HTX Mazda6 - Hồi II

FOCUS-1

Xe tăng
ngày đi 3 cây thì chạy bộ cho nó thể dục thể thao, đi xe nhiều to bụng lắm :))

Nhờ cả nhà ngó nghiêng hộ em chỗ nào thanh lý bộ mâm vỏ 16 lốp 205 với nhá. Em muốn mua 1 bộ cũ cho nó rẻ :)
Em e là khó của Nam Cường vì tinh thần undo fuc vụ đăng kiểm đang lên cao.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Gửi bộ 17 vào đây em gửi cho bộ 16 nhoá
Like mạnh, anh em ta cùng làm giàu cho HTX vận tải :))

@Focus1. Đăng kiểm là cái gì thế, nhà em chỉ biết sợ mỗi chị quắt ở 3/2 thôi :P

Chỉnh sửa cuối:

zin 157

Xe tải
Trôi gần đến giàn khoan 981, e kéo vào kẻo bọn khựa nó nhai mất thớt thì hết cả chỗ chém =))

duna3

Xe điện
Bẩm các cụ. V2 nhà cháu lại ỳ èo con chuột khóa cửa rồi. Cụ nào đã từng xử lý hay có link xin chia sẻ với ah

Lethinh79_tn

Xe buýt
Mấy cao nhơn giúp E vụ này phát ợ: Tình hình xe E đi hơn chục km xe bắt đầu co giật, đạp kịch chân ga cũng không lên, lịm dần rồi tắt hẳn. Dừng xe vặn đi vặn lại chìa khóa điện vài phát rồi đề nổ lại chạy đc chục km nữa rồi lại lịm... Xe em mới thay lọc xăng, khi bắt đầu có hiện tượng này cứ tưởng do lõi bơm nhưng đã thay lõi bơm mới đét nhưng ko hết bệnh :(. Lúc máy nguội thì ko vấn đề gì ngoài hiện tượng tiếng bơm xăng kêu o o to hơn bình thường các xe khác. Đã đo dòng, điện áp cấp cho bơm nhưng khi bị hiện tượng đó điện áp vẫn cấp đủ cho bơm. Các cụ vào chém thêm cho E xem liệu có phải do van điều áp không ạ? Em quyết không thay cả bộ bơm mới, chuột bạch xong vụ này xem bệnh chuẩn là gì để AE HTX lần sau bị còn biết cách xử lý, giờ vừa tháo ra chọc ngoáy vừa hóng ý kiến của các cụ ạ! Kíu!!!!!
@20K: Hôm nay ATK ọp phát mà gọi nhà 2ôkê éo thèm nghe máy nhá!

hoang_2512

Xe hơi
Mấy cao nhơn giúp E vụ này phát ợ: Tình hình xe E đi hơn chục km xe bắt đầu co giật, đạp kịch chân ga cũng không lên, lịm dần rồi tắt hẳn. Dừng xe vặn đi vặn lại chìa khóa điện vài phát rồi đề nổ lại chạy đc chục km nữa rồi lại lịm... Xe em mới thay lọc xăng, khi bắt đầu có hiện tượng này cứ tưởng do lõi bơm nhưng đã thay lõi bơm mới đét nhưng ko hết bệnh :(. Lúc máy nguội thì ko vấn đề gì ngoài hiện tượng tiếng bơm xăng kêu o o to hơn bình thường các xe khác. Đã đo dòng, điện áp cấp cho bơm nhưng khi bị hiện tượng đó điện áp vẫn cấp đủ cho bơm. Các cụ vào chém thêm cho E xem liệu có phải do van điều áp không ạ? Em quyết không thay cả bộ bơm mới, chuột bạch xong vụ này xem bệnh chuẩn là gì để AE HTX lần sau bị còn biết cách xử lý, giờ vừa tháo ra chọc ngoáy vừa hóng ý kiến của các cụ ạ! Kíu!!!!!
Em điểm danh cái nào!Các cụ ATK vào điểm danh nao.Sang mai đi a Lethinh

khaiktt

Xe đạp
em định đổi xe, cụ nào thích M6 hú em một tiếng nhé, xe em cụ Vinh với cụ Quan dua nhin roi

silverhair117

Xe tăng
Cụ thử xúc rửa bình xăng xem sao, sau đó hay làm tiếp phần lõi bơm, lọc xăng, kim phun.

trungdt06

Xe buýt
Hôm rồi em được cụ Cải chỉ giáo món vệ sinh cái giàn điều hòa, về quê ko có trò gì em lôi ra trảm hết 2 lọ. Hôm sau cho xe vào bóng mát thì lộ nguyên hình 2 bãi này dưới gầm xe. Nhìn tởm quá:

Và cái này em hút được ở phía trên ống gió:

Kết luận lại là quá bửn, chắc phải làm thêm vài lọ nữa mới ok được :D

Mazda còi

Xe tải
Hôm thứ 7 vừa rồi cũng có nhà Ruồi trâu vệ sinh điều hòa, chưa thấy báo cáo tềnh hềnh ra sao ...

Dự là cuối tuần này nếu giời mát em cũng nhờ nhà Củ cải làm cho món này

trungdt06

Xe buýt
Hôm thứ 7 vừa rồi cũng có nhà Ruồi trâu vệ sinh điều hòa, chưa thấy báo cáo tềnh hềnh ra sao ...

Dự là cuối tuần này nếu giời mát em cũng nhờ nhà Củ cải làm cho món này
Nhà cháu dự là ham test điều hòa quá nên bị cảm lạnh rồi cụ ạ :))

Xe Tap Lai

Xe tăng
Bẩm các cụ. V2 nhà cháu lại ỳ èo con chuột khóa cửa rồi. Cụ nào đã từng xử lý hay có link xin chia sẻ với ah
Cụ tháo phần cơ khí chỗ con chuột bắt vào đó để vệ sinh xem có hết ko. Hôm rồi xe anh bạn cũng bị, em lên nhờ HTX mình để mua con chuột mới( hàng TQ) về nắp đuợc luôn nhưng xem kỹ lại có khi tại phần cơ đó bửn két nên chuột hoạt động tậm tịt