Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

E43000

Xe tăng
Dạ bẩm cụ, các chú thợ quét lỗi thì thông báo là điện trở thấp của túi khi bên lái. Rồi cắm xỉa lại đầu nối dưới ghế lái rồi tháo volant như hôm trước mấy cụ cháu mình làm xong quét lại và xóa lỗi. Cũng loay hoay một lúc lâu lâu ạ. Các chú thợ còn phải tra xem đời xe, mã ...vv xem giải quyết thế nào. E thấy tháo tung cả phần bên trong táp lô phí bên lái nữa ạ.
Cuối cùng là họ chỉ hơn mình cái máy xóa lỗi thôi, không có gì đặc biệt cụ nhỉ... mất nhiêu xèng công thế cụ :)

@GL: Ngâm cứu thiết kế, lên lịch đục phá chế cháo đi cụ ơi. Nhanh nhanh còn đến lượt tui :))

Lethinh79_tn

Xe buýt
E nghi ngờ cụ lắm :))

Báo cáo với các già là và các xã viên, E vừa đi Thái Nguyên về.

Chương trình là giao lưu cafe chém gió với cụ Lethinh79_tn tối hôm qua (nói nhỏ là cụ ấy có chân dài đi cùng nên bỏ rơi em hơi sớm (h) để em phải đi xả ớt với 2 thằng bạn. Khi nào cụ ấy xuống HN thì các cụ cứ xử thật lực cho em :D).

Buổi sáng nay thì cụ 20k-6644 đưa đi ăn sáng rồi cafe chém gió đến tận gần trưa. Nói chung là đc gặp 2 xã viên trên đó cũng rất vui, có dịp # đi TN e lại ới 2 cụ tiếp hehe
Cái mồm!! Cái mồm!!! Em đã bẩu cụ bí mật roài mà, vợ cả E là hay vào thăm HTX này lắm đấy!

Lethinh79_tn

Xe buýt
Các cụ kíu với: Hôm trước đi bảo dưỡng phanh, tháo quả piton phanh ra thấy rỉ ở mép (Dẫn tới thỉnh thoảng bóphanh.com) Hỏi giá nó bảo phải thay cả cụm (>4củ 1 cụm) Nhà cháu thì bị cả 2 cụm mới đau chứ. Các cụ cao nhân xem có thay được riêng piton ko nhỉ? Cháu đang đánh sạch, lắp lại đi tạm.

FOCUS-1

Xe tăng
Em xin được báo cáo các cụ về kết quả đôi mắt của vợ 2 em sau khi được cao nhân thẩm mỹ lại.

Em nó trước khi được vệ sinh, trang điểm:

Em nó sau khi được làm đẹp:

Cut-off chụp ở ngoài xe:

Cut-off chụp ở vị trí người lái:

Đèn pha:

PS: Sau bài này có nhà về nhì roài, nghe đâu như nick là quân dùa hay quân dứa gì đấy hê hê

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Moe

Xe hơi
Các cụ kíu với: Hôm trước đi bảo dưỡng phanh, tháo quả piton phanh ra thấy rỉ ở mép (Dẫn tới thỉnh thoảng bóphanh.com) Hỏi giá nó bảo phải thay cả cụm (>4củ 1 cụm) Nhà cháu thì bị cả 2 cụm mới đau chứ. Các cụ cao nhân xem có thay được riêng piton ko nhỉ? Cháu đang đánh sạch, lắp lại đi tạm.
Có thể mạ crom piston, đợt trước em làm rồi. Giá mạ crom cho 1 piston đợt em làm là 600K or 700K gì đó.
Thay cả cụm phanh thì ốm đòn.

trungdt06

Xe buýt
Hỡi các thần đèn Valky, Focus, để đợt tới em có thóc thì các cụ cho em ước 1 phát thôi nhé :))

laze_a1

Xe tăng
@E4v3: Cụ nào chả liên tưởng như nhà cháu, chỉ có daumom là nó hỏng bít ra sao thui cụ ơi.
@all: tình hình là sắp có mấy con cò, cháu mời các cụ HTX nhà ta oánh chén một bữa nhá, lâu rồi ko tụ tập
Nhà quandua về nhì bộ đèn rồi, tranh thủ làm tiếp phần 2 hứa hẹn đi nhể

Chỉnh sửa cuối:

trungdt06

Xe buýt
@E4v3: Cụ nào chả liên tưởng như nhà cháu, chỉ có daumom là nó hỏng bít ra sao thui cụ ơi.
@all: tình hình là sắp có mấy con cò, cháu mời các cụ HTX nhà ta oánh chén một bữa nhá, lâu rồi ko tụ tập
E chờ lâu rồi cho em tham gia với nhé :D

Becho

Xe tải
Các cụ ơi, em có ti vấn đề, hôm nay đi thay cupen, chú thợ tay khỏe quá vặn choét mất náp lọ dầu của em các bác ạ, tìm đau được cái nắp mà thay nhi?

wasabi

Xe tăng
giải pháp đây, nếu ship taobao về thì 2 cụm phanh giá bằng một cụm phanh theo báo giá của cụ, tức là 2 cụm về đây < 5 củ. Giải pháp thiết thực ngon bổ rẻ là ship 02 quả piton phanh cùng 2 bộ cupen từ usa về là ngon nhất. còn việc mạ lại piton như nhà moe chỉ là giải pháp tình thế, vì nước mạ ở VN thì các cụ biết rồi đấy, ko bền và cuối cùng an toàn là trên hết, riêng món này khuyến cáo ko nên độ đẹo nghịch ngợm :D
Đèn nhà focus làm xong nhìn trong veo sáng quắc, mệ, hắn độ đẹo đèn pha mãi rồi, giờ mới chịu undo về zin :)):)):)) cũng may là về zin được 90% so với mới, đưòng cut-off phải chỉnh lại

laze_a1

Xe tăng
giải pháp đây, nếu ship taobao về thì 2 cụm phanh giá bằng một cụm phanh theo báo giá của cụ, tức là 2 cụm về đây < 5 củ. Giải pháp thiết thực ngon bổ rẻ là ship 02 quả piton phanh cùng 2 bộ cupen từ usa về là ngon nhất. còn việc mạ lại piton như nhà moe chỉ là giải pháp tình thế, vì nước mạ ở VN thì các cụ biết rồi đấy, ko bền và cuối cùng an toàn là trên hết, riêng món này khuyến cáo ko nên độ đẹo nghịch ngợm :D
Đèn nhà focus làm xong nhìn trong veo sáng quắc, mệ, hắn độ đẹo đèn pha mãi rồi, giờ mới chịu undo về zin :)):)):)) cũng may là về zin được 90% so với mới, đưòng cut-off phải chỉnh lại
Chuẩn rồi cụ ơi, xe cụ lethinh nên thay mới đi, 20v còn giề. Phương án này ngon-bổ-rẻ nhất rồi, đừng để gara nó thịt, he he

FOCUS-1

Xe tăng
Nhà quandua về nhì bộ đèn rồi, tranh thủ làm tiếp phần 2 hứa hẹn đi nhể
Hề hề em là em là em thích cái @all đấy :P

Lethinh79_tn

Xe buýt
Cụ cho E xin cái link mấy thứ đó với?

Trạng thái
Thớt đang đóng