay nước giải nhiệt cho xe, các cao thủ cho em hỏi cái ốc xả nước làm mát có phải như hình bên dưới không ạ?
Hôm nay em định vặn liều nhưng sợ vặn đúng ốc xả chất độc hại, rỗ mịe mặt thì xí trai chết :D.
Đúng rồi đại ka ơi, nó ở mít giàn nóng ấy ạ, mà cho em thay nước cùng với :D
Mà tiện đây em hỏi tí là loại nào thì tốt nhể để em thay phát :(

Chỉnh sửa cuối:

laze_a1

Xe tăng
Cái này quan trọng lắm, giờ mà tính khấu hao tài sản thì chẳng còn bao nhiêu, nếu làm được cái giấy ấy thì tiết kiệm được ối tiền thuế :))
Em thấy giá con này thế cũng hợp lý. Coi như toàn bộ phần âm thanh khủng kia tính bằng gần nửa giá rồi. Về tìm cửa ship cái nắp cốp bằng thủy tinh nữa thì đi làm hàng là ngon choét =))
Giấy gì thì nếu thấp quá nó ốp theo ba-rem của thuế, tiết kiệm ở đâu ra hả cụ?
@trungdt: Cho co-ca ướp lạnh vào, ngon choét

trungdt06

Xe buýt
@trungdt: Cho co-ca ướp lạnh vào, ngon choét
Cô ca ướp lạnh thì để em, vợ em cho uống nước lọc đá thôi.

Thớt này sắp lên tầng 3 rồi, e hóng xem cụ nào bước lên đầu tiên :D phải nói là các cụ chém kinh hồn

Chỉnh sửa cuối:

Moe

Xe hơi
Đúng rồi đại ka ơi, nó ở mít giàn nóng ấy ạ, mà cho em thay nước cùng với :D
Mà tiện đây em hỏi tí là loại nào thì tốt nhể để em thay phát :(
Loại éo nào chẳng được, quan trọng đếch gì :D
Phang cái lon này đi 15K/lon, mua 2 lon về pha với 8 lít nước rồi đổ vào. Cách thay có trong workshop manual mà lão đầu bạc up lên rồi đó.

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cái vấn đề là làm thêm cái giấy xe tai nạn thanh lý nữa, đồ cũ hỏng HTX đầy, lắp hết vào đấy ủn ra xem nó có dám thu thuế không, nuật sinh ra để nách mà =))

Chỉnh sửa cuối:

laze_a1

Xe tăng
Cái vấn đề là làm thêm cái giấy xe tai nạn thanh lý nữa, đồ cũ hỏng HTX đầy, lắp hết vào đấy ủn ra xem nó có dám thu thuế không, nuật sinh ra để nách mà =))
Ah, cái này gọi là "khổ nhục kế", em cũng chưa bao giờ nghĩ đến đó cụ ạ, cụ cao mưu quá hí hí

silverhair117

Xe tăng
Nước làm mát có thể dùng loại ARBO 4 lít pha sẵn đóng can, giá bán 170K/can đầy Sky. Trước khi thay thì mua lọ súc rửa két cũng ARBO đâu như 70K/lọ, súc xong đổ hết cái can kia vào két, thiếu thì châm thêm nước cất hoặc Aquafina để nó khỏi đóng cặn.

Trạng thái
Thớt đang đóng