HTX Mazda6 - Hồi II

Hai Nguyen

Xe điện
chuẩn đấy ah, em định chỉ cho thầy ấy con NTK 24355 - 5 wire, rẻ hơn giá hãng nhiều, hàng NTK thì ngon rồi
Theo thầy thì cũng có dung cho ếch được ko vì em thấy cũng 5 wires, chân cắm y hệt, mã phụ tùng của ếch lại là L3TF-188G1.

veronicax2

Xe buýt
thưa các cụ, em bị 1 phốt nên em rất sợ sai mã như sau
em có mua 1 con cảm biến bãi, thông số ghi gần chuẩn hết so với con em bị chết
con hàng bãi em mua sai duy nhất 1 mã đó là con của em mã ghi MD5 thì con hàng bãi là MD9
gắn vào phát để nổ 15phust em đạp ga không xem sao thì khói bay mù mịt tại chỗ con cảm biến, đèn báo check hiện ra luôn, em vội tắt máy rút cảm biến thì xác định là nó đã tèo do điện áp cấp ngược lại sai chân, nên em rất sợ

cho em hỏi các cụ với, em tháo cảm biến ra đi liệu các ộ phận khác nó có ảnh hưởng không, ví dụ như kim phun, mobin, vvvvvvvv

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
con hàng bãi em mua sai duy nhất 1 mã đó là con của em mã ghi MD5 thì con hàng bãi là MD9
gắn vào phát để nổ 15phust em đạp ga không xem sao thì khói bay mù mịt tại chỗ con cảm biến, đèn báo check hiện ra luôn, em vội tắt máy rút cảm biến thì xác định là nó đã tèo do điện áp cấp ngược lại sai chân, nên em rất sợ

cho em hỏi các cụ với, em tháo cảm biến ra đi liệu các ộ phận khác nó có ảnh hưởng không, ví dụ như kim phun, mobin, vvvvvvvv
Cảm biến ôxy thì không tháo được vì ecu nó chỉnh chế độ bơm xăng trực tiếp trên mấy con cảm biến gồm oxy, cảm biến khí nạp, cảm biến supap, cảm biến van tiết lưu (cảm biến chân ga), cảm biến khí thải, ngoài ra còn gián tiếp từ cảm biến nhiệt độ buồng máy để chỉnh bơm nước làm mát và quạt, cảm biến điện áp để bù tải... nên mod thì được chứ không cắt được.

Ngựa_sắt

Xe tải
Em muốn làm chỗ nào gần gần để tiện xem thợ làm. Với cả tháo 4 quả piston phanh đi làm mấy chỗ rỗ luôn. Tiện thể có khi thay lại giàn điều hòa luôn :D
piston phanh làm lại chỗ rỗ được hả Cụ? Thế mà vừa rồi xe em bị rỗ em phải thay cả cụm 2,5 củ đấy

Ngựa_sắt

Xe tải
Có giải pháp tạm thời nào để cho dây curoa hết kêu không các Cụ?

Lethinh79_tn

Xe buýt
piston phanh làm lại chỗ rỗ được hả Cụ? Thế mà vừa rồi xe em bị rỗ em phải thay cả cụm 2,5 củ đấy
Cụ đúng là ng có tiền! Thế bộ cụm sơ cua của cụ đâu cho E xin cái van xả e với? Của E bị gãy mệ mất! Lần sau có làm gì thì phi về ATK cho lành cụ nhá!

Chỉnh sửa cuối:

wasabi

Xe tăng
Theo thầy thì cũng có dung cho ếch được ko vì em thấy cũng 5 wires, chân cắm y hệt, mã phụ tùng của ếch lại là L3TF-188G1.
thế lày thì em chệu, cụ vào trang chủ NTK check xem con này dùng được cho những xe nào, ford với mazda dùng chung đồ nhiều lắm

Cụ bị phốt như vậy là phải thôi, vì :
Đã thay hàng chính hãng thì phải đúng thông số 100%, con bãi cụ dùng sai hoàn toàn bảo sao chẳng xì khói :))
cảm biến có 02 con, con trước là cảm biến oxy, con này dễ hỏng hơn con sau và đắt hơn, con sau là cảm biến khí thải. 2 con này ko thể lắp lẫn cho nhau được.
Còn hàng OEM thì lại khác, mã sp là mã do nhà sx quy định, mã sp nhà sx quy định là X dùng để thay thế cho mã chính hãng là Y thậm chí là Z..
do đó ko thể nhìn mã sp hàng OEM mà suy ra mã chính hãng được, phải tìm hiểu xem mã đó dùng cho những xe gì hoặc thay thế cho các mã chính hãng nào.
Con NTK 24355 dùng cho xe M3 2.0 đời 2006-2013.

Ngựa_sắt

Xe tải
Cụ đúng là ng có tiền! Thế bộ cụm sơ cua của cụ đâu cho E xin cái van xả e với? Của E bị gãy mệ mất! Lần sau có làm gì thì phi về ATK cho lành cụ nhá!
Bộ cũ tháo ra vứt lại ở gara có lấy về đâu, chẳng biết nó còn hay không để hỏi lại xem nhé. Cụm mới thay mà hôm qua đi bị lộn cupen chảy hết cả dầu, mất phanh sợ quá. Lần sau rút kinh nghiệm về ATK làm cho bổ vậy

duna3

Xe điện
Bộ cũ tháo ra vứt lại ở gara có lấy về đâu, chẳng biết nó còn hay không để hỏi lại xem nhé. Cụm mới thay mà hôm qua đi bị lộn cupen chảy hết cả dầu, mất phanh sợ quá. Lần sau rút kinh nghiệm về ATK làm cho bổ vậy
Trên ATK nhiều gang thép nên họ làm piston to hơn, ứ sợ bị chảy dầu :D
@Wa: chuẩn bị nhờ thầy làm lại cái piston đây, thanh lý cái giề... Đang tìm gara sơn quây lại đi tán gái tết đây

tuandat1611

Xe hơi
Các cụ ơi xe của mình giá mới định giá bn các cụ nhỉ, nay em đi sang tên cho Sơn chống rỉ:)!

trantuan502

Xe hơi
Các cụ ơi xe của mình giá mới định giá bn các cụ nhỉ, nay em đi sang tên cho Sơn chống rỉ:)!
Đời bao nhiêu nhỉ? Chắc chỉ tầm 10% giá trị ban đầu thôi. Thuế là 2% trên cái 10% giá ban đầu đó. Anh cũng đang làm vụ này nhưng bên bán bao hết nên cũng chả quan tâm lắm.

me_ accord

Xe buýt
Thuế chưa đến hai triệu với hợp đồng tầm 80 triệu

wasabi

Xe tăng