Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

FOCUS-1

Xe tăng
giải pháp đây, nếu ship taobao về thì 2 cụm phanh giá bằng một cụm phanh theo báo giá của cụ, tức là 2 cụm về đây < 5 củ. Giải pháp thiết thực ngon bổ rẻ là ship 02 quả piton phanh cùng 2 bộ cupen từ usa về là ngon nhất. còn việc mạ lại piton như nhà moe chỉ là giải pháp tình thế, vì nước mạ ở VN thì các cụ biết rồi đấy, ko bền và cuối cùng an toàn là trên hết, riêng món này khuyến cáo ko nên độ đẹo nghịch ngợm :D
Đèn nhà focus làm xong nhìn trong veo sáng quắc, mệ, hắn độ đẹo đèn pha mãi rồi, giờ mới chịu undo về zin :)):)):)) cũng may là về zin được 90% so với mới, đưòng cut-off phải chỉnh lại
Hị hị, lúc nhắn tin cho bác mới lắp xong, tối về còn chở vợ con sang ngoại chơi, hơn 9h mới lắp đấy. Nhìn ngon vãi, đường cut-off em sẽ qua bác chỉnh lại. Làm xong thấy cũng khổ vì lại phải ủ mưu đánh bóng lại xe vì quả đèn mới quá ko hợp với nước da của em nó :D

laze_a1

Xe tăng
Hị hị, lúc nhắn tin cho bác mới lắp xong, tối về còn chở vợ con sang ngoại chơi, hơn 9h mới lắp đấy. Nhìn ngon vãi, đường cut-off em sẽ qua bác chỉnh lại. Làm xong thấy cũng khổ vì lại phải ủ mưu đánh bóng lại xe vì quả đèn mới quá ko hợp với nước da của em nó :D
Chuẩn bị mang coca đến Thái Hà nhé, 1 thùng đấy keke
Đời là đoạn trường đau khổ, dính quả đèn lại phải đi tắm trắng cho cả xe
Còn mấy cái lốp 17 đang chờ mâm nữa kìa, tha hồ mà đốt nhá

wasabi

Xe tăng
Các cụ ơi, em có ti vấn đề, hôm nay đi thay cupen, chú thợ tay khỏe quá vặn choét mất náp lọ dầu của em các bác ạ, tìm đau được cái nắp mà thay nhi?
nắp lọ dầu này nếu mua mới thì ko có, nó chỉ bán cả bộ bình + nắp, ở HN ko biết có hay ko và giá bao nhiêu, nhưng nếu đặt về thì giá bèo mà. Nếu chưa tìm được thì cụ chịu khó lấy giẻ lau thật sạch nắp và thân bình dầu đó, rồi lấy bắng dính điện quấn chặt xung quanh, sao cho thật kín vào để chạy tạm. sở dĩ quấn vậy để ko khí không lọt vào trong bình dầu. Trong không khí có hơi nước, lọt vào sẽ làm hỏng dầu phanh
@ Lê thịnh 79 : link web để tối về em gửi sau, sáng nay nhà đaubac đi lấy hàng của hắn có alo về cho em là thấy có cặp bi và 02 bộ xenon. Cụ có muốn lấy luôn ko hay đợi về hết lấy cả thể.
@ fò cụt: đời còn dài lắm, còn phải khổ nhiều, đèn ngon rồi lại thiếu cặp bi :P nghe chừng có thông tin là sắp có cặp bi + xenon hịn chuẩn bị thanh lý đấy.

Lethinh79_tn

Xe buýt
@ Lê thịnh 79 : link web để tối về em gửi sau, sáng nay nhà đaubac đi lấy hàng của hắn có alo về cho em là thấy có cặp bi và 02 bộ xenon. Cụ có muốn lấy luôn ko hay đợi về hết lấy cả thể.
Cụ ơi E thích luôn và ngay cho nóng sốt ợ!

silverhair117

Xe tăng
Nhà Wa gửi cho em cái Link USA piston cùm phanh sau nhé, mà ship chỗ nào mà mau lẹ thía (book hàng ngày 11 mà 16 đã về :D), em vẫn đang đợi mấy mẩu cao su MOOG đấy.
Thì ra đôi bi hịn Q9 là của nhà Lethinh79 đó à, thấy cũng hầm hố ra phết, đâu như có cả đèn demi phía trên :)
Nhà E4v3 book món Hi-Tech gì mà mấy người đẹp order hàng kêu khó vãi.
Nhà Valky đâu như thừa ra cả 2 cặp bi chứ chả phải là 1 cặp, chắc lại cất lại lên gác xép roài :D

Lethinh79_tn

Xe buýt
@All: Cụ nào cho E xin cái sơ đồ rơ le, và cầu chì với, Xe em tịt mất bóng sương mù, bóng lăng téc, bóng hậu (Chắc là chết con rơ le) Cầu chì thì E xem lại tất cả roài.

Lethinh79_tn

Xe buýt
...Thì ra đôi bi hịn Q9 là của nhà Lethinh79 đó à, thấy cũng hầm hố ra phết, đâu như có cả đèn demi phía trên :)...
Bẩm cụ ko phải của E đâu ợ, chắc cụ Wa ủ hàng cho dự án nào roài. :) Cụ Wa cho em xem link hàng quả bi hịn Q9 kia E ngắm với?

Lethinh79_tn

Xe buýt

silverhair117

Xe tăng
E cần cái sơ đồ hộp cầu chì cơ ạ!
Kụ ới kụ E43000 cụ ấy gởi cho bản layout hộp cầu chì (tiếng Việt). Mà kụ lật ngửa các nắp hộp cầu chì ra (cả trong xe và trong khoang máy) là có sơ đồ layout kụ thể mừa :D, ko tìm ra nguyên nhân thì cụ hãy mò theo sơ đồ nguyên lý một sợi trong file nhà em gửi.

Chỉnh sửa cuối:

20K6644

Xe buýt
À bây giờ thì em đã hiểu fugaca có tác dụng như thế nào hehe

Lethinh79_tn

Xe buýt
@Đầu bạc: Trong xe thì E mất roài, ngoài thì có nhung toàn viết tắt TA nên E ứ hiểu!
@43K: cho E xin cái đấy với!!!! Đang mót!

Trạng thái
Thớt đang đóng