HTX Mazda6 - Hồi II

quandua

Xe buýt
@Quandui + Wa: 2 con mẹ thối thây này làm em hắt hơi từ sáng đến giờ. Miej, tết nhất đến nơi rồi mà được đi buôn fưn thì chỉ có nước ê sắc ế. Tổ sư, khốn nạn e chưa. huuuuuhuuhuhuuhhuhuhu
Chiều qua nó hẵng còn bay nhảy.

Chỉ buổi tối thôi đã ứt ngâm rùi.

Èo mợ, cầm workshop manual bản in mầu ra đây

Éo ăn thua, hỏi thằng gốc cho anh cái, lốp phụ nó nằm chỗ nào?

Dạ, nó bảo ở phía trên kính lái, chỗ lắp pô ấy ạ!

Vứt mợ ipad đi, éo phải, anh nhớ không nhầm, lần trước làm cho con Lifan 702 thì nó nằm ở dưới ghế lái bên cạnh bướm ga, nó chỉ có ở chỗ đó thôi.

Ứt bắt đầu bỏ tay khỏi túi quần, năn nỉ mụ Đẩu nè.

Đây, chính thức là mang ứt đi ngâm này, cái mẹt nó nặng hàng tạ.

Đấy, đêm qua đấy, nhà Ruồi Trâu đem mứt ra ngâm đấy!!!!!!

trungdt06

Xe buýt
Cụ ơi, nước mát abro là hàng giả cụ nhé, các cụ ko dùng loại này, em đã từng chuột bạch 1 lần mua bên thanh bình( từ ngày e còn chưa mở xưởng) kết quả là sau 1 tháng em kiểm tra thì ôi thôi hệ thống đã bám cặn cua gạch, cánh bơm nước làm mát bắt đầu rỉ, em vội vàng thay nước máy vào súc sạch thay nước xịn
Thế cụ tỉ thì xơi loại nào hả cụ ?

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cụ ơi, nước mát abro là hàng giả cụ nhé, các cụ ko dùng loại này, em đã từng chuột bạch 1 lần mua bên thanh bình( từ ngày e còn chưa mở xưởng) kết quả là sau 1 tháng em kiểm tra thì ôi thôi hệ thống đã bám cặn cua gạch, cánh bơm nước làm mát bắt đầu rỉ, em vội vàng thay nước máy vào súc sạch thay nước xịn
Ui may quá em chưa xài cái món này.
@dùa: cf đê, vụ hum qua là cái quái gì mà xúc động thế ! :
@Focus: Em tìm cái mặt dưỡng kèm khe 1 din cơ mà, không phải cái ở trên. mà lần sau cái xấu thế thì đừng chỉ cho nhà em nhá, trưa rồi phải nhắm mắt để ăn cơm !!!! :))

Chỉnh sửa cuối:

SuperLoc

Xe hơi

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em cũng dẹp cái ABRO rồi :v Sakura có được ko cụ Lếch xù :v

Chỉnh sửa cuối:

20K6644

Xe buýt
Cấp cứu, cấp cứu, bảng thông tin giờ, đài đóm, nhiệt độ ngoài trời của xe em bị loạn hết cả lên, nhảy tanh tách, mời các cụ khám cho em.

duna3

Xe điện
đừng có dại đòi ngắm Q6 của quandua, tại sao hỏi ruồi trâu khắc biết. Đã bẩu đừng có đi xe ra cỏ may, đi ra thì đừng có bật đèn 8-x nói không nghe
Nhà thầy thay dầu ATF chưa, hết mấy lít, vù lon pô è è phía sau bên phụ tìm ra nguyên nhân gì chưa.
Cháu đang ra, tối đến nơi. Cái dầu atf thay đc 7 lít, còn 1 đang cất bổ sung sau.
Cái pô kêu è è là do cái lõi pô cũ đã bị gãy bỏ sau côp nên kêu. Về nhà bỏ nó đi chả nghe gì nữa, mỗi tiếng po :))

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Hố hố, con Q6 liệu hồn tối con Q5 nó đập chết quăng hồ chơi với hà bá nhé !
@trungdt: thấy có 1 can bọc túi đen thui vứt ở tổng kho, chả hiểu thuộc nhóm nào. Sờ sờ có vẻ là ABRO...

DANG NGOC VINH

Xe buýt
@quandui: miej, đi buôn cái gì chẳng đặng lại đi buôn fưn :( ế chỏng vó ra, đã thế về lại bị càm ràm 1 trận suýt nữa được ngủ hành lang =))
@Valky: thì Q5 nó vẫn là Q5 mà cưng... :)). Để nhà quần đùi soi cho bà con hàng xóm gói bánh trưng xong a mới cho xuống hồ chơi với hà bá sau hehehhehe (cho người ta sứong tý đê :)) )

Chỉnh sửa cuối:

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Em hỏi thế là vì có chú Gara phán câu xanh rờn " Xe này làm éo gì có cảm biến oxy "!? Nó nằm chỗ nào hả cụ " quần đùi "?
Quandui đã trả lời mà cụ chẳng chịu đọc gì.
E vay mượn lời của lão Nghị Hứa nhá: "Cảm biến khí thải ah, cụ gái làng có biết chui gầm không? Đợi máy nguội hẳn, chui gầm nhìn ngay phần đầu của dàn cổ bô xả khí sẽ thấy cái cục lồi lồi cắm vào ống xả, nó có cái dây điện đi vào là chính nó đấy.
Em cũng ko để ý kỹ là M6 có 1 cảm biến hay 2 cảm biến. Vì thông thường có 1 cảm biến oxy, và 1 cảm biến khí thải"

Chỉnh sửa cuối:

quandua

Xe buýt
Hikhik, nhà bác Lexus mà chuyển qua làm bên hãng khác chắc sẽ lại ngợi ca cái mới mất thui. Thui, xe tàng tàng sài đồ tàng tàng cho nó có xung đồng bộ ấy nhẩy.

quandua

Xe buýt
Trích trong kho tàng chuyện cười dân gian Việt Nam. Chuyện kể rằng:

“Tại một khúc sông nọ, quang cảnh thơ mộng, hai bên bờ sông có hai ngôi chùa, các sư sãi trong chùa có cuộc sống khá sung túc. Cũng tại khúc sông ấy, có một con chó, nó không thuộc chùa bên này cũng chẳng thuộc chùa bên kia. Bởi mỗi khi nghe tiếng chuông nhà cơm bên chùa nào vang lên nó lại bơi sang chùa đó để đánh chén no nê..

Rồi đến ngày kia, có lẽ là ngày rằm, người ta trẩy đến chùa rất đông, mang theo đủ thứ lễ cúng.Chó ta bắt đầu chảy nước miếng. Giờ cơm hôm đó như dài hơn.
Cuối cùng thì tiếng chuông cũng vang lên. Con chó vội nhảy xuống sông và bơi sang chùa có tiếng chuông. Nhưng khi nó vừa bơi đến giữa sông thì tiếng chuông chùa bên này cũng đã điểm. Con chó phân vân: Thôi ta quay lại, vì có lẽ cơm bên chùa này nhiều món ăn ngon hơn. Và nó quyết định bơi trở lại.

Bơi được một đoạn, nó lại tự nhủ: biết đâu chùa bên kia có nhiều món ăn ngon hơn thì sao. Và nó lại quay đầu bơi sang chùa bên kia. Nhưng cũng bơi được một đoạn, nó lại tự hỏi : nếu chùa bên này có nhiều món ăn lạ hơn thì tiếc lắm. Và nó lại bơi trở lại. Cứ thế, con chó bơi trở đi trở lại không biết bao lần, cho đến khi không còn bơi được nữa vì kiệt sức, và nó bị dòng nước cuốn đi.”
Cuộc đời chúng ta là một chuỗi những sự chọn lựa. Có lẽ chỉ trừ việc sinh ra và cái chết là người ta không lựa chọn được, còn tất cả mọi việc khác thì người ta phải lựa chọn.
Tất cả những gì chúng ta có ngày hôm nay là những gì chúng ta đã làm, đã chọn lựa ngày xưa, chúng ta được tự do lựa chọn. Và trong tương lai chúng ta muốn trở thành như thế nào sẽ tuỳ thuộc vào những gì chúng ta lựa chọn ngày hôm nay.

Ngày nay vẫn có những hiện tượng sống theo xác thịt, chạy theo những danh lợi, hào hứng, sôi nổi bên ngoài. Họ tin khi được đáp ứng những đòi hỏi tham vọng cá nhân, nhưng khi đối diện với đau khổ, phải bách hại, phải khó khăn, họ buông xuôi đức tin. Lòng háo danh, tính hiếu kỳ vì những dấu lạ bên ngoài là những điều nuôi lớn lòng tự ái, kiêu căng. Đôi khi đã mù quáng cậy dựa vào những dấu lạ bên ngoài để có thái độ qua mặt, hoặc xem thường các đức tin, khi các đức tin đó không chiều theo ý họ.

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
@quandui: miej, đi buôn cái gì chẳng đặng lại đi buôn fưn :( ế chỏng vó ra, đã thế về lại bị càm ràm 1 trận suýt nữa được ngủ hành lang =))
@Valky: thì Q5 nó vẫn là Q5 mà cưng... :)). Để nhà quần đùi soi cho bà con hàng xóm gói bánh trưng xong a mới cho xuống hồ chơi với hà bá sau hehehhehe (cho người ta sứong tý đê :)) )
éo ***, tối ông vác đèn bin ra đọ với các kiểu Q, cho các lão khóc hết :))

20K6644

Xe buýt
Không lão nào giúp em à, cứ mải nước làm mát với Q nọ Q kia. Như trích truyện của lão Dùa thì em tạm hài lòng vậy, coolant Toi ư, kệ nó, cứ đồ tiền bối dùng rồi thì em cứ theo thôi, có đường đi rồi mất công tìm đường nữa làm gì

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cấp cứu, cấp cứu, bảng thông tin giờ, đài đóm, nhiệt độ ngoài trời của xe em bị loạn hết cả lên, nhảy tanh tách, mời các cụ khám cho em.
Hic bệnh này mới gặp, nhà em chưa biết cách. Cái này lão nào biết thì phán xem thế nào. Có thể đơn giản chỉ là lỏng cáp.

trungdt06

Xe buýt
Không lão nào giúp em à, cứ mải nước làm mát với Q nọ Q kia. Như trích truyện của lão Dùa thì em tạm hài lòng vậy, coolant Toi ư, kệ nó, cứ đồ tiền bối dùng rồi thì em cứ theo thôi, có đường đi rồi mất công tìm đường nữa làm gì
A xem điện đóm dư nào :)) dây dợ đã cột chặt lại chưa ? hay máy phát có vấn đề :-" hehe

éo ***, tối ông vác đèn bin ra đọ với các kiểu Q, cho các lão khóc hết :))
Đúng ý em roài, tối e vác thêm cái nữa để dẹp hết Q5 sang 1 bên nhá :))

20K6644

Xe buýt
Hic bệnh này mới gặp, nhà em chưa biết cách. Cái này lão nào biết thì phán xem thế nào. Có thể đơn giản chỉ là lỏng cáp.
Dạ, để chút em thử lay lại
A xem điện đóm dư nào :)) dây dợ đã cột chặt lại chưa ? hay máy phát có vấn đề :-" hehe
Phỉ phui cái mồm nhá
Thôi được rồi, cuối tuần em có việc, đề nghị các cụ ra Le Co May Hospital thăm khám toàn diện, tổng thể em nó cho em, tiện cho em được hân hạnh mời cofe
@: Ruồi trâu và Dùa: quá tam ba bận rồi đấy, lần này đừng trốn em nhé.

Chỉnh sửa cuối: